gnome-games - en to cy translation catalogue (1406 entries)

en: A list of recently played games.
cy: Gemau Chwaraewyd yn Ddiweddar

en: A list of strings that come in the form of a quintuple: name, wins, total games played, best time (in seconds) and worst time (also in seconds). Unplayed games do not need to be represented.
cy: Rhestr o linynnau sydd yn dod mewn ffurf pumhlyg: enw, enillion, cyfanswm gemau chwaraewyd, amser gorau (mewn eiliadau) a'r amser gwaethaf (hefyd eiliadau). Nid oes rhaid cynrychioli gemau heb ei chwarae.

en: Animations
cy: Animeiddiadau

en: Recently played games
cy: Gemau chwaraewyd yn ddiweddar

en: Select the style of control
cy: Dewis y math o reoli

en: Select whether to drag the cards or to click on the source then the destination.
cy: Dewis a ddylid llusgo'r cardiau neu i glicio ar y tardd ac yna ar y cyrchfan.

en: Sound
cy: Sain

en: Statistics of games played
cy: Ystadegau o'r gemau a chwaraewyd

en: The game file to use
cy: Y ffeil gêm i'w ddefnyddio

en: The name of the file with the graphics for the cards.
cy: Enw'r ffeil sy'n cynnwys y delweddau ar gyfer y cardiau.

en: The name of the scheme file containing the solitaire game to play.
cy: Enw'r ffeil scheme yn cynnwys y gêm amynedd i'w chwarae.

en: Theme file name
cy: Enw'r ffeil thema

en: Whether or not to play event sounds.
cy: A ddylid chwarae seiniau digwyddiadau.

en: Whether or not to show the status bar
cy: A ddylid dangos y bar statws

en: Whether or not to show the toolbar
cy: A ddylid dangos y bar offer

en: FreeCell Solitaire
cy: Gêm Amynedd FreeCell

en: Play the popular FreeCell card game
cy: Chwarae'r gêm cardiau poblogaidd FreeCell

en: Aisleriot cannot load the file “%s”. Please check your Aisleriot installation.
cy: Ni all Aisleriot lwytho'r ffeil “%s”. Gwiriwch eich sefydliad Aisleriot os gwelwch yn dda

en: Aisleriot cannot find the last game you played.
cy: Ni fedr Aisleriot ganfod y gêm wnaethoch chi ei chwarae diwethaf.

en: This usually occurs when you run an older version of Aisleriot which does not have the game you last played. The default game, Klondike, is being started instead.
cy: Mae hyn yn digwydd fel arfer pan foch chi'n rhedeg fersiwn hŷn o Aisleriot, nad yw'n cynnwys y gêm wnaethoch chi ei chwarae diwethaf. Mae'r gêm sy'n rhagosod, sef Klondike, yn cael ei gychwyn yn lle hyn.

en: This game does not have hint support yet.
cy: Nid oes cynhaliaeth ar gyfer awgrymiadau gan y gêm yma eto.

note: Both %s are card names The first %s is a card name, the 2nd %s a sentence fragment. * Yes, we know this is bad for i18n.
en: Move %s onto %s.
cy: Symud %s ar %s.

en: You are searching for a %s.
cy: Rydych chi'n chwilio am %s.

en: This game is unable to provide a hint.
cy: Nid yw'r gêm yma yn gallu darparu awgrym.

en: Could not show link
cy: Methwyd dangos cyswllt

note: Empty title shows up as "<unnamed>" on maemo
en: Error
cy: Gwall

en: Could not show Aisleriot help
cy: Methu dangos cymorth Aisleriot

en: Select the game type to play
cy: Dewiswch y math o gêm i'w chwarae

en: NAME
cy: ENW

en: Select the game number
cy: Dewiswch rif y gêm

en: NUMBER
cy: RHIF

en: AisleRiot Solitaire
cy: Amynedd AisleRiot

en: Play many different solitaire games
cy: Chwarae nifer o gemau amynedd gwahanol

