linuxmint - en to th translation catalogue (1246 entries)

en: Unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Failed to launch '%s'
th: ไม่สามารถเปิด '%s'

en: Home
th: ตำแหน่งหลัก

en: File System
th: ระบบแฟ้ม

en: Search
th: ค้นหา

en: Print version
th: พิมพ์เวอร์ชัน

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Command:
th: คำสั่ง:

en: Main Menu
th: เมนูหลัก

en: Restore System Configuration
th: เรียกคืนการกำหนดค่าระบบ

en: Restore the default menu layout
th: เรียกคืนเค้าโครงเมนูแบบเดิม

en: Close
th: ปิด

en: _New Menu
th: _สร้างเมนูใหม่

en: Ne_w Item
th: สร้างรายการใ_หม่

en: Copy
th: คัดลอก

en: Paste
th: วาง

en: Add
th: เพิ่ม

en: Edit
th: แก้ไข

en: Execution of '%s' failed:
th: การดำเนินการ "%s" ล้มเหลว:

en: Remove '%s'
th: ลบ '%s'

en: About...
th: เกี่ยวกับ...

en: Configure...
th: กำหนดค่า...

en: Certain applets do not allow multiple instances or were at their max number of instances so were not copied
th: แอปเพล็ตบางตัวอาจไม่อนุญาตให้ใช้อินสแตนซ์หลายอันหรืออาจอนุญาตให้ใช้อินสแตนซ์ในจำนวนที่จำกัด ดังนั้นจึงไม่ถูกคัดลอกเข้าไป

en: Show Text
th: แสดงข้อความ

en: Hide Text
th: ซ่อนข้อความ

en: Remove this desklet
th: เอาเดสก์เล็ตนี้ออก

en: Are you sure you want to remove workspace "%s"?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการเอาพื้นที่ทำงาน "%s" ออก?

en: Invalid overview options: Incorrect number of corners
th: ตัวเลือกภาพรวมใช้ไม่ได้: จำนวนมุมไม่ถูกต้อง

en: Execution time (ms):
th: เวลาในการเรียกใช้ (มิลลิวินาที):

en: Loaded successfully
th: โหลดสำเร็จ

en: Problems during Cinnamon startup
th: เกิดปัญหาระหว่างเริ่ม Cinnamon

en: Cinnamon started successfully, but one or more applets, desklets or extensions failed to load.
th: การเริ่ม Cinnamon สำเร็จ แต่มีแอปเพล็ต เดสก์เล็ต หรือส่วนขยายอย่างหนึ่งหรือมากกว่านั้นที่เกิดความล้มเหลวในการโหลด

en: Check your system log and the Cinnamon LookingGlass log for any issues.
th: ถ้ามีปัญหาใดๆ กรุณาตรวจสอบบันทึกการทำงานของระบบหรือบันทึกการทำงานของ LookingGlass

en: You can disable the offending extension(s) in Cinnamon Settings to prevent this message from recurring.
th: คุณสามารถปิดใช้งานส่วนขยายในการตั้งค่าได้เพื่อห้ามไม่ให้ข้อความนี้แสดงขึ้นอีก

en: Please contact the developer.
th: กรุณาติดต่อผู้พัฒนา

en: System Information
th: ข้อมูลเกี่ยวกับระบบ

en: No
th: ไม่

en: Yes
th: ใช่

en: OK
th: ตกลง

en: Select position of new panel. Esc to cancel.
th: เลือกตำแหน่งของพาเนลใหม่ ถ้าต้องการยกเลิกให้กดปุ่ม Esc.

en: Select new position of panel. Esc to cancel.
th: เลือกตำแหน่งใหม่ของพาเนล ถ้าต้องการยกเลิกให้กดปุ่ม ESC

en: You don't have any panels added.
    Do you want to open panel settings?
th: คุณยังไม่ได้เพิ่มแผงใด ๆ เข้าไป
    คุณต้องการเปิดการตั้งค่าแผงหรือไม่

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->title
en: Panel settings
th: การตั้งค่าแผง

en: Applets
th: แอปเพล็ต

en: Panel edit mode
th: โหมดแก้ไขแผง

en: Move
th: เคลื่อนย้าย

en: Remove
th: เอาออก

en: Troubleshoot
th: แก้ปัญหา

en: Restart Cinnamon
th: เริ่ม Cinnamon ใหม่

en: Looking Glass
th: เลนส์ตาปลา

en: Restore all settings to default
th: คืนการตั้งค่าทุกอย่างเป็นค่าเริ่มต้น

en: Are you sure you want to restore all settings to default?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการคืนค่าการตั้งค่าทั้งหมดกลับสู่ค่าปริยายหรือไม่?

note: i18n for menu item set up larger components.
en: System Settings
th: ค่าตั้งระบบ

en: Retry
th: ลองอีกครั้ง

en: Connect to...
th: เชื่อมต่อไปยัง...

en: _Close
th: ปิ_ด

en: No open windows
th: ไม่มีหน้าต่างที่เปิดอยู่

en: Restore
th: คืนค่า

en: Minimize
th: ย่อเล็กสุด

en: Maximize
th: ขยายเต็มจอ

en: Move to left workspace
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานด้านซ้าย

en: Move to right workspace
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานด้านขวา

en: Visible on all workspaces
th: พื้นที่ทำงานทุกพื้นที่สามารถมองเห็นได้หมด

en: Move to a new workspace
th: ย้ายไปยังพื้นที่ทำงานใหม่

en: Move to monitor %d
th: ย้ายไปยังจอภาพ %d

en: Only on this workspace
th: เฉพาะพื้นที่ทำงานนี้เท่านั้น

en: Unmaximize
th: เลิกขยายแผ่

note: Accessibility: Magnifier, Screen reader, Onscreen keyboard Internet: Browser, Email Client, Instant messenger Multimedia: Audio/Music player, Video player, Photos Office: Word processor, Spreadsheet, Presentation, Document, Source code System: file manager, Text editor, Terminal, Calculator a11y@cin
en: Accessibility
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

en: Zoom
th: ย่อ/ขยาย

en: Screen Reader
th: การอ่านหน้าจอ

en: Screen Keyboard
th: แป้นพิมพ์บนหน้าจอ

en: Sticky Keys
th: ค้างปุ่มกด

en: Slow Keys
th: พิมพ์แบบช้า

en: Bounce Keys
th: การกดปุ่มพิมพ์รัว

en: Mouse Keys
th: บังคับเมาส์ด้วยแป้น

note: Secondary click
en: Simulated secondary click
th: การคลิกครั้งที่สองแบบจำลอง

note: Hover Click
en: Hover click
th: การคลิกเมื่อเมาส์อยู่เหนือ

en: Universal Access Settings
th: การตั้งค่าสิ่งอำนวยความสะดวก

en: High Contrast
th: ความเปรียบต่างสูง

en: Large Text
th: อักษรขนาดใหญ่

en: Date and Time Settings
th: การตั้งค่าวันและเวลา

en: Today
th: วันนี้

note: Scale cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options
en: Show the desktop
th: แสดงพื้นโต๊ะ

note: expo@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Expo
th: แสดง

en: Move to the other monitor
th: ย้ายไปยังจออื่น

en: Move to another workspace
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานอื่น

en: Places
th: สถานที่ต่างๆ

en: Run with NVIDIA GPU
th: เรียกใช้ด้วย NVIDIA GPU

en: Restore to full opacity
th: คืนค่าเป็นความทึบเต็มรูปแบบ

en: Close others
th: ปิดโปรแกรมอื่น

en: Close all
th: ปิดทุกโปรแกรม

en: Power management
th: การจัดการการใช้พลังงาน

en: Power management: inhibited
th: การจัดการพลังงาน: ถูกห้ามไว้

en: Power management: active
th: การจัดการการใช้พลังงาน: ทำงาน

en: Power management is already inhibited by another program
th: การจัดการพลังงานถูกจำกัดโดยโปรแกรมอื่นอยู่แล้ว

en: Power management: inhibited by another program
th: การจัดการพลังงาน: ถูกห้ามไว้โดยโปรแกรมอื่น

en: Inhibit applet
th: ห้ามไม่ให้แอปเพล็ตทำงาน

note: notifications@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Notifications
th: การแจ้งเตือน

en: Show Keyboard Layout
th: แสดงผังแป้นพิมพ์

en: Show Character Table
th: แสดงผังอักขระ

en: Keyboard Settings
th: การตั้งค่าแป้นพิมพ์

en: Add to panel
th: เพิ่มไปในแผง

en: Add to desktop
th: เพิ่มไปในพื้นโต๊ะ

en: Remove from favorites
th: เอาออกจากรายการโปรด

en: Add to favorites
th: เพิ่มในรายการโปรด

en: Uninstall
th: ถอนการติดตั้ง

en: This file is no longer available
th: แฟ้มนี้ไม่พร้อมใช้งานอีกต่อไป

en: Open with
th: เปิดด้วย

en: Other application...
th: โปรแกรมอื่น...

note: menu@cinnamon.org->metadata.json->name menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu->title sound@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description network@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description
en: Menu
th: เมนู

en: Recent Files
th: แฟ้มที่ใช้ล่าสุด

en: Clear list
th: ล้างรายการ

en: No recent documents
th: ไม่มีเอกสารที่ใช้เมื่อเร็ว ๆ นี้

en: All Applications
th: โปรแกรมทั้งหมด

en: Lock screen
th: ล็อกหน้าจอ

en: Lock the screen
th: ล็อกหน้าจอ

en: Logout
th: ออกจากระบบ

en: Leave the session
th: ออกจากวาระ

en: Quit
th: จบการทำงาน

en: <unknown>
th: <ไม่รู้จัก>

en: disabled
th: ปิดการใช้งานแล้ว

en: unmanaged
th: ยังไม่ได้จัดการ

en: disconnecting...
th: กำลังเลิกเชื่อมต่อ...

en: connecting...
th: กำลังเชื่อมต่อ...

en: authentication required
th: ต้องการการยืนยันตัวตน

en: firmware missing
th: เฟิร์มแวร์หายไป

en: cable unplugged
th: ไม่ได้ต่อสายเคเบิล

en: unavailable
th: ไม่พร้อมใช้งาน

en: connection failed
th: การเชื่อมต่อล้มเหลว

en: More
th: เพิ่มเติม

en: Connected (private)
th: เชื่อมต่อแล้ว (ส่วนตัว)

en: Ethernet
th: อีเทอร์เน็ต

en: Modem
th: โมเด็ม

en: Bluetooth
th: บลูทูธ

en: Auto Ethernet
th: เอเธอร์เน็ตอัตโนมัติ

en: Auto broadband
th: บรอดแบนด์อัตโนมัติ

en: Auto dial-up
th: การเชื่อมต่อสายโทรศัพท์อัตโนมัติ

en: Auto %s
th: %s อัตโนมัติ

en: Auto bluetooth
th: บลูทูธอัตโนมัติ

en: Auto wireless
th: เครือข่ายไร้สายอัตโนมัติ

note: network@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Network Manager
th: โปรแกรมจัดการเครือข่าย

en: Enable networking
th: เปิดใช้งานเครือข่าย

en: Wired
th: เครือข่ายใช้สาย

en: Wireless
th: เครือข่ายไร้สาย

en: Mobile broadband
th: บรอดแบนด์มือถือ

en: VPN Connections
th: การเชื่อมต่อ VPN

en: Network Settings
th: การตั้งค่าเครือข่าย

en: Network Connections
th: การเชื่อมต่อเครือข่าย

en: Connection failed
th: การเชื่อมต่อล้มเหลว

en: Activation of network connection failed
th: การทำงานของการเชื่อมต่อเครือข่ายล้มเหลว

en: Networking is disabled
th: ปิดใช้งานเครือข่าย

en: No connection
th: ไม่มีการเชื่อมต่อ

en: Connecting to the cellular network...
th: กำลังเชื่อมต่อไปยังเครือข่ายเซลลูลาร์...

en: Connecting to the wireless network...
th: กำลังเชื่อมต่อไปยังเครือข่ายไร้สาย...

en: Connecting to the wired network...
th: กำลังเชื่อมต่อไปยังเครือข่ายใช้สาย...

en: Connecting to the VPN...
th: กำลังเชื่อมต่อไปยัง VPN...

en: Connecting to the network...
th: กำลังเชื่อมต่อไปยังเครือข่าย...

