gnome-panel - en to is translation catalogue (622 entries)

en: Ad_just Date & Time
is: _Breyta degi og tíma

en: Copy _Date
is: Afrita _dagsetningu

en: Copy _Time
is: Afrita _tíma

en: _About
is: _Um

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Preferences
is: _Stillingar

en: Clock
is: Klukka

en: Clock Applet Factory
is: Klukku forritlings smiðja

en: Factory for creating clock applets.
is: Smiðja til að búa til klukku forritling.

en: Get the current time and date
is: Ná í núverandi tíma og dagsettningu

en: %l:%M %p
is: %H:%M

note: Translators: If the event did not start on the current day * we will display the start date in the most abbreviated way * possible.
en: %b %d
is: %d %b

en: Tasks
is: Verkefni

en: Edit
is: Breyta

en: All Day
is: Allan daginn

en: Appointments
is: Fundir

en: Birthdays and Anniversaries
is: Afmælisdagar

en: Weather Information
is: Veðurupplýsingar

en: Locations
is: Staðsetningar

en: Calendar
is: Dagatal

en: %l:%M:%S %p
is: %H:%M:%S

note: translators: replace %e with %d if, when the day of the *              month as a decimal number is a single digit, it *              should begin with a 0 in your locale (e.g. "May *              01" instead of "May  1").
en: %a %b %e
is: %a %e %b

note: translators: reverse the order of these arguments *              if the time should come before the *              date on a clock in your locale.
en: %1$s
    %2$s
is: %2$s
    %1$s

note: translators: reverse the order of these arguments *              if the time should come before the *              date on a clock in your locale.
en: %1$s, %2$s
is: %2$s,%1$s

en: Click to hide your appointments and tasks
is: Smelltu til að fela tímabókanir og verkefni

en: Click to view your appointments and tasks
is: Smelltu á til að sýna fundi og verkefni

en: Click to hide month calendar
is: Smelltu til að fela dagatal

en: Click to view month calendar
is: Smelltu á til að sýna mánaðardagatalið

en: Computer Clock
is: Tölvu klukka

en: %A, %B %d %Y
is: %A, %d %B %Y

en: Failed to launch time configuration tool: %s
is: Mistókst að keyra tímastillingartólið:%s

en: Set System Time...
is: Stilla kerfistíma...

en: Set System Time
is: Stilla kerfistíma...

en: Failed to set the system time
is: Mistókst að stilla kerfistíma

en: Failed to locate a program for configuring the date and time. Perhaps none is installed?
is: Mistókst að finna forrit til að stilla tíma og dagsetningu. Er ef til vill ekkert slíkt forrit uppsett?

en: Custom format
is: Sérsniðið snið

en: City Name
is: Nafn borgar

en: City Time Zone
is: Tímasvæði borgar

en: 24 hour
is: 24 klukkustundir

en: UNIX time
is: UNIX tími

en: Internet time
is: Internet tími

en: Custom _format:
is: Sérsniðið s_nið:

en: The Clock displays the current time and date
is: Klukkan sýnir núverandi tíma og dagsettningu

en: <b>Clock Options</b>
is: <b>Valkostir klukku</b>

en: <b>Display</b>
is: <b>Birting</b>

en: <b>Panel Display</b>
is: <b>Skjástikubirting</b>

en: <b>Time Settings</b>
is: <b>Tímastillingar</b>

en: <i>(optional)</i>
is: <i>(valfrjálst)</i>

en: Clock Preferences
is: Kjörstillingar klukku

en: Current Time:
is: Núverandi tími:

en: East
    West
is: Austur
    Vestur

en: Find _Next
is: Finna _næsta

en: Find...
is: Finna...

en: General
is: Almennt

en: Latitude:
is: Breiddargráða:

en: Location Name:
is: Staðarheiti

en: Longitude:
is: Lengdargráða:

en: North
    South
is: Norður
    Suður

en: Show _temperature
is: Sýna_hitastig

en: Show _weather
is: Sýna_veður

en: Show seco_nds
is: Sýna sekú_ndur

en: Show the _date
is: Sýna dagsetninguna

en: Time Settings
is: Tímastillingar

en: Time _Settings
is: Tíma_stillingar

en: Time:
is: Tími:

en: Timezone:
is: Tímabelti:

en: Weather
is: Veður

en: _12 hour format
is: 12_stunda snið

en: _24 hour format
is: 24_stunda snið

en: _Find:
is: _Finna:

en: _Pressure unit:
is: Eining _loftþrýstings

en: _Temperature unit:
is: _Hitamæliseiningar:

en: _Visibility unit:
is: Eining _skyggnis

en: _Wind speed unit:
is: Eining _vindhraða

en: A list of locations to display in the calendar window.
is: Listi yfir staðsetningar til að birta í dagatalsglugga

en: Custom format of the clock
is: Sérsniðið snið af klukkunni

en: Expand list of appointments
is: Draga fram tímabókanir

en: Expand list of birthdays
is: Víkka lista af afmælum

en: Expand list of locations
is: Víkka lista af staðsetningum

en: Expand list of tasks
is: Víkka lista af verkefnum

en: Expand list of weather information
is: Víkka lista af veðurupplýsingum

en: Hour format
is: Klukkustunda snið

en: If true, display a weather icon.
is: Ef satt, þá verður veðurteikn birt.

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
is: Ef þetta er valið er dagsetning sýnd með klukku, auk tímans.

en: If true, display seconds in time.
is: Ef þetta er valið eru sekúndur sýndar.

en: If true, display time in Universal Coordinated Time zone.
is: Ef þetta er valið er tími sýndur fyrir UCT tímabeltið (GMT).

en: If true, expand the list of appointments in the calendar window.
is: Ef satt, þá verður listi af fundum í dagatalsglugga víkkaður.

en: If true, expand the list of birthdays in the calendar window.
is: Ef satt, þá verður listi af afmælum í dagatalsglugga víkkaður.

en: If true, expand the list of locations in the calendar window.
is: Ef satt, þá verður listi af staðsetningum í dagatalsglugga víkkaður.

en: If true, expand the list of tasks in the calendar window.
is: Ef satt, þá verður listi af verkefnum í dagatalsglugga víkkaður.

en: If true, expand the list of weather information in the calendar window.
is: Ef satt, þá verður listi af veðurupplýsingum í dagatalsglugga víkkaður.

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
is: Ef þetta er valið er dagsetning sýnd sem ábending þegar vísirinn er yfir klukkunni.

en: If true, show the temperature next to the weather icon.
is: Ef satt, þá verður hitastig sýnt við hlið veðurteikns.

en: If true, show week numbers in the calendar.
is: Ef þetta er valið er vikunúmer sýnt í dagatali.

en: List of locations
is: Listi yfir staðsetningar

en: Show date in clock
is: Sýna dagsetningu í klukku

en: Show date in tooltip
is: Sýna dagsetningu sem ábendingu

en: Show temperature in clock
is: Birta hitastig í klukku

en: Show time with seconds
is: Sýna sekúndur í tíma

en: Show weather in clock
is: Birta veður í klukku

en: Show week numbers in calendar
is: Sýna vikunúmer í dagatali

en: Speed unit
is: Hraðaeining

en: Temperature unit
is: Hitaeining

en: The unit to use when showing temperatures.
is: Mælieiningin sem verður notuð til að sýna hitastig.

en: The unit to use when showing wind speed.
is: Mælieiningin sem verður notuð til að sýna vindhraða.

en: The use of this key was deprecated in GNOME 2.6 in favour of the 'format' key. The schema is retained for compatibility with older versions.
is: Notkun þessa lykils var hætt í GNOME 2.6 þegar 'sníða' lykillinn var tekinn upp. Útfærslunni er haldið til að halda samræmi við eldri útgáfur.

en: This key specifies the format used by the clock applet when the format key is set to "custom". You can use conversion specifiers understood by strftime() to obtain a specific format. See the strftime() manual for more information.
is: Þessi lykill ákveður forsniðið sem verður notað af klukkusmáforritinu þegar forsniðslykillinn er stilltur sem "sérsnið". Þú getur notað umbreytingartilgreina sem strftime() skilur til þess að ná fram ákveðnu forsniði. Skoðaðu strftime() leiðbeiningarnar til þess að fá meiri upplýsingar.

