update-manager - en to is translation catalogue (231 entries)

note: TRANSLATORS: %s is a country
en: Server for %s
is: Netþjónn fyrir %s

note: More than one server is used. Since we don't handle this case in the user interface we set "custom servers" to true and append a list of all used servers
en: Main server
is: Aðalnetþjónn

en: Custom servers
is: Sérsniðnir netþjónar

en: Could not calculate sources.list entry
is: Gat ekki reiknað sources.list færslur

en: Failed to add the CD
is: Ekki tókst að bæta við geisladisknum

en: There was a error adding the CD, the upgrade will abort. Please report this as a bug if this is a valid Ubuntu CD.
    
    The error message was:
    '%s'
is: Það kom babb í bátinn þegar geisladisknum var bætt við, hætt verður við uppfærsluna. Tilkynntu þetta sem hugbúnaðarvillu ef þetta er gildur Ubuntu geisladiskur.
    
    Villuskilaboðin voru:
    ‚%s‘

en: Remove package in bad state | Remove packages in bad state
is[0]: Fjarlægja pakkann sem er í lélegu ásigkomulagi
is[1]: Fjarlægja þá pakka sem eru í lélegu ásigkomulagi

en: The package '%s' is in an inconsistent state and needs to be reinstalled, but no archive can be found for it. Do you want to remove this package now to continue? | The packages '%s' are in an inconsistent state and need to be reinstalled, but no archives can be found for them. Do you want to remove these packages now to continue?
is[0]: Pakkinn ‚%s‘ er í lélegu ásigkomulagi og mikilvægt er að hann sé settur upp aftur, en því miður fannst hann ekki í neinu gangasafni. Viltu eyða pakkanum og halda áfram?
is[1]: Pakkarnir ‚%s‘ eru í lélegu ásigkomulagi og mikilvægt er að þeir séu settir upp aftur, en því miður fundust þeir ekki í neinu gangasafni. Viltu eyða pökkunum og halda áfram?

en: Broken packages
is: Bilaðir pakkar

en: Your system contains broken packages that couldn't be fixed with this software. Please fix them first using synaptic or apt-get before proceeding.
is: Kerfið þitt inniheldur bilaða pakka sem ekki var hægt að laga með þessum hugbúnaði. Lagaðu það með synaptic eða apt-get áður en lengra er haldið.

note: FIXME: change the text to something more useful
en: An unresolvable problem occurred while calculating the upgrade:
    %s
    
     This can be caused by:
     * Upgrading to a pre-release version of Ubuntu
     * Running the current pre-release version of Ubuntu
     * Unofficial software packages not provided by Ubuntu
is: Óleysanleg villa er að koma upp við  uppfærslu þegar hún er reiknuð:
    %s
    
     Orsakavaldir get verið eftirfarandi:
     * Uppfæring í prufu útgáfu Ubuntu
     * Við notkun á prufu útgáfu Ubuntu
     * Óformlegir hugbúnaðarpakkar sem ekki er á vegum Ubuntu

en: This is most likely a transient problem, please try again later.
is: Þetta er væntanlega tímabundið vandamál. Reynið aftur síðar.

en: If none of this applies, then please report this bug against the 'update-manager' package and include the files in /var/log/dist-upgrade/ in the bug report.
is: Ef ekkert á þessu á við, þá vinsamlegast tilkynnið þessa villu gagnvart 'update-manager' pakkanum og látið fylgja afrit af /var/log/dist-upgrade/ í villutilkynningunni.

en: Could not calculate the upgrade
is: Gat ekki reiknað uppfærsluna

en: Error authenticating some packages
is: Villa við sannvottun einhverra pakka

en: It was not possible to authenticate some packages. This may be a transient network problem. You may want to try again later. See below for a list of unauthenticated packages.
is: Ekki tókst að sannvotta einhverja pakka. Þetta gæti verið skammvinnt netvandamál. Þú gætir reynt aftur síðar. Sjá hér fyrir neðan fyrir lista yfir pakka sem tókst að sannvotta.

en: The package '%s' is marked for removal but it is in the removal blacklist.
is: Þessi pakki '%s' er merktur til fjarlægingar en hann er á fjarlægingarbannlista.

en: The essential package '%s' is marked for removal.
is: Þessi ómissandi pakki '%s' er merktur til fjarlægingar.

