update-manager - en to fil translation catalogue (169 entries)

note: TRANSLATORS: %s is a country
en: Server for %s
fil: Mga Server para sa %s

en: Custom servers
fil: Mga pasadyang server

en: Could not calculate sources.list entry
fil: Hindi makalkula ang nakatala sa sources.list

en: Unable to locate any package files, perhaps this is not a Ubuntu Disc or the wrong architecture?
fil: Walang paketeng natagpuan, maaaring hindi ito Ubuntu Disc o ang arkitektura nito ay mali?

en: Failed to add the CD
fil: Hindi naidagdag ang CD

en: There was a error adding the CD, the upgrade will abort. Please report this as a bug if this is a valid Ubuntu CD.
    
    The error message was:
    '%s'
fil: May problema sa pagdagdag ng CD, ang upgrade ay hindi itutuloy. Paki-report ito bilang isang bug kung ito ay isang tunay na Ubuntu CD.
    
    Ang error message ay:
    '%s'

en: Remove package in bad state | Remove packages in bad state
fil[0]: Alisin ang mga paketeng nasa masamang kalagayan
fil[1]: Alisin ang mga package na masama ang lagay

en: The package '%s' is in an inconsistent state and needs to be reinstalled, but no archive can be found for it. Do you want to remove this package now to continue? | The packages '%s' are in an inconsistent state and need to be reinstalled, but no archives can be found for them. Do you want to remove these packages now to continue?
fil[0]: Ang paketeng '%s' ay na sa hindi magandang kalagayan at kinakailangan muling i-install, ngunit walang matagpuang archive para dito. Nais mo bang tanggalin ang paketeng ito upang makapagpatuloy?
fil[1]: Ang mga paketeng '%s' ay na sa hindi magandang kalagayan at kinakailangan muling i-install, ngunit walang matagpuang archive para sa kanila. Nais mo bang tanggalin ang mga paketeng ito upang makapagpatuloy?

note: FIXME: not ideal error message, but we just reuse a existing one here to avoid a new string
en: The server may be overloaded
fil: Baka sobrang kargado ang server

en: Broken packages
fil: Mga sirang package

en: Your system contains broken packages that couldn't be fixed with this software. Please fix them first using synaptic or apt-get before proceeding.
fil: Ang inyong system ay naglalaman ng mga sirang package na hindi kayang ayusin ng software na ito. Maaring ayusin ang mga ito gamit ang synaptic o apt-get bago tumuloy.

note: FIXME: change the text to something more useful
en: An unresolvable problem occurred while calculating the upgrade:
    %s
    
     This can be caused by:
     * Upgrading to a pre-release version of Ubuntu
     * Running the current pre-release version of Ubuntu
     * Unofficial software packages not provided by Ubuntu
fil: May isang di-malunasang problemang lumitaw habang kinakalkula ang upgrade:
    %s
    
     Mga maaaring kadahilanan:
     * Pag-upgrade sa isang di pa nailalabas na bersyon ng Ubuntu
     * Ginagamit ang di pa nailalabas na bersyon ng Ubuntu
     * Hindi opisyal na paketeng software na di mula sa Ubuntu

en: This is most likely a transient problem, please try again later.
fil: Malamang sa malamang, ito ay isang mapaparam na suliraning. Mangyaring pakisubukan muli mamaya.

en: Could not calculate the upgrade
fil: Hindi makalkula ang upgrade

en: Error authenticating some packages
fil: May problema sa pagkilala sa ibang mga package

en: It was not possible to authenticate some packages. This may be a transient network problem. You may want to try again later. See below for a list of unauthenticated packages.
fil: May ibang mga package na hindi makilala. Marahil ito'y isang lumilipas na problema sa network. Maaari kayong sumubok muli mamaya. Ang mga sumusunod ay ang mga package na hindi makilala.

en: The package '%s' is marked for removal but it is in the removal blacklist.
fil: Ang paketeng '%s' ay namarkahan upang matanggal ngunit ito ay na sa talaan ng mga paketeng hindi maaaring tanggalin.

en: The essential package '%s' is marked for removal.
fil: Ang mahalagang paketeng '%s' ay namarkahan upang matanggal.

en: Trying to install blacklisted version '%s'
fil: Sinusubukang i-install ang naka-blacklist na bersyong '%s'

en: Can't install '%s'
fil: Hindi ma-install ang '%s'

note: FIXME: provide a list
en: Can't guess meta-package
fil: Hindi mahulaan ang meta-package

en: Your system does not contain a ubuntu-desktop, kubuntu-desktop, xubuntu-desktop or edubuntu-desktop package and it was not possible to detect which version of Ubuntu you are running.
     Please install one of the packages above first using synaptic or apt-get before proceeding.
fil: Ang inyong sistema ay hindi naglalaman ng ubuntu-desktop, kubuntu-desktop, xubuntu-desktop o edubuntu-desktop package at hindi posibleng makita ang bersyon ng Ubuntu na ginagamit ninyo.
     Mag-install muna ng isa sa mga nabanggit na package gamit ang synaptic o apt-get bago magtuloy.

en: Reading cache
fil: Binabasa ang cache

en: Unable to get exclusive lock
fil: Hindi makuha ang exclusive lock

en: This usually means that another package management application (like apt-get or aptitude) already running. Please close that application first.
fil: Kadalasan, ang ibig-sabihin niyo ay may iba pang package management application (tulad ng apt-get o aptitude) ang tumatakbo na. Paki-sara muna ang application na iyon.

en: Upgrading over remote connection not supported
fil: Walang suporta para sa pag-upgrade mula sa isang remote connection

en: Continue running under SSH?
fil: Ituloy ang pagpapatakbo sa ilalim ng SSH?

en: Starting additional sshd
fil: Nagbubukas ng karagdagang sshd

en: Can not upgrade
fil: Hindi makapag-upgrade

en: Sandbox setup failed
fil: Nagbigo ang pagsasaayos ng Sandbox

en: It was not possible to create the sandbox environment.
fil: Hindi naging posible ang paggawa ng sandbox environment.

en: This upgrade is running in sandbox (test) mode. All changes are written to '%s' and will be lost on the next reboot.
    
    *No* changes written to a systemdir from now until the next reboot are permanent.
fil: Ang upgrade na ito ay tumatakbo sa sandbox (pagsusubok) mode. Lahat ng mga pagbabago ay isusulat sa '%s' at mawawala ang mga ito sa susunod na reboot.
    
    *Walang* permanenteng pagbabago ang isusulat sa anumang systemdir mula ngayon hanggang sa susunod na reboot.

en: Your python install is corrupted. Please fix the '/usr/bin/python' symlink.
fil: Sira ang inyong python install. Paki-ayos ang '/usr/bin/python' symlink.

en: Package 'debsig-verify' is installed
fil: Ang package na 'debsig-verify' ay naka-install

en: The upgrade can not continue with that package installed.
    Please remove it with synaptic or 'apt-get remove debsig-verify' first and run the upgrade again.
fil: Ang upgrade ay hindi makakapag-patuloy kung ang package na iyon ay naka-install.
    Paki-alis lamang ito mula sa Synaptic, o kaya 'apt-get remove debsig-verify' muna, at gawin muli ang upgrade.

en: Include latest updates from the Internet?
fil: Isama ang pinakabagong update mula sa Internet?

en: No valid mirror found
fil: Walang mirror na natagpuan

note: hm, still nothing useful ...
en: Generate default sources?
fil: Gumawa ng default sources?

en: Third party sources disabled
fil: Hindi gagamitin ang third party sources

en: Some third party entries in your sources.list were disabled. You can re-enable them after the upgrade with the 'software-properties' tool or your package manager.
fil: May ibang third party entries sa inyong sources.list ang hindi ginagamit. Maaari ninyo itong gamitin pagkatapos ng upgrade gamit ang 'software-properties' tool o ang inyong package manager.

en: Package in inconsistent state | Packages in inconsistent state
fil[0]: Mayroong mali sa package
fil[1]: Mayroong mali sa mga package

en: Error during update
fil: Problema habang nagu-update

note: print "on_button_install_clicked"
en: Not enough free disk space
fil: Kulang sa libreng disk space

note: calc the dist-upgrade and see if the removals are ok/expected do the dist-upgrade
en: Calculating the changes
fil: Kinakalkula ang mga pagbabago

note: ask the user
en: Do you want to start the upgrade?
fil: Simulan na ba ang upgrade?

en: Could not download the upgrades
fil: Hindi ma-download ang mga upgrade

note: generate a new cache
en: Restoring original system state
fil: Ibinabalik sa original system state

en: Could not install the upgrades
fil: Hindi ma-install ang mga upgrade

en: Remove obsolete packages?
fil: Tanggalin ang mga lumang package?

en: _Keep
fil: _Itago

en: _Remove
fil: _Tanggalin

note: FIXME: instead of error out, fetch and install it here
en: Required depends is not installed
fil: Ang mga kinakailangang depend ay hindi naka-install

en: The required dependency '%s' is not installed.
fil: Ang kinakailangang dependency '%s' ay hindi naka-intall.

note: sanity check (check for ubuntu-desktop, brokenCache etc) then open the cache (again)
en: Checking package manager
fil: Sinusuri ang package manager

en: Preparing the upgrade failed
fil: Nabigo sa paghahanda ng upgrade

en: Updating repository information
fil: Ina-update ang repository information

en: Fetching
fil: Kinukuha

en: Upgrading
fil: Nagu-upgrade

note: don't abort here, because it would restore the sources.list
en: Upgrade complete
fil: Tapos na ang upgrade

en: Searching for obsolete software
fil: Naghahanap ng mga lumang software

en: System upgrade is complete.
fil: Tapos na ang System upgrade.

en: evms in use
fil: Kasalukuyang ginagamit ang evms

en: Your system uses the 'evms' volume manager in /proc/mounts. The 'evms' software is no longer supported, please switch it off and run the upgrade again when this is done.
fil: Ginagamit ng inyong sistema ang 'evms' volume manager sa /proc/mounts. Ang software na 'evms' ay hindi na sinusuportahan, pakipatay lamang ito at muling simulan ang upgrade.

en: Sandbox upgrade using aufs
fil: Sandbox upgrade gamit ang aufs

en: Use the given path to search for a cdrom with upgradable packages
fil: Gamitin ang nabanggit na path para hanapin ang cdrom na may mga upgradable package

en: Use frontend. Currently available: 
    DistUpgradeViewText, DistUpgradeViewGtk, DistUpgradeViewKDE
fil: Gamitin ang frontend. Mga maaaring gamitin: 
    DistUpgradeViewText, DistUpgradeViewGtk, DistUpgradeViewKDE

en: Perform a partial upgrade only (no sources.list rewriting)
fil: Magsagawa ng bahagyang pagsasangayon (update) lamang (no sources.list rewriting)

note: print "mediaChange %s %s" % (medium, drive)
en: Please insert '%s' into the drive '%s'
fil: Pakipasok ang '%s' sa loob ng drive '%s'

en: Fetching is complete
fil: Ang pagkuha ay tapos na

en: About %s remaining
fil: Mga %s ang nalalabi

en: Fetching file %li of %li
fil: Kinukuha ang file %li ng %li

note: FIXME: add support for the timeout of the terminal (to display something useful then) -> longer term, move this code into python-apt
en: Applying changes
fil: Ginagawa ang mga pagbabago

en: Could not install '%s'
fil: Hindi ma-install ang '%s'

note: self.expander.set_expanded(True)
en: Replace the customized configuration file
    '%s'?
fil: Palitan ang binagong configuration file
    '%s'?

en: You will lose any changes you have made to this configuration file if you choose to replace it with a newer version.
fil: Mawawala ang mga pagbabagong ginawa ninyo dito sa configuration file na ito kung pipiliin ninyong palitan ito ng mas bagong bersyon.

en: The 'diff' command was not found
fil: Ang 'diff' command ay hindi natagpuan

en: A fatal error occurred
fil: Isang fatal error ang nangyari

note: append warning
en: To prevent data loss close all open applications and documents.
fil: Para maiwasan ang pagkawala ng data, isara ang mga nakabukas na application at mga dokumento.

note: change = QMessageBox.question(None, _("Media Change"), msg, QMessageBox.Ok, QMessageBox.Cancel)
en: Media Change
fil: Pagpapalit ng Media

en: Show Terminal >>>
fil: Ipakita ang Terminal >>>

en: <<< Hide Terminal
fil: <<< Itago ang Terminal

en: Details
fil: Mga detalye

en: Remove %s
fil: Tanggalin %s

en: <b><big>Restart the system to complete the upgrade</big></b>
fil: <b><big>I-restart ang sistema para tapusin ang upgrade</big></b>

en: _Restart Now
fil: _Mag-restart Ngayon

en: Cancel Upgrade?
fil: Itigil ang Upgrade?

note: 56 kbit 1Mbit = 1024 kbit
en: This download will take about %s with a 1Mbit DSL connection and about %s with a 56k modem.
fil: Ang download na ito ay magtatagal ng mga %s gamit ang 1Mbit DSL at mga %s gamit ang 56k modem.

en: Installing the upgrades
fil: Ini-install ang mga upgrade

en: Cleaning up
fil: Naglilinis

note: FIXME: make those two separate lines to make it clear that the "%" applies to the result of ngettext
en: %d package is going to be removed. | %d packages are going to be removed.
fil[0]: %d package ay tatanggalin.
fil[1]: %d mga package ay tatanggalin.

en: %d new package is going to be installed. | %d new packages are going to be installed.
fil[0]: %d bagong package ang ii-install.
fil[1]: %d mga baong package ang ii-install.

en: %d package is going to be upgraded. | %d packages are going to be upgraded.
fil[0]: %d package ang iu-upgrade.
fil[1]: %d mga package ang iu-upgrade.

en: 
    
    You have to download a total of %s.
fil: 
    
    Ang kabubuhan niyong kinakailangang i-download ay %s.

note: FIXME: this should go into DistUpgradeController
en: Your system is up-to-date
fil: Ang sistema ninyo ay up-to-date

en: There are no upgrades available for your system. The upgrade will now be canceled.
fil: Wala pang upgrade na para sa inyong sistema. Ititigil na ang upgrade.

en: Reboot required
fil: Kailangang mag-reboot

en: The upgrade is finished and a reboot is required. Do you want to do this now?
fil: Tapos na ang upgrade at kailangang mag-reboot. Gusto niyo ba itong gawin na?

en: Could not run the upgrade tool
fil: Hindi matagpuan ang upgrade tool

en: Failed to fetch
fil: Nabigo sa pagkuha

en: Fetching the upgrade failed. There may be a network problem.
fil: Nabigo sa pagkuha ng upgrade. Marahil ay may problema sa network.

en: Failed to extract
fil: Nabigo sa pag-extract

en: Extracting the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
fil: Nabigo sa pag-extract ng upgrade. Marahil ay may problema sa network o sa server.

en: Verifying the upgrade failed.  There may be a problem with the network or with the server.
fil: Nabigo ang verification. Marahil ay may problema sa network o sa server.

en: Authentication failed
fil: Nabigo ang authentication

en: Authenticating the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
fil: Nabigo ang authentication ng upgrade. Marahil ay may problema sa network o sa server.

en: Continue [Yn]
fil: Magpatuloy [Yn]

en: <b><big>Cancel the running upgrade?</big></b>
    
    The system could be in an unusable state if you cancel the upgrade. You are strongly adviced to resume the upgrade.
fil: <b><big>Itigil ang tumatakbong upgrade?</big></b>
    
    Ang sistema ay maaaring maging hindi kapakipakinabang kung ititigil niyo ang upgrade. Madiin na ipinapayong ipagpatuloy ninyo ang upgrade.

en: <b><big>Start the upgrade?</big></b>
fil: <b><big>Simulan ang upgrade?</big></b>

en: Difference between the files
fil: Pagkakaiba sa pagitang ng mga file

en: Distribution Upgrade
fil: Pag-upgrade ng Distribution

en: _Cancel Upgrade
fil: _Itigil ang Upgrade

en: _Continue
fil: _Ipagpatuloy

en: _Replace
fil: _Palitan

en: _Report Bug
fil: _I-report ang Bug

en: _Resume Upgrade
fil: _Ipagpatuloy ang Upgrade

en: _Start Upgrade
fil: _Simulan ang Upgrade

en: Please wait, this can take some time.
fil: Maghintay lamang, maaari itong tumagal.

en: Update is complete
fil: Tapos na ang update

en: Could not find the release notes
fil: Hindi matagpuan ang release notes

en: The server may be overloaded.
fil: Maaaring overloaded ang server.

en: Could not download the release notes
fil: Hindi ma-download ang release notes

en: Please check your internet connection.
fil: Suriin ang inyong internet connection.

en: Downloading additional package files...
fil: Kumukuha ng mga karagdagang file ng mga pakete...

en: File %s of %s at %sB/s
fil: File %s ng %s sa bilis na %sB/s

en: File %s of %s
fil: File %s ng %s

en: Open Link in Browser
fil: Buksan ang Link sa Browser

en: Copy Link to Clipboard
fil: Kopyahin ang Link tungo sa Clipboard

en: Downloading file %(current)li of %(total)li with %(speed)s/s
fil: Idina-download ang file %(current)li ng %(total)li sa %(speed)s/s

en: Downloading file %(current)li of %(total)li
fil: Idina-download ang file %(current)li ng %(total)li

note: upload_archive = version_match.group(2).strip()
en: Version %s:
fil: Bersyon %s:

en: Downloading list of changes...
fil: Kinukuha ang listahan ng mga pagbabago

en: Software updates correct errors, eliminate security vulnerabilities and provide new features.
fil: Ang software updates ay nagtatama ng mga error, nagtatanggal ng mga security vulnerability at nagbibigay ng mga bagong katangian.

en: Welcome to Ubuntu
fil: Maligayang pagdating sa Ubuntu

en: Could not initialize the package information
fil: Hindi ma-initialize ang package information

note: TRANSLATORS: the b stands for Bytes
en: (Size: %s)
fil: (Laki: %s)

en: From version %(old_version)s to %(new_version)s
fil: Galing sa bersyon %(old_version)s tungong %(new_version)s

en: Version %s
fil: Bersyon %s

note: we assert a clean cache
en: Software index is broken
fil: Ang software index ay sira

en: It is impossible to install or remove any software. Please use the package manager "Synaptic" or run "sudo apt-get install -f" in a terminal to fix this issue at first.
fil: Hindi maaaring mag-install o magtanggal ng kahit-anong software. Maari lamang gamitin ang "Synaptic" package manager o parakbuhin ang "sudo apt-get install -f" sa loob ng terminal para maayos ang isyung ito.

en: Cancel
fil: Itigil

en: Install
fil: I-install

en: Building Updates List
fil: Ginagawa ang Talaan ng mga Update

en: Downloading changelog
fil: Kinukuha ang changelog

en: Failed to download the list of changes. 
    Please check your Internet connection.
fil: Nabigo ang pagkuha sa listahan ng mga pagbabago. 
    Suriin ang inyong internet connection.

en: Important security updates
fil: Mga mahahalagang security update

en: Recommended updates
fil: Mga inirerekomendang update

en: Proposed updates
fil: Mga iminumungkahing update

en: Backports
fil: Mga backport

en: Distribution updates
fil: Mga update para sa distribution

en: Other updates
fil: Iba pang mga update

en: <big><b>Not all updates can be installed</b></big>
fil: <big><b>Hindi mai-install ang lahat ng update</b></big>

en: <big><b>Starting Update Manager</b></big>
fil: <big><b>Binubuksan ang Update Manager</b></big>

en: Changes
fil: Mga Pagbabago

en: Description
fil: Paglalarawan

en: Description of update
fil: Pagsasalarawan ng update

en: _Hide this information in the future
fil: _Itago ang impormasyong ito sa hinaharap

en: _Install Updates
fil: _Mag-install ng mga Update

en: _Partial Upgrade
fil: _Bahagiang Upgrade

en: updates
fil: mga update

en: Show and install available updates
fil: Ipakita lahat ng maaaring i-install na update

en: Check if upgrading to the latest devel release is possible
fil: Tignan kung ang pag-upgrade sa pinakabagong devel release ay maaari

en: Try to run a dist-upgrade
fil: Subukang magpatakbo ng dist-upgrade

en: Running partial upgrade
fil: Tumatakbong bahagiang upgrade

en: Run the specified frontend
fil: Patakbuhin ang piniling frontend

en: Checking for a new ubuntu release
fil: Tignan kung may bagong Ubuntu release

en: No new release found
fil: Walang nakitang bagong release

en: Install missing package.
fil: Ini-install ang nawawalang pakete.

en: Package %s should be installed.
fil: Ang paketeng %s ay dapat i-install.

en: Remove lilo since grub is also installed.(See bug #314004 for details.)
fil: Tanggalin ang lilo sapagka't naka-install ang grub. (Tignan ang bug #314004 para sa karagdagang impormasyon.)