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display Internet time. The Internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
is: Þessi lykill skilgreinir stundasniðið sem klukkan notar. Möguleg gildi eru "12-tíma", "24-tíma", "Internet", "Unix" og "sérsnið". Ef stillt er á "Internet" sýnir klukkan Internet-tíma. Internet-tímakerfið skiptir deginum í 1000 "slög". Það eru engin tímabelti í þessu kerfi þannig að tíminn er sá sami um allan heim. Ef stillt er á "Unix" sýnir klukkan tímann sem sekúndur sem liðið hafa frá upphafi Unix-viðmiðunartíma, þ.e. 1. 1. 1970. Ef stillt er á "sérsnið" sýnir klukkan tímann samkvæmt því tímasniði sem er skilgreint með sérs_niðslyklinum.

en: This key specifies the program to run in order to configure the time.
is: Þessi lykill tilgreinir forritið sem ræsa á til að stilla tímann.

en: Time configuration tool
is: Tímastillitól

en: Use Internet time
is: Nota Internet tíma

en: Use UNIX time
is: Nota UNIX tíma

en: Use UTC
is: Nota UTC (GMT)

en: Failed to set the system timezone
is: Mistókst að stilla tímasvæði kerfis

en: <small>Set...</small>
is: <small>Stilla...</small>

en: <small>Set</small>
is: <small>Stilla</small>

note: FIXME: this needs to talk about locations, not timezones
en: Set as current timezone for this computer
is: Stilla núverandi staðsetningu þessarar tölvu

note: FMQ: it's broken to read from another module's translations; add some API to libgweather.
en: Unknown
is: Óþekkt

en: %s, feels like %s
is: %s, upplifunin er %s

en: Sunrise: %s / Sunset: %s
is: Sólarupprás: %s / Sólsetur: %s

en: There was an error displaying help: %s
is: Villa kom upp við sýningu hjálpar: %s

en: Display a swimming fish or another animated creature
is: Sýna syndandi fisk eða annað dýr að hreyfast

en: Fish
is: Fiskur

en: From Whence That Stupid Fish Came
is: Hvaðan sá heimski fiskur kom

en: Wanda Factory
is: Wanda smiðja

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
is: Varúð: þessi skipun virðist vera að einhverju gagni.
    Útaf því að þessi ganglaus forritlingur þá gæti verið að þú viljir ekki gera þetta.
    Við mælum eindregið gegn því að þú notir %s fyrir eitthvað
    sem myndi gera þennan forritling "praktískan" eða ganglegan.

en: Images
is: Myndir

en: %s the Fish
is: Fiskurinn %s

en: %s has no use what-so-ever. It only takes up disk space and compilation time, and if loaded it also takes up precious panel space and memory. Anybody found using it should be promptly sent for a psychiatric evaluation.
is: %s hefur nákvæmlega ekkert notagildi. Það tekur aðeins upp disk pláss og samsettningar tíma og ef það er hlaðið þá tekur það upp dýrmætt pláss á stikunni og minni. Sérhver sá sem finnst nota það ætti að senda í sálfræðilegt mat.

en: (with minor help from George)
is: (með minniháttar hjálp frá George)

en: %s the Fish, a contemporary oracle
is: Fiskurinn %s, nútíma völva

en: Unable to locate the command to execute
is: Get ekki fundið skipunina sem á að keyra

en: %s the Fish Says:
is: Fiskurinn %s segir:

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
is: Gat ekki lesið úttakið frá skipuninni
    
    Nánar:%s

en: _Speak again
is: _Talaðu aftur

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
is: Stillta skipuninn er ekki að virka og hefur verið skipt út fyrir: %s

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
is: Gat ekki keyrt '%s'
    
    Nánar:%s

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
is: Gat ekki lesið frá '%s'
    
    Nánar:%s

en: The water needs changing
is: Það þarf að skipta um vatn

en: Look at today's date!
is: Sjá dagsetningu dagsins í dag!

en: %s the Fish, the fortune teller
is: Fiskurinn %s, spákonan

en: <b>Animation</b>
is: <b>Hreyfimynd</b>

en: <b>General</b>
is: <b>Almennar</b>

en: Co_mmand to run when clicked:
is: Sk_ipun til að keyra þegar smellt er á:

en: Fish Preferences
is: Kjörstillingar fisksins

en: Select an animation
is: Veldu hreyfimynd

en: _File:
is: _Skrá:

en: _Name of fish:
is: _Nafn fisksins:

en: _Pause per frame:
is: _Bið í  hverjum ramma:

en: _Rotate on vertical panels
is: _Snúa á lóðréttri stiku

en: _Total frames in animation:
is: _Fjöldi ramma í hreyfimynd:

en: frames
is: rammar

en: seconds
is: sekúndur

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
is: Fiskur með engu nafni er frekar daufur fiskur. Lífgaðu upp á hann með því að gefa honum nafn.

en: Command to execute on click
is: Skipun til að keyra þegar smellt er

en: Frames in fish's animation
is: Rammar í hreyfimynd fisksins

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
is: Ef þetta er valið er hreyfing fiskins sýnd sem sem snúningur á lóðréttum stikum.

en: Pause per frame
is: Hlé í hverjum ramma

en: Rotate on vertical panels
is: Snúa á lóðréttum stikum

en: The fish's animation pixmap
is: Hreyfimynd fisksins

en: The fish's name
is: Nafn fisksins

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
is: Þessi lykill tilgreinir skipunina sem verður reynt að framkvæma þegar smellt er á fiskinn

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
is: Þessi lykill tilgreinir skrárnafn myndarinnar sem verður notuð fyrir hreyfimyndina sem birt er í fiskaforritinu með tilliti til myndamöppunar.

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
is: Þessi lykill tilgreinir fjölda ramma sem verða birtir í hreyfimynd fisksins.

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
is: Þessi lykill tilgreinir fjölda sekúndna sem hver rammi verður birtur.

en: Area where notification icons appear
is: Svæðið þar sem tilkynningatáknmyndir birtast

en: Notification Area
is: Tilkynningasvæði

en: Notification Area Factory
is: Tilkynningasvæðis smiðja

en: Panel Notification Area
is: Tilkynningasvæði stiku

en: Factory for the window navigation related applets
is: Smiðja fyrir gluggameðhöndlunar tengda forritlinga

en: Hide application windows and show the desktop
is: Fela forritaglugga og sýna skjáborðið

en: Show Desktop
is: Sýna skjáborðið

en: Switch between open windows using a menu
is: Skipta á milli opinna glugga með valmynd

en: Switch between open windows using buttons
is: Skipta á milli opinna glugga með hnöppum

en: Switch between workspaces
is: Skipta á milli vinnusvæði

en: Window List
is: Glugga listi

en: Window Navigation Applet Factory
is: Gluggameðhöndlunar forritlings smiðja

en: Window Selector
is: Glugga val

en: Workspace Switcher
is: Vinnusvæða skiptir

en: Failed to load %s: %s
is: Mistókst að hlaða %s:%s

en: Icon not found
is: Táknmynd fannst ekki

en: Click here to restore hidden windows.
is: Smelltu hér til að endurheimta falda glugga.

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
is: Smelltu hér til að fela alla glugga og sýna skjáborðið.

en: Show Desktop Button
is: Sýna skjáborðið hnappur

en: This button lets you hide all windows and show the desktop.
is: Þessi hnappur gerir þér kleift að fela alla glugga og sýna skjáborðið.

