APT - en to cy translation catalogue (356 entries)

en: Package %s version %s has an unmet dep:
cy: Mae gan y pecyn %s fersiwn %s ddibyniaeth heb ei gwrdd:

en: Unable to locate package %s
cy: Ni ellir lleoli'r pecyn %s

en:   Missing:
cy:   Ar Goll:

en: Package file %s is out of sync.
cy: Nid yw'r ffeil pecyn %s yn gydamseredig.

en: You must give exactly one pattern
cy: Rhaid i chi ddarparu un patrwm yn union

en: No packages found
cy: Canfuwyd dim pecyn

en: Cache is out of sync, can't x-ref a package file
cy: Nid yw'r storfa yn gydamserol, ni ellir croesgyfeirio ffeil pecym

en: (not found)
cy: (heb ganfod)

note: Installed version
en:   Installed:
cy:   Wedi Sefydlu:

en: (none)
cy: (dim)

note: Candidate Version
en:   Candidate:
cy:   Ymgeisydd:

en: Arguments not in pairs
cy: Nid yw ymresymiadau mewn parau

en: %s not a valid DEB package.
cy: Nid yw %s yn becyn DEB dilys.

en: Unable to write to %s
cy: Ni ellir ysgrifennu i %s

en: Cannot get debconf version. Is debconf installed?
cy: Ni ellir cael fersiwn debconf. Ydi debconf wedi ei sefydlu?

en: Package extension list is too long
cy: Mae'r rhestr estyniad pecyn yn rhy hir.

en: Source extension list is too long
cy: Mae'r rhestr estyniad ffynhonell yn rhy hir

en: Error writing header to contents file
cy: Gwall wrth ysgrifennu pennawd i'r ffeil cynnwys

en: No selections matched
cy: Dim dewisiadau'n cyfateb

en: Some files are missing in the package file group `%s'
cy: Mae rhai ffeiliau ar goll yn y grŵp ffeiliau pecyn  `%s'

en: DB was corrupted, file renamed to %s.old
cy: Llygrwyd y cronfa data, ailenwyd y ffeil i %s.old

en: DB is old, attempting to upgrade %s
cy: Hen gronfa data, yn ceisio uwchraddio %s

en: Unable to open DB file %s: %s
cy: Ni ellir agor y ffeil DB2 %s: %s

en: Failed to stat %s
cy: Methodd stat() o %s

en: Archive has no control record
cy: Does dim cofnod rheoli gan yr archif

en: Unable to get a cursor
cy: Ni ellir cael cyrchydd

en: W: Unable to read directory %s
cy: Rh: Ni ellir darllen y cyfeiriadur %s

en: W: Unable to stat %s
cy: Rh: Ni ellir gwneud stat() o %s

en: E:
cy: G:

en: W:
cy: Rh:

en: E: Errors apply to file
cy: G: Mae gwallau yn cymhwyso i'r ffeil

en: Failed to resolve %s
cy: Methwyd datrys %s

en: Tree walking failed
cy: Methwyd cerdded y goeden

en: Failed to open %s
cy: Methwyd agor %s

en:  DeLink %s [%s]
cy:  DatGysylltu %s [%s]

en: Failed to readlink %s
cy: Methwyd darllen y cyswllt %s

en: Failed to unlink %s
cy: Methwyd datgysylltu %s

en: *** Failed to link %s to %s
cy: *** Methwyd cysylltu %s at %s

en:  DeLink limit of %sB hit.
cy:   Tarwyd y terfyn cyswllt %sB.

en: Archive had no package field
cy: Doedd dim maes pecyn gan yr archif

en:   %s has no override entry
cy:   Does dim cofnod gwrthwneud gan %s

en:   %s maintainer is %s not %s
cy:   Cynaliwr %s yw %s nid %s

en: realloc - Failed to allocate memory
cy: realloc - Methwyd neilltuo cof

en: Unable to open %s
cy: Ni ellir agor %s

en: Malformed override %s line %lu #1
cy: Gwrthwneud camffurfiol %s llinell %lu #1

en: Malformed override %s line %lu #2
cy: Gwrthwneud camffurfiol %s llinell %lu #2

en: Malformed override %s line %lu #3
cy: Gwrthwneud camffurfiol %s llinell %lu #3

en: Failed to read the override file %s
cy: Methwydd darllen y ffeil dargyfeirio %s

en: Compressed output %s needs a compression set
cy: Mae'r allbwn cywasgiedig %s angen cywasgiad wedi ei osod

en: Failed to create IPC pipe to subprocess
cy: Methwyd creu pibell cyfathrebu at isbroses

en: Failed to create FILE*
cy: Methwyd creu FILE*

en: Failed to fork
cy: Methodd fork()