en: Can not mark '%s' for upgrade
is: Get ekki merkt '%s' til uppfærslu

en: Can't install '%s'
is: Get ekki sett upp '%s'

en: It was impossible to install a required package. Please report this as a bug.
is: Ekki tókst að setja upp þann pakka sem var beðið um. Tilkynntu þetta sem hugbúnaðarvillu.

note: FIXME: provide a list
en: Can't guess meta-package
is: Get ekki giskað á lýsi-pakka

en: Your system does not contain a ubuntu-desktop, kubuntu-desktop, xubuntu-desktop or edubuntu-desktop package and it was not possible to detect which version of Ubuntu you are running.
     Please install one of the packages above first using synaptic or apt-get before proceeding.
is: Kerfið þitt inniheldur hvorki pakkann ubuntu-desktop, kubuntu-desktop, xubuntu-desktop né edubuntu-desktop- og ekki tókst að bera kennsl á hvaða tegund af Ubuntu þú ert að nota.
     Vinsamlegast settu upp einn af áðurnefndum pökkum með því að nota Synaptic pakkastjórann eða með því að nota apt-get áður en þú heldur áfram.

en: Reading cache
is: Les skyndiminni

en: Unable to get exclusive lock
is: Fékk ekki útilokunarlæsingu

en: This usually means that another package management application (like apt-get or aptitude) already running. Please close that application first.
is: Þetta þýðir yfirleitt að annað pakkastjórnunarforrit (til dæmis apt-get eða aptitude) sé í gangi. Lokaðu því forriti fyrst.

en: Continue running under SSH?
is: Viltu halda áfram að keyra undir SSH?

en: This session appears to be running under ssh. It is not recommended to perform a upgrade over ssh currently because in case of failure it is harder to recover.
    
    If you continue, a additional ssh daemon will be started at port '%s'.
    Do you want to continue?
is: Þessi seta virðist keyra í gegnum ssh. Við mælum ekki með að uppfæra í gegnum ssh sem stendur þar sem erfitt getur verið að halda áfram ef eitthvað fer úrskeiðis.
    
    Ef þú heldur samt áfram verður nýr ssh þjónn stofnaður á gátt '%s'.
    Viltu halda áfram?

en: Starting additional sshd
is: Keyri annað sshd

en: To make recovery in case of failure easier, an additional sshd will be started on port '%s'. If anything goes wrong with the running ssh you can still connect to the additional one.
is: Til að auðvelda endurréttingu þá mun auka sshd keyra í tenginum ‚%s‘. Ef eitthvað fer úrskeyðis við að keyra ssh þá er hægt að tengjast við hitt.

en: Can not upgrade
is: Get ekki uppfært

en: An upgrade from '%s' to '%s' is not supported with this tool.
is: Þetta tól ræður ekki við uppfærslu frá ‚%s‘ til ‚%s'.

en: Your python install is corrupted. Please fix the '/usr/bin/python' symlink.
is: Uppsetning þín á python er skemmd. Vinsamlegast lagaðu ‚/usr/bin/python‘ vísunina.

en: Package 'debsig-verify' is installed
is: Pakkinn 'debsig-verify' uppsettur

en: The upgrade can not continue with that package installed.
    Please remove it with synaptic or 'apt-get remove debsig-verify' first and run the upgrade again.
is: Uppfærslan getur ekki haldið áfram þar sem þessi pakki er uppsettur.
    Vinsamlegast fjarlægðu hann með synaptic pakkastjóranum eða með því að nota ‚apt-get remove debsig-verify‘ fyrst og keyra svo uppfærsluna aftur.

en: Include latest updates from the Internet?
is: Viltu hafa með nýjustu uppfærslurnar af internetinu?

en: The upgrade system can use the internet to automatically download the latest updates and install them during the upgrade.  If you have a network connection this is highly recommended.
    
    The upgrade will take longer, but when it is complete, your system will be fully up to date.  You can choose not to do this, but you should install the latest updates soon after upgrading.
    If you answer 'no' here, the network is not used at all.
is: Uppfærslukerfið getur notað netið til að sækja nýjustu uppfærslurnar sjálfkrafa og að setja þær upp á meðan á uppfærslunni stendur. Ef þú hefur nettengingu þá er þetta ráðlagt.
    