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
is: Gluggastjórinn þinn styður ekki að sýna skjáborðið hnappinn eða þú ert ekki að keyra gluggastjóra.

en: The Window List shows a list of all windows in a set of buttons and lets you browse them.
is: Gluggalistinn sýnir lista yfir alla glugga með hnöppum sem leyfir þér að flakka á milli þeirra.

en: <b>Restoring Minimized Windows</b>
is: <b>Endurheimti smækkaða glugga</b>

en: <b>Window Grouping</b>
is: <b>Gluggahópun</b>

en: <b>Window List Content</b>
is: <b>Gluggalista innihald</b>

en: Group windows when _space is limited
is: Hópa glugga þegar _pláss er takmarkað

en: Restore to current _workspace
is: Endurvekja á núverandi _vinnusvæði

en: Restore to na_tive workspace
is: Endurvekja á þess _eigin vinnusvæði

en: Sh_ow windows from current workspace
is: Sý_na glugga frá núverandi vinnusvæði

en: Show windows from a_ll workspaces
is: Sýna glugga frá ö_llum vinnusvæðum

en: Window List Preferences
is: Kjörstillinngar gluggalista

en: _Always group windows
is: _Alltaf hópa glugga

en: _Never group windows
is: _Aldrei hópa glugga

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
is: Tilgreinir hvenær safna eigi saman gluggum sama forrits í gluggalistanum. Möguleg gildi eru „aldrei‟, „sjálfvirkt‟ og „alltaf‟.

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
is: Ef valið, mun gluggalistinn sýna glugga frá öllum vinnusvæðum. Annars verða aðeins birtir gluggar frá núverandi vinnusvæði.

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
is: Ef valið, mun gluggi verða fluttur á núverandi vinnusvæði þegar hann er þaninn. Annars er skipt yfir vinnusvæði gluggans.

en: Maximum window list size
is: Hámarksstærð fyrir gluggalista

en: Minimum window list size
is: Lágmarksstærð fyrir gluggalista

en: Move windows to current workspace when unminimized
is: Flytja glugga á núverandi vinnusvæði þegar hann er þaninn

en: Show windows from all workspaces
is: Sýna glugga frá öllum vinnusvæðum

en: The use of this key was deprecated in GNOME 2.20. The schema is retained for compatibility with older versions.
is: Notkun þessa lykils var gerð óæskileg í GNOME 2.20. Þessari grind er viðhaldið vegna samhæfni við eldri útgáfur.

en: When to group windows
is: Hvenær safna skal gluggum saman

en: The Window Selector shows a list of all windows in a menu and lets you browse them.
is: Gluggaveljarinn sýnir lista af öllum gluggum í valmynd og leyfir þér að flakka á milli þeirra.

en: rows
is: raðir

en: columns
is: dálkar

en: Error loading num_rows value for Workspace Switcher: %s
is: Villa við að hlaða fjöldi_dálka gildinu fyrir Vinnusvæðaskiptarann: %s

en: Error loading display_workspace_names value for Workspace Switcher: %s
is: Villa við að hlaða sýna_nafn_vinnusvæðis gildinu fyrir Vinnusvæðaskiptarann: %s

en: Error loading display_all_workspaces value for Workspace Switcher: %s
is: Villa við að hlaða sýna_öll_vinnusvæði gildinu fyrir Vinnusvæðaskiptarann: %s

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
is: Vinnuborðsskiptarinn sýnir smækkaða útgáfu af vinnusvæði þínu og leyfir þér að sýsla með gluggana.

en: <b>Switcher</b>
is: <b>Skiptarar</b>

en: <b>Workspaces</b>
is: <b>Vinnusvæði</b>

en: Number of _workspaces:
is: Fjöldi _vinnusvæða:

en: Show _all workspaces in:
is: Sýna _öll vinnusvæði í:

en: Show _only the current workspace
is: Sýna _aðeins núverandi vinnusvæði

en: Show workspace _names in switcher
is: Sýna _nöfn á vinnusvæðum í skiptara

en: Workspace Names
is: Vinnusvæðanöfn

en: Workspace Switcher Preferences
is: Kjörstillingar vinnusvæðaskiptarans

en: Workspace na_mes:
is: _Vinnusvæðanöfn:

en: Display all workspaces
is: Sýna öll vinnusvæði

en: Display workspace names
is: Sýna vinnusvæðanöfn

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
is: Ef valið mun vinnusvæðaskiptirinn sýna öll vinnusvæði. Annars mun hann aðeins sýna núverandi vinnusvæði

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace. This setting only works when the window manager is Metacity.
is: Ef satt, þá munu vinnusvæðin í vinnusvæðaskiptaranum birta nafnið sitt. Annars munu þau birta gluggana í vinnusvæðinu. Þessi stilling virkar einungis ef gluggastjórinn er Metacity.

en: Rows in workspace switcher
is: Raðir í vinnusvæðaskiptara

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
is: Þessi lykill tilgreinir hve margar raðir (fyrir lárétt snið) eða dálka (fyrir lóðrétt snið) vinnusvæðaskiptarinn sýnir vinnusvæðin á. Þetta skiptir aðeins máli ef valið er að sýna öll vinnusvæðin.

en: GNOME Panel Shell
is: Gnome Stikuskel

en: Loc_k To Panel
is: Læ_sa við stiku

en: _Move
is: _Færa

en: _Remove From Panel
is: _Fjarlægja af stiku

en: Cannot find an empty spot
is: Get ekki fundið laust svæði

en: Drawer
is: Skúffa

en: _Add to Drawer...
is: _Bæta í skúffu...

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: Create new file in the given directory
is: Búa til nýja skrá í gefinni möppu

en: [FILE...]
is: [SKRÁ...]

en: - Edit .desktop files
is: - Breyta .desktop skrám

en: Create Launcher
is: Búa til ræsi

en: Directory Properties
is: Eiginleikar möppu

en: Launcher Properties
is: Eiginleikar ræsis

en: Launch other applications and provide various utilities to manage windows, show the time, etc.
is: Ræsa önnur forrit og bjóða upp á ýmis tól til þess að stjórna gluggum, sýna tímann, o.s.frv.

en: Panel
is: Skjástika

en: Could not show this URL
is: Gat ekki sýnt þetta veffang

en: No URL was specified.
is: Ekkert veffang var gefið.

en: Could not show '%s'
is: Gat ekki sýnt '%s'

en: Could not launch application
is: Gat ekki ræst forrit

en: Could not use dropped item
is: Gat ekki notað slepptan hlut

en: No URI provided for panel launcher desktop file
is: Ekkert URI var gefið fyrir skjáborðskrá stikuræsis

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
is: Gat ekki opnað skjáborðsskrá %s fyrir stikuræsis %s%s

en: _Launch
is: _Ræsa

en: Key %s is not set, cannot load launcher
is: Lykill %s er ekki stilltur, get ekki keyrt upp ræsara

en: Could not save launcher
is: Get ekki vistað ræsara

en: Add this launcher to _panel
is: Bæta þessum ræsi við _stikuna

en: Add this launcher to _desktop
is: Bæta þessum ræsi við s_kjáborðið

en: _Entire menu
is: Ö_ll valmyndinn

en: Add this as _drawer to panel
is: Bæta þessu  við sem s_kúffu á stikunni

en: Add this as _menu to panel
is: Bæta þessu við sem _valmynd á stikunni

en: <b>GAME OVER</b> at level %d!
is: <b>LEIK LOKIÐ</b> á borði %d!

