gnome-panel - en to cy translation catalogue (526 entries)

en: Ad_just Date & Time
cy: Newid y Dyddiad a'r Amser

en: Copy _Date
cy: Copïo'r _Dyddiad

en: Copy _Time
cy: Copïo'r _Amser

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: Clock
cy: Cloc

en: Clock Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglenigion Cloc

en: Factory for creating clock applets.
cy: Ffatri creu rhai Rhaglenigion cloc.

en: Get the current time and date
cy: Cyrchu'r dyddiad ac amser cyfredol

en: %l:%M:%S %p
cy: %I:%M:%S %p

en: Click to view your appointments and tasks
cy: Gwasgwch i weld eich apwyntiadau a thasgau

en: Click to view month calendar
cy: Gwasgwch i weld calendr mis

note: Translators: If the event did not start on the current day we will display the start date in the most abbreviated way possible.
en: %b %d
cy: %b %e

en: Tasks
cy: Tasgau

en: All Day
cy: Drwy'r Dydd

en: Appointments
cy: Apwyntiadau

en: Calendar
cy: Calendr

en: Computer Clock
cy: Cloc Cyfrifiadur

en: Failed to launch time configuration tool: %s
cy: Methu lansio'r offeryn cyflunio’r amser: %s

en: Failed to locate a program for configuring the date and time. Perhaps none is installed?
cy: Methu canfod rhaglen er mwyn cyflunio’r dyddiad a'r amser. Efallai nad oes un wedi ei osod?

en: Custom format
cy: Fformat addasedig

en: There was an error displaying help: %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: Clock Preferences
cy: Hoffterau Cloc

en: Clock _type:
cy: _Math cloc:

en: 12 hour
cy: 12 awr

en: 24 hour
cy: 24 awr

en: UNIX time
cy: Amser UNIX

en: Internet time
cy: Amser rhyngrwyd

en: Custom _format:
cy: _Fformat addasedig:

en: Show _seconds
cy: Dangos _eiliadau

en: Show _date
cy: Dangos y _dyddiad

en: Use _UTC
cy: Defnyddio _UTC

en: The Clock displays the current time and date
cy: Mae'r Cloc yn dangos yr amser a'r dyddiad cyfredol

en: Custom format of the clock
cy: Fformat addasedig y cloc

en: Hour format
cy: Fformat oriau

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
cy: Dangos y dyddiad yn y cloc, yn ychwanegol i'r amser

en: If true, display seconds in time.
cy: Os yn wir, dangos yr eiliadau yn yr amser.

en: If true, display time in Universal Coordinated Time zone.
cy: Os yn wir, dangosir yr amser yng nghylchfa amser Universal Coordinated Time

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
cy: Os yn wir, dangosir y dyddiad pan fo'r pwyntydd dros y cloc.

en: If true, show week numbers in the calendar.
cy: Os yn wir, dangos rhifau wythnos yn y calendr.

en: Show date in clock
cy: Dangos y dyddiad yn y cloc

en: Show date in tooltip
cy: Dangos y dyddiad mewn cyngor offer

en: Show time with seconds
cy: Dangos yr amser efo eiliadau

en: Show week numbers in calendar
cy: Dangos rhifau'r wythnos yn y calendr

en: The use of this key was deprecated in GNOME 2.6 in favour of the 'format' key. The schema is retained for compatibility with older versions.
cy: Mae'r allwedd yma wedi ei ddibrisio yn GNOME 2.6 er ffafriaeth yr allwedd 'fformat'. Mae'r sgema yma wedi ei chadw er mwyn cydweithio a hen fersiynau.

en: This key specifies the format used by the clock applet when the format key is set to "custom". You can use conversion specifiers understood by strftime() to obtain a specific format.
cy: Mae'r allwedd yma yn nodi'r fformat a ddefnyddir gan y rhaglennig cloc pan mae'r fformat allwedd yn cael ei osod i "addasedig". Fe allwch ddefnyddio nodiant trosi a ddeallir gan strftime() er mwyn cael fformat penodol.

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display Internet time. The Internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
cy: Mae'r allwedd yma'n nodi'r fformat awr a ddefnyddir gan y rhaglennig cloc. Y gwerthoedd posib yw "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" a "custom". Wrth ei osod i "internet" fe fydd y cloc yn dangos amser Rhyngrwyd. Mae system amser Rhyngrwyd yn rhannu'r dydd i mewn i 1000 o "guriadau". Does dim parthau amser yn y system, felly mae'r amser yr un peth dros y byd i gyd. Wrth ei osod i "unix", fe fydd y cloc yn dangos eiliadau ers yr Epoch, h.y. 1970-01-01. Wrth ei osod i "addasedig", fe fydd y clock yn dangos yr amser yn ôl y fformat a ddewiswyd yn yr allwedd custom_format.

en: This key specifies the program to run in order to configure the time.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi'r rhaglen i'w weithredu er  mwyn cyflunio'r amser.

en: Time configuration tool
cy: Offeryn cyflunio’r amser

en: Use Internet time
cy: Defnyddio amser Rhyngrwyd

en: Use UNIX time
cy: Defnyddio amser UNIX

en: Use UTC
cy: Defnyddio UTC

en: Display a swimming fish or another animated creature
cy: Dangos pysgodyn sy'n nofio neu ryw anifail arall wedi'i animeiddio

en: Fish
cy: Pysgodyn

en: From Whence That Stupid Fish Came
cy: Y Lle Y Daeth Y Pysgodyn Dwl Yna Ohoni

en: Wanda Factory
cy: Ffatri Wanda

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
cy: Rhybudd: Mae'r gorchymyn yn edrych fel ei fod yn rhywbeth defnyddiol.
    Gan fod hyn yn rhaglennig diddefnydd, mae'n debyg nag ydych eisiau gwneud hyn.
    Rydym ni'n awgrymu'n gryf yn erbyn defnyddio %s am unrhyw beth "ymarferol" neu ddefnyddiol.

en: Images
cy: Delweddau

en: %s the Fish
cy: %s y Pysgodyn

en: %s has no use what-so-ever. It only takes up disk space and compilation time, and if loaded it also takes up precious panel space and memory. Anybody found using it should be promptly sent for a psychiatric evaluation.
cy: Nid oes gan %s unrhyw ddefnydd o gwbl. Mae ond yn cymryd lle ar y ddisg ac amser crynhoi, ac os llwythir, mae hefyd yn cymryd lle ar y panel ac yn y cof. Os darganfyddir unrhyw un yn ei ddefnyddio, dylid ei anfon ar unwaith at seiciatrydd.

en: (with minor help from George)
cy: (gydag ychydig o gymorth gan George)

en: %s the Fish, a contemporary oracle
cy: %s y Pysgodyn GNOME, oracl cyfoes

en: Unable to locate the command to execute
cy: Methu lleoli'r gorchymyn i'w weithredu

en: %s the Fish Says:
cy: Meddai %s y Pysgodyn GNOME:

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
cy: Methu darllen allbwn y gorchymyn
    
    Manylion: %s

en: _Speak again
cy: _Siarad eto

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
cy: Nid yw'r gorchymyn a gyfluniwyd yn gweithio ac mae wedi ei amnewid gan: %s