en: Failed to create subprocess IPC
cy: Methwyd creu isbroses IPC

en: Failed to exec compressor
cy: Methwyd gweithredu cywasgydd

en: decompressor
cy: datgywasgydd

en: IO to subprocess/file failed
cy: Methodd MA i isbroses/ffeil

en: Failed to read while computing MD5
cy: Methwyd darllen wrth gyfrifo MD5

en: Problem unlinking %s
cy: Gwall wrth datgysylltu %s

en: Failed to rename %s to %s
cy: Methwyd ailenwi %s at %s

en: Y
cy: I

en: Regex compilation error - %s
cy: Gwall crynhoi patrwm - %s

en: The following packages have unmet dependencies:
cy: Mae gan y pecynnau canlynol ddibyniaethau heb eu bodloni:

en: but %s is installed
cy: ond mae %s wedi ei sefydlu

en: but %s is to be installed
cy: ond mae %s yn mynd i gael ei sefydlu

en: but it is not installable
cy: ond ni ellir ei sefydlu

en: but it is a virtual package
cy: ond mae'n becyn rhithwir

en: but it is not installed
cy: ond nid yw wedi ei sefydlu

en: but it is not going to be installed
cy: ond nid yw'n mynd i gael ei sefydlu

en:  or
cy:  neu

en: The following NEW packages will be installed:
cy: Caiff y pecynnau NEWYDD canlynol eu sefydlu:

en: The following packages will be REMOVED:
cy: Caiff y pecynnau canlynol eu TYNNU:

en: The following held packages will be changed:
cy: Caiff y pecynnau wedi eu dal canlynol eu newid:

en: %s (due to %s)
cy: %s (oherwydd %s)

en: %lu upgraded, %lu newly installed,
cy: %lu wedi uwchraddio, %lu newydd eu sefydlu,

en: %lu reinstalled,
cy: %lu wedi ailsefydlu,

en: %lu downgraded,
cy: %lu wedi eu israddio,

en: %lu to remove and %lu not upgraded.
cy: %lu i'w tynnu a %lu heb eu uwchraddio.

en: %lu not fully installed or removed.
cy: %lu  heb eu sefydlu na tynnu'n gyflawn.

en: Correcting dependencies...
cy: Yn cywiro dibyniaethau...

en:  failed.
cy:  wedi methu.

en: Unable to correct dependencies
cy: Ni ellir cywiro dibyniaethau

en: Unable to minimize the upgrade set
cy: Ni ellir bychanu y set uwchraddio

en:  Done
cy:  Wedi Gorffen

en: You might want to run `apt-get -f install' to correct these.
cy: Efallai hoffech rhedeg `apt-get -f install' er mwyn cywiro'r rhain.

en: Unmet dependencies. Try using -f.
cy: Dibyniaethau heb eu bodloni. Ceisiwch ddefnyddio -f.

en: There are problems and -y was used without --force-yes
cy: Mae problemau a defnyddwyd -y heb --force-yes

en: Unable to lock the download directory
cy: Ni ellir cloi'r cyfeiriadur lawrlwytho

en: The list of sources could not be read.
cy: Methwyd darllen y rhestr ffynhonellau.

en: Need to get %sB/%sB of archives.
cy: Mae angeyn cyrchu %sB/%sB o archifau.

en: Need to get %sB of archives.
cy: Mae angen cyrchu %sB o archifau.

en: You don't have enough free space in %s.
cy: Does dim digon o le rhydd gennych yn %s.

en: Trivial Only specified but this is not a trivial operation.
cy: Penodwyd Syml Yn Unig ond nid yw hyn yn weithred syml.

en: Yes, do as I say!
cy: Ie, gwna fel rydw i'n dweud!

en: Abort.
cy: Erthylu.

en: Failed to fetch %s  %s
cy: Methwyd cyrchu %s  %s

en: Some files failed to download
cy: Methodd rhai ffeiliau lawrlwytho

en: Download complete and in download only mode
cy: Lawrlwytho yn gyflawn ac yn y modd lawrlwytho'n unig

en: Unable to fetch some archives, maybe run apt-get update or try with --fix-missing?
cy: Ni ellir cyrchu rhai archifau, efallai dylwch rhedeg apt-get update, neu geidio defnyddio --fix-missing?

en: --fix-missing and media swapping is not currently supported
cy: Ni chynhelir cyfnewid cyfrwng efo --fix-missing ar hyn o bryd

en: Unable to correct missing packages.
cy: Ni ellir cywiro pecynnau ar goll.

en: Note, selecting %s instead of %s
cy: Sylwer, yn dewis %s yn hytrach na %s

en: Skipping %s, it is already installed and upgrade is not set.
cy: Yn hepgor %s, mae wedi ei sefydlu a nid yw uwchraddio wedi ei osod.