en: Unknown color
cy: Lliw anhysbys

en: Unknown suit
cy: Siwt anhysbys

en: Unknown value
cy: Gwerth anhysbys

en: ace
cy: âs

en: black joker
cy: jocer du

en: clubs
cy: clybiau

en: diamonds
cy: diemwntau

en: eight
cy: wyth

en: five
cy: pump

en: four
cy: pedwar

en: hearts
cy: calonnau

en: jack
cy: jac

en: king
cy: brenin

en: nine
cy: naw

en: queen
cy: brenhines

en: red joker
cy: jocer coch

en: seven
cy: saith

en: six
cy: chwech

en: spades
cy: rhawiau

en: ten
cy: deg

en: the ace of clubs
cy: âs y clybiau

en: the ace of diamonds
cy: âs y diemwntau

en: the ace of hearts
cy: âs y calonnau

en: the ace of spades
cy: âs y rhawiau

en: the eight of clubs
cy: wyth y clybiau

en: the eight of diamonds
cy: wyth y diemwntau

en: the eight of hearts
cy: wyth y calonnau

en: the eight of spades
cy: wyth y rhawiau

en: the five of clubs
cy: pump y clybiau

en: the five of diamonds
cy: pump y diemwntau

en: the five of hearts
cy: pump y calonnau

en: the five of spades
cy: pump y rhawiau

en: the four of clubs
cy: pedwar y clybiau

en: the four of diamonds
cy: pedwar y diemwntau

en: the four of hearts
cy: pedwar y calonnau

en: the four of spades
cy: pedwar y rhawiau

en: the jack of clubs
cy: jac y clybiau

en: the jack of diamonds
cy: jac y diemwntau

en: the jack of hearts
cy: jac y calonnau

en: the jack of spades
cy: jac y rhawiau

en: the king of clubs
cy: brenin y clybiau

en: the king of diamonds
cy: brenin y diemwntau

en: the king of hearts
cy: brenin y calonnau

en: the king of spades
cy: brenin y rhawiau

en: the nine of clubs
cy: naw'r clybiau

en: the nine of diamonds
cy: naw'r diemwntau

en: the nine of hearts
cy: naw'r calonnau

en: the nine of spades
cy: naw'r rhawiau

en: the queen of clubs
cy: brenhines y clybiau

en: the queen of diamonds
cy: brenhines y diemwntau

en: the queen of hearts
cy: brenhines y calonnau

en: the queen of spades
cy: brenhines y rhawiau

en: the seven of clubs
cy: saith y clybiau

en: the seven of diamonds
cy: saith y diemwntau

en: the seven of hearts
cy: saith y calonnau

en: the seven of spades
cy: saith y rhawiau

en: the six of clubs
cy: chwech y clybiau

en: the six of diamonds
cy: chwech y diemwntau

en: the six of hearts
cy: chwech y calonnau

en: the six of spades
cy: chwech y rhawiau

en: the ten of clubs
cy: deg y clybiau

en: the ten of diamonds
cy: deg y diemwntau

en: the ten of hearts
cy: deg y calonnau

en: the ten of spades
cy: deg y rhawiau

en: the three of clubs
cy: tri'r clybiau

en: the three of diamonds
cy: tri'r diemwntau

en: the three of hearts
cy: tri'r calonnau

en: the three of spades
cy: tri'r rhawiau

en: the two of clubs
cy: dau'r clybiau

en: the two of diamonds
cy: dau'r diemwntau

en: the two of hearts
cy: dau'r calonnau

en: the two of spades
cy: dau'r rhawiau

en: the unknown card
cy: y cerdyn anhysbys

en: three
cy: tri

en: two
cy: dau

note: Translators: this is the total number of won games
en: Wins:
cy: Buddugoliaethau:

note: Translators: this is the number of games played
en: Total:
cy: Cyfanswm:

note: Translators: this is the percentage of games won out of all games played
en: Percentage:
cy: Canran:

note: Translators: this is the section title of a section which contains the n * number of games played, number of games won, and the ratio of these 2 numbers.
en: Wins
cy: Buddugoliaethau:

note: Translators: this is the best time of all wins
en: Best:
cy: Gorau:

note: Translators: this is the worst time of all wins
en: Worst:
cy: Gwaethaf:

note: Translators: this is the section title of a section containing the * best and worst time taken to win a game.
en: Time
cy: Amser:

en: Statistics
cy: Ystadegau

note: For translators: N/A means "Not Applicable", use whatever * abbreviation you have for a value that has no meaning.
en: N/A
cy: Amherthnasol

en: Aunt Mary
cy: Anti Meri

en: Backbone
cy: Asgwrn Cefn

en: Bakers Dozen
cy: Dwsin Pobydd

en: Bakers Game
cy: Gêm y Pobydd

en: Bear River
cy: Afon Bear

en: Beleaguered Castle
cy: Castell dan Warchae

en: Block Ten
cy: Bloc Deg

en: Bristol
cy: Bryste

en: Carpet
cy: Carped

en: Chessboard
cy: Bwrdd Gwyddbwyll

en: Clock
cy: Cloc

en: Cruel
cy: Creulon

en: Diamond Mine
cy: Cloddfa Ddiemwntau

en: Eagle Wing
cy: Adain Eryr

en: Eight Off
cy: Wyth Bant

en: First Law
cy: Cyfraith Gyntaf

en: Forty Thieves
cy: Deugain Lladron

en: Fourteen
cy: Un deg pedwar

en: Freecell
cy: Cell Rydd

en: Gaps
cy: Bylchau

en: Giant
cy: Cawr

en: Gold Mine
cy: Mwynglawdd Aur

en: King Albert
cy: Brenin Albert

en: Kings Audience
cy: Cynulleidfa'r Brenin

en: Napoleons Tomb
cy: Bedd Napoleon

en: Neighbor
cy: Cymydog

en: Plait
cy: Plethu

en: Poker
cy: Pocer

en: Sir Tommy
cy: Syr Tommy

en: Spider
cy: Pry Cop

en: Spider Three Decks
cy: Pry Cop â Thri Pecyn

en: Straight Up
cy: Syth i Fyny

en: Streets And Alleys
cy: Strydoedd a Heolydd

en: Ten Across
cy: Deg ar Draws

en: Thieves
cy: Lladron

en: Thirteen
cy: Un deg tri

en: Thumb And Pouch
cy: Bawd a Chod

en: Triple Peaks
cy: Tri Phegwn

en: Will O The Wisp
cy: Jac y Lantarn

en: Yield
cy: Ildio

en: Zebra
cy: Sebra

en: Select Game
cy: Dewiswch Gêm

en: _Select
cy: _Dewiswch

en: Congratulations, you have won!
cy: Llongyfarchiadau! Enilloch chi!

en: There are no more moves
cy: Does dim mwy o symudiadau.

note: Empty title shows up as "<unnamed>" on maemo
en: Game Over
cy: Gêm Drosodd

en: Main game:
cy: Prif gêm:

en: Card games:
cy: Gemau cardiau:

en: Card themes:
cy: Themâu cardiau:

en: About FreeCell Solitaire
cy: Am Amynedd FreeCell

en: About AisleRiot
cy: Am AisleRiot

en: AisleRiot provides a rule-based solitaire card engine that allows many different games to be played.
    AisleRiot is a part of GNOME Games.
cy: Mae AisleRiot yn darparu peiriant gemau
    Solitaire, yn seiliedig ar reolau, sy'n caniatáu
     i nifer o gemau gwahanol gael eu chwarae.

en: GNOME Games web site
cy: Gwefan gemau GNOME

en: Play “%s”
cy: Chwarae “%s”

en: Display cards with “%s” card theme
cy: Dangos cardiau â thema cardiau “%s”

en: A scheme exception occurred
cy: Digwyddodd nam scheme

en: Please report this bug to the developers.
cy: Tynnwch sylw'r datblygwyr at hyn, os gwelwch yn dda.

en: _Don't report
cy: _Peidio ag anfon adroddiad nam

en: _Report
cy: _Anfon adroddiad nam

note: Menu actions Preferences Dialog: Title of game options tab
en: _Game
cy: _Gêm

note: Preferences Dialog: Title of view options tab
en: _View
cy: _Golwg

en: _Control
cy: _Rheoli

en: _Help
cy: _Cymorth

en: Start a new game
cy: Dechrau gêm newydd

en: Restart the game
cy: Ailddechrau'r gêm

en: _Select Game...
cy: _Dewiswch Gêm...

en: Play a different game
cy: Chwarae gêm wahanol

en: _Recently Played
cy: Chwaraewyd yn _Ddiweddar

en: S_tatistics
cy: _Ystadegau

en: Show gameplay statistics
cy: Dangos ystadegau chwarae'r gêm

en: Close this window
cy: Cau'r ffenestr hon

en: Undo the last move
cy: Dadwneud y symudiad diwethaf

en: Redo the undone move
cy: Ail-wneud y symudiad gafodd ei ddadwneud

en: Deal next card or cards
cy: Delio cerdyn neu gardiau nesaf

en: Get a hint for your next move
cy: Dangos awgrym ar gyfer eich symudiad nesaf

en: View help for Aisleriot
cy: Gweld cymorth ar gyfer Aisleriot

en: View help for this game
cy: Dangos cymorth ar gyfer y gêm

en: About this game
cy: Ynghylch y gêm

en: Install card themes…
cy: Gosod themâu cardiau...

en: _Card Style
cy: Arddull Cerdyn

en: _Toolbar
cy: Bar _Offer

en: Show or hide the toolbar
cy: Dangos neu guddio'r bar offer

en: _Statusbar
cy: Bar _Statws

en: Show or hide statusbar
cy: Dangos neu guddio'r bar statws

en: _Click to Move
cy: _Clicio i Symud

en: Pick up and drop cards by clicking
cy: Codi a gostwng cardiau trwy glicio

en: _Sound
cy: _Sain

en: Whether or not to play event sounds
cy: A ddylid chwarae seiniau digwyddiadau.

en: _Animations
cy: _Animeiddiad

en: Whether or not to animate card moves
cy: A ddylid animeiddio symudiadau cardiau

note: Add "Highscore" label
en: Score:
cy: Sgôr:

en: Time:
cy: Amser:

en: Cannot start the game “%s”
cy: Methu dechrau gêm “%s”

en: Base Card: Ace
cy: Cerdyn Sail: Âs

en: Base Card: Jack
cy: Cerdyn Sail: Jac

en: Base Card: King
cy: Cerdyn Sail: Brenin

en: Base Card: Queen
cy: Cerdyn Sail: Brenhines

en: Base Card: ~a
cy: Cerdyn Sail: ~a

en: Deal more cards
cy: Delio mwy o gardiau

en: Stock left:
cy: Stoc ar ôl:

en: Stock left: 0
cy: Stoc ar ôl: 0

en: Try rearranging the cards
cy: Ceisiwch aildrefnu'r cardiau

en: an empty foundation pile
cy: pentwr sylfaen gwag

en: Three card deals
cy: Deliadau tri cherdyn

en: Deal another round
cy: Delio rownd arall

en: Deal a new card from the deck
cy: Delio cerdyn newydd o'r pecyn

en: Redeals left:
cy: Ail-ddeliad ar ôl:

en: an empty slot on the foundation
cy: bwlch gwag ar y sylfaen

en: an empty slot on the tableau
cy: blwch gwag ar y bwrdd

en: an empty foundation
cy: sylfaen wag

en: Base Card:
cy: Cerdyn Sail:

en: Move something onto an empty right-hand tableau slot
cy: Symudwch rywbeth i fwlch gwag ar dablo ar yr ochr dde

en: an empty foundation slot
cy: bwlch gwag ar y sylfaen

en: an empty bottom slot
cy: bwlch gwaelod gwag

en: an empty corner slot
cy: bwlch cornel gwag

en: an empty left slot
cy: bwlch chwith gwag

en: an empty right slot
cy: bwlch de gwag

en: an empty slot
cy: bwlch gwag

en: an empty top slot
cy: bwlch brig wag

en: itself
cy: ei hunan

en: Move waste back to stock
cy: Symud gwastraff yn ôl i'r stoc

en: Reserve left:
cy: Cronfa ar ôl:

en: empty slot on foundation
cy: bwlch gwag ar y sylfaen

en: empty space on tableau
cy: gofod gwag ar y bwrdd

en: Move a card to the Foundation
cy: Symud cerdyn i'r Sylfaen

en: Move something into the empty Tableau slot
cy: Symudwch rywbeth i'r bwlch Bwrdd gwag

en: Consistency is key
cy: Mae cysondeb yn allweddol

en: Fishing wire makes bad dental floss
cy: Nid yw llinyn pysgota yn edyn deintyddol da

en: Have you read the help file?
cy: Ydych chi wedi darllen y ffeil cymorth?

en: I could sure use a backrub right about now...
cy: Fe fysai rwb cefn yn neis tua nawr...

en: If you're ever lost and alone in the woods, hug a tree
cy: Os fyddwch erioed ar goll ar eich pen eich hun yn y coed, cofleidiwch goeden

en: Just because a crosswalk looks like a hopscotch board doesn't mean it is one
cy: Os ydych chi'n meddwl nad yw'r awgrym hwn yn un da iawn, ymunwch â'r tîm GNOME Cymraeg: http://muse.19inch.net/gnome-cy/

en: Look both ways before you cross the street
cy: Edrychwch i'r ddau gyfeiriad cyn croesi'r stryd

en: Monitors won't give you Vitamin D -- but sunlight will...
cy: Nid yw monitors yn rhoi Fitamin D -- ond fe fydd yr haul...

en: Never blow in a dog's ear
cy: Peidiwch â chwythu mewn clust ci

en: Odessa is a better game.  Really.
cy: Mae Odessa yn gêm well. Wir yr.

en: Tourniquets are not recommended unless in the direst emergency
cy: Mae'r gofod yma ar gael i'w logi

en: When without a stapler, a staple and a ruler will work
cy: Pan nad oes styffylwr gennych, fe fydd stwffwl a phren mesur yn gweithio

en: Cards remaining: ~a
cy: Cardiau'n weddill: ~a

en: Redeal.
cy: Ail-ddelio.

en: the foundation pile
cy: y pentwr sylfaen

en: Deal a card
cy: Delio cerdyn

en: Move ~a to an empty foundation
cy: Symud ~a i sylfaen wag

en: an empty slot on tableau
cy: blwch gwag ar y bwrdd

en: Move a King on to the empty tableau slot
cy: Symudwch Frenin i'r slot bwrdd gwag

en: No hint available right now
cy: Dim awgrym ar gael ar hyn o bryd

en: Move something on to an empty reserve
cy: Symud rhywbeth ymlaen i gronfa wag

en: an empty tableau
cy: bwrdd gwag

en: I'm not sure
cy: Dydw i ddim yn sicr

en: Remove the aces
cy: Tynnwch yr âsau

en: Remove the eights
cy: Tynnwch yr wythau

en: Remove the fives
cy: Tynnwch y pumpau

en: Remove the fours
cy: Tynnwch y pedwarau

en: Remove the jacks
cy: Tynnwch y jaciau

en: Remove the kings
cy: Tynnwch y brenhinoedd

en: Remove the nines
cy: Tynnwch y nawiau

en: Remove the queens
cy: Tynnwch y breninesau

en: Remove the sevens
cy: Tynnwch y seithiau

en: Remove the sixes
cy: Tynnwch y chwechau

en: Remove the tens
cy: Tynnwch y degau

en: Remove the threes
cy: Tynnwch y trioedd

en: Remove the twos
cy: Tynnwch y deuoedd

en: Return cards to stock
cy: Dychwelwch gardiau i'r stoc

en: Consider moving something into an empty slot
cy: Cysidrwch symud rhywbeth i mewn i fwlch gwag

en: Move ~a off the board
cy: Symudwch ~a o'r bwrdd

en: Deal a card from stock
cy: Delio cerdyn o'r stoc

en: an empty space
cy: bwlch gwag

en: No moves are possible. Undo or start again.
cy: Fedrwch chi ddim symud. Rhaid i chi ddadwneud, neu ail-gychwyn.

en: The game has no solution. Undo or start again.
cy: Does dim datrysiad i'r gêm. Rhaid i chi ddadwneud, neu ail-gychwyn.

en: an empty reserve
cy: cronfa wag

en: an open tableau
cy: bwrdd agor

en: the foundation
cy: y sylfaen

en: Add to the sequence in row ~a.
cy: Ychwanegu at y dilyniant yn rhes ~a

en: Double click any card to redeal.
cy: Rhowch glic dwbl ar unrhyw gerdyn i ail-ddelio.

en: No hint available.
cy: Dim awgrym ar gael.

en: Place a two in the leftmost slot of row ~a.
cy: Rhowch ddau ym y bwlch pellaf i'r chwith yn rhes ~a

en: Place the ~a next to ~a.
cy: Rhowch y ~a ar bwys ~a

en: Randomly Placed Gaps on Redeal
cy: Bylchau wedi'i Osod ar Hap wrth Ail-ddelio

en: Alternating colors
cy: Lliwiau bob yn ail

en: Deal a row
cy: Delio rhes

en: Deals left: ~a
cy: Ailddeliadau ar ôl: ~a

en: Same suit
cy: Yr un siwt

en: Try dealing a row of cards
cy: Ceisiwch aildrefnu'r cardiau

en: Try moving a card to the reserve
cy: Ceisiwch symud cerdyn i'r gronfa

en: Try moving card piles around
cy: Ceisiwch symud y pentyrrau cardiau o gwmpas

en: Move a card from the reserve on to the empty tableau slot
cy: Symudwch gerdyn o'r gronfa i'r blwch bwrdd gwag

en: Select a card from the reserve for first foundation pile
cy: Dewiswch gerdyn o'r gronfa ar gyfer y pentwr sylfaen cyntaf

en: on to the empty tableau slot
cy: ymlaen i'r slot bwrdd gwag

en: Deal another card
cy: Delio cerdyn arall

en: Stock left: ~a
cy: Stoc ar ôl: ~a

en: Deal another hand
cy: Delio dyrnaid arall

en: Move a card or build of cards on to the empty slot
cy: Symudwch gerdyn neu gyfres o gardiau i'r bwlch gwag

en: Move card from waste
cy: Symud cerdyn o'r gwastraff

en: Move waste to stock
cy: Symud y gwastraff i'r stoc

en: an empty tableau slot
cy: blwch bwrdd gwag

en: Deal a new card
cy: Delio cerdyn newydd

en: Stock remaining: ~a
cy: Stoc ar ôl: ~a

en: No redeals
cy: Dim ail-ddelio

en: Single card deals
cy: Delio un cerdyn

en: Try moving cards down from the foundation
cy: Ceisiwch symud cardiau i lawr o'r sylfaen

en: Base Card:
cy: Cerdyn Sylfaen:

en: Aim to place the suits in the order which fits the current layout most naturally.
cy: Ceisiwch roi'r siwtiau yn y drefn sy'n ffitio'r drefn gyfredol yn fwyaf naturiol.