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
cy: Methu gweithredu '%s'
    
    Manylion: %s

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
cy: Methu darllen o '%s'
    
    Manylion: %s

en: The water needs changing!
    (Look at today's date)
cy: Mae angen newid y dŵr!
    (Gweler dyddiad heddiw)

en: %s the Fish, the fortune teller
cy: %s y pysgodyn GNOME, gweledydd ffawd

en: <b>Animation</b>
cy: <b>Animeiddiad</b>

en: <b>General</b>
cy: <b>Cyffredinol</b>

en: Co_mmand to run when clicked:
cy: _Gorchymyn i'w weithredu pan gaiff ei glicio:

en: Fish Preferences
cy: Hoffterau Pysgodyn GNOME

en: Select an animation
cy: Dewis animeiddiad

en: _File:
cy: _Ffeil:

en: _Name of fish:
cy: _Enw'r pysgodyn:

en: _Pause per frame:
cy: _Saib rhwng bob ffrâm

en: _Rotate on vertical panels
cy: _Cylchdroi ar baneli fertigol

en: _Total frames in animation:
cy: _Nifer o fframiau yn yr animeiddiad:

en: frames
cy: fframiau

en: seconds
cy: eiliadau

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
cy: Mae pysgodyn heb enw yn bysgodyn eithaf diflas. Gwnewch i'ch pysgodyn fyw gan ei enwi.

en: Command to execute on click
cy: Gorchymyn i'w weithredu pan gaiff ei glicio

en: Frames in fish's animation
cy: Nifer y fframiau yn animeiddiad y pysgodyn

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
cy: Os yn wir, yna caiff animeiddiad y pysgodyn ei gylchdroi ar baneli fertigol.

en: Pause per frame
cy: Saib rhwng bob ffrâm

en: Rotate on vertical panels
cy: Cylchdroi ar baneli fertigol

en: The fish's animation pixmap
cy: Map picseli animeiddiad y pysgodyn

en: The fish's name
cy: Enw'r pysgodyn

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi'r gorchymyn i'w weithredu pan gaiff y pysgodyn ei glicio.

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi enw ffeil y map picseli a gaiff ei ddefnyddio ar gyfer yr animeiddiad a ddangosir yn y rhaglennig pysgodyn yn gymharol i'r cyfeiriadur mapiau picseli.

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi nifer y fframiau a gaiff eu dangos yn animeiddiad y pysgodyn.

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi'r nifer o eiliadau dangosir bob ffrâm.

en: Area where notification icons appear
cy: Y man lle mae eiconau hysbysu yn ymddangos

en: Notification Area
cy: Man Hysbysu

en: Notification Area Factory
cy: Ffatri Mannau Hysbysu

en: Orientation
cy: Gogwydd

en: The orientation of the tray.
cy: Gogwydd yr hambwrdd

en: Panel Notification Area
cy: Man Hysbysu'r Panel

en: Factory for the window navigation related applets
cy: Ffatri creu Rhaglenigion yn gysylltiedig llywio ffenestri

en: Hide application windows and show the desktop
cy: Botwm i guddio ffenestri rhaglenni a dangos y penbwrdd

en: Show Desktop
cy: Dangos y Penbwrdd

en: Switch between open windows using a menu
cy: Newid rhwng ffenestri agored gan ddefnyddio dewislen

en: Switch between open windows using buttons
cy: Newid rhwng ffenestri agored gan ddefnyddio botymau

en: Switch between workspaces
cy: Newid rhwng mannau gwaith

en: Window List
cy: Rhestr Ffenestri

en: Window Navigation Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglenigion Llywio Ffenestri

en: Window Selector
cy: Dewiswr Ffenestri

en: Workspace Switcher
cy: Cyfnewidydd Gweithfannau

en: Failed to load %s: %s
cy: Methu llwytho %s: %s

en: Icon not found
cy: Ni chanfuwyd yr eicon

en: Click here to restore hidden windows.
cy: Cliciwch yma i adfer ffenestri cudd.

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
cy: Cliciwch yma i guddio pob ffenest a dangos y penbwrdd.

en: Show Desktop Button
cy: Botwm Dangos y Penbwrdd

en: This button lets you hide all windows and show the desktop.
cy: Mae'r botwm yma yn cuddio pob ffenest ac yn dangos y penbwrdd

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
cy: Dyw eich rheolwr ffenestri ddim yn cynnal y botwm dangos y penbwrdd, neu nid ydych yn rhedeg rheolwr ffenestri.

en: The Window List shows a list of all windows in a set of buttons and lets you browse them.
cy: Mae'r Rhestr Ffenestri yn dangos rhestr o'r ffenestri i gyd ac yn eich galluogi i'w pori.

en: <b>Restoring Minimized Windows</b>
cy: <b>Adfer Ffenestri wedi'i Lleihau</b>

en: <b>Window Grouping</b>
cy: <b>Grwpio Ffenestri</b>

en: <b>Window List Content</b>
cy: <b>Cynnwys y Rhestr Ffenestri</b>

en: <b>Window List Size</b>
cy: <b>Maint y Rhestr Ffenestri</b>

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: Group windows when _space is limited
cy: Grwpio ffenestri pan mae prinder _lle

en: M_inimum size:
cy: Maint _lleiaf:

en: Ma_ximum size:
cy: Maint _mwyaf:

en: Restore to current _workspace
cy: Adfer i'r _weithfan gyfredol

en: Restore to na_tive workspace
cy: Adfer i'r weithfan _brodorol

en: Sh_ow windows from current workspace
cy: Dangos ffenestri yn y weithfan _cyfredol

en: Show windows from a_ll workspaces
cy: Dangos ffenestri o _bob gweithfan

en: Size
cy: Maint

en: Window List Preferences
cy: Hoffterau Rhestr Ffenestri

en: _Always group windows
cy: Grwpio ffenestri o _hyd

en: _Never group windows
cy: _Peidio â grwpio ffenestri

en: pixels
cy: o bicseli

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
cy: Penderfynu pryd i grwpio ffenestri o'r un rhaglen yn y rhestr ffenestri. Mae "never", "auto" ac "always" yn werthoedd dilys.

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
cy: Os mae hyn yn wir, fe fydd y rhestr ffenestri yn dangos ffenestri o bob gweithfan; fel arall fe fydd yn dangos ffenestri o'r weithfan gyfredol yn unig.