en: Package %s is not installed, so not removed
cy: Nid yw'r pecyn %s wedi ei sefydlu, felly ni chaif ei dynnu

en: Package %s is a virtual package provided by:
cy: Mae'r pecyn %s yn becyn rhithwir a ddarparir gan:

en:  [Installed]
cy:  [Sefydliwyd]

en: You should explicitly select one to install.
cy: Dylech ddewis un yn benodol i'w sefydlu.

en: However the following packages replace it:
cy: Fodd bynnag, mae'r pecynnau canlynol yn cymryd ei le:

en: Package %s has no installation candidate
cy: Does dim ymgeisydd sefydlu gan y pecyn %s

en: Reinstallation of %s is not possible, it cannot be downloaded.
cy: Nid yw ailsefydlu %s yn bosib, gan ni ellir ei lawrlwytho.

en: %s is already the newest version.
cy: Mae %s y fersiwn mwyaf newydd eisioes.

en: Release '%s' for '%s' was not found
cy: Ni chanfuwyd y rhyddhad '%s' o '%s'

en: Version '%s' for '%s' was not found
cy: Ni chanfuwyd y fersiwn '%s' o '%s'

en: Selected version %s (%s) for %s
cy: Dewiswyd fersiwn %s (%s) ar gyfer %s

en: The update command takes no arguments
cy: Nid yw'r gorchymyn diweddaru yn derbyn ymresymiadau

en: Unable to lock the list directory
cy: Ni ellir cloi'r cyfeiriadur rhestr

note: if (Packages == 1) { c1out << endl; c1out << _("Since you only requested a single operation it is extremely likely that\n" "the package is simply not installable and a bug report against\n" "that package should be filed.") << endl; }
en: The following information may help to resolve the situation:
cy: Gall y wybodaeth canlynol gynorthwyo'n datrys y sefyllfa:

en: Couldn't find package %s
cy: Methwyd canfod pecyn %s

en: Note, selecting %s for regex '%s'
cy: Sylwer, yn dewis %s ar gyfer y patrwm '%s'

en: You might want to run `apt-get -f install' to correct these:
cy: Efallai hoffech rhedeg `apt-get -f install' er mwyn cywiro'r rhain:

en: Unmet dependencies. Try 'apt-get -f install' with no packages (or specify a solution).
cy: Dibyniaethau heb eu bodloni. Ceisiwch rhedeg 'apt-get -f install' efo dim pecyn (neu penodwch ddatrys)

en: Some packages could not be installed. This may mean that you have
    requested an impossible situation or if you are using the unstable
    distribution that some required packages have not yet been created
    or been moved out of Incoming.
cy: Methwyd sefydlu rhai pecynnau. Gall hyn olygu eich bod chi wedi gofyn
    am sefyllfa amhosib neu, os ydych chi'n defnyddio'r dosraniad
    ansefydlog, fod rhai pecynnau angenrheidiol heb gael eu creu eto neu
    heb gael eu symud allan o Incoming.

en: Broken packages
cy: Pecynnau wedi torri

en: The following extra packages will be installed:
cy: Caiff y pecynnau canlynol ychwanegol eu sefydlu:

en: Suggested packages:
cy: Pecynnau a awgrymmir:

en: Recommended packages:
cy: Pecynnau a argymhellir:

en: Failed
cy: Methwyd

en: Done
cy: Wedi Gorffen

en: Must specify at least one package to fetch source for
cy: Rhaid penodi o leiaf un pecyn i gyrchi ffynhonell ar ei gyfer

en: Unable to find a source package for %s
cy: Ni ellir canfod pecyn ffynhonell ar gyfer %s

en: You don't have enough free space in %s
cy: Does dim digon o le rhydd yn %s gennych

en: Need to get %sB/%sB of source archives.
cy: Rhaid cyrchu %sB/%sB o archifau ffynhonell.

en: Need to get %sB of source archives.
cy: Rhaid cyrchu %sB o archifau ffynhonell.

en: Failed to fetch some archives.
cy: Methwyd cyrchu rhai archifau.

en: Skipping unpack of already unpacked source in %s
cy: Yn hepgor dadbacio y ffynhonell wedi ei dadbacio eisioes yn %s

en: Unpack command '%s' failed.
cy: Methodd y gorchymyn dadbacio '%s'.

en: Build command '%s' failed.
cy: Methodd y gorchymyn adeiladu '%s'.

en: Child process failed
cy: Methodd proses plentyn

en: Must specify at least one package to check builddeps for
cy: Rhaid penodi o leiaf un pecyn i wirio dibyniaethau adeiladu ar eu cyfer

en: Unable to get build-dependency information for %s
cy: Ni ellir cyrchu manylion dibyniaeth adeiladu ar gyfer %s

en: %s has no build depends.
cy: Nid oes dibyniaethau adeiladu gan %s.

en: %s dependency for %s cannot be satisfied because the package %s cannot be found
cy: Ni ellir bodloni dibyniaeth %s ar gyfer %s oherwydd ni ellir canfod y pecyn %s

en: %s dependency for %s cannot be satisfied because no available versions of package %s can satisfy version requirements
cy: Ni ellir bodloni'r dibyniaeth %s ar gyfer %s oherwydd does dim fersiwn sydd ar gael o'r pecyn %s yn gallu bodloni'r gofynion ferswin

en: Failed to satisfy %s dependency for %s: Installed package %s is too new
cy: Methwyd bodloni dibynniaeth %s am %s: Mae'r pecyn sefydliedig %s yn rhy newydd

en: Failed to satisfy %s dependency for %s: %s
cy: Methwyd bodloni dibyniaeth %s am %s: %s

en: Build-dependencies for %s could not be satisfied.
cy: Methwyd bodloni'r dibyniaethau adeiladu ar gyfer %s.

en: Failed to process build dependencies
cy: Methwyd prosesu dibyniaethau adeiladu

en: Hit
cy: Presennol

en: Get:
cy: Cyrchu:

en: Ign
cy: Anwybyddu

en: Err
cy: Gwall

en: Fetched %sB in %s (%sB/s)
cy: Cyrchwyd %sB yn %s (%sB/s)

en:  [Working]
cy:  [Gweithio]

en: Unknown package record!
cy: Cofnod pecyn anhysbys!

en: Bad default setting!
cy: Rhagosodiad gwael!

en: Press enter to continue.
cy: Gwasgwch Enter er mwyn mynd ymlaen.

en: or errors caused by missing dependencies. This is OK, only the errors
cy: wallau a achosir gan ddibyniaethau coll. Mae hyn yn iawn, dim ond y

en: above this message are important. Please fix them and run [I]nstall again
cy: gwallau uwchben y neges hwn sy'n bwysig. Trwsiwch nhw a rhedwch [S]efydlu eto.

en: Failed to create pipes
cy: Methwyd creu pibau

en: Failed to exec gzip
cy: Methwyd gweithredu gzip

en: Corrupted archive
cy: Archif llygredig

en: Unknown TAR header type %u, member %s
cy: Math pennawd TAR anhysbys %u, aelod %s

en: Invalid archive signature
cy: Llofnod archif annilys

en: Error reading archive member header
cy: Gwall wrth ddarllen pennawd aelod archif

en: Invalid archive member header
cy: Pennawd aelod archif annilys

en: Archive is too short
cy: Mae'r archif yn rhy fyr

en: Failed to read the archive headers
cy: Methwyd darllen pennawdau'r archif

en: DropNode called on still linked node
cy: Galwyd DropNode ar nôd sydd o hyd wedi ei gysylltu

en: Failed to locate the hash element!
cy: Methyd lleoli yr elfen <hash>!

en: Failed to allocate diversion
cy: Methwyd neilltuo dargyfeiriad

en: Trying to overwrite a diversion, %s -> %s and %s/%s
cy: Yn ceisio trosysgrifo dargyfeiriad, %s -> %s a %s/%s

en: Double add of diversion %s -> %s
cy: Ychwanegiad dwbl o'r dargyfeiriad %s -> %s

en: Duplicate conf file %s/%s
cy: Ffeil cyfluniad dyblyg %s/%s

en: Failed to close file %s
cy: Methwyd cau ffeil %s

en: The path %s is too long
cy: Mae'r llwybr %s yn rhy hir

en: Unpacking %s more than once
cy: Yn dadbacio %s mwy nag unwaith

en: The directory %s is diverted
cy: Mae'r cyfeiriadur %s wedi ei ddargyfeirio

en: The package is trying to write to the diversion target %s/%s
cy: Mae'r pecyn yn ceisio ysgrifennu i'r targed dargyfeiriad %s/%s

en: The diversion path is too long
cy: Mae llwybr y dargyfeiriad yn rhy hir

en: The directory %s is being replaced by a non-directory
cy: Mae'r cyfeiriadur %s yn cael ei amnewid efo rhywbeth nid cyfeiriadur ydyw

en: Failed to locate node in its hash bucket
cy: Methwyd lleoli nôd yn ei fwced stwnsh

en: The path is too long
cy: Mae'r llwybr yn rhy hir

en: Overwrite package match with no version for %s
cy: Cyfatebiad pecyn trosysgrifo gyda dim fersiwn am %s

