gnome-panel 2.25.90 - en to vi translation catalogue (521 entries)

note: Translators: This is a strftime format string. * It is used to display the start date of an appointment, in * the most abbreviated way possible.
en: %b %d
vi: %d %b

en: Tasks
vi: Tác vụ

en: Edit
vi: Hiệu chỉnh

en: All Day
vi: Trọn ngày

en: Appointments
vi: Cuộc hẹn

en: Birthdays and Anniversaries
vi: Sinh nhật và Kỷ niệm

en: Weather Information
vi: Thông tin thời tiết

en: Locations
vi: Địa điểm

en: Calendar
vi: Lịch

note: Translators: This is a strftime format string. * It is used to display the date. Replace %e with %d if, when * the day of the month as a decimal number is a single digit, * it should begin with a 0 in your locale (e.g. "May 01" * instead of "May  1").
en: %a %b %e
vi: %a %d %b

note: translators: reverse the order of these arguments *              if the time should come before the *              date on a clock in your locale.
en: %1$s
    %2$s
vi: %2$s
    %1$s

note: translators: reverse the order of these arguments *              if the time should come before the *              date on a clock in your locale.
en: %1$s, %2$s
vi: %2$s, %1$s

note: Show date in tooltip. Translators: This is a strftime format string. * It is used to display a date. Please leave "%%s" as it is: * it will be used to insert the timezone name later.
en: %A %B %d (%%s)
vi: %A, %d %B (%%s)

en: Click to hide your appointments and tasks
vi: Nhắp để ẩn các cuộc hẹn và công việc của bạn

en: Click to view your appointments and tasks
vi: Nhắp để xem các cuộc hẹn và công việc của bạn

en: Click to hide month calendar
vi: Nhấn để ẩn lịch tháng

en: Click to view month calendar
vi: Nhắp để xem lịch tháng

en: Computer Clock
vi: Đồng hồ máy tính

note: Translators: This is a strftime format string. * It is used to display a date in the full format (so that people can * copy and paste it elsewhere).
en: %A, %B %d %Y
vi: %A, %d %B %Y

en: Failed to open the time settings
vi: Lỗi mở thiết lập giờ hệ thống

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: Copy _Time
vi: Chép _giờ

en: Copy _Date
vi: Chép ngà_y

en: Ad_just Date & Time
vi: _Chỉnh ngày, giờ

en: Custom format
vi: Dạng thức tự chọn

en: Choose Location
vi: Chọn địa điểm

en: Edit Location
vi: Điều chỉnh địa điểm

en: City Name
vi: Tên thành phố

en: City Time Zone
vi: Múi giờ thành phố

en: 24 hour
vi: 24 giờ

en: UNIX time
vi: Giờ UNIX

en: Internet time
vi: Giờ mạng

en: Custom _format:
vi: _Dạng thức tự chọn:

en: <i>(optional)</i>
vi: <i>(tuỳ chọn)</i>

note: Languages that have a single word that translates as either "state" or "province" should use that instead of "region".
en: <small><i>Type a city, region, or country name and then select a match from the pop-up.</i></small>
vi: <small><i>Gõ một thành phố, miền hay tên quốc gia, sau đó chọn một mục tương ứng trong trình đơn tự mở.</i></small>

en: Clock Format
vi: Định dạng đồng hồ

en: Clock Preferences
vi: Tuỳ chọn đồng hồ

en: Display
vi: Hiển thị

en: East
vi: Đông

en: General
vi: Chung

en: L_atitude:
vi: _Vĩ độ:

en: L_ongitude:
vi: _Kinh độ:

en: North
vi: Bắc

en: Panel Display
vi: Hiển thị bảng

en: Show _temperature
vi: Hiện _nhiệt độ

en: Show _weather
vi: Hiện _thời tiết

en: Show seco_nds
vi: Hiện _giây

en: Show the _date
vi: Hiện _ngày

en: South
vi: Nam

en: Time _Settings
vi: T_hiết lập thời gian

en: Weather
vi: Thời tiết

en: West
vi: Tây

en: _12 hour format
vi: Định dạng _12 giờ

en: _24 hour format
vi: Định dạng _24 giờ

en: _Location Name:
vi: _Tên vị trí:

en: _Pressure unit:
vi: Đơn vị á_p suất:

en: _Temperature unit:
vi: Đơn vị _nhiệt độ:

en: _Timezone:
vi: _Múi giờ:

en: _Visibility unit:
vi: Đơn vị _tầm nhìn:

en: _Wind speed unit:
vi: Đơn vị tốc độ _gió:

en: A list of locations to display in the calendar window.
vi: Danh sách địa điểm hiển thị trong cửa sổ lịch.

en: Custom format of the clock
vi: Dạng thức tự chọn cho đồng hồ

en: Expand list of appointments
vi: Dãn ra danh sách cuộn hẹn

en: Expand list of birthdays
vi: Dãn ra danh sách ngày sinh nhật

en: Expand list of locations
vi: Bung danh sách địa điểm

en: Expand list of tasks
vi: Dãn ra danh sách tác vụ

en: Expand list of weather information
vi: Dãn ra danh sách thông tin thời tiết

en: Hour format
vi: Dạng thức giờ

en: If true, display a weather icon.
vi: Nếu đúng, hiển thị biểu tượng thời tiết.

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
vi: Nếu đúng, hiển thị ngày trong đồng hồ, kèm với giờ.

en: If true, display seconds in time.
vi: Nếu đúng, hiển thị giây trong thời gian.

en: If true, expand the list of appointments in the calendar window.
vi: Nếu đúng, mở danh sách cuộc hẹn trong cửa sổ lịch.

en: If true, expand the list of birthdays in the calendar window.
vi: Nếu đúng, mở danh sách ngày sinh nhật trong cửa sổ lịch.

en: If true, expand the list of locations in the calendar window.
vi: Nếu đúng, mở danh sách các địa điểm trong cửa sổ lịch.

en: If true, expand the list of tasks in the calendar window.
vi: Nếu đúng, mở danh sách tác vụ trong cửa sổ lịch.

en: If true, expand the list of weather information in the calendar window.
vi: Nếu đúng, dãn ra danh sách thông tin thời tiết trong cửa sổ lịch.