note: Translators: the first and third strings are similar to a * title, and the second string is a small information text. * The spaces are there only to separate all the strings, so try to keep them as is.
en: %1$s   %2$s   %3$s
is: %1$s %2$s %3$s

en: Press 'q' to quit
is: Styðjið á 'q' til að hætta

en: Paused
is: Í bið

en: Press 'p' to unpause
is: Styðjið á 'p' til að halda áfram

en: Level: %s,  Lives: %s
is: Borð: %s, líf: %s

en: Left/Right to move, Space to fire, 'p' to pause, 'q' to quit
is: Vinstri/hægri til að hreyfa, bil til að skjóta, 'p' til að gera hlé, 'q' til að hætta

en: Killer GEGLs from Outer Space
is: Morðóð GEGL úr geimnum

en: _Activate Screensaver
is: _Virkja skjáhvílu

en: _Lock Screen
is: _Læsa skjá

en: Could not execute '%s'
is: Gat ekki keyrt '%s'

en: Could not connect to server
is: Gat ekki tengst við þjón

en: Lock Screen
is: Læsa skjá

en: Protect your computer from unauthorized use
is: Verja tölvuna þína frá óheimiluðum aðgangi

note: when changing one of those two strings, don't forget to * update the ones in panel-menu-items.c (look for * panel:showusername|1)
en: Log Out...
is: Útskrá...

en: Log out of this session to log in as a different user
is: Útská sig úr setunni til að skrá sig inn sem annan notanda

en: Run Application...
is: Keyra forrit...

en: Run an application by typing a command or choosing from a list
is: Ræsa forrit með því að slá inn skipun eða velja úr lista

en: Search for Files...
is: Leita að skrám...

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
is: Staðsetja skrár og möppur á þessari tölvu eftir nafni eða innihaldi

en: Force Quit
is: Þvinga til að hætta

en: Force a misbehaving application to quit
is: Þvinga forrit sem haga sér ekki vel til að hætta

note: FIXME icon
en: Connect to Server...
is: Tengjast við þjón...

en: Connect to a remote computer or shared disk
is: Tengjast fjarlægri tölvu eða sameiginlegum disk

en: Shut Down...
is: Slökkva...

en: Shut down the computer
is: Slökkva á tölvunni

en: Custom Application Launcher
is: Sérsniðinn forritaræsari

en: Create a new launcher
is: Búa til nýjan ræsi

en: Application Launcher...
is: Forritaræsari...

en: Copy a launcher from the applications menu
is: Afrita ræsi úr forritavalmynd

en: Main Menu
is: Aðal valmyndin

en: The main GNOME menu
is: Aðal valmynd GNOME

en: Menu Bar
is: Valmyndarslá

en: A custom menu bar
is: Sérsniðin valmyndarslá

en: Separator
is: Skilrúm

en: A separator to organize the panel items
is: Skilrúm til að skipuleggja hluti á stiku

en: A pop out drawer to store other items in
is: Útdraganleg skúffa til að geyma aðra hluti í

en: (empty)
is: (tómt)

en: query returned exception %s
is: leitar skilar undantekningu %s

en: Find an _item to add to "%s":
is: Finna _hlut til þess að bæta við "%s":

en: Add to Drawer
is: Bæta í skúffu

en: Find an _item to add to the drawer:
is: Finna _hlut til þess að bæta við skúffu:

en: Add to Panel
is: Bæta við stiku

en: Find an _item to add to the panel:
is: Finna _hlut til þess að bæta við skjástiku:

en: Exception from popup_menu '%s'
is: Undantekning frá sprettivalmynd '%s'

en: "%s" has quit unexpectedly
is: "%s" hefur hætt óvænt

en: Panel object has quit unexpectedly
is: Stikuhlutur hefur hætt óvænt

en: If you reload a panel object, it will automatically be added back to the panel.
is: Ef þú endurhleður stikuhlut, verður honum sjálfkrafa bætt við aftur á stikuna.

en: _Don't Reload
is: _Ekki endurhlaða

en: _Reload
is: _Endurhlaða

note: FIXME: http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=165132 FIXME: We need a title in this case, but we don't know what * the format should be. Let's put something simple until * the following bug gets fixed: * http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=165132
en: Error
is: Villa

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
is: Þessi stika hefur rekist á vandamál við að hlaða "%s".

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
is: Viltu eyða forritlingnum frá stillingunum þínum?

en: Unable to obtain AppletShell interface from control
is: Gat ekki náð í AppletShell viðmót frá stjórn

en: Error watching gconf key '%s': %s
is: Villa í að vakta gconf lykil '%s':%s

en: Error loading gconf directory '%s': %s
is: Villa við að hlaða gconf möppu '%s':%s

en: Error getting value for '%s': %s
is: Villa við að ná í gildi fyrir '%s':%s

en: And many, many others...
is: Og margir, margir aðrir...

en: The GNOME Panel
is: GNOME stikan

en: This program is responsible for launching other applications and provides useful utilities.
is: Þetta forrit sér um að ræsa annan hugbúnað auk þess sem það inniheldur gagnleg áhöld.

en: Cannot delete this panel
is: Gat ekki eytt þessari stiku

en: You must always have at least one panel.
is: Þú verður alltaf að hafa í það eina stiku.

en: _Add to Panel...
is: _Bæta á stiku...

en: _Delete This Panel
is: _Eyða þessari stiku

en: _New Panel
is: _Ný stika

en: A_bout Panels
is: _Um stikur

en: Application
is: Forrit

en: Application in Terminal
is: Forrit í útstöð

en: Location
is: Staðsetning

note: Type
en: _Type:
is: _Gerð:

note: Name
en: _Name:
is: _Nafn:

en: Browse icons
is: Flakka gegnum táknmyndir

en: _Browse...
is: _Flakka...

note: Comment
en: Co_mment:
is: A_thugasemd:

en: Choose an application...
is: Veldu forrit...

en: Choose a file...
is: Veldu skrá...

en: Comm_and:
is: _Skipun:

en: _Command:
is: _Skipun:

en: _Location:
is: _Staðsetning:

en: The name of the launcher is not set.
is: Nafn ræsarans er ekki tilgreint.

en: Could not save directory properties
is: Ekki var hægt að vista eigindi möppu

en: The name of the directory is not set.
is: Heiti möppu hefur ekki verið valið

en: The command of the launcher is not set.
is: Ræsinum hefur ekki verið gefin skipun

en: The location of the launcher is not set.
is: Staðsetning ræsarans er ekki tilgreind.

en: Could not display help document
is: Gat ekki birt hjálparskjal

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
is: Smelltu á gluggan til að þvinga forritið til að hætta. Þú getur hætt við með því að ýta á <ESC>.

en: Force this application to exit?
is: Neyða þetta forrit til að hætta?

en: If you choose to force an application to exit, any open documents in it will be lost.
is: Ef þú neyðir forrit til að hætta þá geta nýlegar breytingar á þeim skjölum sem það var að vinna með tapast.

en: A boolean flag to indicate whether the user's previous configuration in /apps/panel/profiles/default has been copied to the new location in /apps/panel.
is: Booleflag til að sýna hvort fyrri stilling notandans í /apps/panel/profiles/default hefur verið afrituð á nýja staðinn í /apps/panel.

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
is: Listi yfir stikukenni. Hvert kenni auðkennir sérstaka stiku af efstu gráðu. Uppsetningin fyrir hverja af þessum stikum er geymd í /apps/panel/toplevels/$(id).

en: A list of panel applet IDs. Each ID identifies an individual panel applet. The settings for each of these applets are stored in /apps/panel/applets/$(id).
is: Listi yfir forritlingskenni stiku. Hvert kenni auðkennir sérstakan stiku forritling. Uppsetningin fyrir hvern af þessum forritlingum er geymd í /apps/panel/applets/$(id).

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
is: Listi yfir hlutakenni stiku. Hvert kenni auðkennir sérstakan stikuhlut (t.d. ræsi, aðgerðahnapp, eða valmyndarhnapp/slá). Uppsetningin fyrir hvern af þessum hlutum er geymd í /apps/panel/objects/$(id).