en: File %s/%s overwrites the one in the package %s
cy: Mae'r ffeil %s/%s yn trosysgrifo'r un yn y pecyn %s

note: Only warn if there are no sources.list.d. Only warn if there is no sources.list file.
en: Unable to read %s
cy: Ni ellir darllen %s

en: Unable to stat %s
cy: Ni ellir gwneud stat() o %s

en: Failed to remove %s
cy: Methwyd dileu %s

en: Unable to create %s
cy: Ni ellir creu %s

en: Failed to stat %sinfo
cy: Methwyd stat() ar %sinfo

en: The info and temp directories need to be on the same filesystem
cy: Rhaid i'r cyfeiriaduron 'info' a 'temp' for ar yr un system ffeiliau

en: Failed to change to the admin dir %sinfo
cy: Methwyd newid i'r cyfeiriadur gweinyddiaeth %sinfo

en: Failed to open the list file '%sinfo/%s'. If you cannot restore this file then make it empty and immediately re-install the same version of the package!
cy: Methwyd agor y ffeil rhestr '%sinfo/%s'. Os na allwch adfer y ffeil hwn yna gwnewch e'n wag ac yna ail sefydlwch yr un ferswin o'r pecyn yn syth!

en: Failed reading the list file %sinfo/%s
cy: Methwyd darllen y ffeil rhestr %sinfo/%s

en: Failed to open the diversions file %sdiversions
cy: Methwyd agor y ffeil dargyfeirio %sdiversions

en: The diversion file is corrupted
cy: Mae'r ffeil dargyfeirio wed ei lygru

en: Invalid line in the diversion file: %s
cy: Llinell annilys yn y ffeil dargyfeirio: %s

en: Bad ConfFile section in the status file. Offset %lu
cy: Adrean "ConfFile" gwael yn y ffeil statws. Atred: %lu

en: Error parsing MD5. Offset %lu
cy: Gwall wrth ramadegu MD5. Atred: %lu

en: This is not a valid DEB archive, missing '%s' member
cy: Nid yw hyn yn archif DEB dilys, aelod '%s' ar goll

en: Couldn't change to %s
cy: Methwyd newid i %s

en: Failed to locate a valid control file
cy: Methwyd lleoli ffeil rheoli dilys

en: Unable to read the cdrom database %s
cy: Methwyd darllen y cronfa ddata CD-ROM %s

en: Unable to unmount the CD-ROM in %s, it may still be in use.
cy: Ni ellir datglymu'r CD-ROM yn %s. Efallai ei fod e'n cael ei ddefnyddio.

en: File not found
cy: Ffeil heb ei ganfod

en: Failed to stat
cy: Methwyd stat()

en: Failed to set modification time
cy: Methwyd gosod amser newid

en: Invalid URI, local URIS must not start with //
cy: URI annilys: rhaid i URIs lleol beidio a cychwyn efo "//"

note: Login must be before getpeername otherwise dante won't work.
en: Logging in
cy: Yn mewngofnodi

en: Unable to determine the peer name
cy: Ni ellir darganfod enw'r cymar

en: Unable to determine the local name
cy: Ni ellir darganfod yr enw lleol

en: USER failed, server said: %s
cy: Methodd gorchymyn USER; meddai'r gweinydd: %s

en: PASS failed, server said: %s
cy: Methodd gorchymyn PASS; meddai'r gweinydd: %s

en: A proxy server was specified but no login script, Acquire::ftp::ProxyLogin is empty.
cy: Penodwyd gweinydd dirprwy ond dim sgript mengofnodi. (Mae Acquire::ftp::ProxyLogin yn wag.)

en: Login script command '%s' failed, server said: %s
cy: Methodd y gorchymyn sgript mewngofnodi '%s'; meddai'r gweinydd: %s

en: TYPE failed, server said: %s
cy: Methodd gorchymyn TYPE; meddai'r gweinydd: %s

en: Connection timeout
cy: Goramser cysylltu

en: Server closed the connection
cy: Caeodd y gweinydd y cysylltiad

en: Read error
cy: Gwall darllen

en: A response overflowed the buffer.
cy: Gorlifodd ateb y byffer.

en: Protocol corruption
cy: Llygr protocol

en: Write error
cy: Gwall ysgrifennu

en: Could not create a socket
cy: Methwyd creu soced

en: Could not connect data socket, connection timed out
cy: Methwyd cysylltu soced data, goramserodd y cyslltiad

en: getaddrinfo was unable to get a listening socket
cy: Methodd getaddrinfo gael soced gwrando

en: Could not bind a socket
cy: Methwyd rhwymo soced

en: Could not listen on the socket
cy: Methwyd gwrando ar y soced

en: Could not determine the socket's name
cy: Methwyd canfod enw'r soced

en: Unable to send PORT command
cy: Methwyd danfod gorchymyn PORT

en: Unknown address family %u (AF_*)
cy: Teulu cyfeiriad anhysbys %u (AF_*)

en: EPRT failed, server said: %s
cy: Methodd gorchymyn EPRT; meddai'r gweinydd: %s

en: Data socket connect timed out
cy: Goramserodd cysylltiad y soced data

en: Unable to accept connection
cy: Methwyd derbyn cysylltiad

en: Problem hashing file
cy: Problem wrth stwnshio ffeil

en: Unable to fetch file, server said '%s'
cy: Methwyd cyrchu ffeil; meddai'r gweinydd '%s'

en: Data socket timed out
cy: Goramserodd soced data

en: Data transfer failed, server said '%s'
cy: Methodd trosgludiad data; meddai'r gweinydd '%s'

note: Get the files information
en: Query
cy: Ymholiad

en: Unable to invoke
cy: Methwyd gweithredu

en: Connecting to %s (%s)
cy: Yn cysylltu i %s (%s)

en: Could not create a socket for %s (f=%u t=%u p=%u)
cy: Methwyd creu soced ar gyfer %s (f=%u t=%u p=%u)

en: Cannot initiate the connection to %s:%s (%s).
cy: Ni ellir cychwyn y cysylltiad i %s:%s (%s).

en: Could not connect to %s:%s (%s), connection timed out
cy: Methwyd cysylltu i %s:%s (%s), goramserodd y cysylltiad

en: Could not connect to %s:%s (%s).
cy: Methwyd cysylltu i %s:%s (%s).

note: We say this mainly because the pause here is for the ssh connection that is still going
en: Connecting to %s
cy: Yn cysylltu i %s

en: Could not resolve '%s'
cy: Methwyd datrys '%s'

en: Temporary failure resolving '%s'
cy: Methiant dros dro yn datrys '%s'

en: Couldn't open pipe for %s
cy: Methwyd agor pibell ar gyfer %s

en: Read error from %s process
cy: Gwall darllen o broses %s

en: Waiting for headers
cy: Yn aros am benawdau

en: Got a single header line over %u chars
cy: Derbynnwyd llinell pennaws sengl dros %u nod

en: Bad header line
cy: Llinell pennawd gwael

en: Unknown date format
cy: Fformat dyddiad anhysbys

en: Select failed
cy: Methwyd dewis

en: Connection timed out
cy: Goramserodd y cysylltiad

en: Error writing to output file
cy: Gwall wrth ysgrifennu i ffeil allbwn

en: Error writing to file
cy: Gwall wrth ysgrifennu at ffeil

en: Error writing to the file
cy: Gwall wrth ysgrifennu at y ffeil

en: Error reading from server
cy: Gwall wrth ddarllen o'r gweinydd

en: Connection failed
cy: Methodd y cysylltiad

en: Internal error
cy: Gwall mewnol

en: Can't mmap an empty file
cy: Ni ellir defnyddio mmap() ar ffeil gwag

en: Couldn't make mmap of %lu bytes
cy: Methwyd gwneud mmap() efo %lu beit

en: Selection %s not found
cy: Ni chanfuwyd y dewis %s

en: Unrecognized type abbreviation: '%c'
cy: Talgryniad math anhysbys: '%c'

en: Opening configuration file %s
cy: Yn agor y ffeil cyfluniad %s

en: Syntax error %s:%u: Block starts with no name.
cy: Gwall cystrawen %s:%u: Mae bloc yn cychwyn efo dim enw.

en: Syntax error %s:%u: Extra junk after value
cy: Gwall cystrawen %s:%u: Sbwriel ychwanegol ar ôl y gwerth

en: Syntax error %s:%u: Directives can only be done at the top level
cy: Gwall cystrawen %s:%u: Ceir defnyddio cyfarwyddyd ar y lefel dop yn unig

en: Syntax error %s:%u: Too many nested includes
cy: Gwall cystrawen %s:%u: Gormod o gynhwysion nythol

en: Syntax error %s:%u: Included from here
cy: Gwall cystrawen %s:%u: Cynhwyswyd o fan hyn

en: Syntax error %s:%u: Unsupported directive '%s'
cy: Gwall cystrawen %s:%u: Cyfarwyddyd ni gynhelir '%s'

en: Syntax error %s:%u: Extra junk at end of file
cy: Gwall cystrawen %s:%u: Sbwriel ychwanegol ar ddiwedd y ffeil

en: %c%s... Error!
cy: %c%s... Gwall!

en: %c%s... Done
cy: %c%s... Wedi Gorffen

en: Command line option '%c' [from %s] is not known.
cy: Ni adnabyddir yr opsiwn llinell orchymyn '%c' (o %s).

