checkbox - en to vi translation catalogue (89 entries)

en: Further information:
vi: Nhiều thông tin hơn:

en: Ne_xt
vi: _Tiếp

note: Title of the user interface
en: System Testing
vi: Kiểm tra hệ thống

en: _Deselect All
vi: _Bỏ chọn tất cả

en: _No
vi: _Không

en: _Previous
vi: _Trước

en: _Select All
vi: _Chọn tất cả

en: _Skip this test
vi: _Bỏ qua kiểm tra này

en: _Test
vi: _Kiểm tra

en: _Yes
vi: _Có

note: description
en: Audio tests
vi: Kiểm tra âm thanh

note: description
en: Disk tests
vi: Kiểm tra ổ cứng

note: description
en: Fingerprint reader tests
vi: Kiểm tra đầu đọc vân tay

note: description
en: Firewire disk tests
vi: Kiểm tra ổ đĩa Firewire

note: description
en: Monitor tests
vi: Kiểm tra màn hình

note: description
en: Peripheral tests
vi: Kiểm tra thiết bị ngoại vi

note: description
en: User Applications
vi: Ứng dụng người dùng

note: description
en: Make sure that the RTC (Real-Time Clock) device exists.
vi: Đảm bảo rằng thiết bị RTC (Real-Time Clock - Đồng hồ Thời gian Thực) có tồn tại.

note: description
en: Record the current resolution before suspending.
vi: Ghi lại độ phân giải hiện tại trước khi nghỉ.

note: description
en: Test the network after resuming.
vi: Kiểm tra hệ thống mạng sau khi hồi phục.

note: description
en: Test to see that we have the same resolution after resuming as before.
vi: Kiểm tra xem độ phân giải trước và sau khi hồi phục có giống nhau không.

en: Usage: checkbox [OPTIONS]
vi: Sử dụng: checkbox [TÙY CHỌN]

en: Print version information and exit.
vi: In thông tin phiên bản và thoát.

en: The file to write the log to.
vi: Tập tin để ghi nhật kí

en: One of debug, info, warning, error or critical.
vi: Một trong tìm lỗi, thông tin, cảnh báo, lỗi hoặc nguy cấp.

en: Configuration override parameters.
vi: Cấu hình ghi đè tham số.

en: Missing configuration file as argument.
vi: Không thấy tệp cấu hình như là tham số.

en: Hangup detected on controlling terminal or death of controlling process
vi: Thiết bị cuối điều khiển treo hoặc tiến trình điều khiểu đã kết thúc

en: Interrupt from keyboard
vi: Ngắt từ bàn phím

en: Quit from keyboard
vi: Thoát từ bàn phím

en: Illegal Instruction
vi: Chỉ dẫn không hợp lệ

en: Abort signal from abort(3)
vi: Tín hiệu hủy bỏ từ abort(3)

en: Floating point exception
vi: Ngoại lệ dấu phẩy động

en: Kill signal
vi: Tín hiệu kết thúc

en: Invalid memory reference
vi: Tham chiếu bộ nhớ không hợp lệ

en: Broken pipe: write to pipe with no readers
vi: Lỗi ống: viết tới ống khi không có gì đọc

en: Timer signal from alarm(2)
vi: Tín hiệu thời gian từ alarm(2)

en: Termination signal
vi: Tín hiệu ngắt

en: User-defined signal 1
vi: Tín hiệu người dùng định nghĩa 1

en: User-defined signal 2
vi: Tín hiệu người dùng định nghĩa 2

en: Child stopped or terminated
vi: Tiến trình con bị dừng hoặc bị ngắt

en: Continue if stopped
vi: Tiếp tục nếu bị dừng

en: Stop process
vi: Dừng tiến trình

en: Stop typed at tty
vi: Dừng nhập tại tty

en: tty input for background process
vi: đầu vào tty cho tiến trình nền

en: tty output for background process
vi: đầu ra tty cho tiến trình nền

en: UNKNOWN
vi: KHÔNG RÕ

en: Unknown signal
vi: Tín hiệu không xác định

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en: skip
vi: bỏ qua

en: Press any key to continue...
vi: Nhấn phím bất kì để tiếp tục...

en: Please choose (%s):
vi: Vui lòng chọn (%s):

en: test
vi: kiểm tra

en: test again
vi: kiểm tra lại

en: Please type here and press Ctrl-D when finished:
vi: Vui lòng gõ tại đây và nhấn Ctrl-D khi kết thúc:

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp

note: Show buttons
en: Select All
vi: Chọn Tất cả

en: Deselect All
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Test
vi: Thử

en: Test Again
vi: Thử lại

en: _Test Again
vi: _Kiểm tra lại

en: Info
vi: Thông tin

en: Error
vi: Lỗi

en: Collecting information about this test.
    This might take a few minutes.
vi: Đang thu thập thông tin về bước kiểm tra này.
    Quá trình này có thể mất vài phút.

en: Collected information is being sent for bug tracking.
    This might take a few minutes.
vi: Đang gửi thông tin thu thập được tới máy chủ quản lí lỗi.
    Quá trình này có thể mất vài phút

en: Do you want to report a bug?
vi: Bạn có muốn gửi thông báo lỗi không?

en: Is a package upgrade in process? Error: %s
vi: Có gói nào đang được nâng cấp không? Lỗi: %s

en: Successfully finished testing!
vi: Kết thúc kiểm tra thành công!

en: _Finish
vi: _Kết thúc

en: Gathering information from your system...
vi: Thu thập thông tin từ hệ thống của bạn...

en: Welcome to System Testing!
    
    Checkbox provides tests to confirm that your system is working properly. Once you are finished running the tests, you can view a summary report for your system.
vi: Chào mứng tới Kiếm tra Hệ thống!
    
    Checkbox cung cấp các bài kiểm tra để xác nhận hệ thống của bạn làm việc bình thường. Khi bạn kết thúc những bài kiểm tra, bạn có thể xem báo cáo tổng quát về hệ thống của bạn.

en: Failed to process form: %s
vi: Không thể xử lí biểu mẫu: %s

en: Failed to contact server. Please try
    again or upload the following file name:
    %s
    
    directly to the system database:
    https://launchpad.net/+hwdb/+submit
vi: Lỗi liên lạc tới máy phục vụ. Vui lòng 
    thử lại hoặc tải lên tệp tin sau:
    %s
    
    trực tiếp tới hệ thống cơ sở dữ liệu:
    https://launchpad.net/+hwdb/+submit

en: Failed to upload to server,
    please try again later.
vi: Lỗi tải lên máy mục vụ,
    vụi lòng thử lại sau.

en: Information not posted to Launchpad.
vi: Thông tin không được gửi tới Lanchpad.

en: Email address must be in a proper format.
vi: Địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: Exchanging information with the server...
vi: Đang trao đổi thông tin với máy phục vụ...

en: There is another checkbox running. Please close it first.
vi: Có một Checkbox khác đang chạy. Vui lòng đóng nó trước.

en: Building report...
vi: Đang tạo báo cáo...

en: Running %s...
vi: Đang thực hiện %s

note: Get results
en: Select the suites to test
vi: Chọn các bài kiểm tra

en: Enter text:
vi: Nhập vào văn bản:

en: Type Text
vi: Gõ văn bản

en: No Internet connection
vi: Không có kết nối Internet

en: Connection established lost a packet
vi: Thiết lập kết nối mất một gói

en: Internet connection fully established
vi: Kết nối Internet đã được thiết lập đầy đủ