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
is: Virkja sjálfvirka fyllingu  „Keyra forrit‟ svarglugganum

en: Enable program list in "Run Application" dialog
is: Virkja forritalista í „Keyra forrit‟ svarglugganum

en: Expand program list in "Run Application" dialog
is: Opna forritalista í „Keyra forrit‟ svarglugganum

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
is: Ef valið, er sjálfvirk fylling gerð aðgengileg í „Keyra forrit‟ svarglugganum.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
is: Ef valið, er listinn „Þekkt forrit‟ opnaður í  „Keyra forrit‟ svarglugganum þegar sá gluggi er opnaður. Þessi lykill er því aðeins virkur að virkja_forrita_lista lykillin hafi verið valinn.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
is: Ef valið, er listinn „Þekkt forrit‟ gerður aðgengilegur í  „Keyra forrit‟ svarglugganum þegar sá gluggi er opnaður. Hvort listinn er opnaður þegar gluggin er opnaður veltur á sýna_forrita_lista lyklinum.

en: Old profiles configuration migrated
is: Gamlar stillingar forstillinga teknar inn

en: Panel ID list
is: Listi yfir gluggakenni

en: Panel applet ID list
is: Listi yfir stikuforrilingatakenni

en: Panel object ID list
is: Listi yfir stikuhlutakenni

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
is: Listi yfir forritakenni sem stikan mun horfa framhjá. Á þennan hátt er hægt að hindra tiltekin forrit í að hlaðast eða birtast í valmyndum. Td til þess að hindra mini-commander forritið bætið ,OAFIID:GNOME_MiniCommanderApple' við listan. Endurræsa þarf stikuna til þess að virkja þetta.

en: Applet IIDs to disable from loading
is: Forritakenni sem á hindra í að hlaðast

en: Autoclose drawer
is: Loka skúffu sjálfkrafa

en: Complete panel lockdown
is: Algjör stikulæsing

en: Confirm panel removal
is: Staðfesta að fjarlægja stiku

en: Deprecated
is: Úrelt

en: Disable Force Quit
is: Gera lokunarþvingun óvirka

en: Disable Lock Screen
is: Gera skjálæsingu óvirka

en: Disable Logging Out
is: Gera útskráningu óvirka

en: Enable animations
is: Virkja hreyfimyndir

en: Enable tooltips
is: Virkja ábendingar

en: Highlight launchers on mouseover
is: Auðkenna ræsa við músyfir

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
is: Ef valið, er svargluggi birtur til að fá staðfestingu á að notandi vil eyða stiku.

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
is: Ef valið, þá lokast skúffa sjálfkrafa þegar notandi smellir á ræsi í henni.

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
is: Ef valið, er ræsirinn auðkenndur þegar notandi setur músarbendilinn yfir hann.

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
is: Ef valið, mun stikan ekki leyfa notandanum að þvinga forrit til að hætta með þvi að fjarlægja aðgang að þvinga til að hætta hnappnum

en: If true, the panel will not allow a user to lock their screen, by removing access to the lock screen menu entries.
is: Ef valið, mun stikan ekki leyfa notandanum að læsa skjánum með því að fjarlægja aðgang að skjálæsingar valmyndafærslunum.

en: If true, the panel will not allow a user to log out, by removing access to the log out menu entries.
is: Ef valið, mun stikan ekki leyfa notandanum að útskrá með því að fjarlægja aðgang að útskráningar valmyndafærslunum.

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
is: Ef valið, mun stikan ekki leyfa neinar breytingar á stillingum stikunnar. Vera kann að nauðsunlegt verið að læsa einstökum forrit sérstaklega. Endurræsa þarf stikuna svo þetta taki gildi.

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
is: Ef valið verða ábendingar sýndar fyrir hluti á stikum.

en: You are currently logged in as "%s".
    You will be automatically logged out in %d second. | You are currently logged in as "%s".
    You will be automatically logged out in %d seconds.
is[0]: Notandanafn þitt er "%s".
    Þú verður sjálfkrafa skráður út eftir %d sekúndu,
is[1]: Notandanafn þitt er "%s".
    Þú verður sjálfkrafa skráður út eftir %d sekúndur,

en: You are currently logged in as "%s".
    This system will be automatically shut down in %d second. | You are currently logged in as "%s".
    This system will be automatically shut down in %d seconds.
is[0]: Notandanafn þitt er "%s".
    Það verður sjálfkrafa slökkt á kerfinu eftir %d sekúndu.
is[1]: Notendanafn þitt er "%s".
    Það verður sjálfkrafa slökkt á kerfinu eftir %d sekúndur.

en: Log out of this system now?
is: Afskrá sig úr þessu kerfi núna?

en: _Switch User
is: _Skipta um notenda

en: _Log Out
is: _Útskrá

en: Shut down this system now?
is: Slökkva á kerfinu núna?

en: S_uspend
is: _Hvíla

en: _Hibernate
is: _Leggja í dvala

en: _Restart
is: _Endurræsa

en: _Shut Down
is: _Slökkva

en: Browse and run installed applications
is: Skoða og keyra uppsett forrit

en: Access documents, folders and network places
is: Nálgast sköl, möppur og netstaði

en: Change desktop appearance and behavior, get help, or log out
is: Breyta útliti umhverfisins og hegðun, nálgast hjálp eða afskrá sig

en: Applications
is: Forrit

en: _Edit Menus
is: _Breyta valmynd

en: Could not open location '%s'
is: Gat ekki opnað slóð '%s'

en: Bookmarks
is: Bókmerki

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
is: Opna '%s'

en: Unable to scan %s for media changes
is: Gat ekki skannað %s eftir miðilsbreytingum

en: Rescan %s
is: Endurskanna %s

en: Unable to mount %s
is: Ófær um að festa %s

en: Mount %s
is: Festa %s

en: Removable Media
is: Fjarlæganlegir miðlar

en: Network Places
is: Netstaðir

en: Open your personal folder
is: Opna persónulegu möppuna þína

note: Translators: Desktop is used here as in * "Desktop Folder" (this is not the Desktop * environment). Do not keep "Desktop Folder|" * in the translation
en: Desktop Folder|Desktop
is: Skjáborðið

en: Open the contents of your desktop in a folder
is: Opna innihald skjáborðsins í möppu

en: Places
is: Staðir

en: System
is: Kerfið

note: Translators: translate "panel:showusername|1" to anything * but "1" if "Log Out %s" doesn't make any sense in your * language (where %s is a username).
en: panel:showusername|1
is: 1

note: keep those strings in sync with the ones in * panel-action-button.c Translators: this string is used ONLY if you translated * "panel:showusername|1" to "1"
en: Log Out %s...
is: Útskrá %s...

note: Translators: this string is used ONLY if you translated * "panel:showusername|1" to "1"
en: Log out %s of this session to log in as a different user
is: Útskrá %s úr þessari setu og skrá sig inn sem annan notenda

en: Could not launch menu item
is: Gat ekki ræst valmyndaratriðið

en: Enter Password
is: Sláðu inn lykilorð

en: Action button type
is: Aðgerðarhnappstegund

en: Applet Bonobo IID
is: Bonobo forritskennið

en: Icon used for object's button
is: Táknmynd fyrir hnapp hlutar

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
is: Ef valið, er lykilinn fyrir sésniðina_táknmynd notaður sem sérsniðin táknmynd fyrir hnappin. Ef ekki, er horft framhjá lykilinum fyrir sésniðina_táknmynd. Þessi lykill er því aðeins virkur að tegund_hlutar sé „valmyndar hlutur‟ eða „skúffu hlutur‟.