en: Command line option %s is not understood
cy: Ni adnabyddir yr opsiwn llinell orchymyn %s

en: Command line option %s is not boolean
cy: Nid yw'r opsiwn llinell orchymyn %s yn fŵleaidd

en: Option %s requires an argument.
cy: Mae'r opsiwn %s yn mynnu ymresymiad.

en: Option %s: Configuration item specification must have an =<val>.
cy: Opsiwn %s: Rhaid i benodiad eitem cyfluniad gael =<gwerth>.

en: Option %s requires an integer argument, not '%s'
cy: Mae'r opsiwn %s yn mynnu ymresymiad cyfanrif, nid '%s'

en: Option '%s' is too long
cy: Opsiwn '%s' yn rhy hir

en: Sense %s is not understood, try true or false.
cy: Ni ddeallir %s, ceiswich ddefnyddio 'true' neu 'false'.

en: Invalid operation %s
cy: Gweithred annilys %s

en: Unable to stat the mount point %s
cy: Ni ellir gwneud stat() o'r pwynt clymu %s

en: Unable to change to %s
cy: Ni ellir newid i %s

en: Failed to stat the cdrom
cy: Methwyd gwneud stat() o'r CD-ROM

en: Not using locking for read only lock file %s
cy: Ddim yn cloi'r ffeil clo darllen-yn-unig %s

en: Could not open lock file %s
cy: Methwyd agor y ffeil clo %s

en: Not using locking for nfs mounted lock file %s
cy: Ddim yn cloi'r ffeil clo ar NFS %s

en: Could not get lock %s
cy: Methwyd cael y clo %s

en: Sub-process %s received a segmentation fault.
cy: Derbyniodd is-broses %s wall segmentu.

en: Sub-process %s returned an error code (%u)
cy: Dychwelodd is-broses %s gôd gwall (%u)

en: Sub-process %s exited unexpectedly
cy: Gorffenodd is-broses %s yn annisgwyl

en: Could not open file %s
cy: Methwyd agor ffeil %s

en: read, still have %lu to read but none left
cy: o hyd %lu i ddarllen ond dim ar ôl

en: write, still have %lu to write but couldn't
cy: o hyd %lu i ysgrifennu ond methwyd

en: Problem closing the file
cy: Gwall wrth gau'r ffeil

en: Problem unlinking the file
cy: Gwall wrth dadgysylltu'r ffeil

en: Problem syncing the file
cy: Gwall wrth gyfamseru'r ffeil

en: Empty package cache
cy: Storfa pecyn gwag

en: The package cache file is corrupted
cy: Mae'r ffeil storfa pecyn yn llygredig

en: The package cache file is an incompatible version
cy: Mae'r ffeil storfa pecyn yn fersiwn anghyflawn

en: The package cache was built for a different architecture
cy: Adeiladwyd y storfa pecyn ar gyfer pernsaerniaeth gwahanol

en: Depends
cy: Dibynnu

en: PreDepends
cy: CynDdibynnu

en: Suggests
cy: Awgrymu

en: Recommends
cy: Argymell

en: Conflicts
cy: Gwrthdaro

en: Replaces
cy: Amnewid

en: Obsoletes
cy: Darfodi

en: important
cy: pwysig

en: required
cy: angenrheidiol

en: standard
cy: safonnol

en: optional
cy: opsiynnol

en: extra
cy: ychwanegol

en: Unable to parse package file %s (1)
cy: Ni ellir gramadegu ffeil becynnau %s (1)

en: Unable to parse package file %s (2)
cy: Ni ellir gramadegu ffeil becynnau %s (2)

en: Malformed line %lu in source list %s (URI)
cy: Llinell camffurfiol %lu yn y rhestr ffynhonell %s (URI)

en: Malformed line %lu in source list %s (dist)
cy: Llinell camffurfiol %lu yn y rhestr ffynhonell %s (dosranniad)

en: Malformed line %lu in source list %s (URI parse)
cy: Llinell camffurfiol %lu yn y rhestr ffynhonell %s (gramadegu URI)

en: Malformed line %lu in source list %s (dist parse)
cy: Llinell camffurfiol %lu yn y rhestr ffynhonell %s (gramadegu dosranniad)

en: Opening %s
cy: Yn agor %s

en: Line %u too long in source list %s.
cy: Llinell %u yn rhy hir yn y rhestr ffynhonell %s.

