update-manager - en to cy translation catalogue (307 entries)

note: TRANSLATORS: %s is a country
en: Server for %s
cy: Gweinydd ar gyfer %s

note: More than one server is used. Since we don't handle this case in the user interface we set "custom servers" to true and append a list of all used servers
en: Main server
cy: Prif weinydd

en: Custom servers
cy: Gweinyddion addasiedig

en: Could not calculate sources.list entry
cy: Methu cyfrifo cofnod sources.list

en: Unable to locate any package files, perhaps this is not a Ubuntu Disc or the wrong architecture?
cy: Methu cael hyd i ffeiliau pecynnau, efallai mai nid disg Ubuntu yw hwn, neu'r math o adeiladaeth anghywir?

en: Failed to add the CD
cy: Methu ychwanegu'r CD

en: There was a error adding the CD, the upgrade will abort. Please report this as a bug if this is a valid Ubuntu CD.
    
    The error message was:
    '%s'
cy: Roedd gwall wrth ychwanegu'r CD, bydd yr uwchraddiad yn terfynu. Adrodd hwn fel chwilen os yw hwn yn CD Ubuntu dilys.
    
    Y neges gwall oedd:
    '%s'

en: Remove package in bad state | Remove packages in bad state
cy[0]: Tynnu pecyn mewn cyflwr gwael
cy[1]: Tynnu pecynnau mewn cyflwr gwael
cy[2]: Tynnu pecynnau mewn cyflwr gwael
cy[3]: Tynnu pecynnau mewn cyflwr gwael

en: The package '%s' is in an inconsistent state and needs to be reinstalled, but no archive can be found for it. Do you want to remove this package now to continue? | The packages '%s' are in an inconsistent state and need to be reinstalled, but no archives can be found for them. Do you want to remove these packages now to continue?
cy[0]: Mae pecyn '%s' mewn cyflwr anghyson a rhaid ei ailsefydlu, ond does dim modd cael hyd i archif ar ei gyfer. Wyt ti eisiau tynnu'r pecyn hwn nawr i barhau?
cy[1]: Mae pecynnau '%s' mewn cyflwr anghyson a rhaid eu hailsefydlu, ond does dim modd cael hyd i archifau ar eu cyfer. Wyt ti eisiau tynnu'r pecynnau hyn nawr i barhau?
cy[2]: Mae pecynnau '%s' mewn cyflwr anghyson a rhaid eu hailsefydlu, ond does dim modd cael hyd i archifau ar eu cyfer. Wyt ti eisiau tynnu'r pecynnau hyn nawr i barhau?
cy[3]: Mae pecynnau '%s' mewn cyflwr anghyson a rhaid eu hailsefydlu, ond does dim modd cael hyd i archifau ar eu cyfer. Wyt ti eisiau tynnu'r pecynnau hyn nawr i barhau?

note: FIXME: not ideal error message, but we just reuse a existing one here to avoid a new string
en: The server may be overloaded
cy: Efallai bod gormod o lwyth ar y gweinydd

en: Broken packages
cy: Pecynnau wedi torri

en: Your system contains broken packages that couldn't be fixed with this software. Please fix them first using synaptic or apt-get before proceeding.
cy: Mae dy system yn cynnwys pecynnau nad oedd modd eu trwsio gyda'r meddalwedd hwn. Trwsia nhw'n gyntaf drwy ddefnyddio synaptic neu apt-get cyn parhau.

note: FIXME: change the text to something more useful
en: An unresolvable problem occurred while calculating the upgrade:
    %s
    
     This can be caused by:
     * Upgrading to a pre-release version of Ubuntu
     * Running the current pre-release version of Ubuntu
     * Unofficial software packages not provided by Ubuntu
cy: Digwyddodd problem nad oes modd ei datrys wrth gynllunio'r uwchraddiad:
    %s
    
     Gall y canlynol achosi hyn:
     * Uwchraddio i fersiwn cyn rhyddhau o Ubuntu
     * Rhedeg fersiwn cyn rhyddhau o Ubuntu
     * Pecynnau meddalwedd answyddogol sydd ddim yn cael eu darparu gan Ubuntu

en: This is most likely a transient problem, please try again later.
cy: Mwy na thebyg mai problem dros dro yw hon, rho gynnig arall arni'n hwyrach.

en: Could not calculate the upgrade
cy: Methu cyfrifo'r uwchraddiad

en: Error authenticating some packages
cy: Gwall wrth ddilysu rhai pecynnau

en: It was not possible to authenticate some packages. This may be a transient network problem. You may want to try again later. See below for a list of unauthenticated packages.
cy: Doedd hi ddim yn bosib dilysu rhai pecynnau. Efallai mai problem rhwydwaith dros dro yw hon. Rho gynnig arni wedyn. Gweler isod am restr o becynnau sydd heb eu dilysu.

en: The package '%s' is marked for removal but it is in the removal blacklist.
cy: Marciwyd pecyn '%s' ar gyfer ei dynnu ond mae yn rhestr ddu pecynnau i'w tynnu.

en: The essential package '%s' is marked for removal.
cy: Marciwyd y pecyn hanfodol '%s' i'w dynnu.

en: Trying to install blacklisted version '%s'
cy: Ceisio gosod fersiwn rhestr ddu '%s'

en: Can't install '%s'
cy: Methu gosod '%s'

note: FIXME: provide a list
en: Can't guess meta-package
cy: Methu dyfalu pecyn-meta

en: Your system does not contain a ubuntu-desktop, kubuntu-desktop, xubuntu-desktop or edubuntu-desktop package and it was not possible to detect which version of Ubuntu you are running.
     Please install one of the packages above first using synaptic or apt-get before proceeding.
cy: Nid yw dy system yn cynnwys pecyn ubuntu-desktop, kubuntu-desktop, xubuntu-desktop na edubuntu-desktop, a doedd hi ddim yn bosib canfod pa fersiwn o Ubuntu rwyt ti'n ei rhedeg.
     Gosoda un o'r pecynnau uchod yn gyntaf drwy synaptic neu apt-get cyn parhau.

en: Reading cache
cy: Yn darllen storfa

en: Unable to get exclusive lock
cy: Methu cael clo unigryw

en: This usually means that another package management application (like apt-get or aptitude) already running. Please close that application first.
cy: Mae hyn fel arfer yn golygu bod rhaglen rheoli pecynnau arall (fel apt-get neu aptitude) eisoes yn rhedeg. Mae angen cau'r rhaglen honno'n gyntaf.

en: Upgrading over remote connection not supported
cy: Nid yw uwchraddio dros gysylltiad o bell yn cael ei gefnogi

en: You are running the upgrade over a remote ssh connection with a frontend that does not support this. Please try a text mode upgrade with 'do-release-upgrade'.
    
    The upgrade will abort now. Please try without ssh.
cy: Rwyt ti'n rhedeg uwchraddiad dros gysylltiad ssh o bell drwy rhyngwyneb blaen sydd ddim yn cefnogi hyn. Tria uwchraddiad modd testun gyda 'do-release-upgrade'.
    
    Bydd yr uwchraddiad yn dod i ben nawr. Tria heb ssh.

en: Continue running under SSH?
cy: Parhau i redeg dan SSH?

en: This session appears to be running under ssh. It is not recommended to perform a upgrade over ssh currently because in case of failure it is harder to recover.
    
    If you continue, an additional ssh daemon will be started at port '%s'.
    Do you want to continue?
cy: Ymddengys bod y sesiwn yn rhedeg dan ssh. Dyw hi ddim yn ddoeth uwchraddio drwy ssh ar hyn o bryd oherwydd ei bod yn anoddach ei adfer os yw'n methu.
    
    Os wnei di barhau, bydd daemon ssh yn cychwyn ar borth '%s'.
    Wyt ti eisiau parhau?

en: Starting additional sshd
cy: Cychwyn sshd ychwanegol

en: To make recovery in case of failure easier, an additional sshd will be started on port '%s'. If anything goes wrong with the running ssh you can still connect to the additional one.
cy: I adfer pethau'n haws os fydd yn methu, bydd sshd ychwanegol yn cychwyn ar borth '%s'. Os fydd rhywbeth yn mynd o'i le wrth redeg ssh bydd modd i ti gysylltu drwy'r un ychwanegol.

en: Can not upgrade
cy: Methu uwchraddio

en: An upgrade from '%s' to '%s' is not supported with this tool.
cy: Nid yw uwchraddio o '%s' i '%s' yn cael ei gefnogi gan y rhaglen hon.

en: Sandbox setup failed
cy: Methwyd creu blwch tywod

en: It was not possible to create the sandbox environment.
cy: Doedd hi ddim yn bosib creu amgylchedd blwch tywod

en: Sandbox mode
cy: Modd blwch tywod

en: Your python install is corrupted. Please fix the '/usr/bin/python' symlink.
cy: Mae dy osodiad o python wedi llygru. Trwsia'r ddolen symbolig '/usr/bin/python' .

en: Package 'debsig-verify' is installed
cy: Mae pecyn 'debsig-verify' wedi ei osod

en: The upgrade can not continue with that package installed.
    Please remove it with synaptic or 'apt-get remove debsig-verify' first and run the upgrade again.
cy: Does dim modd i'r uwchraddiad barhau gyda'r pecyn yna wedi ei osod.
    Tynna hwn drwy synaptic neu 'apt-get remove debsig-verify' yn gyntaf a rhedeg yr uwchraddiad eto.

en: Include latest updates from the Internet?
cy: Cynnwys diweddariadau mwyaf newydd o'r Rhyngrwyd?

en: The upgrade system can use the internet to automatically download the latest updates and install them during the upgrade.  If you have a network connection this is highly recommended.
    
    The upgrade will take longer, but when it is complete, your system will be fully up to date.  You can choose not to do this, but you should install the latest updates soon after upgrading.
    If you answer 'no' here, the network is not used at all.
cy: Gall y system uwchraddio ddefnyddio'r rhyngrwyd i lawrlwytho a gosod y diweddariadau mwyaf newydd yn ystod yr uwchraddiad. Os oes gen ti gysylltiad rhwydwaith mae hyn yn syniad da.
    
    Bydd yr uwchraddiad yn cymryd mwy o amser, ond wedi iddo orffen bydd dy system yn fwy cyfredol. Gallet ddewis peidio gwneud hyn, ond dylet felly osod y diweddariadau mwyaf newydd yn fuan wedi uwchraddio.
    Os wyt ti'n ateb 'na' fan hyn, fydd y rhwydwaith ddim yn cael ei ddefnyddio o gwbl.

en: disabled on upgrade to %s
cy: analluogwyd wrth uwchraddio i %s

en: No valid mirror found
cy: Heb ganfod drych dilys

en: While scanning your repository information no mirror entry for the upgrade was found. This can happen if you run a internal mirror or if the mirror information is out of date.
    
    Do you want to rewrite your 'sources.list' file anyway? If you choose 'Yes' here it will update all '%s' to '%s' entries.
    If you select 'No' the upgrade will cancel.
cy: Methwyd canfod cofnod drych ar gyfer yr uwchraddiad wrth sganio dy wybodaeth cronfa. Gall hyn ddigwydd os wyt ti'n rhedeg drych mewnol neu os yw'r wybodaeth drych wedi dyddio.
    
    Wyt ti eisiau ailysgrifennu ffeil 'sources.list' beth bynnag? Os wnei di ddewis 'Ie' fan hyn bydd yn diweddaru pob cofnod '%s' i '%s'.
    Os wnei di ddewis 'Na' bydd yr uwchraddiad yn terfynu.

note: hm, still nothing useful ...
en: Generate default sources?
cy: Creu cronfeydd diofyn

en: After scanning your 'sources.list' no valid entry for '%s' was found.
    
    Should default entries for '%s' be added? If you select 'No', the upgrade will cancel.
cy: Wedi sganio 'sources.list' methwyd canfod cofnod dilys i '%s'.
    
    A ddylid ychwanegu cofnod '%s' diofyn? Os wnei di ddewis 'Na' bydd yr uwchraddiad yn terfynu.

en: Repository information invalid
cy: Gwybodaeth cronfeydd annilys

en: Third party sources disabled
cy: Cronfeydd trydydd plaid wedi'u hanalluogi

en: Some third party entries in your sources.list were disabled. You can re-enable them after the upgrade with the 'software-properties' tool or your package manager.
cy: Analluogwyd rhai cofnodion trydydd plaid yn sources.list. Galli di eu galluogi eto wedi'r uwchraddiad gyda'r teclyn 'priodweddau-meddalwedd' yn dy reolwr pecynnau.

en: Package in inconsistent state | Packages in inconsistent state
cy[0]: Pecyn mewn cyflwr anghyson
cy[1]: Pecynnau mewn cyflwr anghyson
cy[2]: Pecynnau mewn cyflwr anghyson
cy[3]: Pecynnau mewn cyflwr anghyson

en: The package '%s' is in an inconsistent state and needs to be reinstalled, but no archive can be found for it. Please reinstall the package manually or remove it from the system. | The packages '%s' are in an inconsistent state and need to be reinstalled, but no archive can be found for them. Please reinstall the packages manually or remove them from the system.
cy[0]: Mae pecyn '%s' mewn cyflwr anghyson a bydd angen ei ailosod, ond methwyd canfod archif ar ei gyfer. Ailosoda'r pecyn eto gyda llaw neu ei dynnu o'r system.
cy[1]: Mae pecynnau '%s' mewn cyflwr anghyson a bydd angen eu hailosod, ond methwyd canfod archif ar eu cyfer. Ailosoda'r pecynnau eto gyda llaw neu eu tynnu o'r system.
cy[2]: Mae pecynnau '%s' mewn cyflwr anghyson a bydd angen eu hailosod, ond methwyd canfod archif ar eu cyfer. Ailosoda'r pecynnau eto gyda llaw neu eu tynnu o'r system.
cy[3]: Mae pecynnau '%s' mewn cyflwr anghyson a bydd angen eu hailosod, ond methwyd canfod archif ar eu cyfer. Ailosoda'r pecynnau eto gyda llaw neu eu tynnu o'r system.

en: Error during update
cy: Gwall wrth ddiweddaru

en: A problem occurred during the update. This is usually some sort of network problem, please check your network connection and retry.
cy: Digwyddodd gwall wrth ddiweddaru. Problem rhwydwaith sy'n achosi hyn fel arfer. Gwiria dy gysylltiad rhwydwaith a cheisio eto.

note: print("on_button_install_clicked")
en: Not enough free disk space
cy: Dim digon o le disg rhydd

en: The upgrade has aborted. The upgrade needs a total of %s free space on disk '%s'. Please free at least an additional %s of disk space on '%s'. Empty your trash and remove temporary packages of former installations using 'sudo apt-get clean'.
cy: Terfynwyd yr uwchraddiad. Mae angen %s o le rhydd ar ddisg '%s' i uwchraddio. Rhyddha o leiaf %s o le ar ddisg '%s'. Gwagia'r sbwriel a thynnu pecynnau dros dro eraill drwy ddefnyddio 'sudo apt-get clean'.

note: calc the dist-upgrade and see if the removals are ok/expected do the dist-upgrade
en: Calculating the changes
cy: Cyfrifo'r newidiadau

note: ask the user
en: Do you want to start the upgrade?
cy: Wyt ti eisiau dechrau uwchraddio?

en: Upgrade canceled
cy: Terfynwyd yr uwchraddiad

en: Could not download the upgrades
cy: Methu lawrthwytho'r uwchraddiad

note: FIXME: strings are not good, but we are in string freeze currently
en: Error during commit
cy: Gwall wrth gyflwyno

note: generate a new cache
en: Restoring original system state
cy: Adfer cyflwr gwreiddiol y system

en: Could not install the upgrades
cy: Methu gosod yr uwchraddiad

note: invoke the frontend now and show a error message
en: The upgrade has aborted. Your system could be in an unusable state. A recovery will run now (dpkg --configure -a).
cy: Mae'r uwchraddiad wedi terfynu. Efallai fod cyflwr nad oes modd ei ddefnyddio ar dy system. Bydd adferiad yn rhedeg nawr (dpkg --configure -a).

en: The upgrade has aborted. Please check your Internet connection or installation media and try again.
cy: Mae'r uwchraddiad wedi terfynu. Gwiria dy gysylltiad rhyngrwyd neu gyfrwng gosod a thrio eto.

en: Remove obsolete packages?
cy: Tynnu pecynnau darfodedig?

en: _Keep
cy: _Cadw

en: _Remove
cy: _Tynnu

en: A problem occurred during the clean-up. Please see the below message for more information.
cy: Digwyddodd problem wrth lanhau. Gweler y neges isod am fwy o wybodaeth.

en: The required dependency '%s' is not installed.
cy: Dyw'r dibyniaeth angenrheidiol '%s' ddim wedi ei osod.

note: sanity check (check for ubuntu-desktop, brokenCache etc) then open the cache (again)
en: Checking package manager
cy: Gwirio rheolwr pecynnau

en: Preparing the upgrade failed
cy: Methwyd paratoi'r uwchraddiad

en: Getting upgrade prerequisites failed
cy: Methwyd paratoi rhagblaen ar gyfer uwchraddio

en: Updating repository information
cy: Diweddaru gwybodaeth cronfeydd

en: Invalid package information
cy: Gwybodaeth pecyn annilys

en: Fetching
cy: Cyrchu

en: Upgrading
cy: Uwchraddio

note: don't abort here, because it would restore the sources.list
en: Upgrade complete
cy: Uwchraddiad wedi cwblhau

en: The upgrade has completed but there were errors during the upgrade process.
cy: Mae'r uwchraddiad wedi cwblhau ond roedd gwallau yn ystod y broses.

en: Searching for obsolete software
cy: Chwilio am feddalwedd darfodedig

en: System upgrade is complete.
cy: Uwchraddio'r sytem wedi cwblhau.

en: The partial upgrade was completed.
cy: Uwchraddiad rhannol wedi cwblhau.

en: evms in use
cy: evms yn cael ei ddefnyddio

en: Your system uses the 'evms' volume manager in /proc/mounts. The 'evms' software is no longer supported, please switch it off and run the upgrade again when this is done.
cy: Mae dy system yn defnyddio rheolwr cyfrol 'evms' yn /proc/mounts. Nid yw meddalwedd 'evms' yn derbyn cefnogaeth bellach. Diffodda hwn a rhedeg yr uwchraddiad eto wedyn.

en: Upgrading may reduce desktop effects, and performance in games and other graphically intensive programs.
cy: Gall uwchraddio leihau effeithiau penbwrdd a pherfformiad gyda gêmau a rhaglenni eraill sy'n drwm ar graffeg.

en: This computer is currently using the NVIDIA 'nvidia' graphics driver. No version of this driver is available that works with your video card in Ubuntu 10.04 LTS.
    
    Do you want to continue?
cy: Mae'r cyfrifiadur hwn yn defnyddio gyrrwr graffeg NVIDIA 'nvidia' ar hyn o bryd. Does dim fersiwn o'r gyrrwr hwn sy'n gweithio gyda dy gerdyn fideo yn Ubuntu 10.04 LTS ar gael.
    
    Wyt ti eisiau parhau?

en: This computer is currently using the AMD 'fglrx' graphics driver. No version of this driver is available that works with your hardware in Ubuntu 10.04 LTS.
    
    Do you want to continue?
cy: Mae'r cyfrifiadur hwn yn defnyddio gyrrwr graffeg AMD 'fglrx'. Does dim fersiwn o'r gyrrwr hwn ar gael sy'n gweithio gyda dy galedwedd yn Ubuntu 10.04 LTS.
    
    Wyt ti eisiau parhau?

en: No i686 CPU
cy: Dim CPU i686

en: Your system uses an i586 CPU or a CPU that does not have the 'cmov' extension. All packages were built with optimizations requiring i686 as the minimal architecture. It is not possible to upgrade your system to a new Ubuntu release with this hardware.
cy: Mae dy system yn defnyddio CPU i586 neu CPU sydd heb estyniad 'cmov'. Crewyd y pecynnau fel eu bod angen o leiaf adeiladaeth i686 cyn eu bod yn gweithio. Nid yw'n bosib uwchraddio dy system i fersiwn newydd o Ubuntu gyda'r caledwedd hwn.

en: No ARMv6 CPU
cy: Dim CPU ARMv6

en: Your system uses an ARM CPU that is older than the ARMv6 architecture. All packages in karmic were built with optimizations requiring ARMv6 as the minimal architecture. It is not possible to upgrade your system to a new Ubuntu release with this hardware.
cy: Mae dy system yn defnyddio CPU ARM sydd ddim mor newydd ag adeiladaeth ARMv6. Crewyd y pecynnau fel eu bod angen o leiaf adeiladaeth ARMv6 cyn eu bod yn gweithio. Nid yw'n bosib uwchraddio dy system i fersiwn newydd o Ubuntu gyda'r caledwedd hwn.

en: No init available
cy: Dim init ar gael

en: Your system appears to be a virtualised environment without an init daemon, e.g. Linux-VServer. Ubuntu 10.04 LTS cannot function within this type of environment, requiring an update to your virtual machine configuration first.
    
    Are you sure you want to continue?
cy: Ymddengys mai amgylchedd rhithiol heb daemon init yw dy system, e.e. Linux-VServer. Nid yw Ubuntu 10.04 LTS yn medru gweithredu mewn amgylchedd fel hwn ac mae angen uwchraddio cyfluniad dy beiriant rhithiol yn gyntaf.
    
    Wyt ti'n siwr dy fod eisiau parhau?

en: Sandbox upgrade using aufs
cy: Uwchraddiad bocs tywod yn defnyddio aufs

en: Use the given path to search for a cdrom with upgradable packages
cy: Defnyddia'r llwybr roddwyd i chwilio am cdrom gyda phecynnau uwchraddio

en: Use frontend. Currently available: 
    DistUpgradeViewText, DistUpgradeViewGtk, DistUpgradeViewKDE
cy: Defnyddio blaen. Ar gael ar hyn o bryd: 
    DistUpgradeViewText, DistUpgradeViewGtk, DistUpgradeViewKDE

en: Perform a partial upgrade only (no sources.list rewriting)
cy: Perfformio uwchraddiad rhannol yn unig (dim ailysgrifennu sources.list)

en: Disable GNU screen support
cy: Analluogi cefnogaeth sgrin GNU

en: Set datadir
cy: Gosod datadir

note: print("mediaChange %s %s" % (medium, drive))
en: Please insert '%s' into the drive '%s'
cy: Rho '%s' mewn i yrriant '%s'

en: Fetching is complete
cy: Wedi gorffen cyrchu

en: Fetching file %li of %li at %sB/s
cy: Yn cyrchu ffeil %li o %li ar %sB/s

en: About %s remaining
cy: Tua %s yn weddill

en: Fetching file %li of %li
cy: Yn cyrchu ffeil %li o %li

note: FIXME: add support for the timeout of the terminal (to display something useful then) -> longer term, move this code into python-apt
en: Applying changes
cy: Yn gweithredu newidiadau

note: we do not report followup errors from earlier failures
en: dependency problems - leaving unconfigured
cy: problemau dibyniaeth - yn gadael heb ei gyflunio

en: Could not install '%s'
cy: Methu gosod '%s'

en: The upgrade will continue but the '%s' package may not be in a working state. Please consider submitting a bug report about it.
cy: Bydd yr uwchraddiad yn parhau ond efallai na fydd pecyn '%s' yn gweithio. Ystyria gyflwyno adroddiad chwilen am hwn.

note: self.expander.set_expanded(True)
en: Replace the customized configuration file
    '%s'?
cy: Amnewid y ffeil cyfluniad addasiedig
    '%s'?

en: You will lose any changes you have made to this configuration file if you choose to replace it with a newer version.
cy: Fe fyddi di'n colli unrhyw newidiadau wnaed i'r ffeil cyfluniad yma os wyt ti'n ei amnewid am fersiwn mwy newydd.

en: The 'diff' command was not found
cy: Methwyd canfod gorchymyn 'diff'

en: A fatal error occurred
cy: Digwyddodd gwall marwol

en: Please report this as a bug (if you haven't already) and include the files /var/log/dist-upgrade/main.log and /var/log/dist-upgrade/apt.log in your report. The upgrade has aborted.
    Your original sources.list was saved in /etc/apt/sources.list.distUpgrade.
cy: Adrodda hwn fel chwilen (os nad wyt ti eisoes wedi gwneud) gan gynnwys ffeiliau /var/log/dist-upgrade/main.log a /var/log/dist-upgrade/apt.log yn dy adroddiad. Mae'r uwchraddiad wedi terfynu.
    Cadwyd dy sources.list gwreiddiol yn /etc/apt/sources.list.distUpgrade.

en: Ctrl-c pressed
cy: Gwasgwyd Ctrl-c

en: This will abort the operation and may leave the system in a broken state. Are you sure you want to do that?
cy: Bydd hyn yn terfynu'r weithred a gadael y system mewn cyflwr wedi torri. Wyt ti'n siwr dy fod eisiau gwneud hyn?

note: append warning
en: To prevent data loss close all open applications and documents.
cy: Cau pob rhaglen a dogfen i osgoi colli data.

en: No longer supported by Canonical (%s)
cy: Ddim yn derbyn cefnogaeth Canonical bellach (%s)

en: <b>Downgrade (%s)</b>
cy: <b>Israddio (%s)</b>

en: Remove (%s)
cy: Tynnu (%s)

en: No longer needed (%s)
cy: Dim angen rhagor (%s)

en: Install (%s)
cy: Gosod (%s)

en: Upgrade (%s)
cy: Uwchraddio (%s)

note: change = QMessageBox.question(None, _("Media Change"), msg, QMessageBox.Ok, QMessageBox.Cancel)
en: Media Change
cy: Newid Cyfrwng

en: Show Difference >>>
cy: Dangos Gwahaniaeth >>>

en: <<< Hide Difference
cy: <<< Cuddio Gwahaniaeth

en: Error
cy: Gwall

en: &Cancel
cy: &Canslo

en: &Close
cy: &Cau

en: Show Terminal >>>
cy: Dangos Terfynell >>>

en: <<< Hide Terminal
cy: <<< Cuddio Terfynell

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Details
cy: Manylion

en: No longer supported %s
cy: Ddim bellach yn cefnogi %s

en: Remove %s
cy: Tynnu %s

en: Remove (was auto installed) %s
cy: Tynnu (wedi ei osod yn awtomatig) %s

en: Install %s
cy: Gosod %s

en: Upgrade %s
cy: Uwchraddio %s

en: Restart required
cy: Angen ailgychwyn

en: <b><big>Restart the system to complete the upgrade</big></b>
cy: <b><big>Ailgychwyn y system i gwblhau'r uwchraddiad</big></b>

en: _Restart Now
cy: _Ailgychwyn Nawr

note: FIXME make this user friendly
en: <b><big>Cancel the running upgrade?</big></b>
    
    The system could be in an unusable state if you cancel the upgrade. You are strongly advised to resume the upgrade.
cy: <b><big>Canslo'r uwchraddiad sy'n rhedeg?</big></b>
    
    Efallai na fydd modd defnyddio'r system os wnei di ganslo'r uwchraddiad. Cynghorir ti yn gryf i ailgychwyn yr uwchraddiad.

en: Cancel Upgrade?
cy: Canslo Uwchraddiad?

en: %li day | %li days
cy[0]: %li diwrnod
cy[1]: %li diwrnod
cy[2]: %li diwrnod
cy[3]: %li diwrnod

en: %li hour | %li hours
cy[0]: %li awr
cy[1]: %li awr
cy[2]: %li awr
cy[3]: %li awr

en: %li minute | %li minutes
cy[0]: %li munud
cy[1]: %li munud
cy[2]: %li munud
cy[3]: %li munud

en: %li second | %li seconds
cy[0]: %li eiliad
cy[1]: %li eiliad
cy[2]: %li eiliad
cy[3]: %li eiliad

note: 56 kbit 1Mbit = 1024 kbit
en: This download will take about %s with a 1Mbit DSL connection and about %s with a 56k modem.
cy: Bydd lawrlwytho yn cymryd tua %s gyda chysylltiad DSL 1Mbit a thua %s gyda modem 56k.

note: if we have a estimated speed, use it
en: This download will take about %s with your connection.
cy: Bydd lawrlwytho yn cymrud tua %s gyda dy gysylltiad di.

note: Declare these translatable strings from the .ui files here so that xgettext picks them up.
en: Preparing to upgrade
cy: Paratoi i uwchraddio

en: Getting new software channels
cy: Cyrchu sianeli meddalwedd newydd

en: Getting new packages
cy: Cyrchu pecynnau newydd

en: Installing the upgrades
cy: Gosod yr uwchraddiad

en: Cleaning up
cy: Yn glanhau

en: %(amount)d installed package is no longer supported by Canonical. You can still get support from the community. | %(amount)d installed packages are no longer supported by Canonical. You can still get support from the community.
cy[0]: Nid yw %(amount)d pecyn sydd wedi ei osod bellach yn derbyn cefnogaeth gan Canonical. Bydd modd i ti gael cefnogaeth o hyd gan y gymuned.
cy[1]: Nid yw %(amount)d o becynnau sydd wedi eu gosod bellach yn derbyn cefnogaeth gan Canonical. Bydd modd i ti gael cefnogaeth o hyd gan y gymuned.
cy[2]: Nid yw %(amount)d o becynnau sydd wedi eu gosod bellach yn derbyn cefnogaeth gan Canonical. Bydd modd i ti gael cefnogaeth o hyd gan y gymuned.
cy[3]: Nid yw %(amount)d o becynnau sydd wedi eu gosod bellach yn derbyn cefnogaeth gan Canonical. Bydd modd i ti gael cefnogaeth o hyd gan y gymuned.

note: FIXME: make those two separate lines to make it clear that the "%" applies to the result of ngettext
en: %d package is going to be removed. | %d packages are going to be removed.
cy[0]: Mae %d pecyn yn mynd i gael ei dynnu.
cy[1]: Mae %d o becynnau yn mynd i gael eu tynnu.
cy[2]: Mae %d o becynnau yn mynd i gael eu tynnu.
cy[3]: Mae %d o becynnau yn mynd i gael eu tynnu.

en: %d new package is going to be installed. | %d new packages are going to be installed.
cy[0]: Bydd %d pecyn newydd yn cael ei osod.
cy[1]: Bydd %d o becynnau newydd yn cael eu gosod.
cy[2]: Bydd %d o becynnau newydd yn cael eu gosod.
cy[3]: Bydd %d o becynnau newydd yn cael eu gosod.

en: %d package is going to be upgraded. | %d packages are going to be upgraded.
cy[0]: Bydd %d pecyn yn cael ei uwchraddio.
cy[1]: Bydd %d o becynnau yn cael eu huwchraddio.
cy[2]: Bydd %d o becynnau yn cael eu huwchraddio.
cy[3]: Bydd %d o becynnau yn cael eu huwchraddio.

en: 
    
    You have to download a total of %s.
cy: 
    
    Rwyt ti wedi lawrlwytho cyfanswm o %s.

en: There are no upgrades available for your system. The upgrade will now be canceled.
cy: Does dim uwchraddiad ar gael ar gyfer dy system. Bydd yr uwchraddiad yn cael ei ganslo.

en: Reboot required
cy: Angen ailgychwyn

en: The upgrade is finished and a reboot is required. Do you want to do this now?
cy: Mae'r uwchraddiad wedi gorffen ac mae angen ailgychwyn. Wyt ti eisiau gwneud hyn nawr?

en: Could not run the upgrade tool
cy: Methu rhedeg y teclyn uwchraddio

en: Upgrade tool signature
cy: Llofnod teclyn uwchraddio

en: Upgrade tool
cy: Teclyn uwchraddio

en: Failed to fetch
cy: Methwyd cyrchu

en: Fetching the upgrade failed. There may be a network problem.
cy: Methwyd cyrchu'r uwchraddiad. Efallai bod problem rhwydwaith.

en: Authentication failed
cy: Methwyd dilysu

en: Authenticating the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
cy: Methwyd cadarnhau dilysrwydd yr uwchraddiad. Efallai bod problem gyda'r rhwydwaith neu'r gweinydd.

en: Failed to extract
cy: Methwyd echdynnu

en: Extracting the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
cy: Methwyd echdynnu'r uwchraddiad. Efallai bod problem gyda'r rhwydwaith neu'r gweinydd.

en: Verification failed
cy: Methwyd dilysu

en: Verifying the upgrade failed.  There may be a problem with the network or with the server.
cy: Methwyd dilysu'r uwchraddiad. Efallai bod problem gyda'r rhwydwaith neu'r gweinydd.

en: Can not run the upgrade
cy: Methu rhedeg yr uwchraddiad

en: The error message is '%s'.
cy: Y neges gwall yw '%s'.

en: Please report this as a bug and include the files /var/log/dist-upgrade/main.log and /var/log/dist-upgrade/apt.log in your report. The upgrade has aborted.
    Your original sources.list was saved in /etc/apt/sources.list.distUpgrade.
cy: Adrodda hwn fel chwilen gan gynnwys ffeiliau /var/log/dist-upgrade/main.log a /var/log/dist-upgrade/apt.log yn dy adroddiad. Terfynwyd yr uwchraddiad.
    Cadwyd y ffeil sources.list gwreiddiol yn /etc/apt/sources.list.distUpgrade.

en: Aborting
cy: Yn terfynu

en: Demoted:
cy: Diraddiwyd:

en: Continue [yN]
cy: Parhau [yN]

en: Details [d]
cy: Manylion [d]

note: TRANSLATORS: the "y" is "yes" TRANSLATORS: first letter of a positive (yes) answer
en: y
cy: i

note: TRANSLATORS: the "d" is "details"
en: d
cy: m

en: No longer supported: %s
cy: Ddim yn derbyn cefnogaeth bellach: %s

en: Remove: %s
cy: Tynnu: %s

en: Install: %s
cy: Gosod: %s

en: Upgrade: %s
cy: Uwchraddio: %s

en: Continue [Yn]
cy: Parhau [Yn]

en: To finish the upgrade, a restart is required.
    If you select 'y' the system will be restarted.
cy: I gwblhau'r uwchraddiad, mae angen ailgychwyn.
    Os wnei di ddewis 'i' bydd y system yn ailgychwyn.

en: _Cancel Upgrade
cy: _Canslo Uwchraddiad

en: _Resume Upgrade
cy: _Ailgychwyn Uwchraddiad

en: <b><big>Cancel the running upgrade?</big></b>
    
    The system could be in an unusable state if you cancel the upgrade. You are strongly adviced to resume the upgrade.
cy: <b><big>Canslo'r uwchraddiad sy'n rhedeg?</big></b>
    
    Gallai'r system fod yn ansefydlog os wnei di ganslo'r uwchraddiad. Y cyngor yw i ti ailgychwyn uwchraddio.

en: _Start Upgrade
cy: _Dechrau Uwchraddiad

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: Difference between the files
cy: Y gwahaniaeth rhwng y ffeiliau

en: _Report Bug
cy: _Adrodd Chwilen

en: _Continue
cy: _Parhau

en: <b><big>Start the upgrade?</big></b>
cy: <b><big>Dechrau'r uwchraddiad?</big></b>

en: <b><big>Restart the system to complete the upgrade</big></b>
    
    Please save your work before continuing.
cy: <b><big>Ailgychwyn y system i gwblhau'r uwchraddiad</big></b>
    
    Cofia gadw dy waith cyn parhau.

en: Distribution Upgrade
cy: Uwchraddio Dosbarthiad

en: Setting new software channels
cy: Gosod sianeli meddalwedd newydd

en: Restarting the computer
cy: Ailgychwyn y cyfrifiadur

en: Terminal
cy: Terfynell

en: Please wait, this can take some time.
cy: Bydd yn amyneddgar, gall hyn gymryd amser.

en: Update is complete
cy: Uwchraddiad wedi cwblhau

en: Could not find the release notes
cy: Methu canfod nodiadau rhyddhau

en: The server may be overloaded.
cy: Gall fod pwysau ar y gweinydd.

en: Could not download the release notes
cy: Methu lawrlwytho'r nodiadau rhyddhau

en: Please check your internet connection.
cy: Gwiria dy gysylltiad rhyngrwyd.

en: Upgrade
cy: Uwchraddio

en: Release Notes
cy: Nodiadau Ryddhau

en: Downloading additional package files...
cy: Lawrlwytho ffeiliau pecynnau ychwanegol...

en: File %s of %s at %sB/s
cy: Ffeil %s o %s ar %sB/s

en: File %s of %s
cy: Ffeil %s o %s

en: Open Link in Browser
cy: Agor Dolen Mewn Porwr

en: Copy Link to Clipboard
cy: Copio Dolen i'r Clipfwrdd

en: Downloading file %(current)li of %(total)li with %(speed)s/s
cy: Lawrlwytho ffeil %(current)li o %(total)li gyda %(speed)s/s

en: Downloading file %(current)li of %(total)li
cy: Lawrlwytho ffeil %(current)li o %(total)li

en: Your Ubuntu release is not supported anymore.
cy: Nid yw dy fersiwn o Ubuntu'n derbyn cefnogaeth bellach.

en: Upgrade information
cy: Gwybodaeth diweddaru

en: Install
cy: Gosod

note: upload_archive = version_match.group(2).strip()
en: Version %s:
cy: Fersiwn %s:

en: Downloading list of changes...
cy: Lawrlwytho rhestr o newidiadau...

en: %s will be downloaded.
cy: Bydd %s yn cael ei lawrlwytho.

en: Unknown download size.
cy: Maint lawrlwythiad anhysbys.

en: The package information was last updated %(days_ago)s days ago.
    Press the 'Check' button below to check for new software updates.
cy: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(days_ago)s dydd yn ôl.
    Clicia botwm 'Gwirio' isod i wirio am ddiweddariadau meddalwedd newydd.

en: The package information was last updated %(days_ago)s day ago. | The package information was last updated %(days_ago)s days ago.
cy[0]: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(days_ago)s dydd yn ôl.
cy[1]: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(days_ago)s dydd yn ôl.
cy[2]: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(days_ago)s dydd yn ôl.
cy[3]: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(days_ago)s dydd l.yn ô

en: The package information was last updated %(hours_ago)s hour ago. | The package information was last updated %(hours_ago)s hours ago.
cy[0]: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(hours_ago)s awr yn ôl.
cy[1]: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(hours_ago)s awr yn ôl.
cy[2]: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(hours_ago)s awr yn ôl.
cy[3]: Diweddarwyd gwybodaeth am y pecynnau %(hours_ago)s awr yn ôl.

en: Software updates may be available for your computer.
cy: Efallai bod diweddariadau meddalwedd ar gael ar gyfer dy gyfrifiadur.

en: The upgrade needs a total of %s free space on disk '%s'. Please free at least an additional %s of disk space on '%s'. Empty your trash and remove temporary packages of former installations using 'sudo apt-get clean'.
cy: Mae angen cyfanswm o %s o le rhydd ar ddisg '%s' ar gyfer yr uwchraddiad. Bydd angen rhyddhau %s o le ar ddisg '%s'. Gwagia'r sbwriel, a thynnu pecynnau dros dro fersiynau blaenorol drwy ddefnyddio 'sudo apt-get clean'.

en: The computer needs to restart to finish installing updates. Please save your work before continuing.
cy: Mae angen ailgychwyn y cyfrifiadur i orffen gosod diweddariadau. Cofia gadw dy waith cyn parhau.

en: Reading package information
cy: Darllen gwybodaeth pecynnau

en: Connecting...
cy: Cysylltu ...

en: You may not be able to check for updates or download new updates.
cy: Efallai na fydd modd i ti wirio am ddiweddariadau na'u lawrlwytho.

en: Could not initialize the package information
cy: Methu cychwyn y gwybodaeth pecynnau

en: An unresolvable problem occurred while initializing the package information.
    
    Please report this bug against the 'update-manager' package and include the following error message:
cy: Digwyddodd gwall nad oedd modd ei ddatrys wrth gychwyn y gwybodaeth pecynnau.
    
    Adrodda hwn fel chwilen yn erbyn pecyn 'update-manager' a chynnwys y neges gwall canlynol:

en: An unresolvable problem occurred while calculating the upgrade.
    
    Please report this bug against the 'update-manager' package and include the following error message:
cy: Digwyddodd gwall nad oedd modd ei ddatrys wrth gyfrifo'r uwchraddiad.
    
    Adrodda hwn fel chwilen yn erbyn pecyn 'update-manager' a chynnwys y neges gwall canlynol:

en:  (New install)
cy:  (Gosod o'r newydd)

note: TRANSLATORS: the b stands for Bytes
en: (Size: %s)
cy: (Maint: %s)

en: From version %(old_version)s to %(new_version)s
cy: O fersiwn %(old_version)s i %(new_version)s

en: Version %s
cy: Fersiwn %s

en: Release upgrade not possible right now
cy: Uwchraddiad fersiwn ddim yn bosib ar hyn o bryd

en: The release upgrade can not be performed currently, please try again later. The server reported: '%s'
cy: Nid yw'n bosib uwchraddio'r fersiwn ar hyn o bryd, tria eto yn nes ymlaen. Adroddodd y gweinydd: '%s'

en: Downloading the release upgrade tool
cy: Lawrlwytho'r teclyn uwchraddio fersiwn

en: <b>New Ubuntu release '%s' is available</b>
cy: <b>Mae fersiwn newydd '%s' o Ubuntu ar gael</b>

note: we assert a clean cache
en: Software index is broken
cy: Mynegai meddalwedd wedi torri

en: It is impossible to install or remove any software. Please use the package manager "Synaptic" or run "sudo apt-get install -f" in a terminal to fix this issue at first.
cy: Mae'n amhosib gosod neu dynnu meddalwedd. Defnyddia rheolwr pecynnau "Synaptic" neu redeg "sudo apt-get install -f" mewn terfynell i drwsio'r broblem.

en: Cancel
cy: Canslo

en: Building Updates List
cy: Creu Rhestr Diweddariadau

en: 
    A normal upgrade can not be calculated, please run: 
      sudo apt-get dist-upgrade
    
    
    This can be caused by:
     * A previous upgrade which didn't complete
     * Problems with some of the installed software
     * Unofficial software packages not provided by Ubuntu
     * Normal changes of a pre-release version of Ubuntu
cy: 
    Methwyd cyfrifo uwchraddiad normal, rheda: 
      sudo apt-get dist-upgrade
    
    
    Gall y canlynol achosi hyn:
     * Uwchraddiad blaenorol heb gwblhau
     * Problemau gyda meddalwedd sydd wedi ei osod
     * Pecynnau meddalwedd answyddogol sydd ddim yn cael eu darparu gan Ubuntu
     * Newidiadau normal o fersiwn cyn rhyddhau o Ubuntu

en: Downloading changelog
cy: Lawrlwytho log newid

en: Other updates (%s)
cy: Diweddariadau eraill (%s)

en: Failed to download the list of changes. 
    Please check your Internet connection.
cy: Methwyd lawrlwytho rhestr newidiadau. 
    Gwiria dy gysylltiad rhyngrwyd.

en: The changelog does not contain any relevant changes.
    
    Please use http://launchpad.net/ubuntu/+source/%s/%s/+changelog
    until the changes become available or try again later.
cy: Nid yw'r log newidiadau yn cynnwys unrhyw newidiadau perthnasol.
    
    Defnyddia http://launchpad.net/ubuntu/+source/%s/%s/+changelog
    tan fod y newidiadau ar gael neu tria eto yn nes ymlaen.

en: The list of changes is not available yet.
    
    Please use http://launchpad.net/ubuntu/+source/%s/%s/+changelog
    until the changes become available or try again later.
cy: Nid yw'r rhestr newidiadau ar gael eto.
    
    Defnyddia http://launchpad.net/ubuntu/+source/%s/%s/+changelog
    tan ei fod ar gael neu tria eto yn nes ymlaen.

en: Failed to detect distribution
cy: Methwyd canfod fersiwn

en: A error '%s' occurred while checking what system you are using.
cy: Digwyddodd gwall '%s' wrth wirio pa system rwyt ti'n defnyddio.

en: Important security updates
cy: Diweddariadau diogelwch pwysig

en: Recommended updates
cy: Diweddariadau sy'n cael eu hargymell

en: Proposed updates
cy: Diweddariadau a gynigir

en: Backports
cy: Ol ddiweddariadau

en: Distribution updates
cy: Diweddariadau fersiwn

en: Other updates
cy: Diweddariadau eraill

en: Software updates correct errors, eliminate security vulnerabilities and provide new features.
cy: Mae diweddariadau meddalwedd yn trwsio gwallau, cael gwared ar fylchau diogelwch, ac yn cynnig nodweddion newydd.

en: _Partial Upgrade
cy: _Uwchraddiad Rhannol

en: <big><b>Not all updates can be installed</b></big>
cy: <big><b>Does dim modd gosod pob diweddariad</b></big>

en: Run a partial upgrade, to install as many updates as possible. 
    
    This can be caused by:
     * A previous upgrade which didn't complete
     * Problems with some of the installed software
     * Unofficial software packages not provided by Ubuntu
     * Normal changes of a pre-release version of Ubuntu
cy: Rhedeg uwchraddiad rhannol i osod cymaint o ddiweddariadau â phosib. 
    
    Gall y canlynol achosi hyn:
     * Uwchraddiad blaenorol heb gwblhau
     * Problemau gyda meddalwedd sydd wedi ei osod
     * Pecynnau meddalwedd answyddogol sydd ddim yn cael eu darparu gan Ubuntu
     * Newidiadau normal o fersiwn cyn rhyddhau o Ubuntu

en: Chec_k
cy: Gwirio

en: <b><big>You must check for updates manually</big></b>
    
    Your system does not check for updates automatically. You can configure this behavior in <i>Software Sources</i> on the <i>Updates</i> tab.
cy: <b><big>Rhaidi ti wirio am ddiweddariadau â llaw</big></b>
    
    Nid yw dy system yn gwirio am ddiweddariadau yn awtomatig. Mae modd cyflunio'r weithred hon yn <i>Cronfeydd Meddalwedd</i> yn y tab <i>Diweddariadau</i>.

en: _Hide this information in the future
cy: _Cuddio'r wybodaeth yma yn y dyfodol

en: Co_ntinue
cy: Parhau

en: <big><b>Running on battery</b></big>
cy: <big><b>Yn rhedeg ar fatri</b></big>

en: Your system is running on battery. Are you sure you want to continue?
cy: Mae dy system yn rhedeg ar fatri. Wyt ti'n siwr dy fod eisiau parhau?

en: _Upgrade
cy: _Uwchraddio

en: Show progress of individual files
cy: Dangos cynnydd ffeiliau unigol

en: U_pgrade
cy: Uwchraddio

en: updates
cy: diweddariadau

en: Changes
cy: Newidiadau

en: Description
cy: Disgrifiad

en: It’s safer to connect the computer to AC power before updating.
cy: Mae'n fwy diogel cysylltu'r cyfrifiadur i bwer AC cyn diweddaru.

en: <b>A new version of Ubuntu is available. Would you like to upgrade?</b>
cy: <b>Mae fersiwn newydd o Ubuntu ar gael. Wyt ti eisiau uwchraddio?</b>

en: Don't Upgrade
cy: Peidio Uwchraddio

en: Ask Me Later
cy: Gofyn Wedyn

en: Yes, Upgrade Now
cy: Ydw, Uwchraddio Nawr

en: You have declined to upgrade to the new Ubuntu
cy: Rwyt ti wedi penderfynu peidio uwchraddio i'r Ubuntu newydd

en: Software Updates
cy: Diweddariadau Meddalwedd

en: Show and install available updates
cy: Dangos a gosod diweddariadau sydd ar gael

en: Show version and exit
cy: Dangos fersiwn a gadael

en: Directory that contains the data files
cy: Cyfeiriadur sy'n cynnwys y ffeiliau data

en: Check if a new Ubuntu release is available
cy: Gwirio i weld os oes fersiwn newydd o Ubuntu ar gael

en: Check if upgrading to the latest devel release is possible
cy: Gwirio i weld os yw'n bosib uwchraddio i'r fersiwn datblygol diweddaraf

en: Upgrade using the latest proposed version of the release upgrader
cy: Uwchraddio drwy ddefnyddio'r fersiwn diweddaraf o'r uwchraddiwr fersiwn

en: Do not focus on map when starting
cy: Peidio canolbwyntio ar map wrth gychwyn

en: Try to run a dist-upgrade
cy: Ceisio rhedeg dist-upgrade

en: Test upgrade with a sandbox aufs overlay
cy: Profi uwchraddiad gyda throshaeniad blwch tywod aufs

en: Running partial upgrade
cy: Yn rhedeg uwchraddiad rhannol

en: Try upgrading to the latest release using the upgrader from $distro-proposed
cy: Ceisio uwchraddio i'r fersiwn diweddaraf o $distro-proposed

en: Run in a special upgrade mode.
    Currently 'desktop' for regular upgrades of a desktop system and 'server' for server systems are supported.
cy: Rhedeg fel uwchraddiad arbennig.
    Ar hyn o bryd mae 'desktop' ar gyfer uwchraddio system penbwrdd arferol a 'server' ar gyfer systemau gweinydd yn cael eu cefnogi.

en: Check only if a new distribution release is available and report the result via the exit code
cy: Gwirio dim ond os oes fersiwn newydd ar gael ac adrodd y canlyniad drwy'r cod gadael

en: For upgrade information, please visit:
    %(url)s
cy: Am wybodaeth am uwchraddio, cer i:
    %(url)s

en: No new release found
cy: Dim fersiwn newydd wedi ei ganfod

en: New release '%s' available.
cy: Fersiwn newydd '%s' ar gael.

en: Run 'do-release-upgrade' to upgrade to it.
cy: Rheda 'do-release-upgrade' i uwchraddio i hwn.

en: Ubuntu %(version)s Upgrade Available
cy: Uwchraddiad i Ubuntu %(version)s Ar Gael

en: You have declined the upgrade to Ubuntu %s
cy: Rwyt ti wedi penderfynu peidio uwchraddio i Ubuntu %s

note: Why do we use %s here instead of $strings or {} format placeholders? It's because we don't want to break existing translations.
en: Unimplemented method: %s
cy: Dull heb ei weithredu: %s

en: A file on disk
cy: Ffeil ar ddisg

en: Install missing package.
cy: Gosod pecyn sydd ar goll.

en: .deb package
cy: pecyn .deb