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
vi: Nếu đúng, hiển thị ngày trong chú giải công cụ khi trỏ lên đồng hồ.

en: If true, show the temperature next to the weather icon.
vi: Nếu đúng, hiển thị nhiệt độ kế bên biểu tượng thời tiết.

en: If true, show week numbers in the calendar.
vi: Nếu đúng, hiển thị số tuần trong lịch.

en: List of locations
vi: Danh sách địa điểm

en: Show date in clock
vi: Hiện ngày trong đồng hồ

en: Show date in tooltip
vi: Hiện ngày trong chú giải công cụ

en: Show temperature in clock
vi: Hiện nhiệt độ trong đồng hồ

en: Show time with seconds
vi: Hiện thời gian có giây

en: Show weather in clock
vi: Hiện thời tiết trong đồng hồ

en: Show week numbers in calendar
vi: Hiện số tuần trong lịch

en: Speed unit
vi: Đơn vị tốc độ

en: Temperature unit
vi: Đơn vị nhiệt độ

en: The unit to use when showing temperatures.
vi: Đơn vị dùng để hiện nhiệt độ.

en: The unit to use when showing wind speed.
vi: Đơn vị dùng để hiện tốc độ gió.

en: The use of this key was deprecated in GNOME 2.22 with the use of an internal time configuration tool. The schema is retained for compatibility with older versions.
vi: Khoá này không được tán thành dùng trong GNOME 2.22 với công cụ cấu hình thời gian nội bộ. Giản đồ vẫn được giữ nguyên để tương thích với các phiên bản cũ.

en: The use of this key was deprecated in GNOME 2.28 in favour of the use of timezones. The schema is retained for compatibility with older versions.
vi: Khoá này không được tán thành dùng trong GNOME 2.28 vì đã có múi giờ. Giản đồ vẫn được giữ nguyên để tương thích với các phiên bản cũ.

en: The use of this key was deprecated in GNOME 2.6 in favour of the 'format' key. The schema is retained for compatibility with older versions.
vi: Dùng khoá này đã bị phản đối trong GNOME 2.6 để ủng hộ khoá 'format' (định dạng). Giản đồ vẫn được giữ nguyên để tương thích với các phiên bản cũ.

en: This key specifies the format used by the clock applet when the format key is set to "custom". You can use conversion specifiers understood by strftime() to obtain a specific format. See the strftime() manual for more information.
vi: Khoá này xác định định dạng được dùng bởi tiểu dụng đồng hồ khi khoá định dạng được đặt là "custom" (tự chọn). Bạn có thể dùng toán tử chuyển đổi được dùng bởi strftime() để xác định định dạng riêng. Xem sổ tay strftime() để tìm thông tin thêm.

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display Internet time. The Internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
vi: Khoá này xác định dạng thức giờ dùng bởi tiểu dụng đồng hồ. Giá trị có thể là "12-hour" (12 giờ), "24-hour" (24 giờ), "internet" (Mạng), "unix" và "custom" (tự chọn). Nếu đặt là "internet", đồng hồ sẽ hiển thị giờ Mạng. Giờ Mạng chia ngày thành 1000 phần. Không có múi giờ trong hệ thống này, vì thế nên giờ đồng nhất trên toàn thế giới. Nếu đặt là "unix", đồng hồ sẽ hiển thị số giây từ Epoch (01-01-1970). Nếu đặt là "custom", đồng hồ sẽ hiển thị giờ tùy thuộc vào dạng thức xác định trong khoá custom_format.

en: Time configuration tool
vi: Công cụ cấu hình thời gian

en: Use Internet time
vi: Dùng giờ Mạng

en: Use UNIX time
vi: Dùng giờ UNIX

en: Use UTC
vi: Dùng UTC

en: Failed to set the system timezone
vi: Lỗi đặt múi giờ hệ thống

en: <small>Set...</small>
vi: <small>Đặt...</small>

en: <small>Set</small>
vi: <small>Đặt</small>

en: Set location as current location and use its timezone for this computer
vi: Đặt làm vị trí hiện thời và dùng làm múi giờ hiện thời cho máy này

note: FMQ: it's broken to read from another module's translations; add some API to libgweather.
en: Unknown
vi: Không rõ

note: Translators: The two strings are temperatures.
en: %s, feels like %s
vi: %s, cảm giác như %s

en: Sunrise: %s / Sunset: %s
vi: Bình minh: %s / Hoàng hôn: %s

en: Could not display help document '%s'
vi: Không thể hiển thị tài liệu trợ giúp « %s »

en: Error displaying help document
vi: Gặp lỗi khi hiển thị tài liệu trợ giúp

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Clock Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng đồng hồ

en: Factory for clock applet
vi: Bộ tạo tiểu dụng đồng hồ

en: Get the current time and date
vi: Xem thời gian hiện tại

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
vi: Cảnh báo: lệnh này có vẻ có cái gì đó thật sự hữu dụng.
    Vì nó là một tiểu dụng vô dụng, bạn có lẽ không muốn làm điều này.
    Rất khuyên bạn không nên dùng %s cho bất kỳ cái gì mà tạo
    tiểu dụng « thực hành » hay hữu ích.

en: %s the Fish
vi: %s con cá

en: %s the Fish, a contemporary oracle
vi: Cá %s, diễn viên nổi tiếng trong phím

en: Unable to locate the command to execute
vi: Không thể định vị trí lệnh cần thực hiện

en: %s the Fish Says:
vi: Cá %s phán rằng:

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
vi: Không thể đọc dữ liệu xuất khi thực hiện lệnh
    
    Chi tiết: %s

en: _Speak again
vi: _Nói lại

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
vi: Lệnh được cấu hình không hoạt động và đã được thay thế bằng: %s

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
vi: Không thể thực thi '%s'
    
    Chi tiết: %s

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
vi: Không thể đọc từ '%s'
    
    Chi tiết: %s

en: The water needs changing
vi: Cần đổi nước

en: Look at today's date!
vi: Xem ngày của hôm nay!

en: %s the Fish, the fortune teller
vi: Cá %s sẽ nói nhiều chuyện lạ

en: Animation
vi: Hoạt cảnh

en: Co_mmand to run when clicked:
vi: _Lệnh cần thực hiện khi được nhấn:

en: Fish Preferences
vi: Tùy thích cá

en: _Name of fish:
vi: Tê_n cá:

en: _Pause per frame:
vi: Khoảng _chờ mỗi khung hình:

en: _Rotate on vertical panels
vi: _Quay thành Bảng dọc

en: seconds
vi: giây

en: Display a swimming fish or another animated creature
vi: Hiển thị một con cá đang bơi hoặc một sinh vật đang hoạt động khác

en: Fish
vi: Cá

en: From Whence That Stupid Fish Came
vi: Nơi con cá ngu ngốc này xuất hiện

en: Wanda Factory
vi: Bộ tạo Wanda

en: Panel Notification Area
vi: Vùng thông báo trên Bảng điều khiển

en: Area where notification icons appear
vi: Vùng nơi các biểu tượng thông báo xuất hiện

en: Factory for notification area
vi: Bộ tạo vùng thông báo

en: Notification Area
vi: Vùng thông báo

en: Notification Area Factory
vi: Bộ tạo vùng thông báo

en: Factory for the window navigation related applets
vi: Bộ tạo các tiểu dụng liên quan đến việc duyệt cửa sổ

en: Hide application windows and show the desktop
vi: Ẩn các cửa sổ ứng dụng và hiển thị màn hình nền

en: Show Desktop
vi: Hiện màn hình nền

en: Switch between open windows using a menu
vi: Chuyển đổi giữa các cửa sổ mở, dùng trình đơn

en: Switch between open windows using buttons
vi: Chuyển đổi giữa các cửa sổ mở, dùng nút

en: Switch between workspaces
vi: Chuyển đổi giữa các vùng làm việc

en: Window List
vi: Danh sách cửa sổ

en: Window Navigation Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng duyệt cửa sổ

en: Window Selector
vi: Bộ chọn cửa sổ

en: Workspace Switcher
vi: Bộ chuyển đổi Vùng làm việc

en: Failed to load %s: %s
vi: Không tải được %s: %s

en: Icon not found
vi: Không tìm thấy biểu tượng

en: Click here to restore hidden windows.
vi: Nhấn vào đây để khôi phục các cửa sổ ẩn.

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
vi: Nhấn vào đây để ẩn mọi cửa sổ và hiển thị màn hình nền.

en: Show Desktop Button
vi: Hiện nút màn hình nền

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
vi: Trình quản lý cửa sổ của bạn không hỗ trợ nút hiển thị màn hình nền, hoặc bạn chưa chạy trình quản lý cửa sổ.

en: Group windows when _space is limited
vi: _Xếp nhóm các cửa sổ khi không gian bị giới hạn

en: Restore to current _workspace
vi: Phục hồi _vùng làm việc hiện thời

en: Restore to na_tive workspace
vi: Phục hồi vùng làm việc _nguyên thủy

en: Restoring Minimized Windows
vi: Phục hồi cửa sổ bị thu nhỏ

en: Sh_ow windows from current workspace
vi: _Hiện các cửa sổ trên vùng làm việc hiện thời

en: Show windows from a_ll workspaces
vi: Hiện các cửa sổ trên mọi vùng _làm việc

en: Window Grouping
vi: Nhóm cửa sổ

en: Window List Content
vi: Nội dung danh sách cửa sổ

en: Window List Preferences
vi: Tùy thích danh sách cửa sổ

en: _Always group windows
vi: _Luôn xếp nhóm các cửa sổ

en: _Never group windows
vi: Khô_ng bao giờ xếp nhóm các cửa sổ

en: rows
vi: hàng

en: columns
vi: cột

en: Number of _workspaces:
vi: Số _vùng làm việc:

en: Show _all workspaces in:
vi: Hiện _mọi vùng làm việc trong:

en: Show _only the current workspace
vi: Chỉ hiện vùng làm việc _hiện thời

en: Show workspace _names in switcher
vi: Hiện tê_n vùng làm việc trong bộ chuyển vùng làm việc

en: Switcher
vi: Công tắc

en: Workspace Names
vi: Tên vùng làm việc

en: Workspace Switcher Preferences
vi: Tùy thích bộ chuyển vùng làm việc

en: Workspace na_mes:
vi: Tên vùng là_m việc:

en: Workspaces
vi: Vùng làm việc

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
vi: Một con cá không có tên là một con cá khá nhạt nhẽo. Hãy cho con cá cuộc sống bằng cách đặt tên cho nó.

en: Command to execute on click
vi: Lệnh cần thực hiện khi nhấp chuột

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
vi: Nếu đúng, hoạt cảnh cá sẽ được xoay khi hiển thị ngang trên Bảng điều khiển dọc.

en: Pause per frame
vi: Khoảng chờ giữa mỗi khung hình

en: Rotate on vertical panels
vi: Quay thành Bảng điều khiển dọc

en: The fish's animation pixmap
vi: Ảnh bằng điểm hoạt cảnh của con cá

en: The fish's name
vi: Tên con cá

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
vi: Khoá này xác định lệnh sẽ thực hiện khi nhấn vào con cá.

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
vi: Khoá này xác định tên tập tin của ảnh bằng điểm sẽ được dùng cho hoạt cảnh được hiển thị trong tiểu dụng Cá, so với thư mục ảnh bằng điểm.

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
vi: Khoá này xác định số giây hiển thị mỗi khung hình.

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
vi: Quyết định khi nào xếp nhóm các cửa sổ từ cùng ứng dụng trên danh sách cửa sổ. Giá trị hợp lệ là "never" (không bao giờ), "auto" (tự động) và "always" (luôn luôn).

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
vi: Nếu đúng, danh sách cửa sổ sẽ hiển thị các cửa sổ từ mọi vùng làm việc. Nếu sai thì chỉ hiển thị cửa sổ từ vùng làm việc hiện thời.

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
vi: Nếu đúng, khi phục hồi cửa sổ, di chuyển nó đến vùng làm việc hiện hành. Nếu khác, chuyển đến vùng làm việc của cửa sổ đó.

en: Move windows to current workspace when unminimized
vi: Chuyển cửa sổ tới vùng làm việc hiện thời khi được phục hồi

en: Show windows from all workspaces
vi: Hiện các cửa sổ trên mọi vùng làm việc

en: When to group windows
vi: Khi nên xếp nhóm cửa sổ

en: Display all workspaces
vi: Hiện mọi vùng làm việc

en: Display workspace names
vi: Hiện tên vùng làm việc

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
vi: Nếu đúng thì bộ chuyển vùng làm việc sẽ hiển thị mọi vùng làm việc, nếu không thì nó chỉ hiện vùng làm việc hiện thời.

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace. This setting only works when the window manager is Metacity.
vi: Đúng thì các vùng làm việc trong bộ chuyển vùng làm việc sẽ hiển thị tên các vùng làm việc. Không thì hiển thị các cửa sổ trong vùng làm việc. Thiết lập này chỉ hoạt động được khi bộ quản lý cửa sổ là Metacity.

en: Rows in workspace switcher
vi: Các hàng trong Bộ chuyển vùng làm việc

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
vi: Khoá này xác định bao nhiêu hàng (cho bố trí dọc) hoặc bao nhiêu cột (cho bố trí ngang) mà bộ chuyển vùng làm việc hiển thị các vùng làm việc trong nó. Khoá này chỉ có cần thiết nếu khoá display_all_workspaces (hiển thị mọi vùng làm việc) là true (thật).

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
vi: Danh sách IID tiểu dụng mà bảng điều khiển sẽ bỏ qua. Cách này có thể vô hiệu hoá một số tiểu dụng nào đó tải hay hiển thị trong trình đơn. Lấy thí dụ, để vô hiệu hoá tiểu dụng Bộ Lệnh Tí tị thì hãy thêm:
    OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet
    vào danh sách này. Phải khởi động lại bảng điều khiển để áp dụng các thay đổi ấy.

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
vi: Danh sách ID (thông tin nhận biết) Bảng điều khiển. Mỗi ID xác định Bảng điều khiển đơn lẻ cấp cao nhất. Thiết lập cho mỗi bảng điều khiển này được lưu trong /apps/panel/toplevels/$(id).

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. an applet, launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
vi: Danh sách ID (thông tin nhận biết) Đối tượng Bảng điều khiển. Mỗi ID xác định một Đối tượng Bảng điều khiển đơn lẻ (v.d. Bộ khởi động nút hành động, nút trình đơn, thanh trình đơn). Thiết lập cho mỗi đối tượng này được lưu trong /apps/panel/objects/$(id).

en: Applet IIDs to disable from loading
vi: IID tiểu dụng để tắt khỏi tải

en: Complete panel lockdown
vi: Khoá xong Bảng

en: Confirm panel removal
vi: Xác nhận gỡ bỏ Bảng

en: Disable Force Quit
vi: Tắt buộc thoát

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
vi: Bật tự động hoàn thành trong hộp thoại « Chạy ứng dụng »

en: Enable program list in "Run Application" dialog
vi: Bật danh sách chương trình trong hộp thoại « Chạy ứng dụng »

en: Enable tooltips
vi: Bật mẹo công cụ

en: Expand program list in "Run Application" dialog
vi: Bung danh sách chương trình trong hộp thoại « Chạy ứng dụng »

en: History of "Run Application" dialog
vi: Lịch sử hộp thoại "Chạy ứng dụng"

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
vi: Nếu đúng, hộp thoại được hiển thị hỏi xác nhận người dùng có muốn loại bỏ Bảng điều khiển hay không.

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
vi: Nếu đúng thì bật tính năng tự động hoàn thành trong hộp thoại « Chạy ứng dụng ».

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
vi: Nếu đúng, danh sách « Ứng dụng đã biết » trong hộp thoại « Chạy Ứng dụng » được bung ra khi hộp thoại được mở. Khoá này chỉ cần thiết nếu enable_program_list (bật danh sách chương trình) là đúng.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
vi: Nếu đúng, danh sách « Ứng dụng đã biết » công bố trong hộp thoại « Chạy Ứng dụng ». Danh sách này có bung ra khi hiện hộp thoại hay không tùy thuộc vào khoá show_program_list (hiển thị danh sách chương trình).

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
vi: Nếu đúng, bảng điều khiển sẽ không cho phép người dùng buộc ứng dụng chấm dứt bằng cách loại bỏ quyền truy cập nút « buộc thoát ».

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
vi: Nếu đúng, bảng điều khiển sẽ không cho phép người dùng thay đổi cấu hình bảng điều khiển. Tuy nhiên các tiểu dụng riêng lẻ sẽ cần bị khoá riêng từng cái. Phải khởi động lại bảng điều khiển để tùy chọn này có tác dụng.

en: If true, tooltips are shown for objects in panels. Tooltips can be disabled for the whole desktop with the gtk-enable-tooltips property in GTK+.
vi: Nếu đúng, hiện tooltip cho đối tượng trong bảng. Tooltip có thể được tắt cho toàn bộ máy tính bằng thuộc tính gtk-enable-tooltips trong GTK+.

en: Panel ID list
vi: Danh sách ID Bảng

en: Panel object ID list
vi: Danh sách ID đối tượng Bảng

en: The list of commands used in the past in the "Run Application" dialog.
vi: Dan sách những lệnh dùng gần đây nhất trong hộp thoại "Chạy ứng dụng".

en: Launcher location
vi: Ví trị bộ khởi chạy

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
vi: Vị trí tập tin « .desktop » (màn hình nền) mô tả Bộ khởi chạy. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá « object_type » (kiểu đôi tượng) là « launcher-object » (đối tượng khởi chạy).

en: Icon used for button
vi: Biểu tượng dùng cho nút

en: Menu content path
vi: Đường dẫn nội dung trình đơn

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. If empty, the default icon for the menu will be used.
vi: Vị trí của tập tin ảnh được dùng làm biểu tượng cho nút đối tượng. Dùng biểu tượng mặc định nếu rỗng.

en: The path from which the menu contents is contructed. If empty, the menu will be the default applications menu.
vi: Đường dẫn để xây dựng nội dung trình đơn từ đó. Dùng trình đơn mặc định nếu rỗng.

en: The text to display in a tooltip for this menu.
vi: Nội dung hiển thị trong tooltip cho trình đơn này.

en: Tooltip displayed for menu
vi: Chú giải công cụ cho trình đơn

en: If set to 'end', the position of the object is interpreted relative to the right (or bottom if vertical) edge of the panel.
vi: Nếu đặt là 'end' (cuối), vị trí của đối tượng được hiểu tương đối so với cạnh phải (hoặc cạnh đáy nếu nằm dọc) của bảng điều khiển.

en: Interpret position relative to bottom/right edge
vi: Hiểu vị trí tương đối so với cạnh dưới/phải

en: Object IID
vi: IID đối tượng

en: Object's position on the panel
vi: Vị trí đối tượng trên Bảng

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
vi: Định danh cho bảng điều khiển cấp cao nhất chứa đối tượng này.

en: The implementation ID of the object - e.g. "ClockAppletFactory::ClockApplet".
vi: ID bản cài đặt của đối tượng. Ví dụ "ClockAppletFactory::ClockApplet".

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
vi: Vị trí của Đối tượng Bảng điều khiển này. Vị trí được xác định bằng số điểm ảnh tính từ cạnh trái (hoặc cạnh trên nếu nằm dọc) của Bảng điểu khiển.

en: Toplevel panel containing object
vi: Bảng điều khiển cấp cao nhấn chứa đối tượng

en: Animation speed
vi: Tốc độ hoạt cảnh

en: Automatically hide panel into corner
vi: Tự động ẩn Bảng vào góc

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Background type
vi: Kiểu nền

en: Center panel on x-axis
vi: Giữa Bảng theo trục X

en: Center panel on y-axis
vi: Giữa Bảng theo trục Y

en: Determines how the image set by image-uri is rendered. Possible values are "none", "stretch", "fit". With "stretch", the image will be scaled to the panel dimensions and the aspect ratio of the image will not be maintained. With "fit", the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
vi: Xác định ảnh xác định bởi image-uri sẽ được hiển thị thế nào. Giá trị hợp lệ là "none" (không), "stretch" (kéo dãn), "fit" (khít). Với "stretch", ảnh sẽ được kéo dãn và không giữ nguyên tỉ lệ. Với "fit", ảnh sẽ bị kéo dãn đến hết chiều cao bảng (nếu nằm ngang) nhưng giữ nguyên tỉ lệ.

en: Enable arrows on hide buttons
vi: Bật mũi tên trên nút ẩn

en: Enable hide buttons
vi: Bật nút ẩn

en: Expand to occupy entire screen width
vi: Bung chiếm toàn bộ chiều rộng màn hình

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
vi: Nếu đúng, mũi tên sẽ được đặt trên nút ẩn. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá enable_buttons (bật nút) là đúng.

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
vi: Nếu đúng, các nút sẽ được đặt ở hai đầu Bảng điều khiển, có thể được dùng để kéo bảng điều khiển vào cạnh màn hình, chỉ để hiện một nút.

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
vi: Nếu đúng, ảnh nền sẽ được quay khi Bảng điều khiển nằm dọc.

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
vi: Nếu đúng, Bảng điều khiển được tự động ẩn vào góc màn hình khi đẩy con trỏ ra khỏi Bảng điều khiển. Di chuyển con trỏ quanh góc lần nữa sẽ làm xuất hiện lại Bảng điều khiển.

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
vi: Nếu đúng, Bảng điều khiển sẽ chiếm toàn bộ chiều rộng (chiều cao nếu nằm dọc) của màn hình. Trong chế độ này, Bảng điều khiển chỉ có thể được đặt ở cạnh màn hình. Nếu sai, Bảng điều khiển sẽ chỉ lớn đủ để chứa tiểu dụng, bộ khởi chạy và các nút trên Bảng điều khiển.

en: If true, the x and x_right keys are ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x and x_right keys specify the location of the panel.
vi: Đúng thì khoá x và x_right (bên phải) bị bỏ qua và Bảng điều khiển được đặt ngay giữa trục X của màn hình. Nếu Bảng bị thay đổi kích cỡ, nó vẫn nằm tại vị trí đó - v.d. Bảng sẽ tăng kích cỡ cả hai bên. Nếu sai, khoá x và x_right xác định vị trí Bảng.

en: If true, the y and y_bottom keys are ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y and y_bottom keys specify the location of the panel.
vi: Đúng thì khoá y và y_bottom (bên dưới) bị bỏ qua và Bảng điều khiển được đặt ngay giữa trục Y của màn hình. Nếu Bảng bị thay đổi kích cỡ, nó vẫn nằm tại vị trí đó - v.d. Bảng sẽ tăng kích cỡ cả hai bên. Nếu sai, khoá y và y_bottom xác định vị trí Bảng.

en: Image options
vi: Tuỳ chọn ảnh

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
vi: Trong thiết lập Xinerama, bạn có thể có nhiều Bảng điều khiển trên mỗi màn hình. Khoá này xác định màn hình hiện thời chứa Bảng điều khiển.

en: Name to identify panel
vi: Tên để nhận diện Bảng

en: Panel autohide delay
vi: Khoảng chờ tự động ẩn Bảng

en: Panel autounhide delay
vi: Khoảng chờ tự động hủy ẩn Bảng

en: Panel orientation
vi: Hướng Bảng

en: Panel size
vi: Cỡ Bảng

en: Rotate image on vertical panels
vi: Quay ảnh trên Bảng điều khiển dọc

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
vi: Xác định màu nền cho Bảng điều khiển theo dạng thức #RGB.

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
vi: Xác định tập tin dùng làm ảnh nền. Nếu ảnh chứa kênh anfa nó sẽ được trộn vào ảnh nền màn hình nền.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số mili giây chờ sau khi con trỏ vào vùng Bảng điều khiển trước khi bảng điều khiển tự động hiển thị lại. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số mili giây chờ sau khi con trỏ rời Bảng điều khiển trước khi bảng điều khiển tự động ẩn. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số điểm ảnh hiển thị của Bảng điều khiển khi tự động ẩn vào góc. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
vi: Chiều cao (chiều rộng với Bản điều khiển dọc) của Bản điều khiển. Bản điều khiển sẽ xác định lúc chạy kích thước tối thiểu dựa trên cỡ phông chữ và các thông số khác. Kích thước tối đa được cố định là một phần tư chiều cao (chiều rộng) màn hình.

en: The location of the panel along the x-axis, starting from the right of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the x key is used. If the value is greater than 0, then the value of the x key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bảng điều khiển theo trục X, bắt đầu từ cạnh bên phải màn hình. Đặt thành -1 thì giá trị bị bỏ qua và giá trị của khoá x được dùng. Giá trị lớn hơn 0 thì giá trị của khoá x bị bỏ qua. Khoá này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bảng được đặt tại cạnh màn hình được xác định bởi khoá hướng.

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bảng điều khiển theo trục X. Khoá này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bản điều khiển được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khoá hướng.

en: The location of the panel along the y-axis, starting from the bottom of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the y key is used. If the value is greater than 0, then the value of the y key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bản điều khiển theo trục Y, bắt đầu từ cạnh bên dưới màn hình. Đặt thành -1 thì giá trị bị bỏ qua và giá trị của khoá y được dùng. Giá trị lớn hơn 0 thì giá trị của khoá y bị bỏ qua. Khoá này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bảng được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khoá hướng.

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bản điều khiển theo trục Y. Khoá này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bản điều khiển được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khoá hướng.

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
vi: Hướng của Bản điều khiển. Giá trị có thể là "top" (đỉnh), "bottom" (đáy), "left" (trái), "right" (phải). Trong chế độ bung, khoá này xác định Bản điều khiển nằm trên cạnh nào. Trong chế độ không bung, sự khác biệt giữa "top" và "bottom" không quan trọng lắm - cả hai đều chỉ đến Bản điều khiển ngang - nhưng vẫn là gợi ý hữu dụng cho cách hoạt động của một số Đối tượng Bản điều khiển. Ví dụ, trên Bản điều khiển "top" các nút trình đơn sẽ hiện bên dưới, trong khi Bản điều khiển "bottom" thì trình đơn hiện ngược lên trên.

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
vi: Tốc độ hoạt cảnh của Bảng điều khiển. Giá trị có thể là "slow" (chậm), "medium" (vừa), và "fast" (nhanh). Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá enable_animations (hiệu lực hoạt cảnh) là đúng.

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
vi: Đây là tên cho phép người đọc để xác định Bảng điều khiển. Mục đích chính của nó là để phục vụ như là tựa đề cửa sổ của Bảng điều khiển, hữu dụng khi duyệt giữa các Bảng điều khiển.

en: Visible pixels when hidden
vi: Số điểm ảnh hiển thị khi ẩn

en: Which type of background should be used for this panel. Possible values are "none" - the default GTK+ widget background will be used, "color" - the color key will be used as background color or "image" - the image specified by the image key will be used as background.
vi: Loại nền nào được dùng cho bảng điều khiển này. Giá trị có thể là "none" (không) - nền ô điều khiển mặc định của GTK+, "color" (màu) - dùng khoá màu để xác định màu nền, hoặc "image" (ảnh) - dùng ảnh xác định bởi khoá ảnh làm nền.

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
vi: Với cấu hình đa màn hình, bạn có thể có các Bảng điều khiển trên mỗi màn hình. Khoá này xác định màn hình hiện thời chứa bảng điều khiển.

en: X co-ordinate of panel
vi: Toạ độ X của Bảng

en: X co-ordinate of panel, starting from the right of the screen
vi: Toạ độ x của Bảng, bắt đầu từ cạnh bên phải màn hình

en: X screen where the panel is displayed
vi: Màn hình X nơi hiển thị bảng điều khiển

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
vi: Màn hình Xinerama nơi hiển thị bảng điều khiển

en: Y co-ordinate of panel
vi: Toạ độ Y của Bảng

en: Y co-ordinate of panel, starting from the bottom of the screen
vi: Toạ độ y của Bảng, bắt đầu từ cạnh bên dưới màn hình

en: File is not a valid .desktop file
vi: Không phải tập tin .desktop hợp lệ

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
vi: Phiên bản không hỗ trợ '%s' của tập tin .desktop

en: Starting %s
vi: Đang chạy %s

en: Application does not accept documents on command line
vi: Ứng dụng không chấp nhận tài liệu từ dòng lệnh

en: Unrecognized launch option: %d
vi: Tuỳ chọn chạy không hỗ trợ: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
vi: Không thể chuyển URI tài liệu cho mục desktop 'Type=Link'

en: Not a launchable item
vi: Không phải mục chạy được

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối đến trình quản lý phiên làm việc

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình được lưu

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: Specify session management ID
vi: Xác định ID quản lý phiên làm việc

en: Session management options:
vi: Tuỳ chọn quản lý phiên làm việc:

en: Show session management options
vi: Tuỳ chọn quản lý phiên làm việc

note: FIXME: We need a title in this case, but we don't know what * the format should be. Let's put something simple until * the following bug gets fixed: * http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=165132 FIXME: http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=165132
en: Error
vi: Lỗi

en: Choose an icon
vi: Chọn biểu tượng

en: Could not launch '%s'
vi: Không thể khởi chạy « %s »

en: Could not launch application
vi: Không thể khởi chạy ứng dụng

en: Could not open location '%s'
vi: Không thể mở địa chỉ « %s »

en: No application to handle search folders is installed.
vi: Không có ứng dụng nào được cài đặt để xử lý tìm kiếm thư mục.

en: _Move
vi: _Di chuyển

en: _Remove From Panel
vi: _Gỡ khỏi Bảng

en: Create new file in the given directory
vi: Tạo tập tin mới trong thư mục đã cho

en: [FILE...]
vi: [TẬP_TIN...]

en: - Edit .desktop files
vi: • Hiệu chỉnh tập tin kiểu « .desktop »

en: Create Launcher
vi: Tạo bộ khởi chạy

en: Directory Properties
vi: Thuộc tính của thư mục

en: Launcher Properties
vi: Thuộc tính của bộ khởi chạy

en: Launch other applications and provide various utilities to manage windows, show the time, etc.
vi: Khởi chạy các ứng dụng khác và cung cấp các tiện ích khác nhau để quản lý cửa sổ, hiển thị giờ v.v.

en: Panel
vi: Bảng

en: Could not show this URL
vi: Không thể hiển thị địa chỉ URL này

en: No URL was specified.
vi: Chưa ghi rõ địa chỉ URL.

en: Could not use dropped item
vi: Không thể sử dụng mục đã thả

en: No URI provided for panel launcher desktop file
vi: Không có địa chỉ URI cho tập tin màn hình nền bộ khởi chạy Bảng điều khiển

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
vi: Không thể mở tập tin màn hình nền %s cho bộ khởi chạy Bản điều khiển %s%s

en: _Launch
vi: _Khởi chạy

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: Launcher location is not set, cannot load launcher
vi: Chưa đặt vị trí bộ khởi chạy, không thể nạp

en: Could not save launcher
vi: Không thể lưu bộ khởi chạy

en: Replace a currently running panel
vi: Thay thế một bảng đang chạy

en: _Lock Screen
vi: _Khoá màn hình

en: _Activate Screensaver
vi: _Kích hoạt trình bảo vệ màn hình

en: Connect to server
vi: Kết nối đến máy phục vụ

en: Could not connect to server
vi: Không thể kết nối đến máy phục vụ

en: Lock Screen
vi: Khoá màn hình

en: Protect your computer from unauthorized use
vi: Tránh sự quấy nhiễu máy tính của những người dùng không được phép

note: when changing one of those two strings, don't forget to * update the ones in panel-menu-items.c (look for * "1" (msgctxt: "panel:showusername"))
en: Log Out...
vi: Đăng xuất...

en: Log out of this session to log in as a different user
vi: Đăng xuất ra phiên chạy này để đăng nhập vào với tư cách người dùng khác

en: Run Application...
vi: Chạy ứng dụng...

en: Run an application by typing a command or choosing from a list
vi: Chạy ứng dụng bằng cách nhập vào một lệnh hoặc chọn từ danh sách

en: Search for Files...
vi: Tìm kiếm tập tin...

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
vi: Định vị tài liệu và thư mục trên máy này theo tên hoặc nội dung

en: Force Quit
vi: Buộc thoát

en: Force a misbehaving application to quit
vi: Buộc ứng dụng hành xử kỳ lạ phải thoát

note: FIXME icon
en: Connect to Server...
vi: Kết nối đến máy phục vụ...

en: Connect to a remote computer or shared disk
vi: Kết nối đến máy phục vụ hoặc đĩa chia sẻ ở xa

en: Shut Down...
vi: Tắt máy...

en: Shut down the computer
vi: Tắt máy tính

en: Custom Application Launcher
vi: Bộ khởi chạy ứng dụng tự chọn

en: Create a new launcher
vi: Tạo bộ khởi chạy mới

en: Application Launcher...
vi: Bộ khởi chạy ứng dụng...

en: Copy a launcher from the applications menu
vi: Sao chép bộ khởi chạy từ trình đơn ứng dụng

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: The main GNOME menu
vi: Trình đơn GNOME chính

en: Menu Bar
vi: Thanh trình đơn

en: A custom menu bar
vi: Thanh trình đơn tự chọn

en: Separator
vi: Bộ phân cách

en: A separator to organize the panel items
vi: Một bộ phân cách để tổ chức các mục trong bảng điều khiển

en: User Menu
vi: Trình đơn người dùng

en: Menu to change your settings and your online status
vi: Trình đơn để thay đổi thiết lập và trạng thái trực tuyến của bạn

en: (empty)
vi: (rỗng)

en: Find an _item to add to "%s":
vi: Tìm một _mục để thêm vào « %s »:

en: Find an _item to add to the panel:
vi: Tìm một _mục để thêm vào bảng:

en: Add to Panel
vi: Thêm vào Bảng

en: "%s" has quit unexpectedly
vi: "%s" đã kết thúc bất thường

en: Panel object has quit unexpectedly
vi: Đối tượng Bảng điều khiển đã kết thúc bất ngờ

en: If you reload a panel object, it will automatically be added back to the panel.
vi: Nếu tải lại đối tượng bảng điểu khiển, nó sẽ tự động được thêm lại vào bảng điều khiển.

en: _Don't Reload
vi: _Không tải lại

en: _Reload
vi: Tải _lại

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
vi: Bảng điều khiển gặp lỗi khi tải « %s ».

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
vi: Bạn có muốn xoá bỏ tiểu dụng khỏi cấu hình của bạn không?

en: Cannot delete this panel
vi: Không thể xoá bỏ bảng này

en: You must always have at least one panel.
vi: Bạn phải luôn luôn có ít nhất một bảng.

en: _Add to Panel...
vi: Thê_m vào Bảng...

en: _Delete This Panel
vi: _Xoá bỏ Bảng này

en: _New Panel
vi: Bả_ng mới

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Application in Terminal
vi: Ứng dụng trong cửa sổ dòng lệnh

en: Location
vi: Địa điểm

note: Type
en: _Type:
vi: _Kiểu :

note: Name
en: _Name:
vi: Tê_n:

en: _Browse...
vi: _Duyệt...

note: Comment
en: Co_mment:
vi: _Ghi chú :

en: Choose an application...
vi: Chạy ứng dụng...

en: Choose a file...
vi: Chọn tập tin...

en: Comm_and:
vi: _Lệnh:

en: _Location:
vi: _Vị trí:

en: The name of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt tên của bộ khởi chạy.

en: Could not save directory properties
vi: Không thể lưu thuộc tính thư mục

en: The name of the directory is not set.
vi: Chưa đặt tên của thư mục.

en: The command of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt lệnh của bộ khởi chạy.

en: The location of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt vị trí của bộ khởi chạy.

en: Could not display help document
vi: Không thể hiển thị tài liệu trợ giúp

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
vi: Nhấn vào cửa sổ để buộc ứng dụng kết thúc. Để hủy, nhấn phím <ESC>.

en: Force this application to exit?
vi: Buộc ứng dụng này thoát không?

en: If you choose to force an application to exit, unsaved changes in any open documents in it might get lost.
vi: Nếu bạn chọn buộc ứng dụng kết thúc, thay đổi chưa lưu trong tài liệu sẽ bị mất.

en: Cannot create initial panel layout.
vi: Không thể tạo bố trí bảng ban đầu.

en: Browse and run installed applications
vi: Duyệt và chạy các ứng dụng đã cài đặt

en: Access documents, folders and network places
vi: Truy cập tài liệu, thư mục và địa chỉ mạng

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: _Edit Menus
vi: _Sửa trình đơn

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Switch User
vi: Chuyển người dùng

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
vi: Mở « %s »

en: Unable to scan %s for media changes
vi: Không thể quét %s để phát hiện thay đổi phương tiện

en: Rescan %s
vi: Quét lại %s

en: Unable to mount %s
vi: Không thể gắn kết %s

en: Mount %s
vi: Gắn kết %s

en: Removable Media
vi: Thiết bị lưu trữ rời

en: Network Places
vi: Địa chỉ mạng

note: is_exec? exec name
en: Open your personal folder
vi: Mở thư mục chính của bạn

[ctx: Desktop Folder]
note: Translators: Desktop is used here as in * "Desktop Folder" (this is not the Desktop * environment).
en: Desktop
vi: Màn hình nền

en: Open the contents of your desktop in a folder
vi: Mở nội dung màn hình nền như một thư mục

note: is_exec? exec
en: Computer
vi: Máy tính

note: name
en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
vi: Duyệt mọi đĩa và thư mục có thể truy cập từ máy này, cục bộ cũng như ở xa

note: is_exec? exec
en: Network
vi: Mạng

note: name
en: Browse bookmarked and local network locations
vi: Duyện vị trí mạng cục bộ và ví trị được đánh dấu

en: Available
vi: Có mặt

en: Busy
vi: Bận

en: My Account
vi: Tài khoản

en: Places
vi: Mở nhanh

[ctx: Orientation]
en: Top
vi: Trên

[ctx: Orientation]
en: Bottom
vi: Dưới

[ctx: Orientation]
en: Left
vi: Trái

[ctx: Orientation]
en: Right
vi: Phải

en: Unable to load file '%s': %s.
vi: Không thể tải tập tin '%s': %s.

en: Could not display properties dialog
vi: Không thể hiển thị hộp thoại thuộc tính

en: <small>Opaque</small>
vi: <small>Đục</small>

en: <small>Transparent</small>
vi: <small>Trong suốt</small>

en: Arro_ws on hide buttons
vi: Hiện _mũi tên trên nút ẩn

en: Background
vi: Nền

en: Background _image:
vi: Ảnh _nền:

en: Co_lor:
vi: _Màu:

en: E_xpand
vi: _Bung

en: Image Background Details
vi: Chi tiết nền ảnh

en: Panel Properties
vi: Thuộc tính Bảng

en: Pick a color
vi: Chọn màu

en: Rotate image when panel is _vertical
vi: Xoay ảnh khi Bảng điều khiển nằm _dọc

en: S_tyle:
vi: _Kiểu :

en: Select background
vi: Chọn nền

en: Show hide _buttons
vi: Hiện các nút ẩ_n

en: Solid c_olor
vi: _Màu đặc

en: Some of these properties are locked down
vi: Vài trong số thuộc tính này đã bị khoá

en: St_retch
vi: _Kéo giãn

en: _Autohide
vi: Tự động ẩ_n

en: _None (use system theme)
vi: _Không (dùng Sắc thái Hệ thống)

en: _Orientation:
vi: _Hướng:

en: _Scale
vi: Co _dãn

en: _Size:
vi: _Cỡ:

en: _Tile
vi: _Lát

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Could not open recently used document "%s"
vi: Không thể mở tài liệu dùng gần đây « %s »

en: An unknown error occurred while trying to open "%s".
vi: Gặp lỗi không rõ khi thử mở « %s ».

en: Clear the Recent Documents list?
vi: Xoá danh sách Tài liệu gần đây chứ?

en: If you clear the Recent Documents list, you clear the following:
    • All items from the Places → Recent Documents menu item.
    • All items from the recent documents list in all applications.
vi: Xoá Danh sách Tài liệu gần đây thì cũng xoá:
    * Mọi mục trong trình đơn Mở nhanh → Tài liệu gần đây
    * Mọi mục trong danh sách tài liệu gần đây của mọi ứng dụng.

en: Clear Recent Documents
vi: Xoá Danh sách Tài liệu gần đây

en: Recent Documents
vi: Tài liệu gần đây

en: Clear Recent Documents...
vi: Xoá danh sách tài liệu gần đây...

en: Clear all items from the recent documents list
vi: Xoá mọi mục từ danh sách tài liệu gần đây

en: Could not run command '%s'
vi: Không thể chạy lệnh « %s »

en: Could not convert '%s' from UTF-8
vi: Không thể chuyển đổi « %s » từ UTF-8

en: Choose a file to append to the command...
vi: Chọn tập tin để nối vào lệnh...

en: Select an application to view its description.
vi: Chọn ứng dụng để xem mô tả của nó.

en: Will run command: '%s'
vi: Sẽ chạy lệnh: « %s »

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
vi: Danh sách địa chỉ URI bị thả khi chạy hộp thoại thì có dạng không đúng (%d) hay độ dài (%d) không đúng

en: Could not display run dialog
vi: Không thể hiển thị hộp thoại chạy

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
vi: Nhấn nút này để duyệt tìm tập tin mà tên tập tin sẽ được nối vào chuỗi lệnh.

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
vi: Nhấn nút này để chạy ứng dụng được chọn hoặc lệnh trong trường nhập lệnh.

en: Command icon
vi: Biểu tượng lệnh

en: List of known applications
vi: Danh sách các ứng dụng đã biết

en: Run Application
vi: Chạy ứng dụng

en: Run in _terminal
vi: Chạy _trong cửa sổ dòng lệnh

en: Run with _file...
vi: Chạy với _tập tin...

en: Select this box to run the command in a terminal window.
vi: Chọn ô này để chạy lệnh trong cửa sổ thiết bị cuối.

en: Show list of known _applications
vi: Hiển thị d_anh sách các ứng dụng đã biết

en: The icon of the command to be run.
vi: Biểu tượng của lệnh cần chạy.

en: _Run
vi: _Chạy

en: _Force quit
vi: _Buộc thoát

en: C_lear
vi: _Xoá

en: D_on't Delete
vi: Đừng x_oá bỏ

en: Specify an applet IID to load
vi: Xác định IID của tiểu dụng cần tải

en: Specify a gconf location in which the applet preferences should be stored
vi: Xác định vị trí gconf lưu thông số tiểu dụng

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
vi: Xác định kích thước ban đầu của tiểu dụng (xx-nhỏ, vừa, lớn v.v.)

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
vi: Xác định hướng ban đầu của tiểu dụng (đỉnh, đáy, trái hay phải)

[ctx: Size]
en: XX Small
vi: Rất nhỏ

[ctx: Size]
en: X Small
vi: Hơi nhỏ

[ctx: Size]
en: Small
vi: Nhỏ

[ctx: Size]
en: Medium
vi: Vừa

[ctx: Size]
en: Large
vi: Lớn

[ctx: Size]
en: X Large
vi: Hơi lớn

[ctx: Size]
en: XX Large
vi: Rất lớn

en: Failed to load applet %s
vi: Lỗi tải tiểu dụng %s

note: This is an utility to easily test various applets
en: Test applet utility
vi: Tiện ích thử ra tiểu dụng

en: _Applet:
vi: _Tiểu dụng:

en: _Prefs Dir:
vi: Thư mục Tù_y thích:

en: Hide Panel
vi: Ẩn Bảng

note: translators: these string will be shown in MetaCity's switch window * popup when you pass the focus to a panel
en: Top Expanded Edge Panel
vi: Bảng cạnh bung trên

en: Top Centered Panel
vi: Bảng giữa trên

en: Top Floating Panel
vi: Bảng nổi trên

en: Top Edge Panel
vi: Bảng cạnh trên

en: Bottom Expanded Edge Panel
vi: Bảng cạnh bung dưới

en: Bottom Centered Panel
vi: Bảng giữa dưới

en: Bottom Floating Panel
vi: Bảng nổi dưới

en: Bottom Edge Panel
vi: Bảng cạnh dưới

en: Left Expanded Edge Panel
vi: Bảng cạnh bung trái

en: Left Centered Panel
vi: Bảng giữa trái

en: Left Floating Panel
vi: Bảng nổi trái

en: Left Edge Panel
vi: Bảng cạnh trái

en: Right Expanded Edge Panel
vi: Bảng canh bung phải

en: Right Centered Panel
vi: Bảng giữa phải

en: Right Floating Panel
vi: Bảng nổi phải

en: Right Edge Panel
vi: Bảng cạnh phải

en: Icon '%s' not found
vi: Không tìm thấy biểu tượng « %s »

en: file
vi: tập tin

en: Home Folder
vi: Thư mục chính

note: Translators: this is the same string as the one found in * nautilus
en: File System
vi: Hệ tập tin

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Open URL: %s
vi: Mở URL: %s

en: Delete this panel?
vi: Xoá bỏ Bảng điều khiển này chứ?

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
vi: Khi một bảng điều khiển bị xoá bỏ, bảng điều khiển và
    những thiết lập của nó cũng bị mất.

en: A simple applet for testing the GNOME panel
vi: Một tiểu dụng đơn giản để kiểm tra Bảng điều khiển GNOME

en: Factory for Test DBus Applet
vi: Bộ tạo tiểu dụng DBus thử nghiệm

en: Test DBus Applet
vi: Tiểu dụng thử nghiệm DBus

en: Test DBus Applet Factory
vi: Bộ tạo Tiểu dụng thử nghiệm DBus