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
is: Ef valið, er lykillin valmyndar_slóð notðaur sem slóð á þann stað þar sem innihald valmyndar verður byggt upp. Ef ekki er horft fram hjá lyklinum. Þessi lykill er því aðeins virkur að tegund_hlutar sé „valmyndar hlutur‟.

en: If true, the position of the object is interpreted relative to the right (or bottom if vertical) edge of the panel.
is: Ef valið, er staðsetning hlutar gefin með hægri brún stikunnar (eða botn ef hún er lóðrétt) sem viðmiðun.

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
is: Ef valið, getur notandinn ekki fært foritling án þess að aflæsa hlutnum fyrst með því að nota „Aflæsa‟ valkostinn í valmyndinni.

en: Interpret position relative to bottom/right edge
is: Gefa staðsetningu með botn eða hægri brún sem viðmiðun

en: Launcher location
is: Staðsetning ræsis

en: Lock the object to the panel
is: Læsa hlut við stiku

en: Menu content path
is: Slóð á innihald valmyndar

en: Object's position on the panel
is: Staðsetning hlutar á stikunni

en: Panel attached to drawer
is: Stika tengd skúffu

en: Panel object type
is: Tegund stikuhlutar

en: The Bonobo implementation ID of the applet - e.g. "OAFIID:GNOME_ClockApplet". This key is only relevant if the object_type key is "bonobo-applet".
is: Bonobo nothæfingarkenni forritsins - t.d. „OAFIID:GNOME_ClockApple‟. Þetta skiptir því aðeins máli að tegundarlykillin sé „bonobo-applet‟

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
is: Aðgerðartegundinn sem þessi hnappur stendur fyrir. Möguleg gildi eru „læsa‟, „útskrá‟, „keyra‟, „leita‟ og „skjámyndargrip‟. Þessi lykill er því aðeins virkur að hlutar_tegund sé „a'gerðarforritlingur‟

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
is: Kennimerki stikunnar sem er tengd þessarri skúffu. Þessi lykill er því aðeins virkur að hlutar_tegund sé „skúffuhlutur‟

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
is: Kennimerki efstastigs stikunnar sem inniheldur þessa hluti.

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
is: Staðsetning .desktop skrárinnar sem lýsir ræsinum. Þessi lykill er því aðeins virkur að hlutar_tegund sé „ræsishlutur‟.

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
is: Staðsetning myndskrárinnar sem er notuð sem táknmynd fyrir hlutahnapp. Þessi lykill er því aðeins virkur að hlutar_tegund sé „skúffuhlutur‟ eða „valmyndarhlutur‟ og nota_sérsniðna_táknmynd sé valið.

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
is: Slóðin þar sem innihald valmyndarinnar er byggt.  Þessi lykill er því aðeins virkur að nota_valmyndar_slóð sé valinn og hlutar_tegund sé „valmyndarhlutur‟.

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
is: Staðsetning þessa stikuhlutar. Staðsetningin er tilgreind með fjölda díla frá vinstri brún stiku (eða toppnum ef hún er lóðrétt)

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
is: Textinn sem birta á sem ábendingu fyrir þessa skúffu eða þessa valmynd. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að hlutar_tegund sé „skúffu-hlutur‟ eða „valmyndar-hlutur‟.

en: The type of this panel object. Possible values are "drawer-object", "menu-object", "launcher-object", "bonobo-applet", "action-applet" and "menu-bar".
is: Tegund þessa stikuhlutar. Möguleg gildi eru „skúffu-hlutur‟, „valmyndar-hlutur‟, „ræsis-hlutur‟, „bonobo-forritlingur‟, „aðgeðra-forritlingur‟ eða „valmynda-slá‟.

en: Tooltip displayed for drawer or menu
is: Ábending birt fyrir skúffu eða valmynd

en: Toplevel panel containing object
is: Efstastigs stika sem inniheldur hlut

en: Use custom icon for object's button
is: Sérsniðin táknmynd fyrir hlutathnapp

en: Use custom path for menu contents
is: Sésrniðin slóð fyrir innihald valmyndar

en: Error reading GConf string value '%s': %s
is: Villa við að lesa GConf gildi strengs '%s':%s

note: we need to do this since the key was added in 2.19 and   			 * the default value returned when the key is not set       			 * (for people coming from older versions) is 0, which      			 * is not what we want.
en: Error reading GConf integer value '%s': %s
is: Villa við að lesa GConf gildi tölu '%s':%s

en: Panel '%s' is set to be displayed on screen %d which is not currently available. Not loading this panel.
is: Stika '%s' var stillt fyrir að birtast á skjá %d sem er ekki til. Hleð ekki þessa stiku.

en: Error reading GConf boolean value '%s': %s
is: Villa við að lesa GConf boolegildi '%s':%s

en: Orientation|Top
is: Uppi

en: Orientation|Bottom
is: Niðri

en: Orientation|Left
is: Vinstri

en: Orientation|Right
is: Hægri

en: Drawer Properties
is: Eigindi skúffu

en: Unable to load file '%s'.
is: Gat ekki hlaðið skrá '%s'.

en: Could not display properties dialog
is: Gat ekki birt eiginleikagluggann

en: <small>Opaque</small>
is: <small>Matt</small>

en: <small>Transparent</small>
is: <small>Gegnsæ</small>

en: Arro_ws on hide buttons
is: Ör_var á feluhnöppum

en: Background
is: Bakgrunnslitur

en: Background _image:
is: Bakgrunns _mynd:

en: Co_lor:
is: L_itur:

en: E_xpand
is: Þ_enja

en: Image Background Details
is: Myndar bakgrunns upplýsingar

en: Panel Properties
is: Eiginleikar stiku

en: Pick a color
is: Veldu lit

en: Rotate image when panel is _vertical
is: Snúa mynd þegar stikan er ló_ðrétt

en: S_tyle:
is: S_tíll:

en: Select background
is: Veldu bakgrunn

en: Show hide _buttons
is: Sýna _feluhnappa

en: Solid c_olor
is: Heill l_itur

en: Some of these properties are locked down
is: Sumir eiginleikarnir er læstir

en: St_retch
is: T_eygja

en: _Autohide
is: _Fela sjálfvirkt

en: _Icon:
is: Táknm_ynd:

en: _None (use system theme)
is: E_kkert (nota kerfis þema)

en: _Orientation:
is: _Snúningur:

en: _Scale
is: _Skala

en: _Size:
is: _Stærð:

en: _Tile
is: _Flísa

en: pixels
is: pixlar

en: Could not find a suitable application.
is: Gat ekki fundið ásættanlegt forrit.

en: Could not open recently used document "%s"
is: Gat ekki opnað nýlega notað skjal "%s"

en: An unknown error occurred while trying to open "%s".
is: Óþekkt villa kom upp þegar reynt var að opna "%s".

en: Clear the Recent Documents list?
is: Hreinsa lista nýlegra skjala?

en: If you clear the Recent Documents list, you clear the following:
    • All items from the Places → Recent Documents menu item.
    • All items from the recent documents list in all applications.
is: Ef þú hreinsar listann fyrir nýleg skjöl, hreinsar þú eftirfarandi:
    • Alla hluti úr Staðir → Nýleg skjöl valmyndaratriðinu.
    • Alla hluti úr listanum yfir nýleg skjöl í öllum forritum.

en: Clear Recent Documents
is: Hreinsa nýleg skjöl

en: Recent Documents
is: Nýleg skjöl

en: Clear all items from the recent documents list
is: Hreinsa alla hluta úr lista nýlegara skjala

en: Could not run command '%s'
is: Gat ekki keyrt skipun '%s'

en: Could not convert '%s' from UTF-8
is: Gat ekki breytt '%s' frá UTF-8

en: Choose a file to append to the command...
is: Veldu skrá til að bæta við skipunina...

en: Select an application to view its description.
is: Veldu forrit til að sjá lýsinguna á því

en: Will run command: '%s'
is: Mun keyra skipun '%s'

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
is: URI listi sem fellur niður í keyra glugganum er af röngu sniði (%d) eða lengd (%d)

en: Could not display run dialog
is: Gat ekki sýnt keyra gluggan

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
is: Smelltu á þennan hnapp til að vafra eftir skrá til að bæta við skipunarstrenginn.

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
is: Smelltu á þennan hnapp til að keyra valið forrit eða skipun í skipunarreitnum.

en: Command entry
is: Skipunarreitur

en: Command icon
is: Skipanatáknmynd

en: Enter a command string here to run it.
is: Sláðu inn skipunarstreng til að keyra.

en: List of known applications
is: Listi yfir þekkt forrit

en: Run Application
is: Keyra forrit

en: Run in _terminal
is: Keyra á _skjáhermi

en: Run with _file...
is: Keyra með _skrá...

en: Select this box to run the command in a terminal window.
is: Veldu þennan valkost ef þú vilt keyra skipunina í skjáhermi.

en: Show list of known _applications
is: Sýna lista yfir þekkt _forrit

en: The icon of the command to be run.
is: Táknmynd skipunarinar sem á að keyra.

en: _Run
is: _Keyra

en: The panel could not register with the bonobo-activation server (error code: %d) and will exit.
    It may be automatically restarted.
is: Þessi skjástika getur ekki skráð bonobo-virkjunarþjóninn (villunúmer: %d) og mun hætta keyrslu. Hún getur verið endurræst sjálfkrafa

en: The panel has encountered a fatal error
is: Stikan hefur lent í ógöngum

note: FIXME: the checkbox is not correctly aligned in the dialog...
en: Force the panel to not be automatically restarted
is: Ekki endurræsa stiku sjálfkrafa

en: _Force quit
is: _Þvinga til að hætta

en: C_lear
is: Hr_einsa

en: D_on't Delete
is: Ekk_i eyða

en: Hide Panel
is: Fela stiku

note: translators: these string will be shown in MetaCity's switch window * popup when you pass the focus to a panel
en: Top Expanded Edge Panel
is: Þanin efribrúnarstika

en: Top Centered Panel
is: Miðjuð efristika

en: Top Floating Panel
is: Fljótandi efristika

en: Top Edge Panel
is: Efri brúnarstika

en: Bottom Expanded Edge Panel
is: Þanin neðribrúnarstika

en: Bottom Centered Panel
is: Miðjuð neðristika

en: Bottom Floating Panel
is: Fljótandi neðristika

en: Bottom Edge Panel
is: Neðri brúnarstika

en: Left Expanded Edge Panel
is: Þanin vinstribrúnarstika

en: Left Centered Panel
is: Miðjuð vinstristika

en: Left Floating Panel
is: Fljótandi vinstristika

en: Left Edge Panel
is: Vinstribrúnarstika

en: Right Expanded Edge Panel
is: Þanin hægribrúnarstika

en: Right Centered Panel
is: Miðjuð hægristika

en: Right Floating Panel
is: Fljótandi hægristika

en: Right Edge Panel
is: Hægribrúnarstika

en: Animation speed
is: Hraði hreyfimynda

en: Automatically hide panel into corner
is: Fela stiku sjálfkrafa inní horn

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Background color opacity
is: Gegnsæi bakgrunnslitar

en: Background image
is: Bakgrunnsmynd

en: Background type
is: Bakgrunnstegund

en: Center panel on x-axis
is: Miðja stiku á x-ás

en: Center panel on y-axis
is: Miðja stiku á y-ás

en: Enable arrows on hide buttons
is: Nota örvar á felutökkum

en: Enable hide buttons
is: Virkja felutakka

en: Expand to occupy entire screen width
is: Þenja til að fylla alla breidd skjásins

en: Fit image to panel
is: Laga mynd að stiku

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
is: Ef valið, eru settar örvar í feluhnappana. Þessi lykil skiptir því aðeins máli að virkja_hnappa lykillin sé valinn

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
is: Ef valið, verða hnappar staðsettir á hvorri hlið stikunnar sem hægt er að flytja stikuna út að brún skjásins þannig að einungis verði hnappur sjánlegur.

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
is: Ef valið, veður það sýnt sem hreyfimynd þegar stikan er falin og sótt úr felum í stað þess að það gerist í einu vetfangi.

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
is: Ef valið, verður bakgrunnsmyndinni snúið ef stikunni er snúið lóðrétt.

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
is: Ef valið, verður myndin sköluð (sniðhlutfallinu haldið) til að passa við hæð stikunnar (ef lárétt)

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
is: Ef valiðm verður myndin sköluð til að passa við stærð stikunar. Sniðhlutfalli myndarinnar verður ekki haldið.

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
is: Ef valið, er stikan sjálfvirkt falin útí horni sjásins þegar músarbendlinn fer að stikusvæðinu. Hægt er að láta stikuna birtast aftur með því að færa músarbendilinn í hornið sem stikan er falin.

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
is: Ef valið, mun stikan nýta alla breidd skjásins (hæð ef stikan er lóðrétt). Äi þessum ham er aðeins hægt að staðsetja stikuna á skjábrún. Ef ekki valið verður stikan aðeins nægilega stór til að þar sé pláss fyrir alla forritlinga, ræsa og hnappa stikunnar.

en: If true, the x and x_right keys are ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x and x_right keys specify the location of the panel.
is: Ef satt, þá verður x og x_hægri lyklarnir hunsaðir og skjástikan staðsett í miðju x-ás skjásins. Ef stærð skjástikunnar er breytt mun hún halda þeirri stöðu - þ.e. skjástikan mun stækka á báða vegu. Ef ekki satt, þá mun x og x_hægri lyklarnir tilgreina staðsetningu skjástikunnar.

en: If true, the y and y_bottom keys are ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y and y_bottom keys specify the location of the panel.
is: Ef satt, þá verður y og y_botn lyklarnir hunsaðir og skjástikan staðsett í miðju y-ás skjásins. Ef stærð skjástikunnar er breytt mun hún halda þeirri stöðu - þ.e. skjástikan mun stækka á báða vegu. Ef ekki satt, þá mun y og y_botn lyklarnir tilgreina staðsetningu skjástikunnar.

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
is: Í Xinerama uppsetningu getur verið að þú hafir stiku á sitthvorum skjánum. Þessi lykill auðkennir núverandi skjá sem stikan birtist á.

en: Name to identify panel
is: Heiti til að auðkenna stiku

en: Panel autohide delay
is: Bið eftir stika sé falin sjálfvirkt

en: Panel autounhide delay
is: Bið eftir að stikan komi sjálfvirkt úr felum

en: Panel orientation
is: Snúningur stiku

en: Panel size
is: Stærð stiku

en: Rotate image on vertical panels
is: Snúa myndum á lóðréttum stikum

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
is: Tilgreinir bakgrunnslit stikunnar á #RGB sniði

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
is: Tilgreinir hvaða skrá verður notuð fyrir bakgrunnsmynd. Ef myndin inniheldur alfarás verður hún sett saman við bakgrunnsmyndina.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
is: Tilgreinir biðtímann í millisekúndum eftir að músarbendill er settur á stikusvæðið þar til stikan birtist sjálfvirkt. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að fela_sjálfvirkt lykillin sé valinn.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
is: Tilgreinir biðtímann í millisekúndum eftir að músarbendill fer af stikusvæðinu þar til stikan er falin sjálfvirkt. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að fela_sjálfvirkt lykillin sé valinn.

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
is: Tilgreinir fjölda díla sem er sjáanlegur þegar stikan hefur verið falin sjálfvirkt í horninu. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að fela_sjálfvirkt lykillin sé valinn.