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
cy: Os yn wir, yna caiff ffenest ei symud i'r weithfan gyfredol pan gaiff ei ddatleihau. Fel arall, newidir at weithfan y ffenest.

en: Maximum window list size
cy: Maint mwyaf y rhestr ffenestri:

en: Minimum window list size
cy: Maint lleiaf y rhestr ffenestri:

en: Move windows to current workspace when unminimized
cy: Symud ffenestri sy'n cael eu datleihau i'r weithfan gyfredol

en: Show windows from all workspaces
cy: Dangos ffenestri o bob gweithfan

en: This key specifies the maximum width that the window list requests. The maximum width setting is useful to limit the size of the window list in large panels, where the window list could fill the entire space available.
cy: Yr allwedd hon yw'r lled fwyaf y bydd y rhestr ffenestri yn gofyn amdani. Mae'r gosodiad hwn yn ddefnyddiol er mwyn cyfyngu maint y rhestr ffenestri mewn paneli mawr, ble all y rhestr ffenestri lenwi'r holl le sydd ar gael.

en: This key specifies the minimum width that the window list requests.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi'r maint lleiaf y bydd y rhestr ffenestri yn gofyn amdani

en: When to group windows
cy: Pryd i grwpio ffenestri

en: The Window Selector shows a list of all windows in a menu and lets you browse them.
cy: Mae'r Dewisydd Ffenestri yn dangos rhestr o'r ffenestri i gyd ac yn eich galluogi i'w pori.

en: rows
cy: o resi

en: columns
cy: o golofnau

en: Error loading num_rows value for Workspace Switcher: %s
cy: Gwall wrth lwytho gwerth num_rows ar gyfer y Newidydd Gweithfan: %s

en: Error loading display_workspace_names value for Workspace Switcher: %s
cy: Gwall wrth lwytho gwerth display_workspace_names ar gyfer y Newidydd Gweithfan: %s

en: Error loading display_all_workspaces value for Workspace Switcher: %s
cy: Gwall wrth lwytho gwerth display_all_workspaces at gyfer y Newidydd Gweithfan: %s

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
cy: Mae'r Newidydd Gweithfan yn dangos fersiwn bychan eich gweithfannau sy'n eich galluogi i reoli eich ffenestri.

en: <b>Switcher</b>
cy: <b>Newidydd</b>

en: <b>Workspaces</b>
cy: <b>Gweithfannau</b>

en: Number of _workspaces:
cy: Nifer o _weithfannau:

en: Show _all workspaces in:
cy: Dangos _pob gweithfan mewn:

en: Show _only the current workspace
cy: Dangos y weithfan _gyfredol yn unig

en: Show workspace _names in switcher
cy: Dangos _enwau gweithfannau yn y newidydd

en: Workspace Names
cy: Enwau Gweithfannau

en: Workspace Switcher Preferences
cy: Hoffterau'r Newidydd Gweithfan

en: Workspace na_mes:
cy: _Enwau Gweithfannau:

en: Display all workspaces
cy: Dangos pob gweithfan

en: Display workspace names
cy: Dangos enwau gweithfannau

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
cy: Os yw hyn yn wir, fe fydd y newidydd gweithfan yn dangos bob gweithfan; fel arall fe fydd yn dangos y weithfan gyfredol yn unig.

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace.
cy: Os yn wir, fe fydd y gweithfannau yn y newidydd gweithfannau yn dangos enwau'r gweithfannau. Fel arall fe fyddent yn dangos y ffenestri ar y weithfan.

en: Rows in workspace switcher
cy: Rhesi yn y cyfnewidydd gweithfannau

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi'r nifer o resi (ar gyfer cyflwyniad llorweddol) neu golofnau (ar gyfer cyflwyniad fertigol) mae'r newidydd gweithfannau yn dangos y gweithfannau ynddi. Mae'r allwedd hon ond yn berthnasol os mae'r allwedd display_all_workspaces yn wir.

en: GNOME Panel Shell
cy: Cragen Panel GNOME

en: Loc_k To Panel
cy: _Cloi i'r panel

en: _Move
cy: _Symud

en: _Remove From Panel
cy: _Tynnu o'r Panel

en: Can't find an empty spot
cy: Methwyd canfod man gwag

en: Could not load icon
cy: Ni ellir llwytho'r eicon

en: Drawer
cy: Drôr

en: _Add to Drawer...
cy: _Ychwanegu at y Drôr...

en: _Properties
cy: _Priodweddau

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
cy: Agor '%s'

en: Empty
cy: Gwag

en: Create new file in the given directory
cy: Creu ffeil yn y cyfeiriadur a benodwyd

note: class
en: Could not save launcher to disk
cy: Methu cadw'r lansiwr i'r ddisg

en: Could not show this URL
cy: Methu dangos y LAU hyn

en: No URL was specified.
cy: Ni phenodwyd LAU.

en: Could not show '%s'
cy: Methu dangos '%s'

en: Could not launch application
cy: Methu lansio'r rhaglen

en: Could not use dropped item
cy: Methu defnyddio'r eitem a ollyngwyd

en: No URI provided for panel launcher desktop file
cy: Dim URI wedi ei ddarparu ar gyfer ffeil penbwrdd y lansiwr panel

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
cy: Methu agor y ffeil penbwrdd %s ar gyfer lansiwr panel%s%s

en: Launcher Properties
cy: Priodweddau'r Lansiwr

en: _Launch
cy: _Lansio

en: Key %s is not set, can't load launcher
cy: Nid yw'r allwedd %s wedi ei osod, ni ellir llwytho'r lansiwr

en: Could not create launcher
cy: Methu creu'r lansiwr

en: You have to specify a name.
cy: Mae'n rhaid i chi benodi enw.

en: You have to specify a valid URL or command.
cy: Mae'n rhaid i chi benodi LAU neu orchymyn dilys.

en: Create Launcher
cy: Creu Lansiwr

en: Could not save changes to launcher
cy: Methu cadw'r newidiadau i'r lansiwr

en: Menu
cy: Dewislen

en: You do not have permission to write to this location.
cy: Does gennych chi ddim hawl i ysgrifennu at y lleoliad hwn.

en: Add this launcher to _panel
cy: Ychwanegu'r lansiwr yma at y _panel

en: Add this launcher to _desktop
cy: Ychwanegu'r lansiwr yma at y _bwrdd gwaith

en: _Entire menu
cy: _Dewislen gyfan

en: Add this as _drawer to panel
cy: Ychwanegu hwn fel _drôr i'r panel

en: Add this as _menu to panel
cy: Ychwanegu hwn fel d_ewislen i'r panel

en: _Activate Screensaver
cy: _Gweithredu Arbedwr Sgrin

en: _Lock Screen
cy: _Cloi'r Sgrin

en: Could not execute '%s'
cy: Methu gweithredu '%s'

en: Could not connect to server
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd

en: Lock Screen
cy: Cloi'r Sgrin

en: Protect your computer from unauthorized use
cy: Amddiffyn eith cyfrifiadur o ddefnydd heb ganiatâd

note: when changing one of those two strings, don't forget to * update the ones in panel-menu-items.c (look for * panel:showusername|1)
en: Log Out...
cy: Allgofnodi...

en: Log out of this session to log in as a different user
cy: Allgofnodi o'r sesiwn gyfredol er mwyn mewngofnodi fel defnyddiwr gwahanol

en: Run Application...
cy: Rhedeg Rhaglen...

en: Run an Application by entering a command
cy: Gweithredu Rhaglen gan benodi gorchymyn

en: Search for Files...
cy: Chwilio am Ffeiliau...

en: Find files, folders, and documents on your computer
cy: Chwilio am ffeiliau, plygellau a dogfenni ar eich cyfrifiadur

en: Force Quit
cy: Gorfodi Gadael

en: Force a misbehaving application to quit
cy: Gorfodi rhaglen sy'n camfihafio i gau lawr

note: FIXME icon
en: Connect to Server...
cy: Cysylltu â'r gweinydd

en: Connect to a remote server
cy: Cysylltu â gweinydd pell

en: Shut Down...
cy: Cau i Lawr...

en: Shut down the computer
cy: Cau'r cyfrifiadur i lawr

en: Custom Application Launcher
cy: Lansiwr Rhaglen Addasedig

en: Create a new launcher
cy: Creu lansiwr newydd

en: Application Launcher...
cy: Lansiwr Rhaglen...

en: Copy a launcher from the applications menu
cy: Copïo lansiwr o'r ddewislen raglenni

en: Main Menu
cy: Prif Ddewislen

en: The main GNOME menu
cy: Prif ddewislen GNOME

en: Menu Bar
cy: Bar Dewislenni

en: A custom menu bar
cy: Bar dewislen addasedig

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: A separator to organize the panel items
cy: Gwahanydd er mwyn trefnu eitemau'r panel

en: A pop out drawer to store other items in
cy: Drôr naid i gadw eitemau eraill ynddo

en: (empty)
cy: (gwag)

en: query returned exception %s
cy: dychwelodd yr ymholiad eithriad %s

en: Find an _item to add to "%s":
cy: Canfod _eitem i'w hychwanegu at "%s":

en: Add to Drawer
cy: Ychwanegu at y Drôr

en: Find an _item to add to the drawer:
cy: Canfod _eitem i'w hychwanegu at y drôr:

en: Add to Panel
cy: Ychwanegu at y Panel...

en: Find an _item to add to the panel:
cy: Canfod _eitem i'w hychwanegu at y panel:

en: Exception from popup_menu '%s'
cy: Eithriad o popup_menu '%s'

en: "%s" has quit unexpectedly
cy: "%s" wedi terfynu'n annisgwyl

en: Panel object has quit unexpectedly
cy: Terfynwyd gwrthrych panel yn annisgwyl

en: If you reload a panel object, it will automatically be added back to the panel.
cy: Os ydych yn ail llwytho gwrthrych panel, byddai'n cael ei ychwanegu yn ôl yn syth.

en: _Don't Reload
cy: _Peidio Ail-lwytho

en: _Reload
cy: _Ail Llwytho

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
cy: Fe gafodd y panel broblem wrth lwytho "%s".

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
cy: Ydych chi eisiau dileu'r rhaglennig o'ch cyfluniad?

en: Unable to obtain AppletShell interface from control
cy: Methu cyrchu'r rhyngwyneb AppletShell o'r rheolwr

en: Error watching gconf key '%s': %s
cy: Gwall wrth wylio'r allwedd gconf '%s': %s

en: Error loading gconf directory '%s': %s
cy: Gwall wrth lwytho cyfeiriadur gconf '%s': %s

en: Error getting value for '%s': %s
cy: Gwall wrth gyrchu'r gwerth ar gyfer '%s': %s

en: And many, many others...
cy: A llawer, llawer eraill...

en: The GNOME Panel
cy: Y Panel GNOME

en: This program is responsible for launching other applications and embedding small applets within itself.
cy: Mae'r rhaglen hon yn gyfrifol am ddechrau rhaglenni eraill, mewnosod Rhaglenigion tu fewn ei hun.

en: Cannot delete this panel
cy: Methu dileu'r panel hwn

en: You must always have at least one panel.
cy: Rhaid i chi gael o leiaf un panel bob amser.

en: _Delete This Panel...
cy: _Dileu'r Panel Hwn...

en: _Delete This Panel
cy: _Dileu'r Panel Hwn

en: _Add to Panel...
cy: _Ychwanegu at y Panel...

en: _New Panel
cy: Panel _Newydd

en: A_bout Panels
cy: _Ynghylch Paneli

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
cy: Cliciwch ar ffenest er mwyn gorfodi'r rhaglen i derfynu. Gwasgwch <ESC> er mwyn canslo.

en: Force this application to exit?
    (Any open documents will be lost.)
cy: Gorfodi'r rhaglen yma i derfynu?
    (Caiff unrhyw ddogfennau sydd ar agor eu colli.)

en: A boolean flag to indicate whether the user's previous configuration in /apps/panel/profiles/default has been copied to the new location in /apps/panel.
cy: Nodyn i ddangos os bod cyfluniad blaenorol y defnyddiwr o /apps/panel/profiles/default wedi ei gopïo i'r lleoliad newydd yn /apps/panel.

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
cy: Rhestr o IDau panel. Mae pob ID yn dynodi panel unigol lefel dop. Mae gosodiadau pob un o'r paneli yma yn cael eu cadw yn /apps/panel/toplevels/$(id).

en: A list of panel applet IDs. Each ID identifies an individual panel applet. The settings for each of these applets are stored in /apps/panel/applets/$(id).
cy: Rehstr o IDau Rhaglenigion panel. Mae pob ID yn dynodi rhaglennig panel unigol. Mar gosodiadau pob un o'r Rhaglenigion yma yn cael eu cadw yn /apps/panel/applets/$(id).

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
cy: Rhestr o IDau gwrthrychau panel. Mae pob ID yn dynodi gwrthrych panel unigol (e.e. lansiwr, botwm gweithred neu far/botwm dewislen). Mae gosodiadau pob un o'r gwrthrychau yma wedi eu cadw yn /apps/panel/objects/$(id).

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
cy: Galluogi Awto-gwblhau yn y deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: Enable program list in "Run Application" dialog
cy: Galluogi'r rhestr rhaglenni yn y deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: Expand program list in "Run Application" dialog
cy: Ehangu'r rhestr rhaglenni yn y deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
cy: Os gwir, bydd Awto-gwblhau ar gael yn y deialog "Gweithredu Rhaglen".

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
cy: Os yn wir, yna mae'r rhestr "Rhaglenni Hysbys" yn y deialog "Gweithredu Rhaglen" wedi ei ehangu pan agorir y deialog. Mae'r allwedd yma yn berthnasol ddim ond os yw'r allwedd enable_program_list yn wir.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
cy: Os yn wir, yna mae'r rhestr "Rhaglenni Hysbys" yn y deialog "Gweithredu Rhaglen" ar gael. Mae a ydy'r rhestr wedi ei ehangu ai peidio wedi ei rheoli gan yr allwedd show_program_list.

en: Old profiles configuration migrated
cy: Symudwyd cyflyniad y hen broffil

en: Panel ID list
cy: Rhestr IDau panel

en: Panel applet ID list
cy: Rhestr IDau Rhaglenigion panel

en: Panel object ID list
cy: Rhestr IDau gwrthrychau panel

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
cy: Rhestr o IIDau rhaglennig y bydd y panel yn anwybyddu. Fe allwch chi analluogi rhaglennig penodol rhag llwytho neu gael ei ddangos yn y fwydlen. Er enghraifft i analluogi'r rhaglennig mini-commander ychwanegwch 'OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet' i'r rhestr. Rhaid ail-ddechrau'r panel er mwyn i hyn gael effaith.

en: Applet IIDs to disable from loading
cy: IIDau y rhaglenni i beidio llwytho

en: Autoclose drawer
cy: Cau'r drôr yn awtomatig

en: Complete panel lockdown
cy: Cloi lawr y panel cyfan

en: Confirm panel removal
cy: Cadarnhau tyniad panel

en: Deprecated
cy: Anghymeradwyir

en: Disable Force Quit
cy: Analluogi Gorfodi Gadael

en: Disable Lock Screen
cy: Analluogi Cloi'r Sgrin

en: Disable Logging Out
cy: Analluogi Allgofnodi

en: Enable animations
cy: Galluogi animeiddiadau

en: Enable tooltips
cy: Galluogi brys gymorth

en: Highlight launchers on mouseover
cy: Amlygu lanswyr wrth i'r llygoden symud drostynt

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
cy: Os gwir, dangosir deialog yn gofyn am gadarnhad os mae'r defnyddiwr eisiau tynnu panel.