en: Deal new cards from the deck
cy: Delio cardiau newydd o'r pecyn

en: Redeals left: ~a
cy: Ailddeliadau ar ôl: ~a

en: something
cy: rhywbeth

en: Move ~a from the stock to an empty edge or tableau slot
cy: Symud ~a o'r stoc at ochr gwag neu fwlch bwrdd

en: Move ~a to an empty field
cy: Symud ~a i faes gwag

en: Place cards on to the Tableau to form poker hands
cy: Rhowch gardiau ar y Bwrdd er mwyn ffurfio dyrnau pocer

en: Shuffle mode
cy: Modd Cymysgu

en: an empty tableau pile
cy: pentwr bwrdd gwag

en: Deal the cards
cy: Delio'r cardiau

en: Reshuffle cards
cy: Ailgymysgu’r cardiau

en: Move waste on to a reserve slot
cy: Symudwch wastraff i flwch cronfa

en: empty foundation
cy: sylfaen gwag

en: Four Suits
cy: Pedair Siwt

en: One Suit
cy: Un Siwt

en: Place something on empty slot
cy: Rhowch rywbeth ar fwlch gwag

en: Please fill in empty pile first.
cy: Llenwch y pentwr gwag yn gyntaf os gwelwch yn dda.

en: Two Suits
cy: Dwy Siwt

en: Allow temporary spots use
cy: Caniatáu defnydd mannau dros dro

en: Move a card to an empty temporary slot
cy: Symudwch gerdyn i fwlch dros dro gwag

en: No hint available
cy: Dim awgrym ar gael

en: Deal a card from the deck
cy: Delio cerdyn o'r pecyn

en: Match the top two cards of the waste.
cy: Cyd-fynd â dau gerdyn uchaf y gwastraff.

en: appropriate foundation pile
cy: pentwr sylfaen addas

en: Move a build of cards on to the empty Tableau slot
cy: Symud adeiladwaith o gardiau ymlaen i'r bwlch Bwrdd gwag

en: the appropriate Foundation pile
cy: y pentwr Sylfaen priodol

en: Blackjack
cy: Blacjac

en: Play the casino card game Blackjack
cy: Chwarae'r gêm gardiau casino Blacjac

en: Display probabilities
cy: Dangos tebygolrwyddau

en: Display the probabilities of each dealer hand outcome and the expected value of your hand.
cy: Dangos tebygolrwyddau pob canlyniad dyrnaid y deliwr a gwerth disgwyliedig eich dyrnaid.

en: Never take insurance
cy: Peidio byth â chymryd yswiriant

en: Never take insurance with a dealer showing an ace.
cy: Peidio byth â chymryd yswiriant pan fo'r deliwr yn dangos âs.

en: The amount of money in your bank
cy: Faint o arian sydd yn eich bank

en: The amount of money in your bank.
cy: Faint o arian sydd yn eich banc.

en: The name of the rules file containing the variation of the rules to play.
cy: Enw'r ffeil rheolau sy'n cynnwys yr amrywiad rheolau i'w chwarae.

en: The variation of the rules file to use
cy: Yr amrywiad o'r ffeil rheolau i'w ddefnyddio

en: Use a quick deal
cy: Defnyddio delio cyflym

en: Use a quick deal with no delay between each card.
cy: Defnyddio deliad cyflym efo dim oediad rhwng bob cerdyn.

en: Whether or not to show the toolbar.
cy: A ddylid dangos y bar offer.

en: Blackjack - %s
cy: Blacjac - %s

en: Restart the current game
cy: Ail-gychwyn y gêm bresennol

en: Show a hint
cy: Dangos awgrym

en: _Settings
cy: _Gosodiadau

en: D_eal
cy: _Delio

en: Deal a new hand
cy: Delio dyrnaid arall

en: _Hit
cy: _Taro

en: Add a card to the hand
cy: Ychwanegu cerdyn i'r dyrnaid

en: _Stand
cy: _Sefyll

en: Stop adding cards to the hand
cy: Gorffen ychwanegu cardiau i'r dyrnaid

en: S_urrender
cy: _Ildio

en: Forfeit this hand for half of your wager
cy: Fforffedu'r llaw hon am hanner eich bet

en: _Double down
cy: _Dyblu i lawr

en: Double your wager for a single hit
cy: Dyblu eich bet am un trawiad

en: S_plit the hand
cy: _Hollti'r dyrnaid

en: Split cards in two new hands
cy: Hollti'r cardiau am ddau ddyrnaid newydd

en: Show toolbar
cy: Dangos y bar offer

en: Cards left:
cy: Cardiau ar ôl:

en: Wager:
cy: Bet:

en: Balance:
cy: Cydbwysedd:

en: Place your wager or deal a hand
cy: Gosodwch eich bet neu deliwch ddyrnaid

en: Blackjack rule set to use
cy: Set reolau blacjac i'w defnyddio

en: Would you like insurance?
cy: A hoffech chi yswiriant?

en: Set your wager and click in the white outline to deal a new hand.
cy: Gosodwch eich bet a chliciwch ar yr amlinell wen er mwyn delio dyrnaid newydd.

en: Set your wager or click on the cards to deal a new hand.
cy: Gosodwch eich neu cliciwch ar y cardiau er mwyn delio dyrnaid newydd.

en: Blackjack Preferences
cy: Hoffterau Blacjac

en: Game
cy: Gêm

en: _Display hand probabilities
cy: _Dangos tebygolrwyddau'r dyrnaid

en: _Quick deals (no delay between each card)
cy: _Deliadau cyflym (dim oedi rhwng bob cerdyn)

en: _Never take insurance
cy: _Peidio byth â chymryd yswiriant

en: _Reset Balance
cy: _Ailosod Mantol

note: Rules Tab
en: Rules
cy: Rheolau

en: Name
cy: Enw

en: Decks
cy: Pecynnau

en: Hit Soft 17
cy: Bwrw 17 Meddal

en: Double Any Total
cy: Dyblu Unrhyw Gyfanswm

en: Double 9
cy: 9 Dwbl

en: Double Soft
cy: Meddal Dwbl

en: Double After Hit
cy: Dwbl Ar Ôl Bwrw

en: Double After Split
cy: Dwbl Ar Ôl Hollti

en: Resplit
cy: Ail-hollti

en: Resplit Aces
cy: Ail-hollti Âsau

en: Surrender
cy: Ildio

en: Dealer Speed
cy: Cyflymder Deliwr

en: Click to double your wager
cy: Cliciwch er mwyn dyblu eich bet

en: Double click to increase your wager by %.2f
cy: dwbl gliciwch er mwyn cynyddu eich bet gan %.2f

en: Double click to decrease your wager by %.2f
cy: dwbl gliciwch er mwyn lleihau eich bet gan %.2f

en: Click to deal another card; drag card to split pair
cy: Cliciwch er mwyn delio cerdyn arall; llusgwch gerdyn er mwyn hollti pâr

en: Click to deal another card
cy: Cliciwch er mwyn delio cerdyn arall

en: Click to finish adding cards to your hand
cy: Cliciwch er mwyn gorffen ychwanegu cardiau i'ch dyrnaid

en: Click to deal a new hand
cy: Cliciwch er mwyn delio dyrnaid newydd

en: Blackjack can't load the requested file
cy: Ni all Blacjac lwytho'r ffeil a ofynnwyd

en: Please check your Blackjack installation
cy: Gwiriwch eich sefydliad Blacjac os gwelwch yn dda

en: The best option is to stand
cy: Yr opsiwn gorau yw sefyll

en: To stand means to stop adding cards to your hand.  Do this by clicking on the dealer's cards or by selecting the option from the Control menu.
cy: Mae sefyll yn golygu peidio ag ychwanegu mwy o gardiau i'ch llaw. Gwnewch hyn drwy glicio cardiau'r deliwr, neu drwy ddewis yr opsiwn o'r ddewislen Rheoli.

en: The best option is to hit
cy: Yr opsiwn gorau yw bwrw

en: To hit means to add another card to your hand.  Do this by clicking once on your cards or by selecting the option from the Control menu.
cy: Mae bwrw yn golygu ychwanegu cerdyn arall i'ch llaw. Gwnewch hyn drwy glicio'ch cardiau unwaith, neu drwy ddewis yr opsiwn o'r ddewislen Rheoli.