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
is: Tilgreinir gegnsæi bakgruinnslitarsniðsins. Ef liturinn er ekki fullkomlega ógagnsær (gildi lægra en 65535) verður liturinn samsettur ofaná bakgrunnsmyndina.

en: Stretch image to panel
is: Teygja mynd á stiku

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
is: Hæð (breidd á lóðréttri stiku) stikunnar. Stikan mun ákvarða við ræsingu lágmarkstærð byggða á leturstærð og öðrum vísbreytum. Hámarksstærð er fastsett sem fjórðungur af hæð skjásins (eða breidd)

en: The location of the panel along the x-axis, starting from the right of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the x key is used. If the value is greater than 0, then the value of the x key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
is: Staðsetning skjástikunnar eftir x-ás, sem byrjar frá hægri hluta skjásins. Ef það er skráð sem -1, þá verður gildið hunsað og gildið fyrir x lykilinn notað. Ef gildið er stærra en 0, þá verður gildi x lykilsins notað. Þessi lykill á einungis við í óútvíkkuðum ham. Í útvíkkuðum ham er þessi lykill hunsaður og skjástikan er staðsett á skjájaðri sem er tilgreindur með áttunarlykli.

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
is: Staðsetning stikunnar á x-ásnum. Þessi lykil er aðeins viðeigandi í óþöndum ham. Í þöndum ham er horft fram hjá þessum lykli og stikan er sett á þá brún sem tilgreind er með snúningslyklinum.

en: The location of the panel along the y-axis, starting from the bottom of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the y key is used. If the value is greater than 0, then the value of the y key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
is: Staðsetning skjástikunnar eftir y-ás, sem byrjar frá hægri hluta skjásins. Ef það er skráð sem -1, þá verður gildið hunsað og gildið fyrir y lykilinn notað. Ef gildið er stærra en 0, þá verður gildi y lykilsins notað. Þessi lykill á einungis við í óútvíkkuðum ham. Í útvíkkuðum ham er þessi lykill hunsaður og skjástikan er staðsett á skjájaðri sem er tilgreindur með áttunarlykli.

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
is: Staðsetning stikunnar á y-ásnum. Þessi lykil er aðeins viðeigandi í óþöndum ham. Í þöndum ham er horft fram hjá þessum lykli og stikan er sett á þá brún sem tilgreind er með snúningslyklinum.

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
is: Snúningur stikunnar. Möguleg gildi eru „efst‟, „neðst‟, „vinstri‟ og „hægri‟. Í þöndum ham tilgreinir lykillin á hvaða brún skjásins stikan er. Í óþöndum ham er munurinn milli  „efst‟ og „neðst‟ ekki eins mikilvægur - bæði gefa til kynna að stikan er lárétt en gega samt vísbendingu um hvernig stikan ætti að hegða sér. T.d. á stiku sem er „efst‟ ætti valmyndarhnappur að birta valmyndina fyrir neðan stikuna en á stiku sem er „neðst‟ ættu valmyndir að birtast fyrir ofan stikuna.

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
is: Hraðinn sem hreyfingar stikunnar ættu að birtast á. Möguleg gildi eru „hægt‟, „meðal‟ og „hratt‟. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að virkja_hreyfimyndir lykillinn sé valinn.

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
is: Þetta er læsilegt heiti til að auðkenna stikuna. Aðalmarkmiðið með því er að þjóna sem gluggatitill stikunnar sem getur verið þægilegt þegar flakkað er milli stika.

en: Visible pixels when hidden
is: Sjáanlegir dílar þegar falin

en: Which type of background should be used for this panel. Possible values are "gtk" - the default GTK+ widget background will be used, "color" - the color key will be used as background color or "image" - the image specified by the image key will be used as background.
is: Hvers konar bakgrunn ætti að nota fyrir þessa stiku. Mögulega gildi eru „gtk‟ - sjálfgefin GTK+ borðfangsbakgrunnur verður notaður, „litur‟ - litalykillin verður notaður sem bakgrunnslykill, eða „mynd‟ - myndin sem tilgreind er með myndarlyklinum verður notuð sem bakgrunnur.

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
is: Þegar margir skjáir eru tengdir getur verið að þú hafir stikur á mismunandi skjám. Þessi lykill auðkennir núverandi skjá sem stikan er birt á.

en: X co-ordinate of panel
is: X-hnit stiku

en: X co-ordinate of panel, starting from the right of the screen
is: X hnit skjástikunnar, sem byrjar frá hægri hlið skjásins

en: X screen where the panel is displayed
is: X skjá sem stikan er birt á

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
is: Xinerama skjár sem stikan er birt á

en: Y co-ordinate of panel
is: Y-hnit stiku

en: Y co-ordinate of panel, starting from the bottom of the screen
is: Y hnit skjástikunnar, sem byrjar frá botni skjásins

en: Icon '%s' not found
is: Táknmynd ,%s' fannst ekki

en: file
is: skrá

en: Home Folder
is: Heimamappa

note: Translators: this is the same string as the one found in * nautilus
en: File System
is: Skráarkerfi

en: Search
is: Leita

en: Open URL: %s
is: Opna veffang: %s

en: Delete this drawer?
is: Eyða þessari skúffu?

en: When a drawer is deleted, the drawer and its
    settings are lost.
is: Þegar skúffu er eytt, þá tapast skúffan og stillingar hennar.

en: Delete this panel?
is: Eyða þessari stiku?

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
is: Þegar stiku er eytt, þá tapast stikan
    og stillingar hennar.

en: A simple applet for testing the GNOME-2.0 panel
is: Einfaldur forritlingur til að prófa GNOME-2.0 stikuna

en: Test Bonobo Applet
is: Prófa Bonobo forritling

en: Test Bonobo Applet Factory
is: Prófa Bonobo forritlingasmiðjuna

en: Incomplete '%s' background type received
is: Ófullkomin ,%s' bakgrunnstegund móttekin

en: Incomplete '%s' background type received: %s
is: Ófullkomin ,%s' bakgrunnstegund móttekin: %s

en: Failed to get pixmap %s
is: Mistókst að fá mynd %s

en: Unknown background type received
is: Óþekkt bakgrunnstegund móttekin

en: The Applet's containing Panel's orientation
is: Forritlingurinn inniheldur snúning stiku

en: The Applet's containing Panel's size in pixels
is: Forritlingurinn inniheldur stærð stiku í dílum

en: The Applet's containing Panel's background color or pixmap
is: Forritlingurinn inniheldur bakgrunnslit eða -mynd stiku

en: The Applet's flags
is: Flögg forritlings

en: Ranges that hint what sizes are acceptable for the applet
is: Svið sem gefa vísbendingu hvaða stærðir eru ásættanlegar fyr forritlinginn

en: The Applet's containing Panel is locked down
is: Forritlingurinn sem inniheldur stiku er læstur

en: Specify an applet IID to load
is: Tilgreinið forritlingskenni til að hlaða

en: Specify a gconf location in which the applet preferences should be stored
is: Tilgreinið gconf staðsetningu þar sem á að vista kjörstillingar forrilings

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
is: Tilgreinið upphafsstærð forritlings (mm-lítið, meðal, stórt o.s.frv.)

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
is: Tilgreinið upphfssnúning forritlings (efst, neðst, vinstri eða hægri)

en: Size|XX Small
is: MM lítið

en: Size|X Small
is: M lítið

en: Size|Small
is: Lítið

en: Size|Medium
is: Meðal

en: Size|Large
is: Stórt

en: Size|X Large
is: M stórt

en: Size|XX Large
is: MM stórt

en: Failed to load applet %s
is: Tókst ekki að ræsa forritling %s

note: This is an utility to easily test various applets
en: Test applet utility
is: Hjálparforrit til að prófa forritlinga

en: _Applet:
is: _Forritlingur

en: _Prefs Dir:
is: _Kjörstillinga mappa:
