update-manager - en to tl translation catalogue (219 entries)

note: TRANSLATORS: %s is a country
en: Server for %s
tl: Server para sa %s

note: More than one server is used. Since we don't handle this case in the user interface we set "custom servers" to true and append a list of all used servers
en: Main server
tl: Pangunahing server

en: Use the given path to search for a cdrom with upgradable packages
tl: Gamitin ang binigay na path para hanapin ang cdrom na may mga babaguhing pakete

en: Use frontend. Currently available: 
    DistUpgradeViewText, DistUpgradeViewGtk, DistUpgradeViewKDE
tl: Gamitin ang frontend. Kasalukuyang maaaring gamitin: 
    DistUpgradeViewText, DistUpgradeViewGtk, DistUpgradeViewKDE

en: Remove package in bad state | Remove packages in bad state
tl[0]: Tanggalin ang paketeng nasa di-mabuting katayuan
tl[1]: Tanggalin ang mga paketeng nasa di-mabuting katayuan

en: Broken packages
tl: Sirang mga pakete

en: Your system contains broken packages that couldn't be fixed with this software. Please fix them first using synaptic or apt-get before proceeding.
tl: Ang iyong sistema ay nagtataglay ng mga sirang pakete na hindi maisasaayos ng software na ito. Mangyari lamang na ayusin muna ang mga ito sa pamamagitan ng synaptic o apt-get bago magpatuloy.

en: Can't upgrade required meta-packages
tl: Hindi ma-upgrade ang kinakailangang mga meta-pakete

en: A essential package would have to be removed
tl: Isang esensiyal na pakete ang kailangang tanggalin

en: This is most likely a transient problem, please try again later.
tl: Malaki ang posibilidad na ito ay pansamantalang problema lamang, Mangyaring subukan sa muling pagkakataon.

en: If none of this applies, then please report this bug against the 'update-manager' package and include the files in /var/log/dist-upgrade/ in the bugreport.
tl: Kung wala rito ang maaaring gamitin, mangyaring ipagbigay alam ang bug na ito patungkol sa paketeng 'update-manager' at isama ang mga files sa /var/log/dist-upgrade/ sa inyong bugreport.

en: Could not calculate the upgrade
tl: Hindi matantiya ang laki ng upgrade

note: FIXME: maybe ask a question here? instead of failing?
en: Error authenticating some packages
tl: Error sa pagtiyak na tama ang ilang mga pakete

en: It was not possible to authenticate some packages. This may be a transient network problem. You may want to try again later. See below for a list of unauthenticated packages.
tl: Hindi posibleng matiyak ang ilang mga pakete. Baka dulot ito ng isang pansamantalang problema sa network. Maari mong subukang muli mamaya. Tingnan sa ibaba ang listahan ng hindi matiyak na mga pakete.

en: Can't install '%s'
tl: Hindi ma-install '%s'

en: It was impossible to install a required package. Please report this as a bug.
tl: Hindi ma-install ang isang kinakailangang pakete. Mangyari lamang na ipagbigay alam ito bilang isang bug.

note: FIXME: provide a list
en: Can't guess meta-package
tl: Hindi malaman ang meta-pakete

en: Your system does not contain a ubuntu-desktop, kubuntu-desktop, xubuntu-desktop or edubuntu-desktop package and it was not possible to detect which version of Ubuntu you are running.
     Please install one of the packages above first using synaptic or apt-get before proceeding.
tl: Ang iyong sistema ay hindi nagtataglay ng paketeng ubuntu-desktop, kubuntu-desktop, xubuntu-desktop o edubuntu-desktop at hindi posibleng malaman kung anong bersyon ng Ubuntu ang pinatatakbo.
     Pinakikiusap na mag-install muna ng isa sa mga nabanggit na pakete sa pamamagitan ng synaptic o apt-get bago magpatuloy.

en: Reading cache
tl: Nagbabasa ng cache

en: Unable to get exclusive lock
tl: Hindi makuha ang exclusive lock

en: This usually means that another package management application (like apt-get or aptitude) already running. Please close that application first.
tl: Kadalasan, ang ibig-sabihin nito ay may iba pang package management application (tulad ng apt-get o aptitude) ang tumatakbo na. Paki-sara muna ang application na iyon.

en: Continue running under SSH?
tl: Ituloy ang pagpapatakbo sa ilalim ng SSH?

en: This session appears to be running under ssh. It is not recommended to perform a upgrade over ssh currently because in case of failure it is harder to recover.
    