en: Malformed line %u in source list %s (type)
cy: Llinell camffurfiol %u yn y rhestr ffynhonell %s (math)

en: This installation run will require temporarily removing the essential package %s due to a Conflicts/Pre-Depends loop. This is often bad, but if you really want to do it, activate the APT::Force-LoopBreak option.
cy: Bydd y rhediad sefydlu hwn yn gorfodi tynnu'r pecyn angenrheidiol %s oherwydd lŵp gwrthdaro/cynddibynu. Mae hyn yn aml yn wael, ond os ydych wir eisiau ei wneud ef, gweithredwch yr opsiwn APT::Force-LoopBreak.

en: Index file type '%s' is not supported
cy: Ni chynhelir y math ffeil mynegai '%s'

en: The package %s needs to be reinstalled, but I can't find an archive for it.
cy: Mae angen ailsefydlu'r pecyn %s, ond dydw i ddim yn gallu canfod archif ar ei gyfer.

en: Error, pkgProblemResolver::Resolve generated breaks, this may be caused by held packages.
cy: Gwall: Cynhyrchodd pkgProblemResolver::Resolve doriadau. Fe all hyn fod wedi ei achosi gan pecynnau wedi eu dal.

en: Unable to correct problems, you have held broken packages.
cy: Ni ellir cywiro'r problemau gan eich bod chi wedi dal pecynnau torredig.

en: Some index files failed to download, they have been ignored, or old ones used instead.
cy: Methwodd rhai ffeiliau mynegai lawrlwytho: maent wedi eu anwybyddu, neu hen rai eu defnyddio yn lle.

en: Lists directory %spartial is missing.
cy: Mae'r cyfeiriadur rhestrau %spartial ar goll.

en: Archive directory %spartial is missing.
cy: Mae'r cyfeiriadur archif %spartial ar goll.

en: The method driver %s could not be found.
cy: Methwyd canfod y gyrrydd dull %s.

en: Method %s did not start correctly
cy: Ni gychwynodd y dull %s yn gywir

en: Packaging system '%s' is not supported
cy: Ni chynhelir y system pecynnu '%s'

en: Unable to stat %s.
cy: Ni ellir gwneud stat() o %s.

en: You must put some 'source' URIs in your sources.list
cy: Rhaid i chi rhoi rhai URI 'source' yn eich ffeil sources.list

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
cy: Methwyd agor neu ramadegu'r ffeil rhestrau neu statws.

en: You may want to run apt-get update to correct these problems
cy: Efallai hoffech rhedege apt-get update er mwyn cywiro'r problemau hyn.

en: Did not understand pin type %s
cy: Methwyd daeall y math pin %s

en: No priority (or zero) specified for pin
cy: Dim blaenoriath (neu sero) wedi ei benodi ar gyfer pin

en: Cache has an incompatible versioning system
cy: Mae can y storfa system fersiwn anghyfaddas

en: Wow, you exceeded the number of package names this APT is capable of.
cy: Jiw, rhagoroch chi'r nifer o enwau pecyn mae'r APT hwn yn gallu ei  drin.

en: Wow, you exceeded the number of versions this APT is capable of.
cy: Jiw, rhagoroch chi'r nifer o fersiynau mae'r APT hwn yn gallu ei drin.

en: Wow, you exceeded the number of dependencies this APT is capable of.
cy: Jiw, rhagoroch chi'r nifer o ddibyniaethau mae'r APT hwn yn gallu ei drin.

en: Package %s %s was not found while processing file dependencies
cy: Ni chanfuwyd pecyn %s %s wrth brosesu dibyniaethau ffeil

en: Couldn't stat source package list %s
cy: Methwyd stat() o'r rhestr pecyn ffynhonell %s

en: Collecting File Provides
cy: Yn Casglu Darpariaethau Ffeil

en: IO Error saving source cache
cy: Gwall M/A wrth gadw'r storfa ffynhonell

en: rename failed, %s (%s -> %s).
cy: methwyd ailenwi, %s (%s -> %s).

en: MD5Sum mismatch
cy: Camgyfatebiaeth swm MD5

en: I wasn't able to locate a file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package. (due to missing arch)
cy: Methais i leoli ffeila r gyfer y pecyn %s. Fa all hyn olygu bod rhaid i chi drwsio'r pecyn hyn a law. (Oherwydd pensaerniaeth coll.)

en: I wasn't able to locate file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package.
cy: Methais i leoli ffeila r gyfer y pecyn %s. Fa all hyn olygu bod rhaid i chi drwsio'r pecyn hyn a law.

en: The package index files are corrupted. No Filename: field for package %s.
cy: Mae'r ffeiliau mynegai pecyn yn llygr. Dim maes Filename: gan y pecyn %s.

en: Size mismatch
cy: Camgyfatebiaeth maint

en: Vendor block %s contains no fingerprint
cy: Nid yw'r bloc darparwr %s yn cynnwys ôl bys

en: Connection closed prematurely
cy: Caewyd y cysylltiad yn gynnar