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
cy: Os gwir, fe gaiff drôr ei gau yn awtomatig pan mae'r defnyddiwr yn clicio lansiwr o'r fewn.

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
cy: Os gwir, amlygir lansiwr pan mae'r defnyddiwr yn symud y pwyntydd drosto.

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i orfodi rhaglen i gau lawr drwy beidio rhoi mynediad i'r botwm cau'n orfodol.

en: If true, the panel will not allow a user to lock their screen, by removing access to the lock screen menu entries.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i gloi ei sgrin, drwy beidio rhoi mynediad i'r fwydlen cloi sgrin.

en: If true, the panel will not allow a user to log out, by removing access to the log out menu entries.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i allgofnodi drwy beidio rhoi mynediad i'r fwydlen allgofnodi.

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i wneud unrhyw newidiadau i osodiadau'r panel. Fodd bynnag mae'n bosib fydd angen cloi lawr rhaglennig unigol, ar wahân. Rhaid ail-ddechrau'r panel er mwyn i hyn gael effaith.

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
cy: Os gwir, dangosir brysgymorth ar gyfer delweddau mewn paneli.

en: You will be automatically logged out in %d second. | You will be automatically logged out in %d seconds.
cy[0]: Fe gewch eich allgofnodi'n awtomatig ymhen %d eiliad.
cy[1]: Fe gewch eich allgofnodi'n awtomatig ymhen %d eiliad.

en: This system will be automatically shut down in %d second. | This system will be automatically shut down in %d seconds.
cy[0]: Bydd y system hon yn cau i lawr yn awtomatig ymhen %d eiliad.
cy[1]: Bydd y system hon yn cau i lawr yn awtomatig ymhen %d eiliad.

en: Log out of this system now?
cy: Allgofnodi o'r system hon nawr?

en: _Switch User
cy: _Newid Defnyddiwr

en: _Log Out
cy: _Allgofnodi

en: Shut down this system now?
cy: Cau'r system hon i lawr yn awr?

en: _Suspend
cy: _Seibio

en: _Restart
cy: _Ail-gychwyn

en: _Shut Down
cy: _Cau i Lawr

en: Browse and run installed applications
cy: Pori a rhedeg rhaglenni sydd wedi'u gosod

en: Access documents, folders and network places
cy: Cyrchu dogfennau, plygellau a lleoedd rhwydwaith

en: Change desktop appearance and behavior, get help, or log out
cy: Newid edrychiad ac ymddygiad y bwrdd gwaith, cael cymorth, neu allgofnodi

en: Applications
cy: Rhaglenni

en: _Edit Menus
cy: Golygu Dewislenni

en: Could not open location '%s'
cy: Methu agor y lleoliad '%s'

en: Bookmarks
cy: Llyfrnodau

note: Translators: the first string is a * path and the second string is a * hostname. nautilus contains the same * string to translate.
en: %1$s on %2$s
cy: %1$s ar %2$s

en: Network Places
cy: Mannau Rhwydwaith

en: Removable Media
cy: Cyfryngau Echdynnol

note: Translators: Desktop is used here as in * "Desktop Folder" (this is not the Desktop * environment). Do not keep "Desktop Folder|" * in the translation
en: Desktop Folder|Desktop
cy: Penbwrdd

en: Open the desktop as a folder
cy: Agor y penbwrdd fel plygell

en: Places
cy: Mannau

note: Translators: Desktop is used here as in "Desktop Environment" (this * is not the Desktop folder). Do not keep "Desktop Environment|" in * the translation.
en: Desktop Environment|Desktop
cy: Penbwrdd

note: Translators: translate "panel:showusername|1" to anything * but "1" if "Log Out %s" doesn't make any sense in your * language (where %s is a username).
en: panel:showusername|1
cy: 1

note: keep those strings in sync with the ones in * panel-action-button.c Translators: this string is used ONLY if you translated * "panel:showusername|1" to "1"
en: Log Out %s...
cy: Allgofnodi %s...

note: Translators: this string is used ONLY if you translated * "panel:showusername|1" to "1"
en: Log out %s of this session to log in as a different user
cy: Allgofnodi %s o'r sesiwn gyfredol er mwyn mewngofnodi fel defnyddiwr gwahanol

en: Could not launch menu item
cy: Methu lansio'r eitem ddewislen

en: Could not load menu item
cy: Methu llwytho'r eitem ddewislen

en: Action button type
cy: Math botwm gweithred

en: Applet Bonobo IID
cy: IID Bonobo Rhaglennig

en: Icon used for object's button
cy: Yr eicon a ddefnyddir ar gyfer botwm y gwrthrych

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
cy: Os yn wir, defnyddir yr alwed custom_icon fel eicon addasedig ar gyfer y botwm. Os nad yw'n wir, anwybyddir yr allwedd custom_icon. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os yw'r object_type yn "menu-object" neu "drawer-object".

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
cy: Os yn wir, defnyddir yr allwedd menu_path fel llwybr dylid adeiladu cynnwys y ddewislen ohoni. Os nad yw'n wir, anwybyddir yr allwedd menu_path. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r object_type yn "menu-object".

en: If true, the position of the object is interpreted relative to the right (or bottom if vertical) edge of the panel.
cy: Os yn wir, mae safle'r gwrthrych wedi ei ddehongli yn gymharol i ymyl de (gwaelod os yn fertigol) y panel.

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
cy: Os yn wir, ni chaiff y defnyddiwr symud y rhaglennig heb ddatgloi'r gwrthrych gan ddefnyddio'r cofnod dewislen "Datgloi".

en: Interpret position relative to bottom/right edge
cy: Dehongli'r safle yn gymharol i'r ymyl gwaelod/de.

en: Launcher location
cy: Lleoliad y lansiwr

en: Lock the object to the panel
cy: Cloi'r gwrthrych i'r panel

en: Menu content path
cy: Llwybr cynnwys y ddewislen

en: Object's position on the panel
cy: Safle'r gwrthrych ar y panel

en: Panel attached to drawer
cy: Y panel wedi cysylltu i'r drôr

en: Panel object type
cy: Math y gwrthrych panel

en: The Bonobo implementation ID of the applet - e.g. "OAFIID:GNOME_ClockApplet". This key is only relevant if the object_type key is "bonobo-applet".
cy: ID gweithrediad Bonobo y rhaglennig - e.e. "OAFIID:GNOME_ClockApplet". Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "bonobo-applet".

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
cy: Y math o weithred mae'r botwm yma'n cynrychioli. Gwerthoedd dilys: "lock", "logout", "run", "search" a "screenshot". Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "action-applet".

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
cy: Dynodydd y panel sydd wedi ei gysylltu i'r drôr hwn. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "drawer-object".

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
cy: Dynodydd y panel lefel dop sy'n cynnwys y gwrthrych hwn.

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
cy: Lleoliad y ffeil .desktop sy'n disgrifio'r lansiwr. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "launcher-object".

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
cy: Lleoliad y ffeil ddelwedd a ddefnyddir fel eicon botwm y gwrthrych. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "drawer-object" ac mae'r allwedd use_custom_icon yn wir.

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
cy: Y llwybr caiff cynnwys y ddewislen eu creu ohoni. Mae’r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd use_menu_path yn wir ac mae'r allwedd object_type yn "menu-object".

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
cy: Lleoliad y gwrthrych panel hwn. Mae'r lleoliad fel arfer wedi ei benodi yn nhermau nifer y picseli o ymyl chwith (neu frig os yn fertigol) y panel.

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
cy: Testun y brysgymorth i'w ddangos ar gyfer y drôr neu'r fwydlen hon. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os yw'r allwedd object_type yn "drawer-object" neu "menu-object".

en: The type of this panel object. Possible values are "drawer-object", "menu-object", "launcher-object", "bonobo-applet", "action-applet" and "menu-bar".
cy: Math y gwrthrych panel hwn. Gwerthoedd posib: "drawer-object", "menu-object", "launcher-object", "bonobo-applet", "action-applet" a "menu-bar".

en: Tooltip displayed for drawer or menu
cy: Y brysgymorth a ddangosir ar gyfer y drôr neu'r fwydlen

en: Toplevel panel containing object
cy: Y panel lefel dop sy'n cynnwys y gwrthrych

en: Use custom icon for object's button
cy: Defnyddio eicon addasedig ar gyfer botwm y gwrthrych

en: Use custom path for menu contents
cy: Defnyddio llwybr addasedig ar gyfer cynnwys y ddewislen

en: Error reading GConf string value '%s': %s
cy: Gwall wrth ddarllen gwerth llinyn GConf '%s': %s

en: Error reading GConf integer value '%s': %s
cy: Gwall wrth ddarllen gwerth cyfanrif GConf '%s': %s

en: Panel '%s' is set to be displayed on screen %d which is not currently available. Not loading this panel.
cy: Mae'r panel '%s' wedi ei osod i'w ddangos ar sgrin %d sydd ddim ar gael ar hyn o bryd. Ni chaiff y panel hwn ei lwytho.

en: Error reading GConf boolean value '%s': %s
cy: Gwall wrth ddarllen gwerth Boole GConf '%s': %s

en: Orientation|Top
cy: Pen

en: Orientation|Bottom
cy: Gwaelod

en: Orientation|Left
cy: Chwith

en: Orientation|Right
cy: De

en: Could not display properties dialog
cy: Methu dangos deialog priodweddau

en: Unable to load file '%s'.
cy: Methu llwytho'r ffeil '%s'.

en: <small>Opaque</small>
cy: <small>Didraidd</small>

en: <small>Transparent</small>
cy: <small>Tryloyw</small>

en: Arro_ws on hide buttons
cy: _Saethau ar fotymau cuddio

en: Background
cy: Cefndir

en: Background _image:
cy: _Delwedd cefndir:

en: Co_lor:
cy: _Lliw:

en: E_xpand
cy: _Ehangu

en: General
cy: Cyffredinol

en: Image Background Details
cy: Manylion Delwedd Cefndir

en: Panel Properties
cy: Priodweddau'r Panel

en: Pick a color
cy: Dewiswch liw

en: Rotate image when panel is _vertical
cy: Cylchdroi'r ddelwedd pan fo'r panel yn _fertigol

en: S_tyle:
cy: _Arddull:

en: Select background
cy: Dewis Cefndir

en: Show hide _buttons
cy: Dangos _botymau cuddio

en: Solid c_olor
cy: Lliw _Unffurf

en: Some of these properties are locked down
cy: Mae rhai o'r priodweddau yma wedi eu cloi

en: St_retch
cy: _Ehangu

en: _Autohide
cy: _Cuddio'n Awtomatig

en: _Icon:
cy: _Eicon:

en: _None (use system theme)
cy: _Dim (defnyddio thema'r system)

en: _Orientation:
cy: _Gogwydd:

en: _Scale
cy: _Ailraddio

en: _Size:
cy: _Maint:

en: _Tile
cy: _Teilsio

en: Could not find a suitable application.
cy: Methu canfod rhaglen addas.

en: Could not open recently used document "%s"
cy: Methu agor y ddogfen "%s" a ddefnyddiwyd yn ddiweddar

en: An unknown error occurred while trying to open "%s"
cy: Digwyddodd gwall anhysbys wrth geisio agor "%s"

en: Clear the Recent Documents list?
cy: Clirio'r rhestr Dogfennau Diweddar?

en: If you clear the Recent Documents list, you clear the following:
    
    • All items from the Places → Recent Documents menu item.
    • All items from the recent documents list in all applications.
cy: Os ydych chi'n clirio'r rhestr Dogfennau Diweddar, gallwch glirio'r canlynol:
    . Pob eitem o'r eitem dewislen Gweithredion → Dogfennau Diweddar.
    . Pob eitem o restr dogfennau diweddar bob rhaglen.

en: Recent Documents
cy: Dogfennau Diweddar

en: Clear Recent Documents
cy: Clirio Dogfennau Diweddar

en: Clear all items from the recent documents list
cy: Clirio'r pob eitem o'r rhestr Dogfennau Diweddar

en: Could not run command '%s'
cy: Methu rhedeg y gorchymyn '%s'

en: Could not convert '%s' from UTF-8
cy: Ni ellir trosi '%s' o UTF-8

en: Choose a file to append to the command...
cy: Dewis ffeil i'w atodi i'r gorchymyn...

en: Select an application to view its description.
cy: Dewiswch raglen er mwyn gweld ei ddisgrifiad.

en: Will run command: '%s'
cy: Caiff y gorchymyn '%s' ei weithredu

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
cy: Fformat (%d) neu hyd (%d) annilys yn y rhestr URI a gafodd ei gollwng wrth y deialog gychwyn

en: Could not display run dialog
cy: Methu dangos y ddeialog rhedeg

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
cy: Cliciwch y botwm yma er mwyn pori am ffeil er mwyn atodi ei enw i'r llinyn gorchymyn.

