widelands - en to vi translation catalogue (27 entries)

en:  "As father told me, there are times to fight and times to lie and wait, trying not to fall asleep or die before the right time comes. And so I do... wait."
vi:  "Như cha đã từng bảo tôi, có những lúc chiến đấu và lúc cần phải nằm đợi, cố gắng không ngủ say hoặc chết trước khi thời cơ đến. Và vì vậy tôi... chờ đợi."

en:  "Hail, chieftain. I am Khantrukh and have seen many winters pass. Please allow me to aid you with my counsel through these darkened days."
vi:  "Chào tướng quân. Tôi là Khantrukh đã trải qua quãng đời rất dài. Cho phép tôi gia nhập quân đội của ngài với tất cả sự nhiệt huyết giữa những ngày đen tối này."

en: * Build two quarries southwest of your headquarters.
vi: * Dựng hai xưởng khai thác đá ở phía tây nam tổng hành dinh.

en: * Press SPACE to see where you can build.<br> The red house symbols show you where a small building - like a lumberjack's hut - may be built.<br>
vi: * Ấn SPACE để xem những nơi nào bạn có thể xây dựng được trên đó.<br> Biểu tượng ngôi nhà màu đỏ cho thấy bạn có thể xây một công trình nhỏ - như kho chứa gỗ - ở đó.<br>

en: An old man says...
vi: Một ông cụ già nói...

en: At the tomb
vi: Tại ngôi mộ

en: Build a lumberjack's hut
vi: Dựng một kho chứa gỗ

en: Build a ranger's hut
vi: Dựng một nhà cho người gác rừng

en: Build another lumberjack's hut
vi: Dựng một kho chứa gỗ khác

en: Build two quarries
vi: Dựng hai xưởng khai thác đá

en: In the night
vi: Trong đêm

en: Khantrukh continues...
vi: Khantrukh tiếp lời...

en: Khantrukh nods...
vi: Khantrukh gật đầu...

en: Khantrukh remembers...
vi: Khantrukh nhớ lại...

en: Mission Complete
vi: Hoàn thành nhiệm vụ

en: Somebody comes up to you
vi: Có người đến giúp bạn

en: The advisor
vi: Quân sư

en: The elder remarks...
vi: Trưởng lão nhận định...

en: The elder speaks...
vi: Trưởng lão nói...

en: The oath
vi: Lời nguyền

en: The old man looks to the sky...
vi: Ông già ngước nhìn bầu trời...

en: The other day
vi: Ngày khác

en: The story begins
vi: Câu chuyện bắt đầu

en: Thron looks furious...
vi: Thron trông rất giận dữ...

en: Thron says thoughtfully...
vi: Thron ngẫm nghĩ nói...

en: Thron sighs...
vi: Thron thở dài...

en: Thron speaks...
vi: Thron nói...