en: Connected to the wireless network
th: เชื่อมต่อไปยังเครือข่ายไร้สายแล้ว

en: Wireless connection
th: การเชื่อมต่อไร้สาย

en: Connected to the wired network
th: เชื่อมต่อไปยังเครือข่ายใช้สายแล้ว

en: Connected to the cellular network
th: เชื่อมต่อไปยังเครือข่ายเซลลูลาร์แล้ว

en: Connected to the VPN
th: เชื่อมต่อไปยัง VPN แล้ว

en: Connected to the network
th: เชื่อมต่อไปยังเครือข่ายแล้ว

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyClear->description
en: Clear notifications
th: ล้างการแจ้งเตือน

en: No notifications
th: ไม่มีการแจ้งเตือน

en: %d second ago | %d seconds ago
th[0]: %d วินาทีก่อน

en: %d minute ago | %d minutes ago
th[0]: %d นาทีก่อน

en: Click to toggle the on-screen keyboard
th: คลิกเพื่อเปิด/ปิดแป้นพิมพ์บนหน้าจอ

en: Click to enable the on-screen keyboard
th: คลิกเพื่อเปิดแป้นพิมพ์บนหน้าจอ

en: Launch
th: เรียกใช้

note: panel-launchers@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Panel launchers
th: ตัวเรียกพาเนล

en: AC adapter
th: ที่แปลงไฟสลับ

en: Laptop battery
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อป

en: UPS
th: เครื่องสำรองไฟ

en: Monitor
th: จอภาพ

en: Mouse
th: เมาส์

note: keyboard@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Keyboard
th: แป้นพิมพ์

en: PDA
th: เครื่อง PDA

en: Cell phone
th: โทรศัพท์มือถือ

en: Media player
th: เครื่องเล่นสื่อ

en: Tablet
th: แท็บเล็ต

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Brightness
th: ความสว่าง

en: Keyboard backlight
th: แสงบนแป้นพิมพ์

en: Power Settings
th: การตั้งค่าการประหยัดพลังงาน

en: Charging
th: กำลังประจุไฟ

en: Charging - %d hour until fully charged | Charging - %d hours until fully charged
th[0]: กำลังชาร์จ - %d ชั่วโมงถึงจะเต็ม

en: Charging - %d %s %d %s until fully charged
th: กำลังชาร์จ - %d %s %d %s ถึงจะเต็ม

en: hour | hours
th[0]: ชั่วโมง

en: minute | minutes
th[0]: นาที

en: Charging - %d minute until fully charged | Charging - %d minutes until fully charged
th[0]: กำลังชาร์จ - %d นาทีถึงจะเต็ม

en: Fully charged
th: ชาร์จเต็มแล้ว

en: Using battery power
th: กำลังใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: Using battery power - %d hour remaining | Using battery power - %d hours remaining
th[0]: กำลังใช้ไฟจากแบตเตอรี่ - เหลือ %d ชั่วโมง

en: Using battery power - %d %s %d %s remaining
th: กำลังใช้ไฟจากแบตเตอรี่ - เหลือ %d %s %d %s

en: Using battery power - %d minute remaining | Using battery power - %d minutes remaining
th[0]: กำลังใช้ไฟจากแบตเตอรี่ - %d นาทีที่เหลือ

note: Label                              Executable Icon                     Category          Keywords for filter printers@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Printers
th: เครื่องพิมพ์

note: recent@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Recent documents
th: เอกสารที่ใช้เมื่อเร็ว ๆ นี้

note: removable-drives@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Removable drives
th: ไดรว์ที่เอาออกได้

en: Open file manager
th: เปิดโปรแกรมจัดการแฟ้ม

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->launcher-animation- effect->options scale@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Scale
th: ปรับขนาด

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description favorites@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description
en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Hi there!
th: สวัสดี!

en: YOU PRESSED THE BUTTON!!!
th: คุณได้กดปุ่ม!!!

en: YOU USED THE HOTKEY!!!
th: คุณได้ใช้ฮอตคีย์!!!

en: Click to pause the slideshow
th: คลิกเพื่อหยุดเล่นสไลด์โชว์ชั่วคราว

en: Click to resume the slideshow
th: คลิกเพื่อเล่นสไลด์โชว์ต่อไป

en: The slideshow is disabled
th: สไลด์โชว์ถูกปิดใช้งาน

en: Slideshow
th: นำเสนอภาพนิ่ง

en: Next Background
th: พื้นหลังถัดไป

en: Background Settings
th: ตั้งค่าพื้นหลัง

en: Playing
th: กำลังเล่น

en: Paused
th: หยุดพัก

en: Stopped
th: หยุดแล้ว

en: Unknown Artist
th: ไม่ทราบศิลปิน

en: Unknown Album
th: ไม่รู้ชื่ออัลบั้ม

en: Unknown Title
th: ไม่มีชื่อเพลง

en: Previous
th: ก่อนหน้านี้

en: Play
th: เล่น

en: Stop
th: หยุด

en: Next
th: ถัดไป

en: Consecutive Playing
th: การเล่นอย่างต่อเนื่อง

en: No Shuffle
th: ไม่เล่นสุ่ม

en: Open Player
th: เปิดโปรแกรมเล่นเพลง

en: Quit Player
th: ออกจากโปรแกรมเล่นเพลง

en: Pause
th: หยุดชั่วคราว

en: Repeat Single
th: เล่นซ้ำเพลงเดียว

en: Repeat All
th: เล่นซ้ำทุกเพลง

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->shuffle->description
en: Shuffle
th: สุ่ม

en: Mute output
th: ปิดเสียงตัวแสดงข้อมูล

en: Mute input
th: ปิดเสียงตัวป้อนข้อมูล

en: Applications
th: โปรแกรม

en: Output device
th: อุปกรณ์ส่งออก

en: Microphone
th: ไมโครโฟน

en: Input device
th: อุปกรณ์นำเข้า

en: Volume
th: ระดับเสียง

en: Launch player
th: เปิดเครื่องเล่น

en: Choose player controls
th: เลือกการควบคุมโปรแกรมเล่น

en: Sound Settings
th: การตั้งค่าเสียง

en: Are you sure you want to delete all items from the trash?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการที่จะลบทุกอย่างจากถังขยะ?

en: This operation cannot be undone.
th: การกระทำนี้ไม่สามารถเลิกทำได้

note: trash@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Trash
th: ถังขยะ

en: Empty Trash
th: ลบข้อมูลในถังขยะ

en: Open Trash
th: เปิดถังขยะ

en: Lock Screen
th: ล็อกหน้าจอ

en: Switch User
th: สลับผู้ใช้

en: Log Out...
th: ออกจากระบบ...

en: Power Off...
th: ปิดเครื่อง...

en: Remove 'Window list'
th: ลบ 'รายชื่อหน้าต่าง'

en: All windows
th: ทุกหน้าต่าง

en: Manage workspaces (Expo)
th: จัดการพื้นที่ทำงาน (Expo)

en: Add a new workspace
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานใหม่

en: Remove the current workspace
th: ลบพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options
en: Normal
th: ปกติ

en: Left
th: ซ้าย

en: Right
th: ขวา

en: Upside-down
th: กลับหัว

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->description notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->description calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description xrandr@cinnamon.org->metadata.json->name power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinf
en: Display
th: จอแสดงผล

en: Configure display settings...
th: กำหนดค่าการตั้งค่าการแสดงผล...

en: Clock
th: นาฬิกา

en: Edit launcher
th: แก้ไขตัวเริ่มต้น

en: Photo Frame
th: กรอบรูป

en: Control Center
th: ศูนย์ควบคุม

en: Users and Groups
th: ผู้ใช้และกลุ่ม

en: Add or remove users and groups
th: เพิ่มหรือลบผู้ใช้และกลุ่ม

note: Virtual keyboard
en: Virtual keyboard
th: แป้นพิมพ์เสมือนจริง

en: Turn on-screen keyboard on or off
th: เปิดหรือปิดแป้นพิมพ์บนจอ

en: Valid name
th: ชื่อที่ใช้ได้

en: The name cannot be empty.
th: ชื่อต้องไม่เว้นว่างเปล่า

en: Valid executable
th: แฟ้มปฏิบัติงานที่ใช้ได้

en: The executable is not valid. It cannot be empty and spaces in the path must be escaped with backslash (\).
th: แฟ้มปฏิบัติการใช้ไม่ได้ ชื่อแฟ้มต้องไม่ว่างเปล่าและช่องว่างระหว่างเส้นทางต้องใช้สัญลักษณ์ backslash (\) ด้วย

en: Cannot create the launcher at this location.  Add to the desktop instead?
th: ไม่สามารถสร้างตัวเรียกโปรแกรมที่ตำแหน่งนี้ได้ ต้องการเพิ่มไปยังเดสก์ท็อปแทนหรือไม่

en: Choose a command
th: เลือกคำสั่ง

en: Would you like to add this launcher to the menu also?  It will be placed in the Other category initially.
th: เพิ่มตัวเรียกโปรแกรมไปที่เมนูตอนนี้เลยหรือไม่ โดยปกติแล้วจะถูกจัดอยู่ในหมวดหมู่ "อื่น ๆ"

en: Screen Locker
th: โปรแกรมล็อกหน้าจอ

en: Please type an away message for the lock screen
th: กรุณาพิมพ์ข้อความเมื่อไม่อยู่ให้หน้าจอล็อก

note: Display name                         ID              Show it? Always False to start              Icon menu@cinnamon.org->settings-schema.json->panel-appear->title printers@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description
en: Appearance
th: รูปโฉม

en: Preferences
th: ขั้นสูง

en: Hardware
th: ฮาร์ดแวร์

en: Administration
th: ผู้ดูแลระบบ

note: Label                              Module ID                Icon Category      Keywords for filter
en: Network
th: ระบบเครือข่าย

en: network, wireless, wifi, ethernet, broadband, internet
th: เครือข่าย, เครือข่ายไร้สาย, เครือข่าย wi-fi, เครือข่ายเอเธอร์เน็ต, บรอดแบนด์, อินเตอร์เน็ต

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Color
th: สี

en: color, profile, display, printer, output
th: สี, โปรไฟล์, การแสดงผล, เครื่องพิมพ์, ตัวแสดงผลข้อมูล

en: Graphics Tablet
th: แท็บเล็ตกราฟิก

en: wacom, digitize, tablet, graphics, calibrate, stylus
th: wacom, ในรูปแบบดิจิทัล, แท็บเล็ต, กราฟิก, ปรับเทียบ, ปากกาสำหรับแตะหน้าจอ

en: printers, laser, inkjet
th: เครื่องพิมพ์, เครื่องพิมพ์แบบเลเซอร์, เครื่องพิมพ์แบบอิงก์เจ็ต

en: Firewall
th: ไฟร์วอลล์

en: firewall, block, filter, programs
th: ไฟร์วอลล์, บล็อก, ตัวกรอง, โปรแกรม

en: Languages
th: ภาษา

en: language, install, foreign
th: ภาษา, ติดตั้ง, ต่างประเทศ

en: Input Method
th: วิธีป้อนข้อมูล

en: language, install, foreign, input, method, chinese, korean, japanese, typing
th: ภาษา, ติดตั้ง, ต่างประเทศ, การป้อนข้อมูล, ทางเลือก, ภาษาจีน, ภาษาเกาหลี, ภาษาญี่ปุ่น, การพิมพ์

en: Login Window
th: หน้าต่างเข้าระบบ

en: login, lightdm, mdm, gdm, manager, user, password, startup, switch
th: การเข้าระบบ, ตัวจัดการ, ผู้ใช้, รหัสผ่าน, การเริ่มระบบ, login, lightdm, mdm, gdm, manager, user, password, startup, switch

en: Driver Manager
th: โปรแกรมจัดการไดรเวอร์

en: video, driver, wifi, card, hardware, proprietary, nvidia, radeon, nouveau, fglrx
th: วิดีโอ, ไดรเวอร์, เครือข่าย wifi, การ์ด, ฮาร์ดแวร์, กรรมสิทธิ์, nvidia, radeon, nouveau, fglrx

en: Software Sources
th: แหล่งที่มาของซอฟต์แวร์

en: ppa, repository, package, source, download
th: ppa, พื้นที่เก็บข้อมูล, แพกเกจ, แหล่งที่มา, ดาวน์โหลด

en: user, users, account, accounts, group, groups, password
th: ผู้ใช้, ผู้ใช้, บัญชีผู้ใช้, บัญชีผู้ใช้, กลุ่มผู้ใช้, กลุ่มผู้ใช้, รหัสผ่าน

en: bluetooth, dongle, transfer, mobile
th: บลูทูธ, ดองเกิล, การโอนข้อมูล, มือถือ

en: Manage Services and Units
th: จัดการบริการและหน่วย

en: systemd, units, services, systemctl, init
th: บริการ, หน่วย, systemd, units, services, systemctl, init

en: Back to all settings
th: กลับไปยังการตั้งค่าทั้งหมด

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: The group name cannot contain upper-case or space characters
th: ชื่อกลุ่มผู้ใช้ไม่มีตัวอักษรตัวพิมพ์ใหญ่หรือวรรค

en: Change Password
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน

en: New password
th: รหัสผ่านใหม่

en: Confirm password
th: ยืนยันรหัสผ่าน

en: Generate a password
th: สุ่มรหัสผ่าน

en: Your new password needs to be at least 8 characters long
th: รหัสผ่านใหม่ของคุณต้องมีอักขระอย่างน้อย 8 ตัว

en: Show password
th: แสดงรหัสผ่าน

en: An error occurred. Your password was not changed.
th: เกิดข้อผิดพลาด รหัสผ่านของคุณจะไม่ถูกเปลี่ยน

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Passwords do not match
th: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Too short
th: รหัสผ่านสั้นเกินไป

en: Weak
th: ไม่ปลอดภัย

en: Fair
th: มีความปลอดภัยเล็กน้อย

en: Good
th: มีความปลอดภัยปานกลาง

en: Strong
th: มีความปลอดภัยมาก

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: The username must consist of only:
        - lower case letters (a-z)
        - numerals (0-9)
        - '.', '-', and '_' characters
th: ชื่อผู้ใช้สามารถมีได้เฉพาะ:
    - ตัวอักษรตัวพิมพ์เล็ก (a-z)
    - ตัวเลข (0-9)
    - สัญลักษณ์ '.' '-' และ '_'

en: Account Type
th: ประเภทบัญชีผู้ใช้

en: Full Name
th: ชื่อเต็ม

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Invalid username
th: ชื่อผู้ใช้ใช้ไม่ได้

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Groups
th: กลุ่มผู้ใช้

en: Click to change the picture
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนรูปภาพ

en: Browse for more pictures...
th: เรียกดูภาพเพิ่มเติม...

en: Click to change the name
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนชื่อ

en: Click to change the password
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Click to change the groups
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนกลุ่ม

en: Picture
th: รูปภาพ

note: bool is unused, just a placeholder so object is the same index for settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Name
th: ชื่อ

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Open
th: เปิด

en: Images
th: รูปภาพ

en: No password set
th: ไม่ได้ตั้งรหัสผ่าน

en: Set at login
th: เข้าสู่ระบบด้วยผู้ใช้คนนี้

en: This user is currently logged in
th: ผู้ใช้คนนี้ได้เข้าระบบไปอยู่แล้ว

en: The user's home directory is encrypted. To preserve access to the encrypted directory, only the user should change this password.
th: โฟลเดอร์หลักถูกเข้ารหัสแล้ว เพื่อให้การเข้าถึงโฟลเดอร์ทำได้ตามปกติ จะต้องมีเพียงผู้ใช้หลักเท่านั้นที่จะเปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Are you sure you want to permanently delete %s and all the files associated with this user?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการที่จะลบ %s และแฟ้มทั้งหมดของผู้ใช้คนนี้?