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
cy: Cliciwch y botwm hwn er mwyn gweithredu'r rhaglen a ddewiswyd neu'r gorchymyn yn y maes gorchymyn.

en: Command entry
cy: Maes gorchymyn

en: Command icon
cy: Eicon y gorchymyn

en: Enter a command string here to run it.
cy: Rhowch linell orchymyn yma er mwyn ei weithredu.

en: List of known applications
cy: Rhestr o raglenni hysbys

en: Run Application
cy: Gweithredu Rhaglen

en: Run in _terminal
cy: Gweithredu mewn _terfynell

en: Run with _file...
cy: Gweithredu gyda _ffeil...

en: Select this box to run the command in a terminal window.
cy: Dewiswch y blwch yma er mwyn rhedeg y gorchymyn mewn ffenest terfynell.

en: Show list of known _applications
cy: Rhestr o _rhaglenni hysbys

en: The icon of the command to be run.
cy: Eicon y gorchymyn i'w rhedeg.

en: _Run
cy: _Gweithredu

en: I've detected a panel already running,
    and will now exit.
cy: Rydw i wedi canfod panel yn rhedeg yn barod,
    ac fe fydda i'n terfynu nawr.

en: There was a problem registering the panel with the bonobo-activation server.
    The error code is: %d
    The panel will now exit.
cy: Roedd problem wrth gofrestru'r panel gyda'r gweinydd bonobo-activation.
    Cod y gwall yw: %d
    Fe fydd y panel yn terfynu nawr.

en: _Force quit
cy: _Gorfodi gadael

en: C_lear
cy: C_lirio

en: D_on't Delete
cy: _Peidio Dileu

en: Hide Panel
cy: Cuddio'r Panel

note: translators: these string will be shown in MetaCity's switch window * popup when you pass the focus to a panel
en: Top Expanded Edge Panel
cy: Panel Ymyl Brig wedi ei Ehangu

en: Top Centered Panel
cy: Panel Brig wedi ei Ganoli

en: Top Floating Panel
cy: Panel Brig sy'n Arnofio

en: Top Edge Panel
cy: Panel Ymyl Brig

en: Bottom Expanded Edge Panel
cy: Panel Ymyl Gwaelod wedi ei Ehangu

en: Bottom Centered Panel
cy: Panel Gwaelod wedi ei Ganoli

en: Bottom Floating Panel
cy: Panel Gwaelod sy'n Arnofio

en: Bottom Edge Panel
cy: Panel Ymyl Gwaelod

en: Left Expanded Edge Panel
cy: Panel Ymyl Chwith wedi ei Ehangu

en: Left Centered Panel
cy: Panel Chwith wedi ei Ganoli

en: Left Floating Panel
cy: Panel Chwith sy'n Arnofio

en: Left Edge Panel
cy: Panel Ymyl Chwith

en: Right Expanded Edge Panel
cy: Panel Ymyl De wedi ei Ehangu

en: Right Centered Panel
cy: Panel De wedi ei Ganoli

en: Right Floating Panel
cy: Panel De sy'n Arnofio

en: Right Edge Panel
cy: Panel Ymyl De

en: Animation speed
cy: Cyflymder animeiddiad

en: Automatically hide panel into corner
cy: Cuddio'r panel i mewn i'r cornel yn awtomatig

en: Background color
cy: Lliw'r cefndir

en: Background color opacity
cy: Didreiddedd lliw'r cefndir

en: Background image
cy: Delwedd cefndir

en: Background type
cy: Math cefndir

en: Center panel on x-axis
cy: Canoli'r panel ar yr echelin x

en: Center panel on y-axis
cy: Canoli'r panel ar yr echelin y

en: Enable arrows on hide buttons
cy: Galluogi saethau ar fotymau cuddio

en: Enable hide buttons
cy: Galluogi botymau cuddio

en: Expand to occupy entire screen width
cy: Ehangu er mwyn llenwi holl led y sgrin

en: Fit image to panel
cy: Ffitio'r ddelwedd i'r panel

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
cy: Os yn wir, gosodir saethau ar y botymau cuddio. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd enable_buttons yn wir.

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
cy: Os yn wir, gosodir botymau ar naill ochr y panel gellir eu defnyddio i symud y panel i ymyl y sgrin, gan adael dim ond botwm yn dangos.

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
cy: Os yn wir, caiff cuddio a datguddio'r panel hwn ei animeiddio yn hytrach na digwydd ar unwaith.

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
cy: Os yn wir, yna caiff y ddelwedd cefndir ei droi pan mae'r panel wedi ei ogwyddo'n fertigol.

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
cy: Os yn wir, caiff y ddelwedd ei raddio (gan gadw cymhareb agwedd y ddelwedd) at uchder y panel (os yn llorweddol).

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
cy: Os yn wir, caiff y ddelwedd ei raddio i faint y panel. Ni chaiff cymhareb agwedd y ddelwedd ei gadw.

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
cy: Os yn wir, caiff y panel ei guddio'n awtomatig i gornel y sgrin pan mae'r pwyntydd yn gadael ardal y panel. Fe fydd symud y pwyntydd i'r cornel hwnnw yn achosi i'r panel ymddangos eto.

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
cy: Os yn wir, fe fydd y panel yn defnyddio holl led y sgrin (uchder os mae hwn yn banel fertigol). Yn y modd yma gellir gosod y panel hwn ar ymyl sgrin yn unig. Os yn anwir, fe fydd y panel dim ond yn ddigon mawr i ddal y Rhaglenigion, lanswyr a botymau ar y panel.

en: If true, the x key is ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x key specifies the location of the panel.
cy: Os yn wir, caiff yr allwedd x ei anwybyddu a gosodir y panel ar ganol echelin x y sgrin. Os newidir maint y panel fe fydd yn aros yn y safle hwnnw - h.y. fe fydd y panel yn tyfu ar y ddwy ochr. Os yn anwir yna mae'r allwedd x yn penderfynu safle'r panel.

en: If true, the y key is ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y key specifies the location of the panel.
cy: Os yn wir, caiff yr allwedd y ei anwybyddu a gosodir y panel ar ganol echelin y y sgrîn. Os newidir maint y panel fe fydd yn aros yn y safle hwnnw - h.y. fe fydd y panel yn tyfu ar y ddwy ochr. Os yn anwir yna mae'r allwedd y yn penderfynu safle'r panel.

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
cy: Mewn gosodiad Xinerama, fe allwch gael paneli ar bob monitor unigol. Mae'r allwedd hon yn dynodi'r monitor cyfredol dangosir y panel arni.

en: Name to identify panel
cy: Enw er mwyn dynodi'r panel

en: Panel autohide delay
cy: Saib cuddio'r panel

en: Panel autounhide delay
cy: Saib datguddio'r panel

en: Panel orientation
cy: Gogwydd y panel

en: Panel size
cy: Maint y panel

en: Rotate image on vertical panels
cy: Cylchdroi'r ddelwedd ar baneli fertigol

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
cy: Penodi lliw cefndir y panel yn y ffurf #RGB

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
cy: Penodi ffeil i'w ddefnyddio ar gyfer y ddelwedd cefndir. Os mae'r ddelwedd yn cynnwys sianel alpha fe gaiff ei gyfansoddi gyda delwedd cefndir y penbwrdd.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi nifer o filfedau eiliad i seibio ar ôl i'r pwyntydd gyrraedd ardal y panel cyn caiff y panel ei ail-ddangos yn awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn briodol os mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi'r nifer o filfedau eiliad i seibio ar ôl i'r pwyntydd adael ardal y panel cyn caiff y panel ei guddio'n awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi nifer y picseli sy'n weladwy pan gaiff y panel ei guddio mewn cornel yn awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol pan mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
cy: Penodi didreiddedd ffurf lliw'r cefndir. Os nad yw'r lliw yn hollol ddidraidd (gwerth yn llai na 65535), caiff y lliw ei gyfansoddi a delwedd cefndir y penbwrdd.

en: Stretch image to panel
cy: Ymestyn y ddelwedd i'r panel

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
cy: Uchder (lled ar gyfer panel fertigol) y panel. Fe fydd y panel yn penderfynu pan mae'n gweithredu maint lleiaf yn seiliedig ar faint y ffont a phethau eraill. Y maint uchaf yw chwarter uchder (neu led) y sgrîn.

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
cy: Lleoliad y panel ar hyd yr echelin x. Mae gan yr allwedd hon ystyr yn y modd diehangedig. Yn y modd ehangedig, anwybyddir yr allwedd hon a gosodir y panel ar ymylon y sgrîn a benodir gan yr allwedd gogwydd.

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
cy: Lleoliad y panel ar hyd yr echelin y. Mae gan yr allwedd hon ystyr yn y modd diehangedig. Yn y modd ehangedig, anwybyddir yr allwedd hon a gosodir y panel ar ymylon y sgrîn a arwyddir gan yr allwedd gogwydd.

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
cy: Gogwydd y panel. Mae pedwar gwerth posib: "top", "bottom", "left", "right". Yn y modd ehangedig mae'r allwedd yn penodi pa ymyl o'r sgrîn mae'r panel arni. Yn y modd diehangedig mae'r gwahaniaeth rhwng "top" a "bottom" yn llai pwysig - mae'r ddau yn penodi taw panel llorweddol yw hyn - ond yn rhoi awgrym defnyddiol ynghylch sut ddylai rhai gwrthrychau panel ymddwyn. Er enghraifft, ar banel "top" fe fydd botwm dewislen yn dangos ei ddewislen islaw'r panel, tra ar banel "bottom" caiff ei ddangos uwchben y panel.

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
cy: Y cyflymder dylai animeiddiadau ddigwydd ati. Mae tri gwerth posib: "slow", "medium" a "fast". Mae'r allwedd yma dim ond yn berthnasol os mae'r allwedd enable_animations yn wir.

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
cy: Mae hyn yn enw darllenadwy gan bobl rydych yn gallu defnyddio er mwyn dynodi panel. Ei phrif bwrpas yw ymddangos fel teitl ffenest y panel, sy'n ddefnyddiol wrth lywio rhwng paneli.

en: Visible pixels when hidden
cy: Nifer picseli gweladwy pan wedi cuddio

en: Which type of background should be used for this panel. Possible values are "gtk" - the default GTK+ widget background will be used, "color" - the color key will be used as background color or "image" - the image specified by the image key will be used as background.
cy: Pa fath o gefndir dylid ei ddefnyddio ar gyfer y panel hwn. Mae tri gwerth posib; "gtk", fe ddefnyddir y cefndir teclyn rhagosodedig GTK+, "color", fe ddefnyddir yr allwedd lliw fel y lliw cefndir, neu "image", fe ddefnyddir y ddelwedd a benodwyd yn yr allwedd delwedd ar gyfer y cefndir.

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
cy: Gyda gosodiad aml-sgrîn, fe allwch gael paneli ar bob sgrîn unigol. Mae'r allwedd hon yn penodi'r sgrîn gyfredol mae'r panel wedi ei ddangos arni.

en: X co-ordinate of panel
cy: Cyfesuryn X y panel

en: X screen where the panel is displayed
cy: Y sgrîn X lle dangosir y panel

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
cy: Y monitor Xinerama lle dangosir y panel

en: Y co-ordinate of panel
cy: Cyfesuryn Y y panel

en: Could not display help document
cy: Methu dangos y ddogfen gymorth

en: Details: %s
cy: Manylion: %s

en: Icon '%s' not found
cy: Heb ganfod yr eicon '%s'

en: Open URL: %s
cy: Agor LAU: %s

en: Delete this drawer?
cy: Tynnu'r drôr?

en: When a drawer is deleted, the drawer and its
    settings are lost.
cy: Pan gaiff drôr ei dynnu, collir y drôr
    a'i osodiadau.

en: Delete Drawer
cy: Tynnu'r Drôr

en: Delete this panel?
cy: Dileu'r Panel Hwn?

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
cy: Pan gaiff panel ei dynnu, collir y panel
    a'i osodiadau.

en: Delete Panel
cy: Tynnu'r Panel

en: A simple applet for testing the GNOME-2.0 panel
cy: Rhaglennig syml er mwyn profi panel GNOME-2.0

en: Test Bonobo Applet
cy: Rhaglennig Bonobo Profi

en: Test Bonobo Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Bonobo Profi

en: Incomplete '%s' background type received
cy: Derbyniwyd math cefndir '%s' anghyflawn

en: Incomplete '%s' background type received: %s
cy: Derbyniwyd math cefndir '%s' anghyflawn: %s

en: Failed to get pixmap %s
cy: Methu cyrchu map picseli %s

en: Unknown background type received
cy: Derbyniwyd math cefndir anhysbys

en: The Applet's containing Panel's orientation
cy: Gogwydd y Panel sy'n cynnwys y Rhaglennig

en: The Applet's containing Panel's size in pixels
cy: Maint y Panel sy'n cynnwys y Rhaglennig mewn picseli

en: The Applet's containing Panel's background color or pixmap
cy: Lliw neu fap picseli'r Panel sy'n cynnwys y Rhaglennig

en: The Applet's flags
cy: Baneri'r Rhaglennig

en: Ranges that hint what sizes are acceptable for the applet
cy: Terfynau sy'n awgrymu pa feintiau sy'n dderbyniol ar gyfer y rhaglennig

en: The Applet's containing Panel is locked down
cy: Mae'r rhaglennig sy'n cynnwys y panel wedi ei gloi lawr

en: Specify an applet IID to load
cy: Penodwch IID rhaglennig i'w lwytho

en: Specify a gconf location in which the applet preferences should be stored
cy: Penodi lleoliad gconf lle dylid cadw hoffterau'r rhaglennig

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
cy: Penodi maint cychwynnol y rhaglennig (xx-small, medium, large a.y.y.b.)

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
cy: Penodi gogwydd cychwynnol y rhaglennig (brig, gwaelod, chwith neu dde)

en: Size|XX Small
cy: Bach iawn iawn

en: Size|X Small
cy: Bach iawn

en: Size|Small
cy: Bach

en: Size|Medium
cy: Canolig

en: Size|Large
cy: Mawr

en: Size|X Large
cy: Mawr iawn

en: Size|XX Large
cy: Mawr iawn iawn

en: Failed to load applet %s
cy: Methu llwytho'r rhaglennig %s

note: This is an utility to easily test various applets
en: Test applet utility
cy: Rhaglen profi Rhaglennig

en: _Applet:
cy: _Rhaglennig:

en: _Prefs Dir:
cy: Cyfe_iriadur Hoffterau:
