apt - en to mr translation catalogue (524 entries)

en: Package %s version %s has an unmet dep:
mr: पॅकेज %s आवृती %s मध्ये एक अनोळखी डीईपी:आहे

en: Unable to locate package %s
mr: पॅकेज %s शोधण्यास असमर्थ आहे

en: Total package names:
mr: पॅकेजची सर्व नांवे:

en:   Normal packages:
mr:  सामान्य पॅकेजेस्:

en:   Pure virtual packages:
mr:  शुध्द आभासी पॅकेजेस्:

en:   Single virtual packages:
mr:  एकमेव आभासी पॅकेजेस्:

en:   Mixed virtual packages:
mr: मिश्रित आभासी पॅकेजेस्:

en:   Missing:
mr:  हरवलेले/गहाळ:

en: Total distinct versions:
mr: एकूण स्पष्ट आवृत्या:

en: Total distinct descriptions:
mr: एकूण स्पष्ट विवरणे:

en: Total dependencies:
mr: एकूण निर्भरता:

en: Total ver/file relations:
mr: एकूण व्हीईआर/संचिका परस्पर संबंध:

en: Total Desc/File relations:
mr: एकूण विव/संचिका परस्पर संबंध:

en: Total Provides mappings:
mr: एकूण मॅपींगस् तरतूद:

en: Total globbed strings:
mr: एकूण एकत्रित अक्षरसंच:

en: Total dependency version space:
mr: एकूण परावलंबित आवृत्ती अवकाश:

en: Total slack space:
mr: एकूण दुर्लक्षित अवकाश:

en: Total space accounted for:
mr: हिशेबात घेतलेली एकूण अवकाश(जागा):

en: Package file %s is out of sync.
mr: पॅकेज संचिका %s सिंक्रोनाइज नाहीत

en: You must give exactly one pattern
mr: तुम्हाला फक्त एकच नमुना द्यावा लागेल

en: No packages found
mr: पॅकेजेस सापडले नाहीत

en: Package files:
mr: पॅकेज संचिका:

en: Cache is out of sync, can't x-ref a package file
mr: दृतिका सिंक नाही,पॅकेज संचिका क्ष-संदर्भ करता येत नाही

note: Show any packages have explicit pins
en: Pinned packages:
mr: एकत्रित पॅकेजेस:

en: (not found)
mr: (मिळाले नाही)

note: Installed version
en:   Installed:
mr: अधिष्ठापित केले:

en: (none)
mr: (कोणताच नाही)

note: Candidate Version
en:   Candidate:
mr: उमेदवार:

en:   Package pin:
mr: पॅकेज (पिन):

note: Show the priority tables
en:   Version table:
mr: आवृत्ती कोष्टक:

en: %s %s for %s compiled on %s %s
mr: %s %s हे %s करिता %s %s वर संग्रहित

en: Usage: apt-cache [options] command
           apt-cache [options] add file1 [file2 ...]
           apt-cache [options] showpkg pkg1 [pkg2 ...]
           apt-cache [options] showsrc pkg1 [pkg2 ...]
    
    apt-cache is a low-level tool used to manipulate APT's binary
    cache files, and query information from them
    
    Commands:
       add - Add a package file to the source cache
       gencaches - Build both the package and source cache
       showpkg - Show some general information for a single package
       showsrc - Show source records
       stats - Show some basic statistics
       dump - Show the entire file in a terse form
       dumpavail - Print an available file to stdout
       unmet - Show unmet dependencies
       search - Search the package list for a regex pattern
       show - Show a readable record for the package
       depends - Show raw dependency information for a package
       rdepends - Show reverse dependency information for a package
       pkgnames - List the names of all packages in the system
       dotty - Generate package graphs for GraphViz
       xvcg - Generate package graphs for xvcg
       policy - Show policy settings
    
    Options:
      -h   This help text.
      -p=? The package cache.
      -s=? The source cache.
      -q   Disable progress indicator.
      -i   Show only important deps for the unmet command.
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
    See the apt-cache(8) and apt.conf(5) manual pages for more information.
mr: वापर:  apt-cache [options] command
           apt-cache [options] add file1 [file2 ...]
           apt-cache [options] showpkg pkg1 [pkg2 ...]
           apt-cache [options] showsrc pkg1 [pkg2 ...]
    
    ऍप्टच्या द्वयंक कॅश संचिका कौशल्याने हाताळण्यासाठी, व त्यांमधील माहितीची विचारणा करण्यासाठी ऍप्ट -कॅश हे निम्नस्तरीय साधन आहे।
    
    आज्ञावली
      add - उगमस्थान कॅशमध्ये एक पॅकेज संचिका मिळवा 
      gencaches - पॅकेज व उगमस्थान कॅश या दोघांची बांधणी करा
      showpkg - एकमेव पॅकेजसाठी काही सामान्य माहिती दाखवा
      showsrc -उगमस्थानाचा माहितीसंच दाखवा
      stats - काही पायाभूत आकडेवारी दाखवा
      dump - संपूर्ण संचिका थोडक्यात दाखवा
      dumpavail - उपलब्ध संचिका stdout मधे छापा
      unmet - पुरी न झालेली परावलंबने दाखवा
      search - regex नमुन्यासाठी पॅकेजची यादी शोधा
      show - पॅकेजसाठी वाचनीय माहितीसंच दाखवा
      depends -पॅकेजसाठी संस्करणपूर्व परावलंबन माहिती दाखवा
      rdepends -पॅकेजसाठी अतिपरावलंबन माहिती दाखवा
      pkgnames - सर्व पॅकेजेससाठी यादी तयार करा
      dotty - GraphViz साठी पॅकेज आलेख निर्माण करा
      xvcg-xvcg साठी पॅकेज आलेख निर्माण करा
      policy - धोरण निर्धारणे दाखवा
    
    पर्याय : 
    -h -हा साह्याकारी मजकूर
    -p=? पॅकेज कॅश 
    -s=? उगमस्थान कॅश 
    -q-प्रगतीनिदर्शक अकार्यान्वित करा 
    -i -न आढळलेल्या आज्ञेसाठी महत्त्वाचे विभाग दाखवा
    -c=? ही संरचना संचिका वाचा
    -o=? एखादा अहेतूक संरचना पर्याय निर्धारित करा उदा --o dir::cache=/tmp
    अधिक माहितीसाठी apt-cache(8) and apt.conf(5) ची मॅन्युअल पृष्ठे पहा

en: Please insert a Disc in the drive and press enter
mr: कृपया तबकडी ड्राईव्हमध्ये ठेवून एंटर दाबा

en: Repeat this process for the rest of the CDs in your set.
mr: तुमच्या संचामधील सर्व सीडीजसाठी याच कृतीची पुनरावृत्ती करा(हीच कृती करा)

en: Arguments not in pairs
mr: चलितमूल्य जोडीने नाहीत

en: Usage: apt-config [options] command
    
    apt-config is a simple tool to read the APT config file
    
    Commands:
       shell - Shell mode
       dump - Show the configuration
    
    Options:
      -h   This help text.
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
mr: उपयोग : ऍप्ट-कॉन्फिग(पर्याय) आज्ञा 
    
    ऍप्ट कन्फिग संचिता वाचण्यासाठी ऍप्ट-कन्फिग हे एक साधन आहे
    
    आज्ञावली : 
    शेल - शेल मोड 
    डंप - संरचना दाखवा 
    
    पर्याय : 
     -h    हा साह्याकारी मजकूर 
     -c= ?  ही संरचना संचिका वाचा 
     -o=?  एखदा अहेतुक संरचना पर्याय निर्धारित करा, उदा।eg -o dir::cache=/tmp

en: %s not a valid DEB package.
mr: %s हे वैध डीईबी पॅकेज नाही

en: Usage: apt-extracttemplates file1 [file2 ...]
    
    apt-extracttemplates is a tool to extract config and template info
    from debian packages
    
    Options:
      -h   This help text
      -t   Set the temp dir
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
mr: उपयोग : ऍप्ट - एक्स्ट्रॅक्ट टेंप्लेट्स संचिका १[संचिका २..... ]
     
    ऍप्ट- एक्स्टॅक्ट टेंम्प्लेट्स हे संरचना व नमुन्याची माहिती काढण्याचे साधन आहे 
    डेबियन पॅकेजेस मधून 
    
    पर्याय : 
     -h    हा साह्याकारी मजकूर 
     -t     टेंप डिर निर्धारित करा 
      -c=?  ही संरचना संचिका वाचा 
     -o=?  एखादा अहेतुक संरचना पर्याय निर्धारित करा जसे-  -o dir::cache=/tmp

en: Unable to write to %s
mr: %s मध्ये लिहिण्यास असमर्थ

en: Cannot get debconf version. Is debconf installed?
mr: debconf आवृत्ती मिळू शकत नाही,debconf अधिष्ठापित झाली काय?

en: Package extension list is too long
mr: पॅकेजेसची विस्तारित यादी खूप मोठी आहे

en: Error processing directory %s
mr: त्रुटी प्रक्रिया मार्गदर्शिका%s

en: Source extension list is too long
mr: उगमस्थानाची विस्तारित यादी खूप मोठी आहे

en: Error writing header to contents file
mr: शीर्षक संचिकेमधून मजकूर संचिकेत लिहिण्यात त्रुटी

en: Error processing contents %s
mr: त्रुटी प्रक्रिया मजकूर %s

en: Usage: apt-ftparchive [options] command
    Commands: packages binarypath [overridefile [pathprefix]]
              sources srcpath [overridefile [pathprefix]]
              contents path
              release path
              generate config [groups]
              clean config
    
    apt-ftparchive generates index files for Debian archives. It supports
    many styles of generation from fully automated to functional replacements
    for dpkg-scanpackages and dpkg-scansources
    
    apt-ftparchive generates Package files from a tree of .debs. The
    Package file contains the contents of all the control fields from
    each package as well as the MD5 hash and filesize. An override file
    is supported to force the value of Priority and Section.
    
    Similarly apt-ftparchive generates Sources files from a tree of .dscs.
    The --source-override option can be used to specify a src override file
    
    The 'packages' and 'sources' command should be run in the root of the
    tree. BinaryPath should point to the base of the recursive search and 
    override file should contain the override flags. Pathprefix is
    appended to the filename fields if present. Example usage from the 
    Debian archive:
       apt-ftparchive packages dists/potato/main/binary-i386/ > \
                   dists/potato/main/binary-i386/Packages
    
    Options:
      -h    This help text
      --md5 Control MD5 generation
      -s=?  Source override file
      -q    Quiet
      -d=?  Select the optional caching database
      --no-delink Enable delinking debug mode
      --contents  Control contents file generation
      -c=?  Read this configuration file
      -o=?  Set an arbitrary configuration option
mr: वापर:  apt-ftparchive [options] command
    आज्ञा: packages binarypath [overridefile [pathprefix]]
              sources srcpath [overridefile [pathprefix]]
              contents path
              release path
              generate config [groups]
              clean config
    
    apt-ftparchive डेबियन फाईलसंचासाठी अनुक्रम संचिका निर्माण करतो.तो
     dpkg-scanpackages व dpkg-scansources करिता निर्मितीच्या संपूर्ण
     स्वंयंचलित ते कार्यकारी बदलावांपर्यंत अनेक शैलींना पाठबळ देतो
    
    apt-ftparchive हा .debsच्या तरुरचनेपासून पॅकेज संचिका निर्माण करतो 
    पॅकेज संचिकेमध्ये प्रत्येक पॅकेज तसेच MD5 हॅश व संचिकाआकारामधील सर्व 
     नियंत्रक क्षेत्रांची माहिती असते.अग्रक्रम आणि विभाग यांच्या मूल्यांचा प्रभाव 
    वाढविण्यासाठी ओव्हरराईड संचिकेला पुष्टि दिलेली असते 
    
    तसेच apt-ftparchive हा .dscs च्या तरूरचनेपासून उगमस्थान संचिका निर्माण करतो 
    --source-override पर्यायाचा उपयोग एखाद्या src ओव्हरराईड संचिका नेमकेपणाने दाखविण्यास होतो 
    
     'packages' आणि  'sources' आज्ञावली तरूरचनेच्या मुळाशी दिल्या जाव्यात 
    द्वयंक मार्गाचा निर्देश पुनरावर्ती शोधाच्या पाऱ्याकडे केलेला असावा आणि 
     ओव्हरराईड संचिकेमध्ये ओव्हरराईड संकेत (फ्लॅग्ज) असावेत आणि 
     संचिकानामक्षेत्रे असल्यास Pathprefix त्यांना जोडलेले असावेत.
    डेबियन archiveमधील नमुन्यादाखल उपयोग : 
    apt-ftparchive packages dists/potato/main/binary-i386/ > \
                   dists/potato/main/binary-i386/Packages
    
    पर्याय : 
      -h   हा साह्याकारी मजकूर 
    --md5  MD5  ची निर्मिती नियंत्रित करा 
      -s=    उगमस्थान ओव्हरराईड संचिका 
     -q     शांत 
      -d=    पर्यायी दृतिकादायी डेटाबेस निवडा 
     --no-delink दुवा तोडणारा डिबग मार्ग समर्थ करा 
     ---contents  माहिती संचिकेची निर्मिती नियंत्रित करा 
      -c=?   ही संरचना संचिका वाचा 
      -o=?  एखादा अहेतुक संरचना पर्याय निर्धारित करा

en: No selections matched
mr: निवडक भाग जुळत नाही

en: Some files are missing in the package file group `%s'
mr: `%s' पॅकेज संचिका समुहातील काही संचिका गहाळ आहेत

en: DB was corrupted, file renamed to %s.old
mr: DB खराब झाली होती, संचिका %s.old म्हणून पुनर्नामांकित केली

en: DB is old, attempting to upgrade %s
mr: DB जुने आहे,%s पुढच्या आवृतीसाठी प्रयत्न करत आहे

en: Unable to open DB file %s: %s
mr: %s: %s DB संचिका उघडण्यास असमर्थ

en: Failed to stat %s
mr: %s स्टेट करण्यास असमर्थ

en: Archive has no control record
mr: अर्काईव्ह मध्ये नियंत्रण माहिती संच नाही

en: Unable to get a cursor
mr: संकेतक घेण्यास असमर्थ

en: W: Unable to read directory %s
mr: धोक्याची सूचना:%s संचयिका वाचण्यास असमर्थ

en: W: Unable to stat %s
mr: धो.सू.:%s स्टेट करण्यास असमर्थ

en: W:
mr: धो.सू.:

en: E: Errors apply to file
mr: ई: संचिकेला लागू होणाऱ्या चुका

en: Failed to resolve %s
mr: %s सोडवण्यास असमर्थ

en: Tree walking failed
mr: ट्री चालणे असमर्थ

en: Failed to open %s
mr: %s उघडण्यास असमर्थ

en:  DeLink %s [%s]
mr: %s [%s] डी दुवा

en: Failed to readlink %s
mr: %s वाचणारा दुवा असमर्थ

en: Failed to unlink %s
mr: %s दुवा काढण्यास असमर्थ

en: *** Failed to link %s to %s
mr: %s चा %s दुवा साधण्यास असमर्थ

en:  DeLink limit of %sB hit.
mr: %sB हीट ची डिलींक मर्यादा

en: Archive had no package field
mr: अर्काईव्ह ला पॅकेज जागा नाही

en:   %s has no override entry
mr: %s ला ओव्हरराईड/दुर्लक्षित जागा नाही

en:   %s maintainer is %s not %s
mr: %s देखभालकर्ता हा %s आणि %s नाही

en:   %s has no source override entry
mr: %s ला उगम ओव्हरराईड/दुर्लक्षित जागा नाही

en:   %s has no binary override entry either
mr: %s ला द्वयंक ओव्हरराईड जागा नाही

en: Internal error, could not locate member %s
mr: अंतर्गत त्रुटी,%s मेंबर शोधू शकत नाही

en: realloc - Failed to allocate memory
mr: realloc-स्मरणस्थळ शोधण्यास असमर्थ

en: Unable to open %s
mr: %s उघडण्यास असमर्थ

en: Malformed override %s line %lu #1
mr: व्यंगीत/हिडीस दुर्लक्षित केले %s रेषा %lu #1

en: Malformed override %s line %lu #2
mr: व्यंगीत/हिडीस दुर्लक्षित केले %s रेषा %lu #2

en: Malformed override %s line %lu #3
mr: व्यंगीत/हिडीस दुर्लक्षित केले %s रेषा %lu #3

en: Failed to read the override file %s
mr: %s दुर्लक्षित संचिका वाचण्यास असमर्थ

en: Unknown compression algorithm '%s'
mr: माहित नसलेली/ले संक्षेप पद्धती/अलगोरिथम '%s'

en: Compressed output %s needs a compression set
mr: %s संकलित आऊटपुट/निर्गत साठी संक्षेप संचाची गरज

en: Failed to create IPC pipe to subprocess
mr: उपक्रियेचा आयपीसी वाहिनी तयार करण्यास असमर्थ

en: Failed to create FILE*
mr: संचिका * तयार करण्यास असमर्थ

en: Failed to fork
mr: नविन प्रक्रिया(प्रोसेस) निर्माण करण्यास असमर्थ

en: Compress child
mr: चॉईल्ड(प्रोसेस)ला संकलित करा

en: Internal error, failed to create %s
mr: अंतर्गत त्रुटी, %s तयार करण्यास असमर्थ

en: Failed to create subprocess IPC
mr: आयपीसी उपक्रिया तयार करण्यास असमर्थ

en: Failed to exec compressor
mr: दाबक(संकलितकर्ता) कर्यान्वित करण्यास असमर्थ

en: decompressor
mr: असंकलितकर्ता

en: IO to subprocess/file failed
mr: IO ची उपक्रिया/संचिका असमर्थ

en: Failed to read while computing MD5
mr: MD5 कामप्युटींग करतांना वाचण्यासाठी असमर्थ

en: Problem unlinking %s
mr: %s दुवा मोकळा/सुटा करण्यास अडचण

en: Failed to rename %s to %s
mr: %s ला पुनर्नामांकन %s करण्यास असमर्थ

en: Y
mr: होय

en: Regex compilation error - %s
mr: रिजेक्स कंपायलेशन त्रुटी -%s

en: The following packages have unmet dependencies:
mr: खालील पॅकेजेस मध्ये नमिळणाऱ्या निर्भरता/ डिपेन्डन्सीज आहेत:

en: but %s is installed
mr: पण %s संस्थापित झाले

en: but %s is to be installed
mr: पण %s संस्थापित करायचे आहे

en: but it is not installable
mr: पण ते संस्थापित करण्याजोगे नाही

en: but it is a virtual package
mr: पण ते आभासी पॅकेज आहे

en: but it is not installed
mr: पण ते संस्थापित केले नाही

en: but it is not going to be installed
mr: पण ते संस्थापित होणार नाही

en:  or
mr: किंवा

en: The following NEW packages will be installed:
mr: खालील नविन पॅकेजेस संस्थापित होतील:

en: The following packages will be REMOVED:
mr: खालील नविन पॅकेजेस कायमची काढून टाकली जातील:

en: The following packages have been kept back:
mr: खालील पॅकेजेस परत ठेवली गेली:

en: The following packages will be upgraded:
mr: खालील पॅकेजेस पुढिल आवृत्तीकृत होतील:

en: The following packages will be DOWNGRADED:
mr: खालील पॅकेजेस पुढच्या आवृत्तीकृत होणार नाहीत:

en: The following held packages will be changed:
mr: पुढिल ठेवलेली पॅकेजेस बदलतील:

en: %s (due to %s)
mr: %s (च्या मुळे %s)

en: WARNING: The following essential packages will be removed.
    This should NOT be done unless you know exactly what you are doing!
mr: धोक्याची सूचना:खालील जरूरीची पॅकेजेस कायमची काढून टाकली जातील।
    तुम्हाला तुम्ही काय करत आहात हे कळेपर्यंत असं करता येणार नाही!

en: %lu upgraded, %lu newly installed,
mr: %lu पुढे आवृत्तीकृत केले, %lu नव्याने संस्थापित केले,

en: %lu reinstalled,
mr: %lu पुनर्संस्थापित केले,

en: %lu downgraded,
mr: %lu मागील आवृत्तीकृत केले,

en: %lu to remove and %lu not upgraded.
mr: %lu कायमचे काढून टाकण्यासाठी आणि %lu पुढच्या आवृत्तीकृत झालेली नाही.

en: %lu not fully installed or removed.
mr: %lu संपूर्ण संस्थापित किंवा कायमची काढून टाकलेली नाही.

en: Correcting dependencies...
mr: डिपेन्डन्सीज बरोबर/दुरूस्त करत आहे...

en:  failed.
mr: अयशस्वी/चूकीचे झाले.

en: Unable to correct dependencies
mr: डिपेन्डन्सीज बरोबर करण्यास असमर्थ आहे

en: Unable to minimize the upgrade set
mr: आवृत्तीकृत संच कमीतकमी करण्यास असमर्थ

en:  Done
mr: झाले

en: You might want to run `apt-get -f install' to correct these.
mr: हे बरोबर करण्यासाठी तुम्हाला `apt-get -f संस्थापना' प्रोग्राम चालू करावा लागेल.

en: Unmet dependencies. Try using -f.
mr: अनमेट डिपेंडन्सीज.-f.वापरून प्रयत्न करा

en: WARNING: The following packages cannot be authenticated!
mr: धोक्याची सूचना:खालील पॅकेजेस् प्रमाणित करु शकत नाही!

en: Authentication warning overridden.
mr: प्रमाणीकरणाची धोक्याची सूचना दुर्लक्षित करा.

en: Install these packages without verification [y/N]?
mr: पडताळून पाहिल्याशिवाय ही पॅकेजेस संस्थापित करायची का [हो/नाही]?

en: Some packages could not be authenticated
mr: काही पॅकेजेसचे प्रमाणिकरण होऊ शकत नाही

en: There are problems and -y was used without --force-yes
mr: काही अडचणी आहेत आणि --force-yes शिवाय -y वापरला गेला

en: Internal error, InstallPackages was called with broken packages!
mr: अंतर्गत त्रुटी, तुटलेल्या पॅकेजेस बरोबर  संस्थापित पॅकेजला आवाहन केले गेले/बोलावले गेले!

en: Packages need to be removed but remove is disabled.
mr: पॅकेजेस कायमची काढायची आहेत पण रिमूव्ह अकार्यक्षम केले आहे

en: Internal error, Ordering didn't finish
mr: अंतर्गत त्रुटी,क्रम अजून संपला नाही

en: Unable to lock the download directory
mr: डाऊनलोड डिरेक्टरी कुलूपबंद करण्यास असमर्थ

en: The list of sources could not be read.
mr: उगमांच्या याद्या वाचता येणार नाहीत.

en: How odd.. The sizes didn't match, email apt@packages.debian.org
mr: किती विचित्र...आकार जुळत नाहीत, ईमेल apt@packages.debian.org

en: Need to get %sB/%sB of archives.
mr: अर्काईव्हजच्या %sB/%sB घेण्याची गरज आहे

en: Need to get %sB of archives.
mr: अर्काईव्हज%sB घेण्याची गरज आहे.

en: After this operation, %sB of additional disk space will be used.
mr: या क्रियेनंतर, %sB एवढी अधिक डिस्क जागा वापरली जाईल.

en: After this operation, %sB disk space will be freed.
mr: या क्रियेनंतर, %sB डिस्क जागा मोकळी होईल.

en: Couldn't determine free space in %s
mr: %s मध्ये रिकामी जागा सांगू शकत नाही

en: You don't have enough free space in %s.
mr: %s मध्ये तुमच्याकडे पुरेशी जागा नाही.

en: Trivial Only specified but this is not a trivial operation.
mr: क्षुल्लक फक्त निर्देशित केले आहे पण हे क्षुल्लक कृति/ऑपरेशन नाही.

en: Yes, do as I say!
mr: हो, मी म्ह्टल्याप्रमाणे करा!

en: You are about to do something potentially harmful.
    To continue type in the phrase '%s'
     ?]
mr: तुम्ही संभाव्य काहीतरी नुकसानकारक करणार होतात.
    पुढे '%s' उक्ती मध्ये लिहिणार 
     ?]

en: Abort.
mr: व्यत्यय/बंद करा.

en: Do you want to continue [Y/n]?
mr: तुम्हाला पुढे जायचे आहे [Y/n]?

en: Failed to fetch %s  %s
mr: %s  %s आणणे असफल

en: Some files failed to download
mr: काही संचिका डाऊनलोड करण्यास असमर्थ

en: Download complete and in download only mode
mr: डाऊनलोड संपूर्ण आणि डाऊनलोड मध्ये फक्त पद्धती

en: Unable to fetch some archives, maybe run apt-get update or try with --fix-missing?
mr: काही आर्काइव्हज आणण्यास असमर्थ, कदाचित apt-get रन करुन अद्ययावत करा किंवा --fix- बरोबर प्रयत्न कराहरवलेले/गहाळ?

en: --fix-missing and media swapping is not currently supported
mr: --fix- सापडत नाही आणि माध्यम/मिडिया अदलाबदल हे सध्या तांत्रिक मदत देऊ शकत नाही

en: Unable to correct missing packages.
mr: न सापडणारी पॅकेजेस नीट करण्यास असमर्थ.

en: Aborting install.
mr: संस्थापन खंडित करत आहे.

en: Note, selecting %s instead of %s
mr: लक्षात घ्या,%s ऐवजी %s ची निवड करत आहे

en: Skipping %s, it is already installed and upgrade is not set.
mr: %s सोडून देत आहे, ते आधिच संस्थापित केले आहे आणि पुढिल आवृत्ती निश्चित केलेली नाही.

en: Package %s is not installed, so not removed
mr: %s पॅकेज संस्थापित केलेले नाही,म्हणून काढले नाही

en: Package %s is a virtual package provided by:
mr: %s हे आभासी पॅकेज ह्यांच्याकडून तरतूद केले आहे,:

en:  [Installed]
mr: [संस्थापित केले]

en: You should explicitly select one to install.
mr: तुम्ही संस्थापित करण्यासाठी एक निश्चित स्पष्टपणे निवडले पाहिजे.

en: Package %s is not available, but is referred to by another package.
    This may mean that the package is missing, has been obsoleted, or
    is only available from another source
mr: %s पॅकेज उपलब्ध नाही, पण दुसऱ्या पॅकेजच्या संदर्भाने.
    याचा अर्थ असाही आहे की पॅकेज सापडत नाही,ते कालबाह्य किंवा 
     म्हणजे ते दुसऱ्या उगमातून उपलब्ध

en: However the following packages replace it:
mr: तथापि खालील पॅकेजेस मध्ये बदल झाला:

en: Package %s has no installation candidate
mr: %s पॅकेजला संस्थापित कॅन्डिडेट नाही

en: Reinstallation of %s is not possible, it cannot be downloaded.
mr: %s चे पुनर्संस्थापन शक्य नाही, हे डाऊनलोड करता येत नाही.

en: %s is already the newest version.
mr: %s ही आधीच नविन आवृत्ती आहे.

en: Release '%s' for '%s' was not found
mr: '%s' साठी '%s' आवृत्ती सापडली नाही

en: Version '%s' for '%s' was not found
mr: '%s' साठी '%s' आवृत्ती सापडली नाही

en: Selected version %s (%s) for %s
mr: %s साठी %s (%s) निवडलेली आवृत्ती.

en: The update command takes no arguments
mr: सुधारित आवृत्तीचा विधान आर्ग्युमेंटस घेऊ    शकत नाही.

en: Unable to lock the list directory
mr: संचयिका यादीला कुलुप लावण्यात असमर्थ

en: We are not supposed to delete stuff, can't start AutoRemover
mr: आपण या गोष्टी काढून टाकता नये, ऑटोरिमूव्हर सुरू करता येत नाही

en: The following packages were automatically installed and are no longer required:
mr: खालील नवीन पॅकेजेस स्वयंचलितपणे संस्थापित झाली होती व आता आवश्यक नाहीत:

en: Use 'apt-get autoremove' to remove them.
mr: ती काढून टाकण्यासाठी 'apt-get autoremove' वापरा.

en: Hmm, seems like the AutoRemover destroyed something which really
    shouldn't happen. Please file a bug report against apt.
mr: हूं,  AutoRemover ने काहीतरी नष्ट केल्याचे दिसतेय, खरेतर असे व्हायला नको
    कृपया apt कडे बग रिपोर्ट दाखल करा.

note: if (Packages == 1) { c1out << endl; c1out << _("Since you only requested a single operation it is extremely likely that\n" "the package is simply not installable and a bug report against\n" "that package should be filed.") << endl; }
en: The following information may help to resolve the situation:
mr: खालील माहिती परिस्थिती निवळण्यासाठी मदत ठरू शकेल:

en: Internal Error, AutoRemover broke stuff
mr: अंतर्गत त्रुटी, AutoRemoverने स्टफला तोडले

en: Internal error, AllUpgrade broke stuff
mr: अंतर्गत त्रुटी,ऑलअपग्रेडने स्टफला तोडले

en: Couldn't find task %s
mr: %s कार्य सापडू शकले नाही

en: Couldn't find package %s
mr: %s पॅकेज सापडू शकले नाही

en: Note, selecting %s for regex '%s'
mr: सूचना, '%s' रिजेक्स साठी %s ची निवड करत आहे

en: %s set to manually installed.
mr: %s  स्वहस्ते संस्थापित करायचे आहे.

en: You might want to run `apt-get -f install' to correct these:
mr: तुम्हाला कदाचित `apt-get -f install'(एपीटी-गेट -एफ संस्थापन') प्रोग्राम चालू करावा लागेल'यात बदल करण्यासाठी:

en: Unmet dependencies. Try 'apt-get -f install' with no packages (or specify a solution).
mr: अनमेट डिपेंडन्सीज.एपीटी-गेट -एफ संस्थापन (`apt-get -f install') पॅकेजशिवाय प्रयत्न करा (किंवा पर्याय सांगा).

en: Some packages could not be installed. This may mean that you have
    requested an impossible situation or if you are using the unstable
    distribution that some required packages have not yet been created
    or been moved out of Incoming.
mr: काही पॅकेजेस संस्थापित होत नाहीत. याचा अर्थ असा आहे की तुम्ही
    अशक्य परिस्थितीची विनंती केली होती. किंवा जर तुम्ही अस्थिर
    विभागणी असणारी पण हवी असणारी, तयार केली नसलेली पॅकेजेस वापरत असाल 
    किंवा ती येणाऱ्यांपैकी बाहेर हलविली असतील.

en: Broken packages
mr: तुटलेली पॅकेजेस

en: The following extra packages will be installed:
mr: खालील अतिरिक्त पॅकेजेस संस्थापित होतील:

en: Suggested packages:
mr: सुचवलेली पॅकेजेस:

en: Recommended packages:
mr: शिफारस केलेली पॅकेजेस:

en: Calculating upgrade...
mr: पुढिल आवृत्तीची गणती करीत आहे...

en: Failed
mr: असमर्थ

en: Done
mr: झाले

en: Internal error, problem resolver broke stuff
mr: अंतर्गत त्रुटी, अडचण निवारकाने स्टफला तोडले

en: Must specify at least one package to fetch source for
mr: उगम शोधण्यासाठी किमान एक पॅकेज देणे/सांगणे गरजेचे आहे

en: Unable to find a source package for %s
mr: %s उगम पॅकेज शोधणे शक्य नाही/शोधण्यास असमर्थ आहे

en: Skipping already downloaded file '%s'
mr: आधीच डाऊनलोड केलेली '%s' फाईल सोडून द्या

en: You don't have enough free space in %s
mr: %s मध्ये पुरेशी जागा नाही

en: Need to get %sB/%sB of source archives.
mr: उगम अर्काईव्हज चा %sB/%sB घेण्याची गरज आहे.

en: Need to get %sB of source archives.
mr: उगम अर्काईव्हजचा %sB घेण्याची गरज आहे.

en: Fetch source %s
mr: %s उगम घ्या

en: Failed to fetch some archives.
mr: काही अर्काईव्हज आणण्यास असमर्थ.

en: Skipping unpack of already unpacked source in %s
mr: %s मध्ये आधीच उघडलेल्या उगमातील उघडलेल्याला सोडून द्या किंवा वगळा

en: Unpack command '%s' failed.
mr: '%s' आज्ञा सुट्या करण्यास असमर्थ.

en: Check if the 'dpkg-dev' package is installed.
mr: 'dpkg-dev' पॅकेज संस्थापित केले आहे का ते पडताळून पहा.

en: Build command '%s' failed.
mr: बांधणी करणाऱ्या आज्ञा '%s' अयशस्वी.

en: Child process failed
mr: चाईल्ड प्रक्रिया अयशस्वी

en: Must specify at least one package to check builddeps for
mr: बिल्डेपस् कशासाठी ते पडताळण्यासाठी किमान एक पॅकेज सांगणे गरजेचे आहे

en: Unable to get build-dependency information for %s
mr: %s साठी बांधणी डिपेंडन्सी माहिती मिळवण्यास असमर्थ

en: %s has no build depends.
mr: %s ला बांधणी डिपेंडन्स नाहीत.

en: %s dependency for %s cannot be satisfied because the package %s cannot be found
mr: %s पॅकेज न सापडल्याने %s साठी %s डिपेंडन्सी पूर्ण होऊ शकत नाही

en: %s dependency for %s cannot be satisfied because no available versions of package %s can satisfy version requirements
mr: आवृतीची मागणी पूर्ण करण्यासाठी %s पॅकेजची आवृत्ती उपलब्ध नाही,त्यामुळे %s साठी %s डिपेंडन्सी पूर्ण होऊ शकत नाही

en: Failed to satisfy %s dependency for %s: Installed package %s is too new
mr: %s अवलंबित्व %s साठी पूर्ण होण्यास असमर्थ: संस्थापित पॅकेज %s खूपच नवीन आहे

en: Failed to satisfy %s dependency for %s: %s
mr: %s साठी %s डिपेंडन्सी पूर्ण होण्यास असमर्थ: %s

en: Build-dependencies for %s could not be satisfied.
mr: %s साठी बांधणी-डिपेंडन्सीज पूर्ण होऊ शकत नाही.

en: Failed to process build dependencies
mr: बांधणी-डिपेंडन्सीज क्रिया पूर्ण करण्यास असमर्थ

en: Supported modules:
mr: प्रोग्राम गटाला तांत्रिक मदत दिली:

en: Hit
mr: दाबा

en: Get:
mr: मिळवा:

en: Ign
mr: आय.जी.एन.

en: Err
mr: दोष इ.आर.आर.

en: Fetched %sB in %s (%sB/s)
mr: %s (%sB/s) मध्ये %sB मिळविला

en:  [Working]
mr: [काम करत आहे]

en: Media change: please insert the disc labeled
     '%s'
    in the drive '%s' and press enter
mr: माध्यम बदल: कृपया नाव घातलेली सीडी घाला
    %s'
    '%s' ड्राईव्ह मध्ये व एंटर कळ दाबा

en: Unknown package record!
mr: अनोळखी पॅकेज माहिती संच!

en: Usage: apt-sortpkgs [options] file1 [file2 ...]
    
    apt-sortpkgs is a simple tool to sort package files. The -s option is used
    to indicate what kind of file it is.
    
    Options:
      -h   This help text
      -s   Use source file sorting
      -c=? Read this configuration file
      -o=? Set an arbitrary configuration option, eg -o dir::cache=/tmp
mr: वापर:apt-sortpkgs [पर्याय] फाईल१[फाईल २...]
    
     apt-sortpkgs हे पॅकेज फाईल्सचं वर्गीकरण करणारी एक साधी आज्ञावली आहे. -s  पर्याय हा फाईल
    कुठल्या प्रकारची आहे हे दाखवण्यासाठी वापरतात.
    
    पर्याय
       -h     हा मदत मजकूर
       -s     उगमस्थान फाईल वापरा
       -c=?   ही संरचना फाईल वाचा
       -o=?-  अनियंत्रित संरचना पर्याय निश्चित करा,eg -o dir::cache=/tmp

en: Bad default setting!
mr: चूकीचे मूलभूत निश्चितीकरण!

en: Press enter to continue.
mr: पुढे जाण्यासाठी एंटर दाबा.

en: Do you want to erase any previously downloaded .deb files?
mr: पुर्वी डाऊनलोड केलेल्या .deb संचयिका आपल्याला खोडून टाकायच्या आहेत का?

en: or errors caused by missing dependencies. This is OK, only the errors
mr: किंवा डिपेंडन्सीज नसल्यामुळे त्रुटी झाल्या. हे ठीक आहे, फक्त त्रुटी

en: above this message are important. Please fix them and run [I]nstall again
mr: ह्यावर संदेश खूप महत्त्वाचे आहेत.कृपया त्यांना नीट करा व संस्थापित करा पुन्हा चालवा/सुरू करा

en: Merging available information
mr: उपलब्ध माहितीचे एकत्रीकरण करत आहे

en: Failed to create pipes
mr: पाईप तयार करण्यास असमर्थ

en: Failed to exec gzip
mr: exec gzip करण्यास असमर्थ

en: Corrupted archive
mr: बिघडलेली अर्काईव्हज

en: Tar checksum failed, archive corrupted
mr: टार(टेपअर्काईव्ह) चेकसम चुकला, बिघडलेली अर्काईव्ह

en: Unknown TAR header type %u, member %s
mr: अपरिचित TAR शीर्षक प्रकार %u, मेंबर %s

en: Invalid archive signature
mr: अयोग्य अर्काईव्ह ओळख सही

en: Error reading archive member header
mr: अर्काईव्ह मेंबर शीर्षक वाचण्यास त्रुटी

en: Invalid archive member header
mr: अयोग्य अर्काईव्ह मेंबर शीर्षक

en: Archive is too short
mr: अर्काईव्ह खूप छोटे आहे

en: Failed to read the archive headers
mr: अर्काईव्ह शीर्षके वाचणे असफल

en: DropNode called on still linked node
mr: सुटा करण्यासाठी बोलावलेला/आणलेला सांधा(ड्रापनोड)अजुनही जुळलेलाच सांधा(लिंकनोड) आहे

en: Failed to locate the hash element!
mr: हॅश एलिमेंट शोधूने काढण्यास असमर्थ!

en: Failed to allocate diversion
mr: नेमून दिलेल्यात फेरबदल करण्यास अयशस्वी

en: Internal error in AddDiversion
mr: AddDiversion/ऍड डायव्हर्जन मध्ये आंतरिक दोष

en: Trying to overwrite a diversion, %s -> %s and %s/%s
mr: डायव्हर्जन पुनः लिहिण्यास प्रयत्न करत आहे,%s -> %s and %s/%s

en: Double add of diversion %s -> %s
mr: %s -> %s डायव्हर्जन दुप्पट मिळवा

en: Duplicate conf file %s/%s
mr: %s/%s संचिरित संचिकाची दुसरी प्रत/नक्कल

en: Failed to write file %s
mr: %s फाईल मध्ये लिहिण्यास असमर्थ

en: Failed to close file %s
mr: %s फाईल बंद करण्यास असमर्थ

en: The path %s is too long
mr: मार्ग %s हा खूप लांब आहे

en: Unpacking %s more than once
mr: %s एकापेक्षा जास्त वेळा उघडत आहे

en: The directory %s is diverted
mr: %s संचिका डायव्हर्ट केली आहे/वळवली आहे

en: The package is trying to write to the diversion target %s/%s
mr: डायव्हर्जन इच्छित %s/%s मध्ये लिहिण्याचा पॅकेज प्रयत्न करत आहे

en: The diversion path is too long
mr: डायव्हर्जन मार्ग हा खूप लांब आहे

en: The directory %s is being replaced by a non-directory
mr: %s संचिका ही संचिका नसलेल्या संचिकेबरोबर बदललेली आहे

en: Failed to locate node in its hash bucket
mr: नोडचे त्याच्या हॅश बकेटमध्ये/बादलीत स्थान निश्चित करण्यास असमर्थ

en: The path is too long
mr: मार्ग खूप लांब आहे

en: Overwrite package match with no version for %s
mr: %s च्या आवृत्तीशी पुनः लिहिलेल्या पॅकेज जुळत नाही

en: File %s/%s overwrites the one in the package %s
mr: File %s/%s, %s पॅकेज मधल्या एका वर पुनर्लिखित होते

note: Only warn if there are no sources.list.d. Only warn if there is no sources.list file.
en: Unable to read %s
mr: %s वाचण्यास असमर्थ

en: Unable to stat %s
mr: %s स्टॅट करण्यास असमर्थ

en: Failed to remove %s
mr: %s कायमचे काढून टाकण्यास असमर्थ

en: Unable to create %s
mr: %s तयार करण्यास असमर्थ

en: Failed to stat %sinfo
mr: % sinfo स्टॅट करण्यास असमर्थ

en: The info and temp directories need to be on the same filesystem
mr: info आणि temp संचिका सारख्याच फाईलप्रणालीत असणे आवश्यक आहे

note: Build the status cache
en: Reading package lists
mr: पॅकेज याद्या वाचत आहोत

en: Failed to change to the admin dir %sinfo
mr: admin dir %sinfo असे बदलण्यास असमर्थ

en: Internal error getting a package name
mr: पॅकेजचे नाव मिळवत असताना आंतरिक दोष/त्रुटी मिळाली

en: Reading file listing
mr: फाईलचे लिस्टिंग वाचत आहे

en: Failed to open the list file '%sinfo/%s'. If you cannot restore this file then make it empty and immediately re-install the same version of the package!
mr: '%sinfo/%s'. जर तुम्ही ही फाईल रिस्टोअर करू शकला नाहीत.तर ती रिकामी करा आणि लगेच ह्या सारखी आवृत्ती असणारे पॅकेज पुनर्संस्थापितकरा!

en: Failed reading the list file %sinfo/%s
mr: %sinfo/%s फाईल यादी वाचण्यास असमर्थ

en: Internal error getting a node
mr: नोड मिळवताना आंतरिक त्रुटी मिळाली

en: Failed to open the diversions file %sdiversions
mr: %sdiversions ही डायव्हर्जन फाईल उघडण्यात असमर्थ

en: The diversion file is corrupted
mr: डायव्हर्जन फाईल खराब झाली आहे

en: Invalid line in the diversion file: %s
mr: %s डायव्हर्जन फाईलमध्ये अवैध ओळ आहे:

en: Internal error adding a diversion
mr: डायव्हर्जन मिळवताना आंतरिक त्रुटी मिळाली

en: The pkg cache must be initialized first
mr: pkg अस्थाई स्मृतीकोष प्रथम इनिशिअलाईज्ड केला पाहिजे

en: Failed to find a Package: header, offset %lu
mr: पॅकेज शोधण्यास असमर्थ: शिर्षक,आॅफसेट %lu

en: Bad ConfFile section in the status file. Offset %lu
mr: आॅफसेट %lu, सद्यस्थिती फाईलमध्ये वाईट कॉन्फ फाईल भाग

en: Error parsing MD5. Offset %lu
mr: ऑफसेट %lu, MD5. पार्सिंग मध्ये त्रुटी

en: This is not a valid DEB archive, missing '%s' member
mr: हा वैध DEB अर्काईव्ह नाही,'%s' मेंबर उपलब्ध नाही

note: FIXME: add data.tar.xz here - adding it now would require a Translation round for a very small gain
en: This is not a valid DEB archive, it has no '%s', '%s' or '%s' member
mr: हा वैध DEB अर्काईव्ह नाही, ह्याला '%s', '%s' किंवा '%s' मेंबर नाही

en: Couldn't change to %s
mr: %s मध्ये बदलता येत नाही

en: Internal error, could not locate member
mr: आंतरिक त्रुटी, मेंबर शोधता येत नाही

en: Failed to locate a valid control file
mr: वैध नियंत्रण फाईल शोधण्यास असमर्थ

en: Unparsable control file
mr: अनपार्सेबल नियंत्रण फाईल

en: Unable to read the cdrom database %s
mr: %s सीडी-रॉम माहिती संच वाचण्यास असमर्थ

en: Please use apt-cdrom to make this CD-ROM recognized by APT. apt-get update cannot be used to add new CD-ROMs
mr: कृपया सी-डी रॉम APT कडून ओळखण्यासाठी apt-cdrom चा वापर करा.apt-get update हे नवीन सीडी राॅम अधिक मिळवण्यासाठी वापरता येणार नाही

en: Wrong CD-ROM
mr: चूकीची सी-डी रॉम

en: Unable to unmount the CD-ROM in %s, it may still be in use.
mr: %s मधील सीडी-रॉम अनमाऊंट करण्यास असमर्थ, अजूनही ते वापरता असेल.

en: Disk not found.
mr: डिस्क सापडत नाही

en: File not found
mr: फाईल सापडली नाही

en: Failed to stat
mr: स्टॅट करण्यास असमर्थ

en: Failed to set modification time
mr: बदलण्याचा वेळ निश्चित करण्यास असमर्थ

en: Invalid URI, local URIS must not start with //
mr: अवैध यू आर एल, स्थानिक यू आर आय एस सुरू होऊ नये यापासून //

note: Login must be before getpeername otherwise dante won't work.
en: Logging in
mr: लॉग इन करत आहे

en: Unable to determine the peer name
mr: पिअर नाव सांगण्यास/सापडण्यास असमर्थ

en: Unable to determine the local name
mr: स्थानिक नाव सांगण्यास असमर्थ

en: The server refused the connection and said: %s
mr: सर्व्हर ने संबंध जोडण्यास नकार दिला व सांगितले: %s

en: USER failed, server said: %s
mr: सर्व्हरने %s सांगितले,यूजर असमर्थ:

en: PASS failed, server said: %s
mr: सर्व्हरने %s सांगितले, पास असमर्थ:

en: A proxy server was specified but no login script, Acquire::ftp::ProxyLogin is empty.
mr: प्रॉक्सी सर्व्हर निर्देशित केला पण लॉगीन स्क्रिप्ट नाही, प्राप्त केलेले ::ftp:: प्रॉक्सीलॉगीन निरर्थक आहे.

en: Login script command '%s' failed, server said: %s
mr: सर्व्हरने %s सांगितले, '%s' लॉग इन स्क्रिप्ट आज्ञावली असमर्थ:

en: TYPE failed, server said: %s
mr: सर्व्हरने %s सांगितले: टाईप असमर्थ:

en: Connection timeout
mr: वेळेअभावी संबंध जोडता येत नाही

en: Server closed the connection
mr: सर्व्हरने संबंध जोडणी बंद केली

en: Read error
mr: त्रुटी वाचा

en: A response overflowed the buffer.
mr: प्रतिसाधाने बफर भरुन गेले.

en: Protocol corruption
mr: प्रोटोकॉल खराब झाले

en: Write error
mr: लिहिण्यात त्रुटी

en: Could not create a socket
mr: सॉकेट तयार करू शकत नाही

en: Could not connect data socket, connection timed out
mr: डेटा सॉकेट जोडू शकत नाही,जोडणी वेळेअभावी बंद केली

en: Could not connect passive socket.
mr: पॅसिव्ह सॉकेट जोडता येत नाही

en: getaddrinfo was unable to get a listening socket
mr: गेटऍड्रेसइनफो लिसनिंग सॉकेट घेण्यास असमर्थ होते

en: Could not bind a socket
mr: सॉकेट चिकटवता येत नाही

en: Could not listen on the socket
mr: सॉकेट वर ऐकता येत नाही

en: Could not determine the socket's name
mr: सॉकेटचे नाव सांगता येत नाही

en: Unable to send PORT command
mr: पोर्ट आज्ञा पाठवता येत नाही/पोर्ट आज्ञा  पाठविण्यास असमर्थ

en: Unknown address family %u (AF_*)
mr: माहित नसलेला पत्ता फॅमिली %u (AF_*)

en: EPRT failed, server said: %s
mr: ई.पी.आर.टी. चुकले,सर्व्हरने %s सांगितले

en: Data socket connect timed out
mr: डेटा सॉकेट जोडणी वेळेअभावी तुटली

en: Unable to accept connection
mr: जोडणी स्विकारण्यास असमर्थ

en: Problem hashing file
mr: फाईल हॅश करण्यात त्रुटी

en: Unable to fetch file, server said '%s'
mr: सर्व्हरने %s सांगितले, फाईल मिळवण्यास असमर्थ

en: Data socket timed out
mr: डेटा सॉकेट वेळेअभावी तुटले

en: Data transfer failed, server said '%s'
mr: सर्व्हरने %s सांगितले, डेटा स्थानांतरण चुकले

note: Get the files information
en: Query
mr: प्रश्न

en: Unable to invoke
mr: जारी करण्यास करण्यास असमर्थ

en: Connecting to %s (%s)
mr: %s (%s) ला जोडत आहे

en: [IP: %s %s]
mr: [आयपी:%s %s]

en: Could not create a socket for %s (f=%u t=%u p=%u)
mr: %s (f=%u t=%u p=%u) साठी सॉकेट तयार करू शकत नाही

en: Cannot initiate the connection to %s:%s (%s).
mr: %s:%s (%s). साठी जोडणी इनिशिएट/पुढाकारीत करू शकत नाही

en: Could not connect to %s:%s (%s), connection timed out
mr: %s:%s (%s) ला जोडू शकत नाही,जोडणी वेळेअभावी तुटली

en: Could not connect to %s:%s (%s).
mr: %s:%s (%s) ला जोडू शकत नाही

note: We say this mainly because the pause here is for the ssh connection that is still going
en: Connecting to %s
mr: %s ला जोडत आहे

en: Could not resolve '%s'
mr: %s रिझॉल्व्ह होऊ शकत नाही

en: Temporary failure resolving '%s'
mr: '%s' रिझॉल्व्ह करताना तात्पुरती त्रुटी

en: E: Argument list from Acquire::gpgv::Options too long. Exiting.
mr: दोष: ::gpgv:: कडून प्राप्त झालेला ऑर्गुमेंट सूचीचा पर्याय खूप लांबीचा. बाहेर पडत आहे.

en: Internal error: Good signature, but could not determine key fingerprint?!
mr: अंतर्गत त्रुटी: चांगली सही, पण की ठसे सांगू शकत नाही?!

en: At least one invalid signature was encountered.
mr: किमान एक अवैध सही सापडली.

en: Could not execute '%s' to verify signature (is gpgv installed?)
mr: सहीची खात्री करण्यासाठी '%s' कार्यान्वित करू शकत नाही (gpgv संस्थापित केले आहे का?)

en: Unknown error executing gpgv
mr: gpgv कार्यान्वित होत असताना अपरिचित त्रुटी

en: The following signatures were invalid:
mr: खालील सह्या अवैध आहेत:

en: The following signatures couldn't be verified because the public key is not available:
mr: खालील सह्यांची खात्री करता येत नाही कारण सार्वजनिक कीउपलब्ध नाही:

en: Couldn't open pipe for %s
mr: %s साठी पाईप उघडता येत नाही

en: Read error from %s process
mr: %s क्रियेपासून चूक वाचा

en: Waiting for headers
mr: शीर्षकासाठी थांबले आहे....

en: Got a single header line over %u chars
mr: %u अक्षरांवर एक शीर्षक ओळ मिळाली

en: Bad header line
mr: वाईट शीर्षक ओळ

en: The HTTP server sent an invalid reply header
mr: HTTP सर्व्हरने अवैध प्रत्त्युत्तर शीर्षक पाठविले

en: The HTTP server sent an invalid Content-Length header
mr: HTTP सर्व्हरने अवैध मजकूर-लांबी शीर्षक पाठविले

en: The HTTP server sent an invalid Content-Range header
mr: HTTP सर्व्हरने अवैध मजकूर-विस्तार शीर्षक पाठविले

en: This HTTP server has broken range support
mr: HTTP सर्व्हरने विस्तार तांत्रिक मदत जोडली

en: Unknown date format
mr: अपरिचित दिनांक प्रकार/स्वरूप

en: Select failed
mr: चुकले/असमर्थ निवड करा

en: Connection timed out
mr: जोडणी वेळेअभावी तुटली

en: Error writing to output file
mr: निर्गत फाईल मध्ये लिहिताना त्रुटी/चूक

en: Error writing to file
mr: फाईल मध्ये लिहिण्यात चूक/त्रुटी

en: Error writing to the file
mr: फाईल मध्ये लिहिण्यात चूक/त्रुटी

en: Error reading from server. Remote end closed connection
mr: सर्व्हर मधून वाचण्यात चूक. लांब शेवट आणि बंद झालेली जोडणी

en: Error reading from server
mr: सर्व्हर मधून वाचण्यात चूक

en: Failed to truncate file
mr: फाईल छोटी करणे असफल

en: Bad header data
mr: चुकीचा शीर्षक डाटा

en: Connection failed
mr: जोडणी अयशस्वी

en: Internal error
mr: अंतर्गत त्रुटी

en: Can't mmap an empty file
mr: रिकामी फाईल mmap करता येणार नाही

en: Couldn't make mmap of %lu bytes
mr: mmap चे %lu बाईटस् करता येणार नाहीत

en: Selection %s not found
mr: %s निवडक भाग सापडत नाही

en: Unrecognized type abbreviation: '%c'
mr: संक्षिप्तरुपाचा माहित नसलेला प्रकार: '%c'

en: Opening configuration file %s
mr: %s संरचना फाईल उघडत आहे

en: Syntax error %s:%u: Block starts with no name.
mr: रचनेच्या नियमांचा दोष %s:%u: ब्लॉक नावाशिवाय सुरू होतो.

en: Syntax error %s:%u: Malformed tag
mr: रचनेच्या नियमांचा दोष : %s:%u: मालफॉर्मड् टॅग

en: Syntax error %s:%u: Extra junk after value
mr: रचनेच्या नियमांचा दोष %s:%u: मुल्यांच्या नंतर अधिक जंक

en: Syntax error %s:%u: Directives can only be done at the top level
mr: रचनेच्या नियमांचा दोष %s:%u: दिशादर्शक फक्त उच्च पातळीवर केले जाऊ शकतात

en: Syntax error %s:%u: Too many nested includes
mr: रचनेच्या नियमांचा दोष %s:%u: खूपच एकात एक इनक्लूडस्

en: Syntax error %s:%u: Included from here
mr: रचनेच्या नियमांचा दोष %s:%u: ह्या पासून  समाविष्ट

en: Syntax error %s:%u: Unsupported directive '%s'
mr: नियम रचनेचा दोष %s:%u: '%s' दिशादर्शक असहाय्यकारी

en: Syntax error %s:%u: Extra junk at end of file
mr: नियम रचनेचा दोष %s:%u: फाईलच्या अंती अधिक जंक

en: %c%s... Error!
mr: %c%s... चूक/त्रुटी!

en: %c%s... Done
mr: %c%s... झाले

en: Command line option '%c' [from %s] is not known.
mr: आदेश रेखा पर्याय '%c' [पासून %s] हे माहित नाही.

en: Command line option %s is not understood
mr: आदेश रेखा पर्याय %s नीट समजला नाही

en: Command line option %s is not boolean
mr: आदेश रेखा पर्याय %s हे बूलियन नाही

en: Option %s requires an argument.
mr: पर्याय %s साठी ऑर्गुमेंट पाहिजे

en: Option %s: Configuration item specification must have an =<val>.
mr: पर्याय %s: संरचितेच्या यादीतील कलमांचा तपशीलाला असलेच पाहिजे ते =<मूल्य>.

en: Option %s requires an integer argument, not '%s'
mr: %s पर्याय ला पूर्णांक ऑर्गुमेंट पाहिजे,'%s' नको

en: Option '%s' is too long
mr: '%s' पर्याय खूप लांब आहे

en: Sense %s is not understood, try true or false.
mr: %s संवेदना हे समजत नाही, चूक की बरोबर चा प्रयत्न करा.

en: Invalid operation %s
mr: %s अवैध क्रिया

en: Unable to stat the mount point %s
mr: %s माऊंट पॉईंट स्टॅट करण्यास असमर्थ

en: Unable to change to %s
mr: %s मध्ये बदलण्यास असमर्थ

en: Failed to stat the cdrom
mr: सीडी-रॉम स्टॅट करण्यास असमर्थ

en: Not using locking for read only lock file %s
mr: फक्त वाचण्यासाठी कुलूप संचिका %s साठी कुलूपबंदचा वापर करीत नाही

en: Could not open lock file %s
mr: %s कुलूप फाईल उघडता येत नाही

en: Not using locking for nfs mounted lock file %s
mr: %s nfs(नेटवर्क फाईल सिस्टीम) माऊंटेड कुलुप फाईल ला कुलुप /बंद करता येत नाही

en: Could not get lock %s
mr: %s कुलुप मिळवता येत नाही

en: Waited for %s but it wasn't there
mr: %s साठी थांबलो पण ते तेथे नव्हते

en: Sub-process %s received a segmentation fault.
mr: %s उपक्रियेला सेगमेंटेशन दोष प्राप्त झाला.

en: Sub-process %s returned an error code (%u)
mr: %s उपक्रियेने (%u) त्रुटी कोड दिलेला आहे

en: Sub-process %s exited unexpectedly
mr: %s उपक्रिया अचानकपणे बाहेर पडली

en: Could not open file %s
mr: %s फाईल उघडता येत नाही

en: read, still have %lu to read but none left
mr: वाचा, %lu अजूनही वाचण्यासाठी आहे पण आता काही उरली नाही

en: write, still have %lu to write but couldn't
mr: लिहा, %lu अजूनही लिहिण्यासाठी आहे पण लिहिता येत नाही

en: Problem closing the file
mr: फाईल बंद करण्यात अडचण

en: Problem unlinking the file
mr: फाईल अनलिंकिंग करण्यात अडचण

en: Problem syncing the file
mr: संचिकेची syncing समस्या

en: Empty package cache
mr: पॅकेज अस्थाई स्मृतिकोष

en: The package cache file is corrupted
mr: पॅकेज अस्थाई स्मृतिकोष फाईल खराब झाली आहे

en: The package cache file is an incompatible version
mr: पॅकेज अस्थाई स्मृतिकोष फाईल ही विजोड आवृत्ती आहे

en: This APT does not support the versioning system '%s'
mr: '%s' आवृत्तीकरण प्रणालीला हे APT तांत्रिक मदत देऊ शकत नाही

en: The package cache was built for a different architecture
mr: पॅकेज अस्थाई स्मृतीकोष वेगळ्या वास्तुविद्ये साठी बनवला गेला

en: Depends
mr: अवलंबित

en: PreDepends
mr: पूर्व अवलंबित

en: Suggests
mr: सुचवणे

en: Recommends
mr: शिफारस

en: Conflicts
mr: परस्परविरोध

en: Replaces
mr: परत त्याठिकाणी आणा

en: Obsoletes
mr: अप्रचलित

en: Breaks
mr: तोडले

en: important
mr: अत्यावश्यक

en: required
mr: आवश्यक

en: standard
mr: मानक

en: optional
mr: एच्छिक

en: extra
mr: अधिक

en: Building dependency tree
mr: अवलंबित रचना बांधणी करत आहे

en: Candidate versions
mr: कंॅडिडेट आवृत्त्या

en: Dependency generation
mr: अवलंबित/विसंबून असलेले उत्पादन

en: Reading state information
mr: स्थिती माहिती वाचत आहे

en: Failed to open StateFile %s
mr: %s StateFile उघडणे असफल

en: Failed to write temporary StateFile %s
mr: %s तात्पुरत्या StateFile मध्ये लिहिणे असफल

en: Unable to parse package file %s (1)
mr: %s (1) पॅकेज फाईल पार्स करण्यात असमर्थ

en: Unable to parse package file %s (2)
mr: %s (२) पॅकेज फाईल पार्स करण्यात असमर्थ

en: Malformed line %lu in source list %s (URI)
mr: स्त्रोत सुची %s (यूआरआय) मध्ये %lu वाईट/व्यंग रेषा

en: Malformed line %lu in source list %s (dist)
mr: स्त्रोत सुची %s (डिआयएसटी) मध्ये %lu वाईट/व्यंग रेषा

en: Malformed line %lu in source list %s (URI parse)
mr: स्त्रोत सुची %s (यूआरआय पार्स) मध्ये %lu वाईट/व्यंग रेषा

en: Malformed line %lu in source list %s (absolute dist)
mr: स्त्रोत सुची %s (absolute dist) मध्ये %lu वाईट/व्यंग रेषा

en: Malformed line %lu in source list %s (dist parse)
mr: स्त्रोत सुची %s (डीआयएसटी पार्स) मध्ये %lu वाईट/व्यंग रेषा

en: Opening %s
mr: %s उघडत आहे

en: Line %u too long in source list %s.
mr: %s स्त्रोत सुचीमध्ये ओळ %u खूप लांब आहे.

en: Malformed line %u in source list %s (type)
mr: स्त्रोत सुची %s (प्रकार) मध्ये %u वाईट/व्यंग रेषा

en: Type '%s' is not known on line %u in source list %s
mr: %s स्त्रोत सुचीमध्ये %u रेषेवर '%s' प्रकार माहित नाही

en: Malformed line %u in source list %s (vendor id)
mr: स्त्रोत सुची %s (विक्रेता आयडी) मध्ये %u वाईट/व्यंग रेषा

en: This installation run will require temporarily removing the essential package %s due to a Conflicts/Pre-Depends loop. This is often bad, but if you really want to do it, activate the APT::Force-LoopBreak option.
mr: ह्याचे आधिष्ठापन सुरु करण्यासाठी अत्यावश्यक तात्पुरते काढुन टाकण्याची गरज आहे%s पॅकेज गुंतागुंतीमुळे/Pre-Depends पूर्व अवलंबित आवर्तन.हे नेहमीच वाईट असते, पण जर तुम्हाला ते खरोखर करावयाचे असेल तर,APT::Force-LoopBreak पर्याय कार्यान्वित करा.

en: Index file type '%s' is not supported
mr: '%s' प्रकारची निर्देशक संचिका सहाय्यकारी नाही

en: The package %s needs to be reinstalled, but I can't find an archive for it.
mr: %s पॅकेज पुनः:अधिष्ठापित करण्याची गरज आहे, परंतु मला त्यासाठी ऑर्काइव्ह सापडू शकले नाही.

en: Error, pkgProblemResolver::Resolve generated breaks, this may be caused by held packages.
mr: दोष,पॅकेज समस्या निवारक::निवारण  करतांना अडथळा निर्माण झाला, ह्याचे कारण स्थगित  पॅकेजेस असू शकते.

en: Unable to correct problems, you have held broken packages.
mr: अडचणी दूर करण्यास असमर्थ, तुम्ही तुटलेले पॅकेज घेतलेले आहे.

en: Some index files failed to download, they have been ignored, or old ones used instead.
mr: काही अनुक्रमणिका संचयिका डाऊनलोड    करण्यास असमर्थ,त्या दुर्लक्षित झाल्या, किंवा त्याऐवजी जुन्या वापरल्या गेल्या.

en: Lists directory %spartial is missing.
mr: संचयिका यादीत %s पार्शल हरवले आहे.

en: Archive directory %spartial is missing.
mr: ऑर्काइव्ह संचयिका %spartial गायब आहे.

note: only show the ETA if it makes sense two days
en: Retrieving file %li of %li (%s remaining)
mr: %li ची %li(%s राहिलेले) संचिका पुन:प्राप्त करीत आहे

en: Retrieving file %li of %li
mr: %li ची %li संचिका पुन:प्राप्त करीत आहे

en: The method driver %s could not be found.
mr: %s कार्यपध्दतीचा ड्राइव्हर सापडू शकला नाही.

en: Method %s did not start correctly
mr: %s कार्यपध्दती योग्य रीतीने सुरु झालेली नाही

en: Please insert the disc labeled: '%s' in the drive '%s' and press enter.
mr: कृपया '%s' लेबल असलेली डिस्क '%s' या ड्राइव्हमध्ये ठेवा आणि एन्टर कळ दाबा.

en: Packaging system '%s' is not supported
mr: '%s' पॅकेजींग प्रणाली सहाय्यकारी नाही

en: Unable to determine a suitable packaging system type
mr: योग्य असा पॅकेजिंग प्रणाली प्रकार निश्चित करण्यास असमर्थ

en: Unable to stat %s.
mr: %s स्टॅट करण्यात असमर्थ.

en: You must put some 'source' URIs in your sources.list
mr: तुम्ही तुमच्या उगमस्थान यादीत URI घाला

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
mr: पॅकेजच्या याद्या किंवा संचिकेची स्थिती स्पष्ट होऊ शकत नाही किंवा ती उघडू शकत नाही.

en: You may want to run apt-get update to correct these problems
mr: तुम्ही ह्या समस्यांचे निवारण करण्यासाठी  apt-get update प्रोग्राम चालू करु शकता

en: Did not understand pin type %s
mr: %s पिनचा प्रकार समजलेला नाही

en: No priority (or zero) specified for pin
mr: पिन करिता प्राधान्य/अग्रक्रम (किंवा शून्य)निर्देशीत केलेला नाही

en: Cache has an incompatible versioning system
mr: अस्थायी स्मृतिकोष मध्ये विसंगत आवृतीकरण प्रणाली आहे

en: Error occurred while processing %s (NewPackage)
mr: %s (नविन पॅकेज) प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला

en: Error occurred while processing %s (UsePackage1)
mr: %s (वापरातील पॅकेज१) प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला

en: Error occurred while processing %s (NewFileDesc1)
mr: %s (NewFileDesc1) वर प्रक्रिया सुरू असताना त्रुटी उद्भवली

en: Error occurred while processing %s (UsePackage2)
mr: %s प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला(वापरातील पॅकेज२)

en: Error occurred while processing %s (NewFileVer1)
mr: %s(नविन संचिका आवृती१) प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला

en: Error occurred while processing %s (NewVersion1)
mr: %s (नविन आवृत्ती १) प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला

en: Error occurred while processing %s (UsePackage3)
mr: %s(वापरातील पॅकेज३) प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला

en: Error occurred while processing %s (NewVersion2)
mr: %s(नविन आवृती२) प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला

en: Error occurred while processing %s (NewFileDesc2)
mr: %s (NewFileDesc2) वर प्रक्रिया सुरू असताना त्रुटी उद्भवली

en: Wow, you exceeded the number of package names this APT is capable of.
mr: अरेवा!, तुम्ही तर ह्या एपिटीच्या कार्यक्षमतेपेक्षाही पॅकेज नांवांच्या संख्येची मर्यादा ओलांडली आहे.

en: Wow, you exceeded the number of versions this APT is capable of.
mr: अरेवा!, तुम्ही तर ह्या एपिटीच्या कार्यक्षमतेपेक्षाही आवृत्त्या संख्येची मर्यादा ओलांडली आहे.

en: Wow, you exceeded the number of descriptions this APT is capable of.
mr: अरेवा!, तुम्ही तर ह्या ऍप्टच्या कार्यक्षमतेपेक्षाही विवरण संख्येची मर्यादा ओलांडली आहे.

en: Wow, you exceeded the number of dependencies this APT is capable of.
mr: अरेवा!, तुम्ही तर ह्या एपिटीच्या कार्यक्षमतेपेक्षाही अवलंबित/विसंबून असलेल्या संख्येची मर्यादा ओलांडली आहे.

en: Error occurred while processing %s (FindPkg)
mr: %s (पॅकेज शोधतांना) प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला

en: Error occurred while processing %s (CollectFileProvides)
mr: %s (तरतूद/पुरवलेल्या संचिका जमा) प्रक्रिया करीत असतांना दोष आढळून आला

en: Package %s %s was not found while processing file dependencies
mr: अवलंबित/विसंबून असणाऱ्या संचिकांची प्रक्रिया करीत असतांना पॅकेज %s %s सापडले नाही

en: Couldn't stat source package list %s
mr: %s उगम पॅकेज यादी सुरू करता येत नाही

en: Collecting File Provides
mr: तरतूद/पुरवलेल्या संचिका संग्रहित करीत आहे

en: IO Error saving source cache
mr: IO त्रुटी उगम निवडक संचयस्थानात संग्रहित होत आहे

en: rename failed, %s (%s -> %s).
mr: पुनर्नामांकन अयशस्वी, %s (%s -> %s).

en: MD5Sum mismatch
mr: एमडी५ बेरीज/MD5Sum जुळत नाही

en: Hash Sum mismatch
mr: हॅश बेरीज जुळत नाही

en: There is no public key available for the following key IDs:
mr: पुढील कळ ओळखचिन्हांसाठी सार्वजनिक कळ उपलब्ध नाही:

en: I wasn't able to locate a file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package. (due to missing arch)
mr: मी %s पॅकेजकरीता संचिका शोधण्यास  समर्थ नव्हतो. याचा अर्थ असाकी तुम्हाला हे पॅकेज स्वहस्ते स्थिर/निश्चित करण्याची गरज आहे(हरवलेल्या आर्चमुळे)

en: I wasn't able to locate file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package.
mr: मी %s पॅकेजकरीता संचिका शोधण्यास  समर्थ नव्हतो. याचा अर्थ असाकी तुम्हालाहे पॅकेज स्वहस्ते स्थिर/निश्चित करण्याची गरज आहे.

en: The package index files are corrupted. No Filename: field for package %s.
mr: पॅकेज यादीची/सुचीची संचिका दूषित/खराब झालेली आहे. संचिका नाव नाही: पॅकेजकरीता क्षेत्र/ठिकाण %s.

en: Size mismatch
mr: आकार जुळतनाही

en: Vendor block %s contains no fingerprint
mr: विक्रेता गट %s मध्ये बोटाचे ठसे नाहीत

en: Using CD-ROM mount point %s
    Mounting CD-ROM
mr: सिडी-रॉमचे माउंट स्थान %s वापरुन
    सिडी-रॉम माउंट होत आहे

en: Identifying..
mr: ओळखत आहे..

en: Stored label: %s
mr: ग्रहण केलेले नामदर्शक: %s

en: Unmounting CD-ROM...
mr: सिडी-रॉम अनमाउंट होत आहे...

en: Using CD-ROM mount point %s
mr: सिडी-रॉमचे माउंट स्थान %s वापरुन

en: Unmounting CD-ROM
mr: सिडी-रॉम अनमाउंट करत आहे

en: Waiting for disc...
mr: डिस्क/चकती करिता प्रतिक्षा करीत आहे...

note: Mount the new CDROM
en: Mounting CD-ROM...
mr: सिडी-रॉम माउंट होत आहे...

en: Scanning disc for index files..
mr: संचिकाच्या यादी/सूचीसाठी डिस्क/चकती बारकाईने तपासत आहे..

en: Found %zu package indexes, %zu source indexes, %zu translation indexes and %zu signatures
mr: %zu पॅकेजेसची यादी/सूची, %zu स्त्रोताची यादी/सूची, %zu भाषांतर यादी/सूची आणि %zu स्वाक्षऱ्या/सिगनेचर्स सापडल्या

en: Found label '%s'
mr: '%s' लेबल सापडले

en: That is not a valid name, try again.
mr: ते स्विकारण्याजोगे/वैध नांव नाही, पुन्हा प्रयत्न  करा.

en: This disc is called: 
    '%s'
mr: ह्या डिस्कला/चकतीला: म्हणतात
    '%s'

en: Copying package lists...
mr: पॅकेज सूचींच्या प्रती तयार करित आहे...

en: Writing new source list
mr: नविन स्त्रोत सूची लिहित आहे

en: Source list entries for this disc are:
mr: ह्या डिस्क/चकती करिता स्त्रोत सूचीच्या प्रवेशिका आहेत:

en: Wrote %i records.
mr: %i माहितीसंच लिहिले.

en: Wrote %i records with %i missing files.
mr: %i गहाळ संचिकाबरोबर %i माहिती संच  लिहिले.

en: Wrote %i records with %i mismatched files
mr: %i विजोड संचिकांबरोबर %i माहिती संच लिहिले

en: Wrote %i records with %i missing files and %i mismatched files
mr: %i गहाळ संचिकाबरोबर आणि %i विजोड संचिकाबरोबर %i माहिती संच लिहिले

en: Installing %s
mr: %s संस्थापित होत आहे

en: Configuring %s
mr: %s संरचित होत आहे

en: Removing %s
mr: %s काढून टाकत आहे

en: Running post-installation trigger %s
mr: संस्थापना-पश्चात ट्रिगर %s चालवत आहे

en: Directory '%s' missing
mr: '%s' संचयिका गहाळ आहे

en: Preparing %s
mr: %s तयार करित आहे

en: Unpacking %s
mr: %s सुटे/मोकळे करीत आहे

en: Preparing to configure %s
mr: %s संरचने साठी तयार करत आहे

en: Installed %s
mr: %s संस्थापित झाले

en: Preparing for removal of %s
mr: %s ला काढून टाकण्यासाठी तयारी करत आहे

en: Removed %s
mr: %s काढून टाकले

en: Preparing to completely remove %s
mr: %s संपूर्ण काढून टाकण्याची तयारी करत आहे

en: Completely removed %s
mr: %s संपूर्ण काढून टाकले

en: Can not write log, openpty() failed (/dev/pts not mounted?)
mr: सत्रनोंद लिहिता येत नाही, openpty() असफल (/dev/pts आरोहित नाही?)

en: Connection closed prematurely
mr: जोडणी अकाली बंद झाली