en: This group is set as %s's primary group
th: กลุ่มผู้ใช้นี้ได้ตั้งไว้เป็นกลุ่มผู้ใช้หลักของ %s

en: Are you sure you want to permanently delete %s?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ %s อย่างถาวร?

en: Group Name
th: ชื่อกลุ่ม

en: Previous instance
th: อินสแตนซ์ที่แล้ว

en: Next instance
th: อินสแตนซ์ถัดไป

en: More options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Import from a file
th: นำเข้าจากแฟ้ม

en: Export to a file
th: ส่งออกลงในแฟ้ม

en: Reset to defaults
th: คืนค่าปริยาย

en: Settings for %s
th: การตั้งค่า %s

en: Select or enter file to export to
th: เลือกหรือเขียนชื่อแฟ้มที่จะส่งออกไป

en: JSON files
th: แฟ้มตระกูล JSON

en: Select a JSON file to import
th: เลือกแฟ้มตระกูล JSON ที่จะนำเข้า

en: Show
th: แสดง

en: Item
th: รายการ

en: Select a date
th: เลือกวันที่

en: Configure
th: กำหนดค่า

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Are you sure you want to completely remove %s?
th: คุณต้องการที่จะเอา %s ออกเลยหรือไม่?

en: This will restore the default set of enabled applets. Are you sure you want to do this?
th: นี่จะเรียกคืนชุดปริยายของแอปเพล็ตที่เปิดใช้งาน คุณต้องการทำอย่างนี้หรือไม่?

en: This will restore the default set of enabled desklets. Are you sure you want to do this?
th: นี่จะเป็นการเรียกชุดปริยายของเดสก์เล็ตที่เปิดใช้งานคืนมา คุณต้องการทำเช่นนี้หรือไม่

en: This will disable all active extensions. Are you sure you want to do this?
th: นี่จะเป็นการปิดใช้งานส่วนขยายที่ทำงานอยู่ทั้งหมด คุณแน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการดำเนินการนี้?

en: Installed
th: ติดตั้งแล้ว

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Update
th: รายการปรับรุ่น

en: Sort by
th: เรียงตาม

en: Popularity
th: ความนิยม

en: Date
th: วันที่

en: More info
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Click the eyedropper, then click a color anywhere on your screen to select that color
th: คลิกรูปที่หยอดตาแล้วคลิกสีใดสีหนึ่งทุกที่บนหน้าจอของคุณเพื่อเลือกสีนั้น

en: Click to set a new accelerator key.
th: คลิกเพื่อตั้งปุ่มลัดใหม่

en: Press Escape or click again to cancel the operation.
th: กดแป้น Escape หรือคลิกอีกครั้งเพื่อยกเลิกการกระทำนี้

en: Press Backspace to clear the existing keybinding.
th: กดปุ่ม Backspace เพื่อล้างค่าปุ่มลัดที่มีอยู่

en: unassigned
th: ไม่ได้กำหนด

en: Pick an accelerator
th: เลือกตัวเร่ง

en: Checking dependencies
th: กำลังตรวจสอบแหล่งอ้างอิง

en: Please install: %s
th: กรุณาติดตั้ง: %s

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Open
th: _เปิด

en: Sound files
th: แฟ้มเสียง

en: Something went wrong with the spices download.  Please try refreshing the list again.
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างดาวน์โหลด spices. กรุณาลองรีเฟรชรายการอีกครั้งในภายหลัง.

en: Installing %s
th: กำลังติดตั้ง %s

en: Uninstalling %s
th: กำลังถอดถอน %s

en: 
    
    Details:  %s
th: 
    
    รายละเอียด: %s

en: Add new entry
th: เพิ่มรายการใหม่

en: Remove selected entry
th: ลบรายการที่เลือก

en: Edit selected entry
th: แก้ไขรายการที่เลือก

en: Move selected entry up
th: ย้ายรายการที่เลือกขึ้นไปด้านบน

en: Move selected entry down
th: ย้ายรายการที่เลือกลงไปด้านล่าง

en: Edit entry
th: แก้ไขรายการ

en: Configure accessibility features
th: ตั้งค่าคุณลักษณะการเข้าถึง

en: magnifier, talk, access, zoom, keys, contrast
th: แว่นขยาย, เครื่องอ่านออกเสียงข้อความ, การเข้าถึง, ย่อ/ขยาย, แป้น, ความสว่าง

en: Visual
th: ด้านการมองเห็น

note: Visual Aids
en: Visual Aids
th: เครื่องมือช่วยในการมองเห็น

en: High contrast
th: ความคมชัดสูง

en: Large text
th: ข้อความขนาดใหญ่

en: Screen reader
th: โปรแกรมอ่านหน้าจอ

note: Desktop Zoom
en: Desktop Zoom
th: การซูมเดสก์ท็อป

en: Enable zoom
th: เปิดใช้การซูม

en: Magnification
th: แว่นขยาย

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options
en: Disabled
th: ปิดใช้งานแล้ว

en: Mouse wheel modifier
th: ตัวแปรล้อเมาส์

en: While this modifier is pressed, mouse scrolling will increase or decrease zoom.
th: ระหว่างที่กดตัวแปรนี้อยู่ การเลื่อนแถบเมาส์จะเป็นการขยายหรือย่อการซูม

en: Scroll at screen edges
th: เลื่อนเมาส์ที่ขอบของหน้าจอ

en: Keep cursor centered
th: ให้ตัวชี้เมาส์อยู่ตรงกลาง

en: Cursor moves with contents
th: ขยับตัวชี้เมาส์พร้อมเนื้อหา

en: Cursor pushes contents around
th: เคอร์เซอร์ดันเนื้อหารอบ ๆ

en: Mouse tracking mode
th: โหมดติดตามเมาส์

en: Lens mode
th: โหมดเลนส์

en: Square
th: สี่เหลี่ยมจัตุรัส

en: Horizontal strip
th: แถบแนวนอน

en: Vertical strip
th: แถบแนวตั้ง

en: Lens shape
th: รูปร่างของเลนส์

en: Full screen
th: เต็มหน้าจอ

en: Top half
th: ครึ่งบน

en: Bottom half
th: ครึ่งล่าง

en: Left half
th: ครึ่งซ้าย

en: Right half
th: ครึ่งขวา

en: Screen position
th: ตำแหน่งของหน้าจอ

en: Enable the on-screen keyboard
th: เปิดใช้งานแป้นพิมพ์บนหน้าจอ

en: Touch
th: สัมผัส

en: Full scale
th: ขนาดเต็ม

en: Scanning
th: กำลังสแกน

note: keyboard@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Keyboard layout
th: รูปแบบแป้นพิมพ์

en: Show the keyboard any time something expects input
th: แสดงแป้นพิมพ์เมื่อใดก็ตามที่สามารถป้อนข้อมูลได้

en: Show keyboard only when the user activates it
th: แสดงแป้นพิมพ์เฉพาะเมื่อตอนที่ผู้ใช้เปิดใช้งานเท่านั้น

en: Activation mode
th: โหมดในการเปิดใช้งาน

note: Keyboard indicators
en: Keyboard indicators
th: ตัวบ่งชี้แป้นพิมพ์

en: Use visual indicator on Caps and Num Lock
th: ใช้ตัวบ่งชี้ด้านการมองเห็นกับแป้น Caps และ Num Lock

en: Use audio indicator on Caps and Num Lock
th: ใช้ตัวบ่งชี้ด้านเสียงกับแป้น Caps และ Num Lock

en: Sound to use Caps or Num Lock on
th: การใช้แป้น Caps หรือ Num Lock ในการควบคุมเสียงเปิดอยู่

en: Sound to use Caps or Num Lock off
th: การใช้แป้น Caps หรือ Num Lock ในการควบคุมเสียงปิดอยู่

en: Event feedback (required for typing assistance alerts)
th: ผลป้อนกลับเหตุการณ์ (จำเป็นต้องใช้สำหรับการเตือนเกี่ยวกับสิ่งอำนวยความสะดวกในการพิมพ์)

en: Enable visual alerts
th: เปิดใช้งานการเตือนด้วยภาพ

en: Flash the entire monitor
th: แสดงแฟลชทั้งจอภาพ

en: Flash the active window
th: แสดงแฟลชในหน้าต่างที่ใช้งานอยู่

en: Visual style
th: ลักษณะการแสดงผล

en: Enable audio alerts
th: เปิดใช้งานเสียงเตือน

en: Sound to use for window alerts
th: เสียงเตือนที่ต้องการใช้สำหรับหน้าต่าง

en: Typing assistance
th: การช่วยในการพิมพ์

note: Stickykeys
en: Sticky keys
th: แป้นตรึง

en: Treat a sequence of modifier keys as a combination
th: ถือลำดับการกดแป้นปรับค่าเป็นการกดแป้นพิมพ์พร้อมกัน

en: Disable if two modifiers are pressed together
th: ปิดใช้งานหากมีการกดแป้นปรับค่าสองแป้นพร้อมกัน

en: Alert when a modifier key is pressed
th: เตือนเมื่อมีการกดแป้นปรับค่า

note: Slowkeys
en: Slow keys
th: การกดแป้นแบบช้า

en: Put a delay between when a key is pressed and when it is accepted
th: ตั้งระยะหน่วงเวลาเมื่อแป้นใดแป้นหนึ่งถูกกดและรับค่า

en: Alert when a key is pressed
th: เตือนเมื่อมีการกดแป้นใดแป้นหนึ่ง

en: Alert when a key is accepted
th: เตือนเมื่อมีการตอบรับการกดแป้น

en: Alert when a key is rejected
th: เตือนเมื่อมีการปฏิเสธการกดแป้น

en: Acceptance delay
th: หน่วงเวลาการตอบรับ

en: Short
th: เวลาสั้น

en: Long
th: เวลายาว

note: Bouncekeys
en: Bounce keys
th: แป้นละเว้นการกดซ้ำ

en: Ignore fast duplicate keypresses
th: ละเว้นการกดแป้นซ้ำโดยไม่ได้ตั้งใจ

note: Mousekeys
en: Mouse keys
th: เมาส์คีย์

en: Control the pointer using the keypad
th: ควบคุมตัวชี้เมาส์ด้วยแป้นกดเลข

en: Initial delay
th: หน่วงเวลาเมื่อเริ่มต้น

en: Shorter
th: สั้นลง

en: Longer
th: นานขึ้น

en: Acceleration time
th: เวลาในการเร่ง

en: Maximum speed
th: ความเร็วสูงสุด

en: Slower
th: ช้าลง

en: Faster
th: เร็วขึ้น

en: Trigger a secondary click by holding down the primary button
th: สร้างการคลิกครั้งที่สองโดยกดปุ่มแรกของเมาส์ค้างไว้

en: Trigger a click when the pointer hovers
th: สร้างการคลิกหนึ่งครั้งเมื่อตัวชี้วางแช่

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->delay->description
en: Delay
th: รอ

en: Motion threshold
th: ขีดจำกัดของการเคลื่อนไหว

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options
en: Small
th: เล็ก

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options
en: Large
th: ใหญ่

en: Manage Cinnamon applets
th: จัดการแอปเพล็ตต่าง ๆ ของ Cinnamon

en: You can remove specific instances in panel edit mode via the context menu.
th: คุณสามารถเอาอินสแตนซ์ที่เฉพาะเจาะจงในโหมดแก้ไขแผงผ่านเมนูบริบท

en: applet
th: แอปเพล็ต

en: Manage
th: จัดการ

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Installed applets
th: โปรแกรมขนาดเล็กที่ติดตั้งไว้แล้ว

en: No picture
th: ไม่มีรูปภาพ

en: Mosaic
th: กระจกโมเสก

en: Centered
th: จัดกึ่งกลาง

en: Scaled
th: เป็นสัดส่วน

en: Stretched
th: ขยาย

en: Spanned
th: กระเบื้อง

en: Change your desktop's background
th: เปลี่ยนพื้นหลังบนพื้นโต๊ะของคุณ

en: Backgrounds
th: พื้นหลัง

en: Add Folder
th: เพิ่มโฟลเดอร์

en: Add new folder
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่

en: Remove selected folder
th: ลบโฟลเดอร์ที่เลือกไว้

en: Play backgrounds as a slideshow
th: ทำพื้นหลังให้เป็นการเล่นสไลด์โชว์

en: minutes
th: นาที

en: Play images in random order
th: สุ่มเล่นรูปภาพ

en: Picture aspect
th: มุมมองแบบรูปภาพ

en: Manage date and time settings
th: จัดการการตั้งค่าวันและเวลา

en: time, date, calendar, format, network, sync
th: เวลา, วัน, ปฏิทิน, รูปแบบ, เครือข่าย, การโอนข้อมูล

en: Date & Time
th: วันที่และเวลา

en: Date and Time
th: วันที่และเวลา

en: Format
th: รูปแบบ

en: Use 24h clock
th: ใช้นาฬิกา 24 ชม.

en: Display the date
th: แสดงวัน

en: Display seconds
th: แสดงวินาที

en: Use locale default
th: ใช้ค่าท้องถิ่นแบบปริยาย

en: Sunday
th: วันอาทิตย์

en: Monday
th: วันจันทร์

en: First day of week
th: วันแรกของสัปดาห์

en: Source Code
th: โค้ดต้นฉบับ

en: System
th: ระบบ

en: File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: Plain Text
th: ข้อความธรรมดา

en: Select an application for audio CDs
th: เลือกโปรแกรมสำหรับซีดีเพลง

en: Select an application for video DVDs
th: เลือกโปรแกรมสำหรับดีวีดีภาพยนตร์

en: Select an application to run when a music player is connected
th: เลือกโปรแกรมที่จะเรียกเมื่อมีการเชื่อมต่อกับเครื่องเล่นเพลง

en: Select an application to run when a camera is connected
th: เลือกโปรแกรมที่จะเรียกเมื่อมีการเชื่อมต่อกับกล้องถ่ายรูป

en: Software
th: ซอฟต์แวร์

en: Select an application for software CDs
th: เลือกโปรแกรมสำหรับซีดีซอฟต์แวร์

note: translators: these strings are duplicates of shared-mime-info strings, just here to fix capitalization of the English originals. If the shared-mime-info translation works for your language, simply leave these untranslated.
en: audio DVD
th: ดีวีดีเพลง

en: blank Blu-ray disc
th: แผ่นบลูเรย์เปล่า

en: blank CD disc
th: แผ่นซีดีเปล่า

en: blank DVD disc
th: แผ่นดีวีดีเปล่า

en: blank HD DVD disc
th: แผ่นดีวีดีเปล่าความจุสูง

en: Blu-ray video disc
th: แผ่นภาพยนตร์บลูเรย์

en: e-book reader
th: เครื่องอ่านอีบุ๊ก

en: HD DVD video disc
th: แผ่นดีวีดีภาพยนตร์ความจุสูง

en: Picture CD
th: ซีดีรูปภาพ

en: Video CD
th: ซีดีภาพยนตร์

en: Windows software
th: ซอฟต์แวร์สำหรับวินโดวส์

en: Ask what to do
th: ถามว่าจะให้ทำอะไร

en: Open folder
th: เปิดโฟลเดอร์

en: Do nothing
th: ไม่ต้องทำอะไร

en: Other Media
th: สื่ออื่นๆ

en: Select how other media should be handled
th: เลือกวิธีจัดการสื่ออื่นๆ

en: _Action:
th: _การกระทำ:

en: Preferred Applications
th: โปรแกรมที่ชอบ

en: Preferred applications
th: โปรแกรมที่ต้องการเลือก

en: Removable media
th: อุปกรณ์แบบพกพา

en: Prompt or start programs on media insertion
th: เรียกใช้หรือเริ่มทำงานโปรแกรมเมื่อเสียบอุปกรณ์

note: FIXMEEEEEEEE??
en: _Other Media...
th: สื่อ_อื่นๆ...

en: Manage your Cinnamon desklets
th: จัดการเดสก์เล็ต Cinnamon ของคุณ

en: You can remove specific instances from the desktop via that desklet's context menu
th: คุณสามารถเอาอินสแตนซ์ที่เฉพาะเจาะจงออกจากพื้นโต๊ะได้ผ่านเมนูบริบทของเดสก์เล็ตนั้น

en: desklet, desktop, slideshow
th: เดสก์เล็ต, พื้นโต๊ะ, การนำเสนอภาพนิ่ง

en: Desklets
th: เดสก์เล็ต

en: General Settings
th: ค่าตั้งทั่วไป

en: General Desklets Settings
th: การตั้งค่าทั่วไปของเดสก์เล็ต

en: No decoration
th: ไม่แต่ง

en: Border only
th: เฉพาะขอบ

en: Border and header
th: ขอบและส่วนบน

en: Decoration of desklets
th: ชุดตกแต่งเดสก์เล็ต

en: Note: Some desklets require the border/header to be always present
th: คำเตือน: บางเดสก์เล็ตต้องการขอบ/ส่วนบนให้เป็นปัจจุบันอยู่เสมอ

en: Such requirements override the settings selected here
th: ความต้องการดังกล่าวขัดกับการตั้งค่าที่ได้เลือกไว้ที่นี่

en: Snap desklets to grid
th: สแนปเดสก์เล็ตเข้าไปยังตาราง

en: Width of desklet snap grid
th: ความกว้างของตารางสแนปเดสก์เล็ต

en: Installed desklets
th: เดสก์เล็ตที่ติดตั้งไว้แล้ว

en: Remove all
th: ถอดถอนทั้งหมด

en: Manage your desktop icons
th: จัดการไอคอนพื้นโต๊ะของคุณ

en: desktop, home, button, trash
th: พื้นโต๊ะ, บ้าน, ปุ่ม, ถังขยะ

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: display, screen, monitor, layout, resolution, dual, lcd
th: การแสดงผล, จอแสดงผล, จอแสดงผล, เค้าโครง, ความละเอียดของจอภาพ, จอคู่, จอ lcd

en: Disable automatic screen rotation
th: ปิดใช้งานการหมุนหน้าจออัตโนมัติ

en: Select this option to disable automatic screen rotation on hardware equipped with supported accelerometers.
th: เลือกตัวเลือกนี้เพื่อปิดใช้งานการหมุนหน้าจออัตโนมัติเมื่อใช้ฮาร์ดแวร์ที่มีตัววัดอัตราเร่งเชิงเส้น

en: Control Cinnamon visual effects.
th: ควบคุมเอฟเฟกต์การแสดงผล Cinnamon

en: Effects
th: ลูกเล่น

en: Effects on dialog boxes
th: เอฟเกต์บนกล่องโต้ตอบ

en: Effects on menus
th: ลักษณะพิเศษบนเมนู

en: Session startup animation
th: ภาพเคลื่อนไหวเวลาเริ่มเปิดวาระ

en: Fade effect on Cinnamon scrollboxes (like the Menu application list)
th: เอฟเฟกต์การจางหายบนแถบเลื่อนของ Cinnamon (เหมือนในรายชื่อแอพพลิเคชั่นบนเมนู)

en: Window effects
th: เอฟเฟกต์สำหรับหน้าต่าง

note: MAPPING WINDOWS CLOSING WINDOWS MINIMIZING WINDOWS grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- action->options gro
en: None
th: ไม่มี

en: Traditional
th: ดั้งเดิม

en: Closing windows
th: ปิดหน้าต่าง

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->launcher-animation- effect->options
en: Fade
th: การเลือนหาย

en: Minimizing windows
th: ซ่อนหน้าต่าง

en: Manage your Cinnamon extensions
th: จัดการส่วนขยาย Cinnamon ของคุณ

en: extension, addon
th: ส่วนขยาย, ส่วนเสริม

en: Extensions
th: ส่วนขยาย

en: Installed extensions
th: ส่วนขยายที่ติดตั้งไว้แล้ว

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Disable all
th: ปิดใช้งานทั้งหมด

en: Configure system fonts
th: กำหนดแบบอักษรของระบบ

en: font, size, small, large
th: แบบอักษร, ขนาด, เล็ก, ใหญ่

en: Font Selection
th: การเลือกแบบอักษร

en: Default font
th: แบบอักษรปริยาย

en: Desktop font
th: แบบอักษรของพื้นโต๊ะ

en: Document font
th: แบบอักษรสำหรับเอกสาร

en: Monospace font
th: แบบอักษรพิมพ์ดีด

en: Window title font
th: แบบอักษรหัวหน้าต่าง

en: Font Settings
th: ตั้งค่าแบบอักษร

en: Grayscale
th: ขาวดำ

en: Slight
th: เล็กน้อย

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options
en: Medium
th: ปานกลาง

en: Full
th: เต็ม

en: Vertical RGB
th: RGB ทางแนวตั้ง

en: Vertical BGR
th: BGR ทางแนวตั้ง

en: Text scaling factor
th: ปัจจัยการปรับขนาดข้อความ

en: Hinting
th: การจัดเค้าโครง

en: Hinting allows for producing clear, legible text on screen.
th: การใช้ Hinting จะช่วยให้ข้อความบนหน้าจอดูอ่านง่ายขึ้น

en: Antialiasing
th: การขจัดรอยหยัก

en: Antialiasing makes on screen text smoother and easier to read
th: การปรับขอบอักษรให้เรียบทำให้ขอบอักษรบนหน้าจอเรียบและอ่านง่าย

en: Miscellaneous Cinnamon preferences
th: การปรับแต่งเบ็ดเตล็ด Cinnamon

en: logging, click
th: บันทึก, คลิก

note: Label                   id                  parent (child)Label                       id                  parent grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->generalPage->title
en: General
th: ทั่วไป

en: Disable compositing for full-screen windows
th: ปิดระบบ compositing เมื่อใช้หน้าต่างเต็มหน้าจอ

en: Select this option to let full-screen applications skip the compositing manager and run at maximum speed. Unselect it if you're experiencing screen-tearing in full screen mode.
th: เลือกตัวเลือกนี้เพื่อให้โปรแกรมที่ทำงานในโหมดเต็มหน้าจอข้ามการทำงานของ compositing manager และให้ทำงานด้วยความเร็วสูงสุด แต่หากคุณพบปัญหากับภาพที่เกิดขึ้นบนหน้าจอในตอนที่คุณใช้โหมดเต็มหน้าจอ อย่าเลือกตัวเลือกนี้

en: Miscellaneous Options
th: ตัวเลือกเบ็ตเตล็ด

en: Enable timer when logging out or shutting down
th: เปิดใช้ตัวจับเวลาตอนออกจากระบบหรือปิดเครื่อง

en: Timer delay
th: หน่วงเวลา

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->delay->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->fade-delay->units
en: seconds
th: วินาที

en: Manage hotcorner settings
th: จัดการการตั้งค่ามุมร้อน

en: hotcorner, overview, scale, expo
th: มุมที่น่าสนใจ, ภาพรวม, สัดส่วน, แสดง

en: Hot Corners
th: ฮอตคอร์เนอร์

en: Show all workspaces
th: แสดงพื้นที่ทำงานทั้งหมด

note: Expo
en: Show all windows
th: แสดงหน้าต่างทั้งหมด

en: Run a command
th: ประมวลผลคำสั่ง

en: Operating System
th: ระบบปฏิบัติการ

en: Cinnamon Version
th: รุ่นของ Cinnamon

en: Linux Kernel
th: ลินุกซ์เคอร์เนล

en: Processor
th: ตัวประมวลผล

en: Memory
th: หน่วยความจำ

en: GiB
th: กิกะไบต์

en: Hard Drives
th: ฮาร์ดไดรฟ์

en: Hard Drive
th: ฮาร์ดไดรฟ์

en: GB
th: กิกะไบต์

en: Graphics Card
th: กราฟิกการ์ด

en: Display system information
th: แสดงข้อมูลระบบ

en: system, information, details, graphic, sound, kernel, version
th: ระบบ, ข้อมูล, รายละเอียด, กราฟิก, เสียง, เคอร์เนล, รุ่น

en: System Info
th: ข้อมูลระบบ

en: Upload system information
th: อัปโหลดข้อมูลระบบ

en: No personal information included
th: ไม่รวมถึงข้อมูลส่วนบุคคล

en: Troubleshooting
th: การแก้ปัญหา

en: Windows
th: หน้าต่าง

en: Positioning
th: การจัดวาง

en: Tiling and Snapping
th: การจัดเรียงและแนบ

en: Inter-monitor
th: ระหว่างหน้าจอ

en: Workspaces
th: พื้นที่ทำงาน

en: Direct Navigation
th: การนำทางโดยตรง

en: Screenshots and Recording
th: ภาพหน้าจอและการบันทึก

en: Launchers
th: ตัวเรียก

en: Sound and Media
th: เสียงและสื่อ

en: Quiet Keys
th: ปุ่มปิดเสียง

en: Universal Access
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

en: Custom Shortcuts
th: ทางลัดกำหนดเอง

note: show-desktop@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Show desktop
th: แสดงพื้นโต๊ะ

en: Cycle through open windows
th: สลับระหว่างหน้าต่างที่เปิดอยู่

en: Cycle backwards through open windows
th: หมุนกลับผ่านหน้าต่างที่เปิดอยู่

en: Cycle through open windows of the same application
th: หมุนผ่านหน้าต่างที่เปิดอยู่ของโปรแกรมเดียวกัน

en: Cycle backwards through open windows of the same application
th: หมุนกลับผ่านหน้าต่างที่เปิดอยู่ของโปรแกรมเดียวกัน

en: Run dialog
th: เรียกใช้การโต้ตอบ

note: General - Troubleshooting
en: Toggle Looking Glass
th: เปิด/ปิด Looking Glass

note: Windows
en: Maximize window
th: ขยายหน้าต่างเต็มหน้าจอ

en: Unmaximize window
th: เลิกขยายแผ่หน้าต่าง

en: Minimize window
th: ย่อเก็บหน้าต่าง

en: Close window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Activate window menu
th: เปิดเมนูหน้าต่าง

en: Raise window
th: ส่งหน้าต่างให้อยู่เหนือหน้าต่างอื่น

en: Lower window
th: ส่งหน้าต่างให้อยู่ใต้หน้าต่างอื่น

en: Toggle maximization state
th: สลับสถานะขยายแผ่

en: Toggle fullscreen state
th: สลับสถานะเต็มหน้าจอ

en: Toggle shaded state
th: ม้วน/คลี่หน้าต่าง

en: Toggle always on top
th: ให้สวิตช์อยู่ด้านบนเสมอ

en: Toggle showing window on all workspaces
th: สลับหน้าต่างที่แสดงอยู่บนพื้นที่ทำงานทั้งหมด

en: Increase opacity
th: เพิ่มความโปร่งแสง

en: Decrease opacity
th: ลดความโปร่งแสง

en: Toggle vertical maximization
th: เปิด/ปิดการขยายแผ่ในแนวตั้ง

en: Toggle horizontal maximization
th: เปิด/ปิดการขยายหน้าต่างในแนวนอน

note: Windows - Positioning
en: Resize window
th: ปรับขนาดหน้าต่าง

en: Move window
th: ย้ายหน้าต่าง

en: Center window in screen
th: ย้ายหน้าต่างมาอยู่ตรงกลางของจอ

en: Move window to upper-right
th: ย้ายหน้าต่างไปยังมุมขวาบน

en: Move window to upper-left
th: ย้ายหน้าต่างไปยังมุมซ้ายบน

en: Move window to lower-right
th: ย้ายหน้าต่างไปยังมุมขวาล่าง

en: Move window to lower-left
th: ย้ายหน้าต่างไปยังมุมซ้ายล่าง

en: Move window to right edge
th: ย้ายหน้าต่างไปด้านขวา

en: Move window to top edge
th: ย้ายหน้าต่างไปด้านบน

en: Move window to bottom edge
th: ย้ายหน้าต่างไปด้านล่าง

en: Move window to left edge
th: ย้ายหน้าต่างไปด้านซ้าย

note: Windows - Tiling and Snapping
en: Push tile left
th: เอากระเบื้องไว้ด้านซ้าย

en: Push tile right
th: เอากระเบื้องไว้ด้านขวา

en: Push tile up
th: ย้ายกระเบื้องไปด้านบน

en: Push tile down
th: ย้ายกระเบื้องไปด้านล่าง

note: Windows - Workspace-related
en: Move window to new workspace
th: เคลื่อนย้ายหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงานใหม่

en: Move window to left workspace
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านซ้าย

en: Move window to right workspace
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านขวา

en: Move window to workspace 1
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 1

en: Move window to workspace 2
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 2

en: Move window to workspace 3
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 3

en: Move window to workspace 4
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 4

en: Move window to workspace 5
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 5

en: Move window to workspace 6
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 6

en: Move window to workspace 7
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 7

en: Move window to workspace 8
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 8

en: Move window to workspace 9
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 9

en: Move window to workspace 10
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 10

en: Move window to workspace 11
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 11

en: Move window to workspace 12
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 12

note: Windows - Monitor-related
en: Move window to left monitor
th: ย้ายหน้าต่างไปที่จอแสดงผลด้านซ้าย

en: Move window to right monitor
th: ย้ายหน้าต่างไปที่จอแสดงผลด้านขวา

note: Workspaces
en: Switch to left workspace
th: สลับไปพื้นที่ทำงานด้านซ้าย

en: Switch to right workspace
th: สลับไปพื้นที่ทำงานด้านขวา

note: Workspaces - Direct Nav
en: Switch to workspace 1
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 1

en: Switch to workspace 2
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 2

en: Switch to workspace 3
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 3

en: Switch to workspace 4
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 4

en: Switch to workspace 5
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 5

en: Switch to workspace 6
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 6

en: Switch to workspace 7
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 7

en: Switch to workspace 8
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 8

en: Switch to workspace 9
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 9

en: Switch to workspace 10
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 10

en: Switch to workspace 11
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 11

en: Switch to workspace 12
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 12

note: System
en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Shut down
th: ปิดเครื่อง

en: Suspend
th: พักเครื่อง

en: Hibernate
th: จำศีล

note: System - Screenshots
en: Take a screenshot of an area
th: จับภาพพื้นที่หน้าจอ

en: Copy a screenshot of an area to clipboard
th: คัดลอกภาพพื้นที่หน้าจอลงในคลิปบอร์ด

en: Take a screenshot
th: จับภาพหน้าจอ

en: Copy a screenshot to clipboard
th: คัดลอกภาพหน้าจอลงในคลิปบอร์ด

en: Take a screenshot of a window
th: จับภาพหน้าต่าง

en: Copy a screenshot of a window to clipboard
th: คัดลอกภาพหน้าต่างลงในคลิปบอร์ด

en: Toggle recording desktop (must restart Cinnamon)
th: สลับพื้นโต๊ะที่อัดหน้าจออยู่ (ต้องเริ่มการทำงานของ Cinnamon ใหม่)

en: Rotate display
th: หมุนการแสดงผล

en: Orientation Lock
th: การล็อกตามการวางแนว

en: Increase screen brightness
th: เพิ่มความสว่างของหน้าจอ

en: Decrease screen brightness
th: ลดความสว่างของหน้าจอ

en: Toggle keyboard backlight
th: เปิด/ปิดแสงบนแป้นพิมพ์

en: Increase keyboard backlight level
th: เพิ่มความสว่างของแสงบนแป้นพิมพ์

en: Decrease keyboard backlight level
th: ลดความสว่างของแสงบนแป้นพิมพ์

en: Toggle touchpad state
th: เปิด/ปิดแผงสัมผัส

en: Turn touchpad on
th: เปิดใช้แผงสัมผัส

en: Turn touchpad off
th: ปิดใช้แผงสัมผัส

en: Show power statistics
th: แสดงสถานะพลังงาน

note: Launchers
en: Launch terminal
th: เรียกโปรแกรมเทอร์มินัล

en: Launch help browser
th: เรียกโปรแกรมแสดงวิธีใช้

en: Launch calculator
th: เรียกโปรแกรมเครื่องคิดเลข

en: Launch email client
th: เรียกโปรแกรมจัดการอีเมล

en: Launch web browser
th: เรียกโปรแกรมท่องดูเว็บ

en: Home folder
th: โฟลเดอร์บ้าน

note: Sound and Media
en: Volume mute
th: ปิดเสียง

en: Volume down
th: ลดเสียง

en: Volume up
th: เพิ่มเสียง

en: Launch media player
th: เรียกโปรแกรมเล่นสื่อ

en: Pause playback
th: หยุดการเล่นกลับชั่วคราว

en: Stop playback
th: หยุดการเล่นกลับ

en: Previous track
th: เพลงที่แล้ว

en: Next track
th: เพลงถัดไป

en: Eject
th: เด้งเอาสื่อออก

en: Rewind
th: ย้อนไปต้นเพลง

en: Fast-forward
th: ไปข้างหน้าอย่างรวดเร็ว

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

note: Sound and Media Quiet
en: Volume mute (Quiet)
th: ปิดเสียง (เงียบ)

note: Not sure this is even necessary
en: Volume down (Quiet)
th: ลดระดับเสียง (เงียบ)

en: Volume up (Quiet)
th: เพิ่มระดับเสียง (เงียบ)

note: Universal Access
en: Zoom in
th: ซูมเข้า

en: Zoom out
th: ซูมออก

en: Turn screen reader on or off
th: เปิดหรือปิดโปรแกรมอ่านหน้าจอ

en: Increase text size
th: เพิ่มขนาดตัวอักษร

en: Decrease text size
th: ลดขนาดตัวอักษร

en: High contrast on or off
th: เปิดหรือปิดการแสดงสีตัดกัน

en: Manage keyboard settings and shortcuts
th: จัดการการตั้งค่าแป้นพิมพ์และแป้นลัด

en: keyboard, shortcut, hotkey
th: แป้นพิมพ์, ทางลัด, ฮอตคีย์

en: Key repeat
th: การกดปุ่มซ้ำ

en: Typing
th: การพิมพ์

en: Enable key repeat
th: เปิดใช้งานการกดแป้นรัว

en: Repeat delay:
th: เวลาหน่วงในการรัวแป้น:

en: Repeat speed:
th: ความเร็วในการรัวแป้น:

en: Slow
th: ช้า

en: Fast
th: เร็ว

en: Text cursor
th: เคอร์เซอร์ข้อความ

en: Text cursor blinks
th: กะพริบเคอร์เซอร์ข้อความ

en: Blink speed:
th: ความเร็วในการกะพริบ:

en: Shortcuts
th: ทางลัด

en: To edit a keyboard binding, click it and press the new keys, or press backspace to clear it.
th: เมื่อต้องการแก้ไขปุ่มลัด ให้คลิกและกดปุ่มใหม่ หรือกดปุ่ม backspace เพื่อยกเลิกการแก้ไข

en: Add custom shortcut
th: เพิ่มทางลัดกำหนดเอง

en: Remove custom shortcut
th: ลบทางลัดกำหนดเอง

en: Categories
th: หมวดหมู่

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->section3->description inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->description
en: Keyboard shortcuts
th: ปุ่มลัด

en: Keyboard bindings
th: ปุ่มลัด

en: Layouts
th: ผังแป้นพิมพ์

en: This key combination, <b>%(combination)s</b> is currently in use by <b>%(old)s</b>.
th: คีย์ด่วนนี้, <b>%(combination)s</b> ถูกใช้โดย <b>%(old)s</b> อยู่ในขณะนี้

en: If you continue, the combination will be reassigned to <b>%(new)s</b>.
th: ถ้าคุณทำต่อไป คีย์ด่วนจะถูกกำหนดใหม่อีกครั้งเป็น <b>%(new)s</b>.

en: Do you want to continue with this operation?
th: คุณต้องการที่จะกระทำการนี้ต่อไปหรือไม่?

en: Reset to default
th: ตั้งใหม่เป็นค่าเริ่มต้น

en: Select a file
th: เลือกแฟ้ม

en: Control mouse and touchpad settings
th: ควบคุมการตั้งค่าเมาส์และทัชแพด

en: mouse, touchpad, synaptic, double-click
th: เมาส์, ทัชแพด, ไซนัปติก, คลิกสองครั้ง

en: Mouse and Touchpad
th: เมาส์และทัชแพด

en: Left handed (mouse buttons inverted)
th: ถนัดมือซ้าย (ปุ่มเมาส์กลับหัวกลับหาง)

en: Reverse scrolling direction
th: กลับทิศทางการเลื่อนเมาส์

en: Show position of pointer when the Control key is pressed
th: แสดงตำแหน่งของลูกศรชี้เมื่อกดแป้น Control

en: Emulate middle click by clicking both left and right buttons
th: จำลองการคลิกครึ่งโดยคลิกซ้ายและคลิกขวาพร้อมกัน

en: Drag-and-drop threshold
th: การเริ่มลากและปล่อย

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->button-width->units settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner-number->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->height->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->width->units
en: pixels
th: จุดภาพ

en: Pointer size and speed
th: ขนาดและความเร็วของตัวชี้

en: Size
th: ขนาด

en: Smaller
th: เล็กกว่า

en: Larger
th: ใหญ่กว่า

en: Acceleration
th: ความเร่ง

en: Double-Click timeout
th: หมดเวลาการคลิกสองครั้ง

en: Timeout
th: หมดเวลา

en: Double-click test
th: ทดสอบคลิกสองครั้ง

en: Tap to click
th: แตะเพื่อคลิก

en: Disable touchpad while typing
th: ปิดทัชแพดขณะพิมพ์

en: Scrolling
th: การเลื่อน

en: Touchpad
th: ทัชแพด

en: Success!
th: สำเร็จแล้ว!

en: Notification preferences
th: ตั้งค่าการแจ้งเตือน

en: notifications
th: การแจ้งเตือน

en: Notification settings
th: ค่าตั้งการแจ้งเหต

en: Enable notifications
th: เปิดการทำงานการแสดงข้อความ

en: Remove notifications after their timeout is reached
th: ปิดการแจ้งเตือนเมื่อหมดเวลาแล้ว

en: Display a test notification
th: แสดงการแจ้งเตือนทดสอบ

en: Online Accounts
th: บัญชีออนไลน์

en: Auto hide panel
th: ซ่อนถาดพาเนลอัตโนมัติ

en: Always show panel
th: แสดงพาเนลเสมอ

en: Intelligently hide panel
th: ซ่อนพาเนลอย่างชาญฉลาด

en: Auto-hide panel
th: ซ่อนแผงอัตโนมัติ

en: Show delay
th: แสดงหน่วงเวลา

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-delay->units grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-apps-order- timeout->units show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->units cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->units
en: milliseconds
th: มิลลิวินาที

en: Hide delay
th: ซ่อนหน่วงเวลา

en: Customize
th: กำหนดเอง

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->font-size->description
en: Font size
th: ขนาดแบบอักษร

en: Manage Cinnamon panel settings
th: จัดการการตั้งค่าแผง Cinnamon

en: panel, height, bottom, top, autohide, size, layout
th: พาเนล, ความสูง, ข้างล่าง, ข้างบน, ซ่อนอัตโนมัติ, ขนาด, แผนผัง

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->panel->title sound@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->description grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->panelPage->title
en: Panel
th: แผง

en: Previous panel
th: พาเนลก่อนหน้า

en: Next panel
th: พาเนลถัดไป

en: General Panel Options
th: ตัวเลือกพาเนลทั่วไป

en: Add new panel
th: เพิ่มพาเนลใหม่

en: Allow the pointer to pass through the edges of panels
th: อนุญาตตัวชี้ให้ชี้ผ่านขอบของพาเนลได้

en: 30 seconds
th: 30 วินาที

en: 60 seconds
th: 60 วินาที

en: 90 seconds
th: 90 วินาที

en: 2 minutes
th: 2 นาที

en: 5 minutes
th: 5 นาที

en: 10 minutes
th: 10 นาที

en: 15 minutes
th: 15 นาที

en: 30 minutes
th: 30 นาที

en: 45 minutes
th: 45 นาที

en: 1 hour
th: 1 ชั่วโมง

en: 2 hours
th: 2 ชั่วโมง

en: 3 hours
th: 3 ชั่วโมง

en: Never
th: ไม่ต้อง

en: Unknown time
th: ไม่ทราบเวลา

en: hours
th: ชั่วโมง

en: Manage power settings
th: จัดการการตั้งค่าพลังงาน

en: power, suspend, hibernate, laptop, desktop, brightness, screensaver
th: พลังงาน, พักเครื่อง, จำศีล, แล็ปท็อป, พื้นโต๊ะ, ความสว่าง, โปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Power Management
th: การจัดการพลังงาน

en: Power Options
th: ตัวเลือกการใช้พลังงาน

en: On A/C power
th: ระหว่างใช้ไฟฟ้ากระแสสลับ

en: On battery power
th: เมื่อใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: Turn off the screen when inactive for
th: ปิดหน้าจอเมื่อไม่ได้ใช้งานเป็นเวลา

en: Suspend when inactive for
th: พักเครื่องเมื่อไม่ได้ใช้งานเป็นเวลา

en: When the lid is closed
th: เมื่อปิดฝาแล้ว

en: Extra options
th: ตัวเลือกพิเศษ

en: When the power button is pressed
th: เมื่อกดปุ่มเปิด/ปิดเครื่องแล้ว

en: Perform lid-closed action even with external monitors attached
th: ดำเนินการการกระทำเมื่อปิดฝาถึงแม้ว่าจะต่อกับจอภาพภายนอกก็ตาม

en: When the battery is critically low
th: เมื่อแบตเตอรี่เหลือน้อยมาก

en: Power
th: พลังงาน

en: Batteries
th: แบตเตอรี่

en: Screen brightness
th: ความสว่างของหน้าจอ

en: On battery, dim screen when inactive
th: เมื่อใช้ไฟจากแบตเตอรี่ ให้ลดแสงหน้าจอเล็กน้อยเมื่อไม่ได้ใช้งานเครื่อง

en: Brightness level when inactive
th: ระดับความสว่างของหน้าจอเมื่อไม่ได้ใช้งานเครื่อง

en: Dim screen after inactive for
th: ลดแสงหน้าจอเล็กน้อยเมื่อไม่ได้ใช้งานเครื่องเป็นเวลา

en: Devices
th: อุปกรณ์

en: Caution low UPS, %s remaining
th: คำเตือน UPS เหลือไฟต่ำ อีก %s จะหมด

en: Using UPS power - %s remaining
th: กำลังใช้ไฟจาก UPS - ใช้ได้อีก %s

en: Caution low UPS
th: ระวัง UPS เหลือไฟต่ำ

en: Using UPS power
th: กำลังใช้ไฟจาก UPS

en: Charging - %s until fully charged
th: กำลังชาร์จ - %s ถึงจะเต็ม

en: Caution low battery, %s remaining
th: ระวัง แบตเตอรี่เหลือไฟต่ำ อีก %s จะหมด

en: Using battery power - %s remaining
th: กำลังใช้ไฟจากแบตเตอรี่ - ใช้ได้อีก %s

en: Charging - fully charged
th: กำลังชาร์จ - ชาร์จเต็มแล้ว

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Battery
th: แบตเตอรี่

en: Secondary battery
th: แบตเตอรี่สำรอง

en: Uninterruptible power supply
th: อุปกรณ์จ่ายไฟสำรอง

en: Wireless mouse
th: เมาส์ไร้สาย

en: Wireless Keyboard
th: คีย์บอร์ดไร้สาย

en: Personal digital assistant
th: เครื่องช่วยงานส่วนบุคคลแบบดิจิทัล

en: Cellphone
th: โทรศัพท์เคลื่อนที่

en: Ask
th: ถาม

en: Cinnamon privacy settings
th: การตั้งค่าความเป็นส่วนตัวของ Cinnamon

en: privacy, recent, gtk, private
th: ความเป็นส่วนบุคคล, ล่าสุด, gtk, ส่วนบุคคล

en: Privacy
th: ความเป็นส่วนตัว

en: Remember recently accessed files
th: จดจำแฟ้มที่ใช้งานล่าสุด

en: Recent files
th: แฟ้มล่าสุด

en: Never forget old files
th: ไม่ลืมแฟ้มเก่า

en: Number of days to remember old files
th: จำนวนวันที่จะจำแฟ้มเก่า ๆ ไว้

en: Lock immediately
th: ล็อกทันที

en: 15 seconds
th: 15 วินาที

en: 1 minute
th: 1 นาที

en: 3 minutes
th: 3 นาที

en: Manage screen lock settings
th: จัดการการตั้งค่าการล็อกหน้าจอ

en: Screensaver
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Screensaver settings
th: การตั้งค่าโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Delay before starting the screensaver
th: หน่วงเวลาก่อนเริ่มทำงานโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: This option defines the amount of time to wait before starting the screensaver, when the computer is not being used
th: ตัวเลือกนี้จะกำหนดเวลาที่จะรอก่อนที่โปรแกรมรักษาหน้าจอจะเริ่มทำงาน เมื่อไม่ได้ใช้คอมพิวเตอร์

en: Lock settings
th: ค่าตั้งการล็อค

en: Lock the computer when put to sleep
th: ล็อกคอมพิวเตอร์เมื่อให้คอมพิวเตอร์หลับ

en: Enable this option to require a password when the computer wakes up from suspend
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อต้องการรหัสผ่านเมื่อคอมพิวเตอร์ตื่นนอน

en: Lock the computer after the screensaver starts
th: ล็อกคอมพิวเตอร์หลังจากที่โปรแกรมรักษาหน้าจอเริ่มทำงานแล้ว

en: Enable this option to require a password when the screen turns itself off, or when the screensaver activates after a period of inactivity
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อต้องการรหัสผ่านเมื่อหน้าจอปิดตัวมันเอง หรือเมื่อโปรแกรมรักษาหน้าจอทำงานหลังจากเวลาไม่ทำงานระยะหนึ่ง

en: Delay before locking
th: หน่วงเวลาก่อนการล็อก

en: This option defines the amount of time to wait before locking the screen, after showing the screensaver or after turning off the screen
th: ตัวเลือกนี้กำหนดจำนวนเวลาที่จะรอก่อนล็อกหน้าจอ หลังจากแสดงภาพรักษาหน้าจอหรือหลังจากปิดหน้าจอ

en: Always show the clock
th: แสดงนาฬิกาเสมอ

en: Show the clock on the wallpaper instead of just on the unlock screen
th: แสดงนาฬิกาบนภาพพื้นหลังแทนที่จะแสดงบนแค่หน้าจอล็อกอย่างเดียว

en: Use a custom date and time format
th: ใช้รูปแบบวันที่และเวลาที่กำหนดเอง

en: Time Format
th: รูปแบบเวลา

en: Date Format:
th: รูปแบบวันที่:

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->format-button->description
en: Show information on date format syntax
th: แสดงข้อมูลไวยากรณ์รูปแบบวันที่

en: Time Font
th: แบบอักษรเวลา

en: Date Font
th: แบบอักษรของวันที่

en: Away message
th: ข้อความเมื่อไม่อยู่

en: Show this message when the screen is locked
th: แสดงข้อความนี้เมื่อหน้าจอถูกล็อค

en: This is the default message displayed on your lock screen
th: นี่คือข้อความเริ่มต้นที่จะแสดงในหน้าจอล็อกของคุณ

en: Font
th: แบบอักษร

en: Ask for a custom message when locking the screen from the menu
th: ถามข้อความกำหนดเองเมื่อล็อกหน้าจอจากเมนู

en: This option allows you to type a message each time you lock the screen from the menu
th: ตัวเลือกนี้อนุญาตให้คุณพิมพ์ข้อความได้เมื่อเวลาที่คุณล็อกหน้าจอจากเมนู

en: Allow keyboard shortcuts
th: อนุญาตปุ่มลัดแป้นพิมพ์

en: Allow shortcuts like volume-control and media keys to be used on the lock screen
th: อนุญาตให้ใช้ปุ่มลัดแป้นพิมพ์ เช่น ควบคุมระดับเสียง และแป้นสื่อบนหน้าจอล็อกได้

en: Show media player controls
th: แสดงตัวควบคุมโปรแกรมเล่นสื่อ

en: For compatible players, show playback controls while media is playing
th: แสดงตัวควบคุมการเล่นขณะเล่นสื่อ เมื่อใช้โปรแกรมเล่นที่รองรับ

en: Show album art
th: แสดงปกอัลบั้ม

en: If available, show album art while media is playing
th: แสดงปกอัลบั้มขณะเล่นสื่อหากใช้ได้

en: Show info panel
th: แสดงพาเนลข้อมูล

en: Show the number of missed notifications and the battery status
th: แสดงจำนวนการแจ้งเตือนที่พลาดไปและสถานะแบตเตอรี่

en: Allow floating clock and album art widgets
th: อนุญาตวิดเจ็ตนาฬิกาและปกอัลบั้มแบบลอยเหนือ

en: When the default screensaver is active, allow the clock and album art widgets to float around randomly
th: เมื่อโปรแกรมรักษาหน้าจอปริยายทำงาน อนุญาตให้แสดงวิดเจ็ตนาฬิกาและปกอัลบั้มแบบลอยเหนือแบบสุ่ม

en: Starting Cinnamon
th: เริ่ม Cinnamon

en: Leaving Cinnamon
th: ออกจาก Cinnamon

en: Switching workspace
th: การสลับพื้นที่ทำงาน

en: Opening new windows
th: การเปิดหน้าต่างใหม่

en: Maximizing windows
th: ขยายหน้าต่างให้เต็มจอ

en: Unmaximizing windows
th: ย่อหน้าต่าง

en: Tiling and snapping windows
th: การจัดเรียงและแนบหน้าต่าง

en: Inserting a device
th: การใส่อุปกรณ์

en: Removing a device
th: การถอดอุปกรณ์

en: Showing notifications
th: การแสดงการแจ้งเตือน

en: Changing the sound volume
th: การปรับระดับเสียง

note: name,             position,        icon name,                  row,  col, pa id
en: Front Left
th: ด้านหน้าฝั่งซ้าย

en: Front Right
th: ด้านหน้าฝั่งขวา

en: Front Center
th: ตรงกลางด้านหน้า

en: Rear Left
th: ด้านหลังฝั่งซ้าย

en: Rear Right
th: ด้านหลังฝั่งขวา

en: Rear Center
th: ด้านหลังตรงกลาง

en: Subwoofer
th: ซับวูฟเฟอร์

en: Side Left
th: ด้านข้างฝั่งซ้าย

en: Side Right
th: ด้านข้างฝั่งขวา

en: Volume:
th: ระดับเสียง:

en: Softer
th: เบามาก

en: Louder
th: ดังมาก

en: Muted
th: ปิดเสียง

en: Click to unmute
th: คลิกเพื่อเลิกปิดเสียง

en: Click to mute
th: คลิกเพื่อปิดเสียง

en: Balance
th: ปรับสมดุล

en: Rear
th: ด้านหลัง

en: Front
th: ด้านหน้า

en: Soft
th: เบา

en: Loud
th: ดัง

en: Input level
th: ระดับเสียงเข้า

en: Output profile
th: โพรไฟล์เสียงออก

en: Test sound
th: เสียงทดสอบ

en: Test Sound
th: เสียงทดสอบ

en: Manage sound settings
th: จัดการการตั้งค่าเสียง

note: sound@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Sound
th: เสียง

en: Output
th: เสียงออก

en: Device
th: อุปกรณ์

en: Device settings
th: การตั้งค่าอุปกรณ์

en: Input
th: เสียงเข้า

en: No inputs sources are currently available.
th: ไม่มีแหล่งเสียงเข้าที่ใช้ได้ในขณะนี้

en: Sounds
th: เสียง

en: No application is currently playing or recording audio.
th: ไม่มีแอปพลิเคชันที่เล่นหรืออัดเสียงอยู่

en: Manage your startup applications
th: จัดการโปรแกรมเริ่มวาระของคุณ

en: Startup Applications
th: โปรแกรมเริ่มวาระ

en: Unavailable
th: ใช้งานไม่ได้

en: No description
th: ไม่มีคำอธิบาย

en: No name
th: ไม่มีชื่อ

en: Run now
th: เรียกใช้เดี๋ยวนี้

en: Could not execute '%s'
    %s
th: ไม่สามารถปฏิบัติการ '%s'
    %s

en: Custom command
th: กำหนดคำสั่งเอง

en: Choose application
th: เลือกโปรแกรม

en: Add Startup Program
th: เพิ่มโปรแกรมเริ่มวาระ

en: Edit Startup Program
th: แก้ไขโปรแกรมเริ่มวาระ

en: Save
th: บันทึก

en: Command
th: คำสั่ง

en: Browse...
th: เรียกดู...

en: Comment
th: หมายเหตุ

en: Startup delay
th: หน่วงเวลาเริ่มวาระ

en: The startup command cannot be empty
th: คำสั่งที่ให้เรียกเมื่อเริ่มวาระจะว่างไม่ได้

en: The startup command is not valid
th: คำสั่งที่ให้เรียกเมื่อเริ่มวาระผิดพลาด

en: Select Command
th: เลือกคำสั่ง

en: Search Applications...
th: ค้นหาโปรแกรม...

en: Add Application
th: เพิ่มโปรแกรม

en: Manage themes to change how your desktop looks
th: จัดการชุดตกแต่งเพื่อเปลี่ยนว่าจะให้พื้นโต๊ะของคุณมีมุมมองอย่างไรบ้าง

en: themes, style
th: ชุดตกแต่ง, รูปแบบ

en: Themes
th: ชุดตกแต่ง

en: Mouse Pointer
th: ตัวชี้เมาส์

en: Icons
th: ไอคอน

en: Add/Remove
th: ติดตั้ง/ถอดถอน

en: Miscellaneous options
th: ตัวเลือกเบ็ดเตล็ด

en: Show icons in menus
th: แสดงไอคอนในเมนู

en: Show icons on buttons
th: แสดงไอคอนบนปุ่ม

en: Manage window tiling preferences
th: จัดการค่าปรับแต่งการจัดวางหน้าต่าง

en: window, tile, flip, tiling, snap, snapping
th: หน้าต่าง, การจัดวาง, พลิก, สแนป, การสแนป

en: Window Tiling
th: การจัดวางหน้าต่าง

en: Enable Window Tiling and Snapping
th: เปิดใช้งานการจัดหน้าต่างแบบกระเบื้องและการสแนป

en: Maximize, instead of tile, when dragging a window to the top edge
th: ขยายหน้าต่างให้เต็มจอแทนการจัดแบบกระเบื้องเมื่อลากหน้าต่างไปขอบบน

en: Change your user preferences and password
th: เปลี่ยนการตั้งค่าผู้ใช้ขั้นสูงและรหัสผ่านของคุณ

en: Account details
th: รายละเอียดบัญชีผู้ใช้

en: Click to change your picture
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนรูปภาพของคุณ

en: Take a photo...
th: ถ่ายภาพ...

en: Click to change your name
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนชื่อของคุณ

en: Click to change your password
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ

en: Current password
th: รหัสผ่านปัจจุบัน

en: Wrong password
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Manage window preferences
th: จัดการค่าปรับแต่งหน้าต่าง

en: windows, titlebar, edge, switcher, window list, attention, focus
th: หน้าต่าง, แถบชื่อเรื่อง, ขอบเขต, ตัวสลับ, รายการหน้าต่าง, คำเตือน, โฟกัส

en: Titlebar
th: แถบชื่อเรื่อง

en: Buttons
th: ปุ่มกด

en: Actions
th: การทำงาน

en: Toggle Shade
th: เปิด/ปิดเงา

en: Toggle Maximize
th: เปิด/ปิดการขยายหน้าต่าง

en: Toggle Maximize Horizontally
th: เปิด/ปิดการขยายหน้าต่างในแนวนอน

en: Toggle Maximize Vertically
th: เปิด/ปิดการขยายหน้าต่างในแนวตั้ง

en: Toggle on all workspaces
th: เปิด/ปิดบนพื้นที่ทำงานทั้งหมด

en: Lower
th: ต่ำกว่า

en: Action on title bar double-click
th: การกระทำเมื่อคลิกรัวสองครั้งที่แถบชื่อเรื่อง

en: Action on title bar middle-click
th: การกระทำเมื่อคลิกเมาส์ปุ่มกลางที่แถบชื่อเรื่อง

en: Action on title bar right-click
th: การกระทำเมื่อคลิกเมาส์ปุ่มขวาที่แถบชื่อเรื่อง

en: Nothing
th: ไม่ต้องทำอะไร

en: Shade and unshade
th: แรเงาและไม่แรเงา

en: Adjust opacity
th: ปรับความโปร่งแสง

en: Action on title bar with mouse scroll
th: การกระทำเมื่อเลื่อนแถบตรงกลางเมาส์ที่แถบชื่อเรื่อง

en: Minimum opacity
th: ค่าความโปร่งใสต่ำสุด

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->panel-behave->title menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-behave->title grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->generalSection->title window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description expo@cinnamon.org->settings-sc
en: Behavior
th: ลักษณะการทำงาน

en: Window Focus
th: โฟกัสหน้าต่าง

en: Click
th: คลิก

en: Sloppy
th: เลอะเทอะ

en: Window focus mode
th: โหมดโฟกัสหน้าต่าง

en: Automatically raise focused windows
th: ยกหน้าต่างเน้นขึ้นด้านบนอัตโนมัติ

en: Bring windows which require attention to the current workspace
th: เอาหน้าต่างที่ต้องการคำเตือนไปไว้ที่พื้นที่ทำงานปัจจุบัน

note: ######
en: Attach dialog windows to the parent window
th: แนบหน้าต่างไดอะล็อกไปที่หน้าต่างหลัก

en: Moving and Resizing Windows
th: ย้ายและปรับขนาดของหน้าต่าง

en: Special key to move and resize windows
th: ปุ่มพิเศษที่ใช้ย้ายและปรับขนาดหน้าต่าง

en: While the special key is pressed, windows can be dragged with the left mouse button and resized with the right mouse button.
th: เมื่อกดคีย์พิเศษแล้ว หน้าต่างสามารถลากได้ด้วยปุ่มเมาส์ด้านซ้าย และปรับขนาดด้วยปุ่มเมาส์ด้านขวา

en: Alt-Tab
th: ปุ่ม Alt-Tab

en: Icons only
th: ไอคอนเท่านั้น

en: Thumbnails only
th: เฉพาะรูปขนาดย่อเท่านั้น

en: Icons and thumbnails
th: ไอคอนและรูปขนาดย่อ

en: Icons and window preview
th: ตัวอย่างไอคอนและหน้าต่าง

en: Window preview (no icons)
th: ตัวอย่างหน้าต่าง (ไม่มีไอคอน)

en: Coverflow (3D)
th: Coverflow (สามมิติ)

en: Timeline (3D)
th: เส้นเวลา (สามมิติ)

en: Alt-Tab switcher style
th: แบบตัวสลับ Alt-Tab

en: Display the alt-tab switcher on the primary monitor instead of the active one
th: แสดงตัวสลับ alt-tab บนหน้าจอหลักแทนหน้าจออื่น ๆ ที่ทำงานอยู่

en: Move minimized windows to the end of the alt-tab switcher
th: ย้ายหน้าต่างที่ย่อแล้วไปที่ส่วนท้ายของตัวสลับ alt-tab

en: Delay before displaying the alt-tab switcher
th: เลื่อนเวลาหลังจากแสดงตัวสลับ alt-tab

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-all- workspaces->description
en: Show windows from all workspaces
th: แสดงหน้าต่างจากพื้นที่ทำงานทั้งหมด

en: Manage workspace preferences
th: จัดการค่าปรับแต่งพื้นที่ทำงาน

en: workspace, osd, expo, monitor
th: พื้นที่ทำงาน, osd, expo, หน้าจอ

en: Enable workspace OSD
th: เปิดใช้งาน OSD สำหรับพื้นที่ทำงาน

en: Allow cycling through workspaces
th: อนุญาตให้หมุนเปลี่ยนได้ระหว่างพื้นที่ทำงาน

en: Only use workspaces on primary monitor (requires Cinnamon restart)
th: ใช้พื้นที่ทำงานบนหน้าจอหลักเท่านั้น (ต้องเริ่มการทำงานของ Cinnamon ใหม่)

en: Display Expo view as a grid
th: แสดงผลมุมมองพื้นโต๊ะเป็นตาราง

en: Do you want to restart Cinnamon?
th: คุณต้องการที่จะเริ่มการทำงานของ Cinnamon ใหม่หรือไม่?

note: menu@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Main Cinnamon menu
th: เมนูหลักของ Cinnamon

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-layout->title
en: Layout and content
th: เค้าโครงและเนื้อหา

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->overlay-key->description
en: Keyboard shortcut to open and close the menu
th: แป้นลัดที่จะใช้เปิด/ปิดเมนู

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-icon->description settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Icon
th: ไอคอน

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-icon->tooltip
en: Select an icon to show in the panel.
th: เลือกไอคอนที่จะแสดงบนแผง

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-label->description
en: Text
th: ตัวอักษร

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-label->tooltip
en: Enter custom text to show in the panel.
th: ใส่ข้อความกำหนดเองที่จะแสดงบนแผง

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-category-icons->description
en: Show category icons
th: แสดงไอคอนของหมวดต่าง ๆ

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-category-icons->tooltip
en: Choose whether or not to show icons on categories.
th: เลือกว่าจะให้แสดงไอคอนของหมวดต่าง ๆ หรือไม่

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-application- icons->description
en: Show application icons
th: แสดงไอคอนของแอปพลิเคชัน

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-application-icons->tooltip
en: Choose whether or not to show icons on applications.
th: เลือกว่าจะให้แสดงไอคอนของแอปพลิเคชันหรือไม่

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->favbox-show->tooltip
en: Choose whether or not to show the left pane of the menu.
th: เลือกว่าจะให้แสดงแผงด้านซ้ายของเมนูหรือไม่

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-places->description
en: Show bookmarks and places
th: แสดงที่คั่นหน้าและสถานที่ต่าง ๆ

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-places->tooltip
en: Choose whether or not to show bookmarks and places in the menu.
th: เลือกว่าต้องการให้แสดงที่คั่นหน้าและที่หลักๆในเมนูหรือไม่

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-autoscroll->description
en: Enable autoscrolling in application list
th: เปิดใช้งานการเลื่อนอัตโนมัติในรายการโปรแกรมประยุกต์

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-autoscroll->tooltip
en: Choose whether or not to enable smooth autoscrolling in the application list.
th: เลือกว่าต้องการเปิดใช้งานการเลื่อนอัตโนมัติอย่างราบรื่นในรายชื่อโปรแกรมหรือไม่

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->search-filesystem->description
en: Enable filesystem path entry in search box
th: เปิดใช้รายการเส้นทางระบบแฟ้มในช่องใส่คำค้น

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->search-filesystem->tooltip
en: Allows path entry in the menu search box.
th: อนุญาตรายการเส้นทางในช่องคำค้น

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Open the menu when I move my mouse over it
th: เปิดเมนูเมื่อฉันลากเมาส์ตรงนั้น

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->tooltip
en: Enable opening the menu when the mouse enters the applet
th: เปิดใช้งานการเปิดเมนูเมื่อเมาส์ไปคลิกที่แอปเพล็ต

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-delay->description
en: Menu hover delay
th: หน่วงเวลาการวางเมาส์เหนือเมนู

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-delay->tooltip
en: Delay before the menu opens when hovered
th: หน่วงเวลาก่อนเปิดเมนูเมื่อวางเมาส์เหนือแล้ว

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-animation->description
en: Use menu animations
th: ใช้ภาพเคลื่อนไหวเมนู

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-animation->tooltip
en: Allow the menu to animate on open and close
th: อนุญาตให้แสดงภาพเคลื่อนไหวเมื่อเปิดและปิดเมนู

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-editor-button->description
en: Open the menu editor
th: เปิดตัวแก้ไขเมนู

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-editor-button->tooltip
en: Press this button to customize your menu entries.
th: กดปุ่มนี้เพื่อปรับแต่งรายการเมนูของคุณ

note: sound@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A Cinnamon applet to control sound and music
th: แอพเพล็ตของ Cinnamon ที่ใช้ควบคุมเสียงและเพลง

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->playerControl->description
en: Control Players
th: เครื่องเล่นควบคุม

note: sound@cinnamon.org->settings- schema.json->extendedPlayerControl->description
en: Show Loop and Shuffle controls
th: แสดงตัวเลือกเล่นซ้ำและเล่นสุ่ม

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->showtrack->description
en: Show song information on the panel
th: แสดงข้อมูลเพลงบนแผง

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->truncatetext->units
en: characters
th: อักขระ

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->truncatetext->description
en: Limit song information to
th: จำกัดข้อมูลเพลงเป็น

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options
en: Toggle Mute
th: เปิด/ปิดเสียง

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options
en: Toggle Play / Pause
th: สลับระหว่างโหมดเล่น / พัก

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->description
en: Action on middle click
th: การกระทำเมื่อคลิกตรงกลาง

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->showalbum->description
en: Show album art as icon
th: แสดงปกอัลบั้มเป็นไอคอน

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->hideSystray->description
en: Hide system tray icons for compatible players
th: ซ่อนไอคอนถาดระบบเพื่อให้เข้ากันได้กับตัวเล่น

note: systray@cinnamon.org->metadata.json->name
en: System Tray
th: ไอคอนบนถาดระบบ

note: systray@cinnamon.org->metadata.json->description
en: An applet which hosts all the system tray icons
th: แอปเพล็ตที่เชื่อมโยงกับไอคอนถาดระบบทั้งหมด

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-peek- opacity->description show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->description cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->description
en: Window opacity
th: ความทึบแสงของหน้าต่าง

note: network@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Network manager applet
th: แอพเพล็ตการจัดการเครือข่าย

note: workspace-switcher@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Workspace switcher
th: ตัวสลับพื้นที่ทำงาน

note: workspace-switcher@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Select the workspace from the panel
th: เลือกพื้นที่ทำงานจากพาเนล

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->description
en: Type of display
th: ชนิดของจอแสดงผล

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->options
en: A visual representation of the workspaces
th: การแทนที่พื้นที่ทำงานอย่างเห็นได้ชัด

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->options
en: Simple buttons
th: ปุ่มแบบง่าย

note: show-desktop@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Minimize all windows
th: ซ่อนทุกหน้าต่าง

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at- desktop->description cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->description
en: Peek at the desktop on hover
th: แทรกไปที่เดสก์ท็อปเมื่อวางเมาส์เหนือ

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->tooltip cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->tooltip
en: Peek at the desktop when hovering the applet
th: แทรกไปที่เดสก์ท็อปเมื่อวางเมาส์เหนือแอปเพล็ต

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->description cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->description
en: Blur effect
th: เอฟเฟ็กต์เบลอ

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->tooltip cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->tooltip
en: Blur windows when peeking at the desktop
th: เบลอหน้าต่างเมื่อแทรกไปที่เดสก์ท็อป

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->description cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->description
en: Hover delay
th: หน่วงเวลาในการลากเมาส์ไปวาง

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->tooltip cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->tooltip
en: Delay before Peek shows desktop
th: หน่วงเวลาก่อนที่ Peek จะแสดงเดสก์ท็อป

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->tooltip cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->tooltip
en: Change the opacity of windows when peeking at the desktop
th: เปลี่ยนความทึบแสงของหน้าต่างเมื่อแทรกไปที่เดสก์ท็อป

note: trash@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Control the trash from the panel
th: ควบคุมถังขยะจากพาเนล

note: settings@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Settings Applet
th: แอพเพล็ตตั้งค่า

note: settings@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Cinnamon Settings
th: ค่าตั้ง Cinnamon

note: removable-drives@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Access removable drives
th: เข้าถึงไดรฟ์ถอดเสียบ

note: recent@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Access the documents you recently opened
th: เข้าถึงเอกสารที่คุณเพิ่งเปิดไว้

note: window-list@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Window list
th: รายการหน้าต่าง

note: window-list@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Main Cinnamon window list
th: รายการหน้าต่างหลักของ Cinnamon

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-alerts->description
en: Show an alert in the window list when a window from another workspace requires attention
th: แสดงคำเตือนในรายการหน้าต่างเมื่อหน้าต่างจากพื้นที่ทำงานอื่นต้องการคำเตือน

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable- scrolling->description
en: Enable mouse-wheel scrolling in the window list
th: เปิดใช้งานการเลื่อนแถบตรงการเมาส์ในรายการหน้าต่าง

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->reverse- scrolling->description
en: Reverse the direction of mouse-wheel scrolling in the window list
th: กลับทิศทางของการลากล้อเมาส์ในรายการหน้าต่าง

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- close->description
en: Middle click to close window
th: คลิกตรงกลางเพื่อปิดหน้าต่าง

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->buttons-use-entire- space->description
en: Window buttons can have different sizes and use the entire space available
th: ปุ่มจัดการหน้าต่างอาจมีขนาดต่างกัน และจะใช้พื้นที่ว่างที่มีอยู่ทั้งหมดเท่าที่ใช้ได้

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview->description
en: Show window thumbnails on hover
th: แสดงภาพขนาดย่อเมื่อเอาเมาส์ไปวาง

note: spacer@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Spacer
th: ช่องว่าง

note: spacer@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Add some space between your other applets
th: เพิ่มพื้นที่ว่างระหว่างแอพเพล็ตอื่น ๆ ของคุณ

note: spacer@cinnamon.org->settings-schema.json->width->description
en: Amount of space in pixels
th: จำนวนช่องว่างในจุดภาพ

note: spacer@cinnamon.org->settings-schema.json->width->tooltip
en: Adjust this to increase or decrease the width of this spacer
th: ปรับสิ่งนี้เพื่อเพิ่ม/ลดความกว้างของตัวเว้น

note: scale@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click or hover to activate Scale view
th: คลิก หรือเลื่อนเมาส์ไปวาง เพื่อเปิดใช้มุมมองแบบ Scale

note: scale@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Activate scale on hover
th: เปิดใช้สเกลบนการเลื่อน

note: settings-example@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Settings API Demo
th: สาธิตการตั้งค่า API

note: settings-example@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A sample applet for demonstrating the capabilities and usage of the applet and desklet settings API
th: แอปเพล็ตตัวอย่างสำหรับทดสอบความสามารถในการใช้งาน API สำหรับค่าตั้งของแอปเพล็ตและเดสก์เล็ต

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page1->title
en: Visible settings
th: การตั้งค่าความปรากฏเห็น

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page2->title
en: Choosers
th: ตัวเลือก

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page3->title settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section5->title
en: Command settings
th: การตั้งค่าคำสั่ง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page4->title
en: Editable list settings
th: การตั้งค่ารายการที่แก้ไขได้

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page5->title
en: Dependencies
th: แพกเกจที่ต้องใช้

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section0->title
en: Info
th: ข้อมูล

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section3->title
en: File choosers
th: ตัวเลือกแฟ้ม

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->title
en: Menu settings
th: การตั้งค่าเมนู

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section4->title
en: Animation settings
th: การตั้งค่าภาพเคลื่อนไหว

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section6->title
en: Other choosers
th: ตัวเลือกอื่น ๆ

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section7->title
en: My list
th: รายการของฉัน

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->icon-name->description
en: The icon to use in the panel
th: ไอคอนที่จะแสดงในพาเนล

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->icon-name->tooltip
en: Select an icon file, or you can type an icon name into the entry box
th: เลือกแฟ้มไอคอนหรือพิมพ์ชื่อไอคอนบนกล่องข้อความ

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->color->description
en: The background color for the applet
th: สีพื้นหลังของแอปเพล็ต

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->color->tooltip
en: Click the button to select a new background color for this applet
th: คลิกปุ่มเพื่อเลือกสีพื้นใหม่ของแอปเพล็ตนี้

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner- number->description
en: Applet width in the panel
th: ความกว้างของแอปเพล็ตในพาเนล

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner- number->tooltip
en: Increase or decrease this spinner value to make the applet wider or narrower in the panel
th: เพิ่ม/ลดค่าตัวหมุนนี้เพื่อทำให้แอปเพล็ตกว้างหรือใหญ่ขึ้นบนแผง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->description
en: Please pick an option
th: กรุณาเลือกตัวเลือก

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: First Choice
th: ตัวเลือกแรก

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Second Choice
th: ตัวเลือกที่ 2

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Third Choice
th: ตัวเลือกที่ 3

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Fourth Choice
th: ตัวเลือกที่ 4

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->tooltip
en: A combo selection can select between int, boolean, float, and string values
th: การเลือกหลายๆรายการ สามารถเลือกระหว่าง int, boolean, float และค่าสตริง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->scale- demo->description
en: Here is a demonstration of bidirectional control
th: นี่คือสาธิตการควบคุมสองทิศทาง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->scale-demo->tooltip
en: If you adjust this scale, it updates in the applet.  If you adjust the scale in the applet, it updates here
th: หากคุณปรับเป็นขนาดนี้ มันจะปรับตามในแอปเพล็ตไปด้วย หากคุณปรับขนาดแอปเพล็ต มันจะแสดงที่นี่ด้วย

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom- label->description
en: Check this to use a custom label
th: ทำเครื่องหมายตัวเลือกนี้เพื่อใช้ป้ายชื่อแบบกำหนดเอง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom- label->tooltip
en: Checking this box allows you to set a custom label in the field below - this demonstrates setting dependencies
th: การทำเครื่องหมายในกล่องนี้อนุญาตให้คุณตั้งค่าป้ายชื่อด้วยตัวคุณเองในฟิลด์ด้านล่างนี้ - นี่แสดงให้เห็นถึงการอ้างอิงค่าตั้ง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->custom- label->description
en: Custom Applet Label
th: กำหนดป้ายชื่อแอปเพล็ตเอง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-label->tooltip
en: Set your custom label here.  This field is unavailable unless the switch above is enabled
th: ตั้งค่าป้ายชื่อแบบกำหนดเองของคุณที่นี่ เขตข้อมูลนี้จะกรอกไม่ได้หากยังไม่ได้เปิดใช้งานสวิตช์ด้านบน

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tween- function->description
en: Animation type
th: รูปแบบการเคลื่อนไหว

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tween- function->tooltip
en: A tween chooser has as value a string, which you can pass as transition to Tweener.addTween()
th: เครื่องมือเลือกทวีนจะมีค่าสตริงอยู่ ซึ่งคุณสามารถตั้งเอฟเฟกต์การเปลี่ยนไปที่ Tweener.addTween() ได้

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->effect- style->description
en: Effect type
th: ประเภทเอฟเฟ็กต์

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->demo- button->description
en: Don't Press This Button!!!
th: อย่ากดปุ่มนี้!!!

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->demo-button->tooltip
en: Pressing this button activates a callback method in the applet - go ahead, press it.
th: การกดปุ่มนี้จะทำงานทางเลือกการเรียกคืนในแอปพลิเคชัน - ตรงไปแล้วกดมัน

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->signal- test->description
en: This is a test widget for individual key signal firing
th: นี่คือวิดเจ็ตทดสอบสำหรับการยิงสัญญาณสำคัญ

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->keybinding- test->description
en: Set the keybinding here to activate an action
th: กำหนดการกดแป้นรวมกันที่นี่เพื่อเปิดใช้งานการกระทำ

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->file- select->description
en: Choose a file
th: เลือกแฟ้ม

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->directory- select->description
en: Choose a directory
th: เลือกไดเรกทอรี

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->sound- select->description
en: Choose a sound
th: เลือกเสียง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->font- select->description
en: Choose a font
th: เลือกแบบอักษร

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->long-text->description
en: You can type paragraphs and lists here
th: คุณสามารถพิมพ์ย่อหน้าและรายการได้ที่นี่

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->long-text->tooltip
en: This setting type is useful for multi-line lists, and text that is too long to fit in an entry widget.
    You can manually set the height of the text view with the 'height' property. This one is set to 150. Default is 200.
th: ประเภทการตั้งค่านี้มีประโยชน์สำหรับรายการแบบหลายบรรทัด และข้อความที่ยาวเกินไปและไม่พอดีกับวิดเจ็ตรายการ
    คุณสามารถกำหนดความสูงของมุมมองข้อความได้ด้วยคุณสมบัติ 'ความสูง' ตัวเลือกนี้ถูกกำหนดเป็น 150 ค่าเริ่มต้นคือ 200

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->date- select->description
en: Choose a Date
th: เลือกวันที่

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->description
en: Custom tree widget
th: วิดเจ็ตทรีแบบกำหนดเอง

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Address
th: แอดเดรส

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Shortcut key
th: ปุ่มลัด

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: File Path
th: พาธของแฟ้ม

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->description
en: Show info
th: แสดงข้อมูล

note: expo@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click or hover to activate Expo view
th: คลิก หรือเลื่อนเมาส์ไปวาง เพื่อเปิดใช้มุมมองแบบ Expo

note: expo@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Activate expo on hover
th: เปิดใช้ expo บนการเลื่อน

note: slideshow@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Slideshow Controls
th: การควบคุมสไลด์โชว์

note: slideshow@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Basic controls for the Cinnamon slideshow
th: การควบคุมพื้นฐานสำหรับสไลด์โชว์ของ Cinnamon

note: user@cinnamon.org->metadata.json->description
en: An applet to access your account details, switch users and quickly logout or power off the computer
th: แอพเพล็ตที่ใช้เข้าถึงรายละเอียดบัญชีผู้ใช้ของคุณ สลับผู้ใช้ และออกจากระบบ หรือปิดคอมพิวเตอร์ อย่างรวดเร็ว

note: user@cinnamon.org->metadata.json->name
en: User Applet
th: แอพเพล็ตผู้ใช้

note: user@cinnamon.org->settings-schema.json->display-name->description
en: Display user name on panel
th: แสดงชื่อผู้ใช้บนแผง

note: panel-launchers@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Launch applications from the panel
th: เรียกโปรแกรมจากพาเนล

note: panel-launchers@cinnamon.org->settings-schema.json->allow- dragging->description
en: Allow dragging of launchers
th: อนุญาตให้ลากตัวเรียกโปรแกรมได้

note: notifications@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click to display and manage system notifications
th: คลิกเพื่อแสดงและจัดการการแจ้งเหตุในระบบ

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->ignoreTransientNotifications->description
en: Ignore transient notifications
th: ละเว้นการแจ้งเตือนแบบชั่วคราว

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->ignoreTransientNotifications->tooltip
en: Check this to ignore transient notifications.
th: ทำเครื่องหมายในกล่องนี้เพื่อละเว้นการแจ้งเตือนแบบชั่วคราว

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->showEmptyTray->description
en: Show empty tray
th: แสดงถาดเปล่า

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->showEmptyTray->tooltip
en: Check this to show the tray even when there are no new notifications.
th: กาเครื่องหมายลงในช่องนี้ เพื่ออนุญาตการแสดงถาด แม้ไม่มีการแจ้งเหตุใหม่ก็ตาม

note: inhibit@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Inhibit Applet
th: ระงับแอพเพล็ต

note: inhibit@cinnamon.org->metadata.json->description
en: This applet is used to disable notifications and power management (including the screensaver and the session from going idle)
th: แอปเพล็ตนี้ถูกใช้สำหรับปิดการแจ้งเตือนและจัดการการใช้พลังงาน (รงมทั้งโปรแกรมรักษาหน้าจอและการป้องกันไม่ให้วาระหยุดชั่วคราว)

note: on-screen-keyboard@cinnamon.org->metadata.json->name
en: On-Screen keyboard
th: แป้นพิมพ์บนหน้าจอ

note: on-screen-keyboard@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A Cinnamon applet to launch the on-screen keyboard
th: แอพเพล็ตของ Cinnamon ที่ใช้เรียกแป้นพิมพ์บนหน้าจอ

note: calendar@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Calendar
th: ปฏิทิน

note: calendar@cinnamon.org->metadata.json->description
en: The Cinnamon calendar applet
th: แอพเพล็ตปฏิทินของ Cinnamon

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-week-numbers->description
en: Show week numbers in calendar
th: แสดงเลขสัปดาห์ในปฏิทิน

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-week-numbers->tooltip
en: Check this to show week numbers in the calendar.
th: เลือกสิ่งนี้เพื่อแสดงหมายเลขสัปดาห์ในปฏิทิน

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->description clock@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->description
en: Use a custom date format
th: ใช้รูปแบบวันที่กำหนดเอง

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->tooltip
en: Check this to define a custom format for the date in the calendar applet.
th: เลือกสิ่งนี้เพื่อกำหนดรูปแบบกำหนดเองสำหรับวันในแอปเพล็ตปฏิทิน

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-format->description clock@cinnamon.org->settings-schema.json->date-format->description
en: Date format
th: รูปแบบวันที่

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-format->tooltip clock@cinnamon.org->settings-schema.json->date-format->tooltip
en: Set your custom format here.
th: ตั้งรูปแบบของคุณเองที่นี่

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->format-button->tooltip
en: Click this button to know more about the syntax for date formats.
th: คลิกปุ่มนี้เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับวากยสัมพันธ์สำหรับรูปแบบวันที่

note: xrandr@cinnamon.org->metadata.json->description
en: XRandR monitor control applet
th: แอพเพล็ตควบคุมหน้าจอของ XRandR

note: a11y@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Accessibility applet
th: แอพเพล็ตอำนวยความสะดวก

note: windows-quick-list@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Windows Quick List
th: รายการด่วนของหน้าต่าง

note: windows-quick-list@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Quickly access windows from all workspaces
th: เข้าถึงหน้าต่างอย่างรวดเร็วจากทุกพื้นที่ทำงาน

note: separator@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Separator
th: เส้นแบ่ง

note: separator@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A separator icon which can be added multiple times
th: ไอคอนเส้นแบ่งที่สามารถเพิ่มได้หลายครั้ง

note: power@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Power Manager
th: เครื่องมือจัดการพลังงาน

note: power@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Cinnamon power management applet
th: แอพเพล็ตการจัดการการใช้พลังงานของ Cinnamon

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show percentage
th: แสดงค่าร้อยละ

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show time remaining
th: แสดงเวลาที่เหลือ

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show percentage and time remaining
th: แสดงร้อยละและเวลาที่เหลือ

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Hide label
th: ซ่อนป้ายชื่อ

note: photoframe@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Digital photo frame
th: เฟรมรูปดิจิทัล

note: photoframe@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A digital photo frame desklet
th: เดสก์เล็ตเฟรมรูปดิจิทัล

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->directory->description
en: Folder
th: โฟลเดอร์

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->height->description
en: Height
th: ความสูง

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->width->description
en: Width
th: ความกว้าง

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->fade-delay->description
en: Fade delay
th: หน่วงเวลาการจางหาย

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->effect->description
en: Special effect
th: เอฟเฟ็กต์พิเศษ

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->effect->options
en: Sepia
th: ซีเปีย

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->effect->options
en: Black and White
th: แบบสีขาวดำ

note: launcher@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Launcher desklet
th: เดสก์เล็ตลอนเชอร์

note: launcher@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A desklet that launches a program
th: เดสก์เล็ตสำหรับเรียกโปรแกรม

note: clock@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Clock desklet
th: เดสก์เล็ตนาฬิกา

note: clock@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A desklet that displays the time
th: เดสก์เล็ตที่ใช้แสดงเวลา

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->text-color->description
en: Text color
th: สีข้อความ

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->text-color->tooltip
en: Click the button to select a new text color
th: คลิกปุ่มนี้เพื่อเปลี่ยนสีข้อความ

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->tooltip
en: Check this to define a custom format for the time in the clock desklet.
th: เลือกสิ่งนี้เพื่อกำหนดรูปแบบกำหนดเองสำหรับเวลาในเดสก์เล็ตนาฬิกา