    If you continue, a additional ssh daemon will be started at port '%s'.
    Do you want to continue?
tl: Ang session na ito ay mukhang tumatakbo sa ilalim ng ssh. Hindi pinapayong mag-upgrade sa ibabaw ng ssh sa ngayon dahil sa pagkakataong ito'y mabigo, mas mahirap itong bawiin.
    
    Kung kayo'y magpapatuloy, isang karagdagang ssh daemon ang bubuksan sa port '%s'.
    Gusto niyo bang magpatuloy?

en: Starting additional sshd
tl: Nagbubukas ng karagdagang sshd

en: Can not upgrade
tl: Hindi ma-upgrade

en: An upgrade from '%s' to '%s' is not supported with this tool.
tl: Ang pag-upgrade mula '%s' tungong '%s' ay hindi sinusuportahan ng tool na ito.

en: Your python install is corrupted. Please fix the '/usr/bin/python' symlink.
tl: Ang python install ay nasira. Mangyari lamang na ayusin ang '/usr/bin/python' symlink.

en: Package 'debsig-verify' is installed
tl: Ang paketeng 'debsig-verify' ay naka-install

en: The upgrade can not continue with that package installed.
    Please remove it with synaptic or 'apt-get remove debsig-verify' first and run the upgrade again.
tl: Ang upgrade ay di maipagpatuloy dahil sa paketeng nakainstall.
    Mangyari lamang na tanggalin muna ito sa pamamagitan ng synaptic o 'apt-get remove debsig-verify' at patakbuhin muli.

en: Include latest updates from the Internet?
tl: Isama ang pinakabagong mga updates mula sa Internet?

en: No valid mirror found
tl: Walang makitang tamang mirror

en: While scanning your repository information no mirror entry for the upgrade was found.This can happen if you run a internal mirror or if the mirror information is out of date.
    
    Do you want to rewrite your 'sources.list' file anyway? If you choose 'Yes' here it will update all '%s' to '%s' entries.
    If you select 'no' the update will cancel.
tl: Habang sinusuri ang iyong sisidlan ng impormasyon, walang makitang mirror entry para sa upgrade. Baka dulot ito ng isang pinatatakbong panloob na mirror o kung luma ang impormasyon sa mirror.
    
    Gusto mo pa rin bang masulat muli ang iyong 'sources.list' file? Kung pipiliin mo ang 'Yes' dito, ma-a-update ang lahat ng '%s' hanggang '%s' entries.
    Kung pipiliin mo ang 'no' makakansela naman ang update.

note: hm, still nothing useful ...
en: Generate default sources?
tl: Lilikha ng default sources?

en: Repository information invalid
tl: Hindi balido ang impormasyon sa sisidlan

en: Upgrading the repository information resulted in a invalid file. Please report this as a bug.
tl: Nagresulta ng hindi balidong file ang pag-upgrade ng impormasyon sa sisidlan. Mangyari lamang na ipagbigay alam ito bilang isang bug.

en: Third party sources disabled
tl: Hindi muna pinagana ang third party sources

en: Some third party entries in your sources.list were disabled. You can re-enable them after the upgrade with the 'software-properties' tool or your package manager.
tl: May ilang third party entries sa iyong sources.list na naka-disable. Maaari mong i-re-enable sila pagkatapos ng upgrade sa: 'software-properties' tool o sa package manager.

en: Package in inconsistent state | Packages in inconsistent state
tl[0]: Paketeng wala sa maayos na kalagayan
tl[1]: Mga paketeng wala sa maayos na kalagayan

en: Error during update
tl: Error habang nag-a-update

en: A problem occurred during the update. This is usually some sort of network problem, please check your network connection and retry.
tl: Nagka-problema habang nag-a-update. Malimit na dulot ito ng isang problema sa network, pinakikiusap na suriin ang inyong network connection at subukang muli.

en: Not enough free disk space
tl: Hindi sapat ang libreng disk space

en: The upgrade aborts now. The upgrade needs a total of %s free space on disk '%s'. Please free at least an additional %s of disk space on '%s'. Empty your trash and remove temporary packages of former installations using 'sudo apt-get clean'.
tl: Titigil muna ang upgrade. Mangangailangan ang upgrade ng buong %s na libreng lugar sa disk '%s'. Pinakikiusapang maglibre ng dagdag na %s ng disk space sa '%s'. Linisin ang inyong basurahan (trash) at tanggalin ang mga pansamantalang pakete ng mga datihang installation gamit ang 'sudo apt-get clean'.

en: Support for some applications ended
tl: Suporta sa ilang aplikasyon ay tumigil na

en: Canonical Ltd. no longer provides support for the following software packages. You can still get support from the community.
    
    If you have not enabled community maintained software (universe), these packages will be suggested for removal at the end of the upgrade.
tl: Hindi na sinusuportahan ng Canonical Ltd ang mga sumusunod na pakete ng software. Maaari ka pa ring makakuha ng suporta para dito mula sa komunidad.
    
    Kung hindi mo na-enable ang community maintained software (universe), ang mga paketeng ito ay imumungkahing tanggalin bago matapos ang upgrade.

note: calc the dist-upgrade and see if the removals are ok/expected do the dist-upgrade
en: Calculating the changes
tl: Tinatantya ang mga pagbabago

note: ask the user if he wants to do the changes
en: Do you want to start the upgrade?
tl: Gusto mo na bang simulan ang upgrade?

en: Could not download the upgrades
tl: Hindi ma-download ang mga upgrades

note: invoke the frontend now
en: The upgrade aborts now. Your system could be in an unusable state. A recovery will run now (dpkg --configure -a).
tl: Hihinto na ngayon ang upgrade. Ang iyong sistema ay maaaring hindi magamit. Isang recovery ang gagawin (dpkg --configure -a).

en: 
    
    Please report this bug against the 'update-manager' package and include the files in /var/log/dist-upgrade/ in the bugreport.
    %s
tl: 
    
    Pinakikiusapang ipagbigay alam ang bug na ito sa paketeng 'update-manager' at isama ang files sa /var/log/dist-upgrade/ sa bugreport
    %s

en: Could not install the upgrades
tl: Hindi ma-install ang mga upgrades

en: Remove obsolete packages?
tl: Tanggalin ang mga luma at hindi na kailangang pakete?

en: _Keep
tl: _Itira

en: _Remove
tl: _Tanggalin

en: Error during commit
tl: Error sa pagtakda

en: A problem occurred during the clean-up. Please see the below message for more information.
tl: May problemang naganap habang naglilinis. Pinakikiusapang basahin ang mensahe sa ibaba para sa karagdagang impormasyon.

note: generate a new cache
en: Restoring original system state
tl: Ibinabalik sa orihinal na kalagayang sistema

note: FIXME: instead of error out, fetch and install it here
en: Required depends is not installed
tl: Kailangang depends ay hindi na install

en: The required dependency '%s' is not installed.
tl: Ang kinakailangang dependency '%s' ay hindi naka-intall.

note: sanity check (check for ubuntu-desktop, brokenCache etc) then open the cache (again)
en: Checking package manager
tl: Sinusuri ang manager ng pakete

en: Preparing the upgrade failed
tl: Nabigo sa paghahanda ng upgrade

en: Preparing the system for the upgrade failed. Please report this as a bug against the 'update-manager' package and include the files in /var/log/dist-upgrade/ in the bugreport.
tl: Nabigo sa paghahanda ng upgrade para sa sistema. Paki-report ito bilang bug laban sa 'update-manager' package at isama ang files sa /var/log/dist-upgrade/ sa inyong bugreport.

en: Getting upgrade prerequisites failed
tl: Nabigo sa pagkuha ng mga pre-requisite pangupgrade

en: The system was unable to get the prerequisites for the upgrade. The upgrade will abort now and restore the original system state.
    
    Please report this as a bug against the 'update-manager' package and include the files in /var/log/dist-upgrade/ in the bugreport.
tl: Hindi nakakuha ang sistema ng mga pre-requisite para sa upgrade. Ang upgrade ay ititigil muna at ibabalik ang orihinal na estado ng sistema.
    
    Pinakikiusapang ipagbigay alam ito bilang bug sa paketeng 'update-manager' at isama ang files sa /var/log/dist-upgrade/ sa inyong bugreport.

en: Updating repository information
tl: Ina-update ang impormasyon ng sisidlan

en: Invalid package information
tl: Hindi balidong impormasyon ng pakete

en: After your package information was updated the essential package '%s' can not be found anymore.
    This indicates a serious error, please report this bug against the 'update-manager' package and include the files in /var/log/dist-upgrade/ in the bugreport.
tl: Matapos i-update ang inyong package information, ang pangunahing package '%s' ay hindi na matagpuan.
    Ito ay nagpapahiwatig ng isang matinding problema, paki-report ang bug na ito laban sa 'update-manager' package at isama ang files sa /var/log/dist-upgrade/ sa inyong bugreport.

en: Fetching
tl: Kinukuha

en: Upgrading
tl: Nag-a-upgrade

note: don't abort here, because it would restore the sources.list
en: Upgrade complete
tl: Kumpleto na ang pag-upgrade

en: Searching for obsolete software
tl: Naghahanap ng luma at hindi na kailangang software

en: System upgrade is complete.
tl: Kumpleto na ang pagupgrade sa sistema

note: print "mediaChange %s %s" % (medium, drive)
en: Please insert '%s' into the drive '%s'
tl: Mangyari na ipasok ang '%s' sa drive '%s'

en: Fetching is complete
tl: Ang pagkuha ay tapos na

en: About %s remaining
tl: Mga %s ang nalalabi

en: Fetching file %li of %li
tl: Kinukuha file %li of %li

note: FIXME: add support for the timeout of the terminal (to display something useful then) -> longer term, move this code into python-apt
en: Applying changes
tl: Ina-aplay ang mga pagbabago

en: Could not install '%s'
tl: Hindi ma-install ang '%s'

en: The upgrade will continue but the '%s' package may be in a not working state. Please consider submitting a bugreport about it.
tl: Ipagpapatuloy ang upgrade ngunit ang paketeng '%s' ay maaaring nasa hindi gumaganang estado. Pinakikiusap na mag-submit ng bugreport tungkol dito.

note: self.expander.set_expanded(True)
en: Replace the customized configuration file
    '%s'?
tl: Palitan ang customized configuration file
    '%s'?

en: You will lose any changes you have made to this configuration file if you choose to replace it with a newer version.
tl: Mawawala ang mga pagbabagong ginawa mo sa configuration file na ito kapag pinili mong palitan ito ng bagong bersyon.

en: The 'diff' command was not found
tl: Hindi makita ang 'diff' command

en: A fatal error occurred
tl: isang matinding error ang naganap

note: append warning
en: To prevent data loss close all open applications and documents.
tl: Upang maiwasan ang pagkawala ng data isara muna ang mga nakabukas na applications at dokumento.

en: <b>Downgrade %s</b>
tl: <b>I-downgrade sa %s</b>

en: Remove %s
tl: Tanggalin %s

en: Install %s
tl: I-install ang %s

en: Upgrade %s
tl: I-upgrade ang %s

en: Media Change
tl: Binagong Media

en: Show Difference >>>
tl: Ipakita ang Kaibahan >>>

en: <<< Hide Difference
tl: <<< Itago Kaibahan

en: Show Terminal >>>
tl: Ipakita Terminal >>>

en: <<< Hide Terminal
tl: <<< Itago Terminal

en: Details
tl: Mga Detalye

en: Restart required
tl: Nangangailangan ng pag-restart

en: <b><big>Restart the system to complete the upgrade</big></b>
tl: <b><big>I-restart ang sistema upang makumpleto ang pag-upgrade</big></b>

en: _Restart Now
tl: _I-restart Ngayon

en: Cancel Upgrade?
tl: Itigil ang Upgrade

note: 56 kbit 1Mbit = 1024 kbit
en: This download will take about %s with a 1Mbit DSL connection and about %s with a 56k modem
tl: Ang download na ito ay tatagal ng mga %s gamit ang isang 1Mbit DSL connection at mga %s gamit ang isang 56k na modem

note: if we have a estimated speed, use it
en: This download will take about %s with your connection.
tl: Ang download na ito ay tatagal ng mga %s sa inyong connection.

en: Preparing to upgrade
tl: Naghahanda para sa upgrade

en: Getting new software channels
tl: Kumkuha ng mga bagong software channels

en: Getting new packages
tl: Kumukuha ng mga bagong pakete

en: Installing the upgrades
tl: Nag-i-install ng mga upgrades

en: Cleaning up
tl: Naglilinis

note: FIXME: make those two separate lines to make it clear that the "%" applies to the result of ngettext
en: %d package is going to be removed. | %d packages are going to be removed.
tl[0]: %d pakete ay tatanggalin.
tl[1]: %d mga pakete ay tatanggalin.

en: %d new package is going to be installed. | %d new packages are going to be installed.
tl[0]: %d bagong pakete ang i-install.
tl[1]: %d bagong mga pakete ang i-install.

en: %d package is going to be upgraded. | %d packages are going to be upgraded.
tl[0]: %d pakete ang i-upgrade.
tl[1]: %d mga pakete ang i-upgrade.

en: 
    
    You have to download a total of %s.
tl: 
    
    Kailangang mag-download ng total na %s.

en: Fetching and installing the upgrade can take several hours. Once the download has finished, the process cannot be cancelled.
tl: Ang pagkuha at pag-install ng upgrade ay tatagal ng ilang oras. Kapag natapos na ang pag-download, hindi na maaaring ikansela ang proseso.

note: FIXME: this should go into DistUpgradeController
en: Your system is up-to-date
tl: Up-to-date ang iyong sistema

en: There are no upgrades available for your system. The upgrade will now be canceled.
tl: Wala pang upgrade na para sa inyong sistema. Ititigil na ang upgrade.

en: Reboot required
tl: Nangangailangan ng pag reboot

en: The upgrade is finished and a reboot is required. Do you want to do this now?
tl: Natapos na ang pag-upgrade at nangangailangan ng pag-reboot. Gusto mo bang gawin na ito ngayon?

en: Could not run the upgrade tool
tl: Hindi mapatakbo ang upgrade tool

en: This is most likely a bug in the upgrade tool. Please report it as a bug
tl: Malaki ang posibilidad na ito ay isang bug sa upgrade tool. Mangyaring ipagbigay alam bilang isang bug.

en: Upgrade tool signature
tl: Signature ng upgrade tool

en: Failed to fetch
tl: Bigo sa pag-fetch

en: Fetching the upgrade failed. There may be a network problem.
tl: Bigo sa pag-fetch ng upgrade. Maaaring may problema sa network.

en: Failed to extract
tl: Bigo sa pag-extract

en: Extracting the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
tl: Bigo sa pag-extract ng upgrade. Maaaring may problema sa network o sa server.

en: Verfication failed
tl: Bigo sa beripikasyon

en: Verifying the upgrade failed.  There may be a problem with the network or with the server.
tl: Tinitiyak na bigo ang upgrade. Maaaring may suliranin sa network o sa server.

en: Authentication failed
tl: Bigo sa awtentikasyon.

en: Authenticating the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
tl: Bigo sa awtentikasyon. Maaaring may problema sa network o server.

en: Please report this as a bug and include the files /var/log/dist-upgrade/main.log and /var/log/dist-upgrade/apt.log in your report. The upgrade aborts now.
    Your original sources.list was saved in /etc/apt/sources.list.distUpgrade.
tl: Pinakikiusap na ipagbigay alam ito bilang bug at isama ang files sa /var/log/dist-upgrade/main.log at /var/log/dist-upgrade/apt.log sa inyong report. Hihinto na ngayon ang upgrade.
    Ang inyong orihinal na sources.list ay na-save bilang /etc/apt/sources.list.distUpgrade.

en: Aborting
tl: Hihinto

en: Demoted:
tl: Ibinaba:

en: Continue [yN]
tl: Itutuloy [yN]

en: Details [d]
tl: Mga Detalye [d]

en: Remove: %s
tl: Tanggalin: %s

en: Install: %s
tl: Install ang: %s

en: Upgrade: %s
tl: I-upgrade ang: %s

en: To finish the upgrade, a restart is required.
    If you select 'y' the system will be restarted.
tl: Upang matapos ang upgrade, kinakailangang mag-restart.
    Kung pinili mo ang "y" ang sistema ay mag-re-restart.

en: Restart the system now [yN]
tl: I-restart ang sistema ngayon [yN]

en: <b><big>Cancel the running upgrade?</big></b>
    
    The system could be in an unusable state if you cancel the upgrade. You are strongly adviced to resume the upgrade.
tl: <b><big>Kanselahin ang kasalukuyang pag-a-upgrade?</big></b>
    
    Maaaring hindi gumana ang sistema kung kakanselahin ang upgrade. Mariing ipinapayo na ipagpatuloy ang upgrade.

en: <b><big>Start the upgrade?</big></b>
tl: <b><big>Simulan ang upgrade?</big></b>

en: Difference between the files
tl: Pagkakaiba sa pagitan ng mga files

en: Distribution Upgrade
tl: PagUpgrade ng Distribution

en: Restarting the computer
tl: Ini-rerestart ang kompyuter

en: Setting new software channels
tl: Binabago ang mga software channels

en: _Cancel Upgrade
tl: _Itigil ang Upgrade

en: _Continue
tl: _Ituloy

en: _Replace
tl: _Palitan

en: _Report Bug
tl: _Ipagbigay alam ang Bug

en: _Resume Upgrade
tl: _Ipagpatuloy ang Upgrade

en: _Start Upgrade
tl: _Simulan ang Upgrade

en: Could not find the release notes
tl: Hindi makita ang mga release notes

en: The server may be overloaded.
tl: Maaaring overloaded ang server.

en: Could not download the release notes
tl: Hindi ma-download ang mga release notes

en: Please check your internet connection.
tl: Mangyaring suriin ang inyong internet connection

en: Downloading file %(current)li of %(total)li with %(speed)s/s
tl: Nagda-Download ng file %(current)li ng %(total)li ng may %(speed)s/s

en: Downloading file %(current)li of %(total)li
tl: Nagda-Download ng file %(current)li ng %(total)li

en: The list of changes is not available
tl: Ang talaan ng mga pagbabago ay hindi available

en: Failed to download the list of changes. 
    Please check your Internet connection.
tl: Bigo sa pag-download ng talaan ng mga pagbabago. 
    Pinakikiusap na suriin ang inyong internet connection.

en: Important security updates
tl: Mahalagang updates pangseguridad

en: Recommended updates
tl: Mga inirerekomendang update

en: Proposed updates
tl: Mga iminumungkahing update

en: Backports
tl: Mga backport

en: Distribution updates
tl: Mga update para sa distribution

en: Other updates
tl: Iba pang mga update

en: Version %s:
tl: Bersyon %s:

en: Downloading list of changes...
tl: Kinukuha ang listahan ng mga pagbabago

en: _Uncheck All
tl: _Tanggalin Ang Lahat Ng Marka

en: _Check All
tl: _Markahan Lahat

note: TRANSLATORS: b stands for Bytes
en: Download size: %s
tl: Laki ng Download: %s

en: Unknown download size
tl: Hindi alam ang laki ng download

en: It is unknown when the package information was updated last. Please try clicking on the 'Check' button to update the information.
tl: Hindi alam kung kailan huling binago ang impormasyong pampakete. Pinakikiusap na pindutin ang 'Check' button upang ma-update ang impormasyon.

en: The package information was last updated less than one hour ago.
tl: Ang pampaketeng impormasyon ay huling binago wala pang isang oras ang nakakaraan.

en: Software updates correct errors, eliminate security vulnerabilities and provide new features.
tl: Itinatama ng software updates ang mga error, tinatanggal ang mga kahinaang pangseguridad at nagbibigay ng mga bagong features.

en: You can install %s update. | You can install %s updates.
tl[0]: Maaari kang mag-install ng %s na update
tl[1]: Maaari kang mag-install ng %s na mga updates

en: Please wait, this can take some time.
tl: Mangyaring maghintay, matatagalan pa.

en: Update is complete
tl: Kumpleto na ang pag-update

en: Reading package information
tl: Binabasa ang impormasyon ng pakete

en: Could not initialize the package information
tl: Hindi ma-initialize ang impromasyon ng pakete

note: TRANSLATORS: the b stands for Bytes
en: (Size: %s)
tl: (Laki: %s)

en: Your distribution is not supported anymore
tl: Ang iyong distribusyon ay hindi na suportado

en: You will not get any further security fixes or critical updates. Upgrade to a later version of Ubuntu Linux. See http://www.ubuntu.com for more information on upgrading.
tl: Hindi ka na makakakuha pa ng mga fixes na pangseguridad o kritikal na updates. Mag-upgrade na sa isang mas bagong bersyon ng Ubuntu Linux. Puntahan ang http://www.ubuntu.com para sa marami pang impormasyon tungkol sa upgrading.

en: Downloading the upgrade tool
tl: Nag-da-download ng upgrade tool

en: The upgrade tool will guide you through the upgrade process.
tl: Papatnubayan ka ng upgrade tool habang nasa proseso ng pag-upgrade

en: <b>New distribution release '%s' is available</b>
tl: <b>Available na ang bagong distribusyon release '%s'</b>

note: we assert a clean cache
en: Software index is broken
tl: Sira ang software index

en: It is impossible to install or remove any software. Please use the package manager "Synaptic" or run "sudo apt-get install -f" in a terminal to fix this issue at first.
tl: Hindi maaaring mag-install o mag-tanggal ng kahit anong software. Mangyaring gamitin ang manedyer pang-paketeng "Synaptic" o patakbuhin ang "sudo apt-get install -f" sa isang terminal upang maisaayos muna.

en: <b><big>You must check for updates manually</big></b>
    
    Your system does not check for updates automatically. You can configure this behavior in <i>Software Sources</i> on the <i>Updates</i> tab.
tl: <b><big>kailangan mong i-check ang mga updates ng mano-mano</big></b>
    
    Hindi awtomatikong nag-che-check ng updates ang sistema mo. Maaari mong i-configure ito sa <i>Software Sources</i> sa <i>Updates</i> tab.

en: <big><b>Keep your system up-to-date</b></big>
tl: <big><b>Panatilihing napapanahon ang iyong sistema</b></big>

en: <big><b>Not all updates can be installed</b></big>
tl: <big><b>Hindi lahat ng mga updates ay na-install</b></big>

en: <big><b>Starting Update Manager</b></big>
tl: <b><big>Sinisimulan ang Update Manager</big></b>

en: Changes
tl: Mga pagbabago

en: Check the software channels for new updates
tl: Suriin ang mga software channels para sa mga bagong updates

en: Description
tl: Deskripsiyon

en: Description of update
tl: Deskripsiyon ng update

en: Run a partial upgrade, to install as many updates as possible. 
    
    This can be caused by:
     ◦ A previous upgrade which didn't complete
     ◦ Problems with some of the installed software
     ◦ Unofficial software packages not provided by Ubuntu
     ◦ Normal changes of a pre-release version of Ubuntu
tl: Magpatakbo ng partial na upgrade, para maka-install ng posibleng pinakamaraming mga updates. 
    
    Ito ay maaaring dulot ng:
     Dating upgrade na hindi natapos
     Mga problema sa ilang mga na-install na software
     Mga di-opisyal na paketeng software na hindi bigay ng Ubuntu
     Mga normal na pagbabago sa isang pre-release bersyon ng Ubuntu

en: Show progress of individual files
tl: Ipakita ang progreso ng bawat files

en: Update Manager
tl: Manedyer pang Update

en: Upgrade to the latest version of Ubuntu
tl: Mag-upgrade sa pinakabagong bersiyon ng Ubuntu

en: _Hide this information in the future
tl: _Itago ang impormasyong ito sa hinaharap

en: _Install Updates
tl: _Install ang mga Updates

en: _Partial Upgrade
tl: _Partial na Upgrade

en: updates
tl: mga update

en: Show and install available updates
tl: Ipakita at i-install ang mga available na updates

en: *deprecated* Check for new distribution releases
tl: *deprecated* Suriin para sa bagong releases pang-distribusiyon

en: Auto close the install window after successful install
tl: Awtomatikong magsasara ang install window matapos ang matagumpay na install

en: If automatic checking for updates is disabled, you have to reload the channel list manually. This option allows to hide the reminder shown in this case.
tl: Kung hindi pinapayagan ang kusang paghahanap ng mga update, kinakailangan ninyong mag-reload ng channel list nang kayo lang. Ang hirang na ito ay nagtatanggal sa paunawang nakikita niyo ngayon.

en: If this key is set the install window will be automatically closed on successful installation.
tl: Kung naka-set ang susing ito, ang install window ay awtomatikong magsasara matapos ang matagumpay na installation.

en: Remind to reload the channel list
tl: Ipaalala na mag-reload ng listahan ng channel

en: Show details of an update
tl: Ipakita ang mga detalye ng isang pag-update

en: Stores the size of the update-manager dialog
tl: Inilalagay ang sukat ng update-manager dialog

en: Stores the state of the expander that contains the list of changes and the description
tl: Nagtatabi sa kalagayan ng expander na naglalaman ng listahan ng mga pagbabago at mga pagsasalarawan.

en: The window size
tl: Ang laki ng window

en: This key is deprecated in favor of the file /etc/update-manager/release-upgrades Check automatically if a new version of the current distribution is available and offer to upgrade (if possible).
tl: Ang susing ito ay naluma na pabor sa file /etc/update-manager/release-upgrades Awtomatikong tumitingin kung may bagong bersiyon na available ang kasalukuyang distribusiyon at mag-mungkahing mag-upgrade (kung posible).

en: Show version and exit
tl: Ipakita ang bersyon at tapusin na

en: Check if a new distribution release is available
tl: Suriin kung may bagong releases pang-distribusiyon

en: Check if upgrading to the latest devel release is possible
tl: Tignan kung ang pag-upgrade sa pinakabagong devel release ay maaari

en: Try to run a dist-upgrade
tl: Subukang magpatakbo ng dist-upgrade

en: Running partial upgrade
tl: Tumatakbong bahagiang upgrade

en: Try upgrading to the latest release using the upgrader from $distro-proposed
tl: Subukang mag-upgrade sa pinakabagong release gamit ang upgrader mula $distro-proposed

en: Run in a special upgrade mode.
    Currently 'desktop' for regular upgrades of a desktop system and 'server' for server systems are supported.
tl: Patakbuhin sa isang espesyal na moda.
    Kasalukuyang 'desktop' para sa mga regular na upgrades ng isang sistemang desktop at 'server' para sa sistemang server na suportado.

en: Run the specified frontend
tl: Patakbuhin ang piniling frontend

en: Checking for a new ubuntu release
tl: Tinitiyak kung may bagong release na ubuntu

en: No new release found
tl: Walang nakitang bagong release