    Uppfærslan mun taka lengur, en þegar hún er loks tilbúin mun kerfið vera af nýjustu gerð. Þú getur valið um að gera þetta ekki en þú ættir að uppnýja kerfið eftir að þú hefur uppfært það.
    Ef þú segir ‚nei‘ hér þá mun netið ekki vera notað.

en: No valid mirror found
is: Enginn gildur spegill fannst

en: While scanning your repository information no mirror entry for the upgrade was found.This can happen if you run a internal mirror or if the mirror information is out of date.
    
    Do you want to rewrite your 'sources.list' file anyway? If you choose 'Yes' here it will update all '%s' to '%s' entries.
    If you select 'no' the update will cancel.
is: Á meðan farið var yfir gagnasafnið fannst ekki spegill fyrir upplýsingarnar. Þetta getur gerst ef þú notast við innri spegil, eða ef upplýsingarnar sem spegillinn geymir eru gamaldags.
    
    Viltu samt skrifa skránna ‚sources.list‘ upp á nýtt? Ef þú velur ‚Í lagi‘ þá mun það uppfæra allt ‚%s‘ yfir í ‚%s‘.
    Ef þú velur ‚nei‘ þá mun vera hætt við uppfærsluna.

note: hm, still nothing useful ...
en: Generate default sources?
is: Búa til sjálfgefin frumgögn?

en: After scanning your 'sources.list' no valid entry for '%s' was found.
    
    Should default entries for '%s' be added? If you select 'No', the update will cancel.
is: Eftir að hafa lesið ‚sources.list‘ fannst ekkert um ‚%s‘.
    
    Viltu bæta við einhverju um ‚%s‘? Ef þú velur ‚Nei‘ mun uppfærslan hætta.

en: Repository information invalid
is: Ógildar útibúaupplýsingar

en: Upgrading the repository information resulted in a invalid file. Please report this as a bug.
is: Villa kom upp við að uppfæra upplýsingar um gagnahirslu. Taktu þér tíma við að tilkynna þetta.

en: Third party sources disabled
is: Frumgögn frá þriðja aðila voru afvirkjuð.

en: Package in inconsistent state | Packages in inconsistent state
is[0]: Pakki í óvissu ástandi
is[1]: Pakkar í óvissu ástandi

en: Error during update
is: Villa við uppfærslu

note: print "on_button_install_clicked"
en: Not enough free disk space
is: Ekki nægilegt diskapláss laust

en: Support for some applications ended
is: Sum forrit eru ekki lengur studd

en: Canonical Ltd. no longer provides support for the following software packages. You can still get support from the community.
    
    If you have not enabled community maintained software (universe), these packages will be suggested for removal at the end of the upgrade.
is: Canonical Ltd. styður ekki lengur eftirfarandi forrit. Þessu er þó ennþá viðhaldið af samfélaginu.
    
    Ef þú hefur ekki leyft hugbúnað sem viðhaldið er af samfélaginu, þá verður boðist til að eyða þessum pökkum eftir uppfærsluna.

note: calc the dist-upgrade and see if the removals are ok/expected do the dist-upgrade
en: Calculating the changes
is: Reikna út breytingar

note: ask the user if he wants to do the changes
en: Do you want to start the upgrade?
is: Langar þig að hefja uppfærsluna?

en: Could not download the upgrades
is: Gat ekki halað niður uppfærslunum

note: FIXME: strings are not good, but we are in string freeze currently
en: Error during commit
is: Villa við staðfestingu

note: generate a new cache
en: Restoring original system state
is: Endurstilli stýrikerfi í upprunalegt form

en: Could not install the upgrades
is: Gat ekki sett upp uppfærslurnar

en: Remove obsolete packages?
is: Fjarlægja úrelta pakka?

en: _Keep
is: _Halda

en: _Remove
is: _Fjarlægja

note: sanity check (check for ubuntu-desktop, brokenCache etc) then open the cache (again)
en: Checking package manager
is: Athuga pakkastjóra

en: Preparing the upgrade failed
is: Undirbúningur fyrir uppfærslu mistókst

en: Getting upgrade prerequisites failed
is: Ekki tókst að útvega forsendu uppfærslna

en: Updating repository information
is: Uppfæri útibúa upplýsingar

en: Invalid package information
is: Ógildar pakkaupplýsingar

en: Fetching
is: Sæki

en: Upgrading
is: Uppfæri

note: don't abort here, because it would restore the sources.list
en: Upgrade complete
is: Uppfærslu lokið

en: Searching for obsolete software
is: Leita að úreltum hugbúnaði

en: System upgrade is complete.
is: Uppfærslu á stýrikerfi lokið

en: evms in use
is: evms í notkun

note: print "mediaChange %s %s" % (medium, drive)
en: Please insert '%s' into the drive '%s'
is: Settu ‚%s‘ í drif ‚%s‘

en: About %s remaining
is: Um það bil %s eftir

en: Fetching file %li of %li
is: Sæki skrá %li af %li

note: FIXME: add support for the timeout of the terminal (to display something useful then) -> longer term, move this code into python-apt
en: Applying changes
is: Sett inn breytingar

en: Could not install '%s'
is: Gat ekki sett upp '%s'

en: You will lose any changes you have made to this configuration file if you choose to replace it with a newer version.
is: Þú munt tapa öllum breytingum sem þú hefur gert við þessa samskipunarskrá ef þú ákveður að skipta henni út með nýrri útgáfu.

en: The 'diff' command was not found
is: 'diff' skipunin fannst ekki

en: A fatal error occurred
is: Það kom upp grafalvarleg villa

en: Ctrl-c pressed
is: Ýtt á ctrl-c

en: This will abort the operation and may leave the system in a broken state. Are you sure you want to do that?
is: Þetta mun stöðva aðgerðina og skilja kerfið eftir bilað. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

note: append warning
en: To prevent data loss close all open applications and documents.
is: Til að fyrirbyggja tap á gögnum skaltu loka öllum forritum og skrám

en: <b>Downgrade %s</b>
is: <b>Lækka %s</b>

en: Remove %s
is: Fjarlægja %s

en: Install %s
is: Uppsetning á %s

en: Upgrade %s
is: Uppfæri %s

en: Show Difference >>>
is: Sýna mismun >>>

en: <<< Hide Difference
is: <<< Fela mismun

en: Error
is: Villa

en: &Cancel
is: &Hætta við

en: &Close
is: &Loka

en: Show Terminal >>>
is: Sýna Útstöð >>>

en: <<< Hide Terminal
is: <<< Fela Útstöð

en: Information
is: Upplýsingar

en: Details
is: Nánar

en: Restart required
is: Þú þarft að endurræsa tölvuna

en: <b><big>Restart the system to complete the upgrade</big></b>
is: <b><big>Endurræsa kerfið til að ljúka uppfærslunni</big></b>

en: _Restart Now
is: _Endurræsa núna

en: Cancel Upgrade?
is: Hætta við uppfærslu?

en: %li day | %li days
is[0]: %li dagur
is[1]: %li dagar

en: %li hour | %li hours
is[0]: %li klukkutími
is[1]: %li klukkutímar

en: %li minute | %li minutes
is[0]: %li mínúta
is[1]: %li mínútur

en: %li second | %li seconds
is[0]: %li sekúnda
is[1]: %li sekúndur

note: if we have a estimated speed, use it
en: This download will take about %s with your connection.
is: Þetta niðurhal mun taka um %s með þinni tengingu.

en: Preparing to upgrade
is: Undirbý að uppfæra

en: Getting new packages
is: Sæki nýja pakka

en: Installing the upgrades
is: Set upp uppfærslurnar

en: Cleaning up
is: Hreinsa til

note: FIXME: make those two separate lines to make it clear that the "%" applies to the result of ngettext
en: %d package is going to be removed. | %d packages are going to be removed.
is[0]: %d pakki mun vera fjarlægður.
is[1]: %d pakkar munu vera fjarlægðir.

en: %d new package is going to be installed. | %d new packages are going to be installed.
is[0]: %d nýr pakki mun vera uppsettur.
is[1]: %d nýir pakkar munu vera uppsettir.

en: %d package is going to be upgraded. | %d packages are going to be upgraded.
is[0]: %d pakki mun vera uppfærður.
is[1]: %d pakkar munu vera uppfærðir.

en: 
    
    You have to download a total of %s.
is: 
    
    Þú þarft að niðurhala samtals %s.

en: Fetching and installing the upgrade can take several hours. Once the download has finished, the process cannot be cancelled.
is: Það að sækja uppfærsluna gæti tekið nokkra tíma. Ekki er hægt að hætta við þegar niðurhalinu er lokið.

note: FIXME: this should go into DistUpgradeController
en: Your system is up-to-date
is: Kerfið þitt er af nýjustu gerð

en: There are no upgrades available for your system. The upgrade will now be canceled.
is: Það eru engar uppfærslur fáanlega fyrir kerfið þitt. Uppfærslu verður nú hætt

en: Reboot required
is: Endurræsing nauðsynleg

en: The upgrade is finished and a reboot is required. Do you want to do this now?
is: Uppfærslu er lokið og endurræsing er nauðsynleg. Vilt þú gera svo nú?

en: Could not run the upgrade tool
is: Gat ekki keyrt uppfærslu tólið

en: This is most likely a bug in the upgrade tool. Please report it as a bug
is: Það er sennilega villa í uppfærslutólinu. Vinamelgast tilkynntu það sem villu.

en: Upgrade tool signature
is: Auðkenni uppfærslutóls

en: Upgrade tool
is: Uppfærslutól

en: Failed to fetch
is: Mistókst að sækja

en: Fetching the upgrade failed. There may be a network problem.
is: Það mistókst að sækja uppfærsluna. Það gæti verið vandamál með netið.

en: Failed to extract
is: Mistókst að draga upplýsingar út

en: Extracting the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
is: Það mistókst að draga upplýsingar um uppfærlsuna út.  Það gæti verið vandamál með netið eða með þjóninn.

en: Verfication failed
is: Sannprófun mistókst

en: Verifying the upgrade failed.  There may be a problem with the network or with the server.
is: Sannprófun á uppfærslunni mistókst. Það gæti verið vandamál með netið eða með þjóninn.

en: Authentication failed
is: Staðfesting aðkenna mistókst

en: Authenticating the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
is: Það mistókst að staðfesta auðkenni uppfærslunar. Það gæti verið vandamál með netið eða með þjóninn.

en: Can not run the upgrade
is: Get ekki keyrt uppfærsluna

en: Aborting
is: Hætti við...

en: Continue [yN]
is: Halda áfram [yN]

en: Details [d]
is: Upplýsingar [u]

note: TRANSLATORS: the "y" is "yes" TRANSLATORS: first letter of a positive (yes) answer
en: y
is: j

note: TRANSLATORS: the "d" is "details"
en: d
is: u

en: Remove: %s
is: Fjarlægja: %s

en: Install: %s
is: Setja upp: %s

en: Upgrade: %s
is: Uppfæra: %s

en: Continue [Yn]
is: Halda áfram [Yn]

en: To finish the upgrade, a restart is required.
    If you select 'y' the system will be restarted.
is: Þú þarft að endurræsa tölvuna til að ljúka uppfærslunni.
    Ef þú velur ‚y‘ mun hún endurræsa sig.

en: <b><big>Cancel the running upgrade?</big></b>
    
    The system could be in an unusable state if you cancel the upgrade. You are strongly adviced to resume the upgrade.
is: <b><big>Hætta við uppfærslu sem er þegar hafin?</big></b>
    
    Kerfið gæti orðið ónothæft ef þú hættir við uppfærlsuna. Það er sterklega mælt með að þú haldir áfram með uppfærsluna.

en: <b><big>Start the upgrade?</big></b>
is: <b><big>Byrja á uppfærslunni?</big></b>

en: <b><big>Upgrading Ubuntu to version 9.04</big></b>
is: <b><big>Uppfæri upp í Ubuntu 9.04</big></b>

en: Difference between the files
is: Munur milli skránna

en: Distribution Upgrade
is: Uppfæra kerfið

en: Restarting the computer
is: Endurræsi tölvuna

en: Setting new software channels
is: Ákveð nýjar hugbúnaðarrásir

en: Terminal
is: Útstöð

en: _Cancel Upgrade
is: _Hætta við

en: _Continue
is: _Halda áfram

en: _Replace
is: _Skipta út

en: _Report Bug
is: _Tilkynna Villu

en: _Resume Upgrade
is: Hefja _aftur uppfærslu

en: _Start Upgrade
is: _Byrja að uppfæra

en: Could not find the release notes
is: Fann ekki upplýsingar um útgáfu

en: The server may be overloaded.
is: Þjóninn gæti verið með yfirálag

en: Could not download the release notes
is: Gat ekki halað niður upplýsingum um útgáfu

en: Please check your internet connection.
is: Athugaðu með nettenginguna þína

en: Upgrade
is: Uppfæra

en: Release Notes
is: Útgáfu upplýsingar

en: Downloading additional package files...
is: Hleð niður aukapökkum...

en: File %s of %s at %sB/s
is: Skrá %s af %s á %sB/sek

en: File %s of %s
is: Skrá %s af %s

en: Downloading file %(current)li of %(total)li with %(speed)s/s
is: Hleð niður skrá %(current)li af %(total)li með %(speed)s/s

en: Downloading file %(current)li of %(total)li
is: Hleð niður skrá %(current)li af %(total)li

en: Version %s:
is: Útgáfa %s:

en: Downloading list of changes...
is: Sækja lista yfir breytingar...

en: _Uncheck All
is: _Afvelja allt

en: _Check All
is: _Velja allt

note: TRANSLATORS: b stands for Bytes
en: Download size: %s
is: Stærð niðurhals: %s

en: Unknown download size
is: Óþekkt stærð niðurhals

en: The package information was last updated %s hour ago. | The package information was last updated %s hours ago.
is[0]: Upplýsingar um þennan pakka voru uppfærðar fyrir %s tíma.
is[1]: Upplýsingar um þennan pakka voru uppfærðar fyrir %s tímum.

en: The package information was last updated less than one hour ago.
is: Pakkaupplýsingarnar voru seinast uppfærðar fyrir minna en klst síðan.

en: Software updates correct errors, eliminate security vulnerabilities and provide new features.
is: Hugbúnaðauppfærslur leiðrétta villur, lagfæra öryggisveilur og innleiða nýja möguleika.

en: Welcome to Ubuntu
is: Velkomin til Ubuntu

en: These software updates have been issued since Ubuntu was released. If you don't want to install them now, choose "Update Manager" from the Administration Menu later.
is: Þessar uppfærslur voru gefnar út eftir að Ubuntu var gefið út. Ef þú vilt ekki setja þær upp núna getur þú farið í ‚Uppfærslustjórann‘ í aðalvalmyndinni (undir ‚Stjórnun‘) síðar.

en: Software updates are available for this computer
is: Hugbúnaðaruppfærslur eru tiltækar fyrir þessa tölvu

en: If you don't want to install them now, choose "Update Manager" from the Administration menu later.
is: Þú getur farið í „Uppfærslustjórann“ í stjórnunarvalmyndinni seinna ef þú vilt ekki setja þær upp núna.

en: Please wait, this can take some time.
is: Hinkraðu augnablik, þetta gæti tekið drjúga stund.

en: Update is complete
is: Uppfærslu er lokið

en: The upgrade needs a total of %s free space on disk '%s'. Please free at least an additional %s of disk space on '%s'. Empty your trash and remove temporary packages of former installations using 'sudo apt-get clean'.
is: Uppfærslan krefst %s af plássa á diskinum ‚%s‘. Reyndu að rýma til alla vegana %s af plássi á ‚%s‘. Prufaðu að tæma ruslið og að fjarlægja bráðabirgðapakka sem gamlar uppsetningar skildu eftir sig með því að skrifa ‚sudo apt-get clean‘ í útstöðina.

en: Reading package information
is: Les pakkaupplýsingar

note: TRANSLATORS: the b stands for Bytes
en: (Size: %s)
is: (Stærð: %s)

en: From version %(old_version)s to %(new_version)s
is: Frá útgáfu %(old_version)s upp í %(new_version)s

en: Version %s
is: Útgáfa %s

en: Your distribution is not supported anymore
is: Dreifingin þin er ekki studd lengur

en: You will not get any further security fixes or critical updates. Upgrade to a later version of Ubuntu Linux. See http://www.ubuntu.com for more information on upgrading.
is: Þú færð ekki fleiri öryggislagfæringar eða mikilvægar dagréttingar. Þú ættir að uppfæra í nýrri útgáfu af  Ubuntu Linux. Sjá http://www.ubuntu.com fyrir nánari upplýsingar um uppfærslur.

en: <b>New distribution release '%s' is available</b>
is: <b>Ný útgáfa dreifngarinnar ,%s' er tiltæk</b>

note: we assert a clean cache
en: Software index is broken
is: Hugbúnaðarvísir er bilaður

en: It is impossible to install or remove any software. Please use the package manager "Synaptic" or run "sudo apt-get install -f" in a terminal to fix this issue at first.
is: Það er ómögulegt að setja upp eða fjarlægja nokkurn hugbúnað. Vinsamlegast notaðu pakkastjórann „Synaptic‟ eða keyrðu skipunina „sudo apt-get install -f‟ í skjáhermi til að laga þetta vandamál fyrst.

en: Downloading Package Information
is: Hleð niður pakkaupplýsingum

en: Downloading Package Updates
is: Sæki pakkaupplýsingar

en: The selected package updates are being downloaded and installed on the system
is: Verið er að sækja og setja upp þær pakkaupplýsingar sem þú valdir

en: Cancel
is: Hætta við

en: Install
is: Setja upp

en: Building Updates List
is: Bý til lista yfir uppfærslur

en: 
    A normal upgrade can not be calculated, please run: 
      sudo apt-get dist-upgrade
    
    
    This can be caused by:
     ◦ A previous upgrade which didn't complete
     ◦ Problems with some of the installed software
     ◦ Unofficial software packages not provided by Ubuntu
     ◦ Normal changes of a pre-release version of Ubuntu
is: 
    Ekki var mögulegt að reikna venjulega uppfærslu, vinsamlegast keyrið: 
      sudo apt-get dist-upgrade
    
    
    Örsakavaldur getur verið eftirfarandi:
     ◦ Fyrri uppfærsla kláraði sig ekki sem skildi
     ◦ Vandamál í einhverjum uppsettum hugbúnaði
     ◦ Óformlegir hugbúnaðarpakkar sem ekki er á vegum Ubuntu
     ◦ Venjubundnar breytingar á prufu útgáfu Ubuntu

en: Downloading changelog
is: Sæki breytingarskrá

en: A error '%s' occurred while checking what system you are using.
is: Villan ‚%s‘ kom upp við að kanna hvaða kerfi þú notar.

en: Important security updates
is: Mikilvægar öryggisuppfærslur

en: Recommended updates
is: Uppfærslur sem mælt er með

en: Proposed updates
is: Uppástunga að uppfærslum

en: Other updates
is: Aðrar uppfærslur

en: Previous selected
is: Áður valið

en: <big><b>Not all updates can be installed</b></big>
is: <big><b>Ekki var hægt að setja upp allar uppfærslurnar</b></big>

en: <big><b>Starting Update Manager</b></big>
is: d

en: Changes
is: Breytingar

en: Chec_k
is: _Kanna

en: Check the software channels for new updates
is: Kanna hvort nýjar dagréttingar finnast hugbúnaðarrásum

en: Description
is: Lýsing

en: Description of update
is: Lýsing

en: Show progress of individual files
is: Sjá hvernig einstaka skrám gengur

en: U_pgrade
is: U_ppfæra

en: Update Manager
is: Uppfærslustjóri

en: Upgrade to the latest version of Ubuntu
is: Uppfæra í nýjustu útgáfu af Ubuntu

en: _Hide this information in the future
is: _Fela þessar upplýsingar í framtíðinni

en: _Install Updates
is: _Setja upp uppfærslur

en: _Partial Upgrade
is: _Hlutauppfærsla

en: _Upgrade
is: _Uppfæra

en: updates
is: uppfærslur

en: Show and install available updates
is: Sýna og setja upp tiltækar dagréttingar

en: Software Updates
is: Hugbúnaðaruppsetningar

en: Remind to reload the channel list
is: Minna á að endurhlaða rásalista

en: Show details of an update
is: Birta smáatriði uppfærslna

en: Stores the size of the update-manager dialog
is: Geymir stærð svarglugga dagréttingastjóra

en: The window size
is: Gluggastærð

en: Show version and exit
is: Sýna útgáfu og hætta

en: Try to run a dist-upgrade
is: Reyndu að keyra drefingaruppfærslu

en: Checking for a new ubuntu release
is: Leita að nýrri Ubuntu útgáfu

en: No new release found
is: Ekki fundust nýjar útgáfur

en: Unimplemented method: %s
is: Aðferð sem er ekki notuð: %s

en: A file on disk
is: Skrá á diski

en: .deb package
is: .deb pakki