en: The best option is to double down
cy: Yr opsiwn gorau yw dyblu i lawr

en: To double down means to double the initial wager and receive exactly one more card.  Do this by clicking once on the chips at the bottom of the window or by selecting the option from the Control menu.
cy: Mae dyblu i lawr yn golygu ychwanegu cerdyn arall i'ch llaw. Gwnewch hyn drwy glicio'r tships ar waelod y ffenest, neu drwy ddewis yr opsiwn o'r ddewislen Rheoli.

en: The best option is to split
cy: Yr opsiwn gorau yw hollti

en: To split means to divide your current hand into two separate hands.  Do this by dragging one of your cards and dropping it off to the side or by selecting the option from the Control menu.
cy: Mae hollti yn golygu rhannu'ch llaw bresennol i ddwy law ar wahân. Gwnewch hyn drwy lusgo un o'ch cardiau a'i ollwng i'r ochr, neu drwy ddewis yr opsiwn o'r ddewislen Rheoli.

en: The best option is to surrender
cy: Yr opsiwn gorau yw ildio

en: To surrender means to give up half your wager and not complete the hand.  Do this by selecting the option from the Control menu.
cy: Mae ildio yn golygu rhoi'r gorau i hanner eich bet a pheidio cwblhau'r llaw. Gwnewch hyn drwy ddewis yr opsiwn o'r ddewislen Rheoli.

en: Computing basic strategy...
cy: Yn cyfrifo'r strategaeth sylfaenol...

en: Bust
cy: Wedi Chwalu

en: Blackjack!
cy: Blacjac!

en: Soft
cy: Meddal

en: Win
cy: Ennill

en: Push
cy: Gwthio

en: Lose
cy: Colli

en: Player expected values
cy: Roedd y chwaraewr yn disgwyl gwerthoedd

en: Stand
cy: Sefyll

en: Hit
cy: Bwrw

en: Double
cy: Dwbl

en: Split
cy: Hollti

en: Dealer hand probabilities
cy: Tebygolrwyddau llaw'r deliwr

en: Error connecting to server: %s
cy: Gwall wrth gysylltu â'r gweinydd: %s

en: Your new password is %s
cy: Eich cyfrinair newydd yw %s

en: New password
cy: Cyfrinair newydd

en: Players on server: %d
cy: Chwaraewyr ar y gweinydd: %d

en: Current Room: %s
cy: Ystafell bresennol: %s

en: You've joined room "%s".
cy: Rydych chi wedi ymuno â'r stafell "%s".

en: Error joining room: %s
cy: Gwall wrth ymuno â'r ystafell: %s

note: Translators: Add Network Profile Dialog: Connect to the GGZ Gaming Zone server (the default)
en: GGZ Gaming Zone
cy: Zôn Gemau GGZ

en: You can't chat while not in a room.
cy: Fedrwch chi ddim sgwrsio heb fod mewn stafell.

en: You don't have permission to chat here.
cy: Does ddim caniatâd gyda chi i sgwrsio fan hyn.

en: No private chatting at a table!
cy: Dim sgwrsio preifat wrth y bwrdd!

en: That player isn't in the room!
cy: Dyw'r chwaraewr hwnnw ddim yn y stafell!

en: There was an error sending the chat.
cy: Roedd gwall wrth gychwyn sgwrsio.

en: You're not at a table.
cy: Dydych chi ddim wrth fwrdd.

en: Chat failed: %s.
cy: Methodd y sgwrs: %s.

en: Error launching table: %s
cy: Gwall wrth lansio bwrdd: %s

en: You have joined table %d.
cy: Rydych chi wedi ymuno â bwrdd %d.

en: Error joining table: %s
cy: Gwall wrth ymuno â bwrdd: %s

en: You have been booted from the table by %s.
cy: Mae %s wedi'ch taflu o'r bwrdd.

en: You have left the table.
cy: Rydych chi wedi gadael bwrdd.

en: The game is over.
cy: Mae'r gêm ar ben.

en: There was an error with the game server.
cy: Roedd gwall ar weinydd y gêm.

en: Error leaving table: %s
cy: Gwall wrth adael bwrdd: %s

en: Current Room:
cy: Ystafell Bresennol:

en: **none**
cy: **dim**

en: Offline
cy: All-lein

en: Connecting
cy: Wrthi'n cysylltu

en: Reconnecting
cy: Wrthi'n ailgysylltu

en: Online
cy: Ar-lein

en: Logging In
cy: Wrthi'n mewngofnodi

en: Logged In
cy: Wedi mewngofnodi

en: --> Room
cy: --> Stafell

en: Chatting
cy: Sgwrsio

en: --> Table
cy: --> Bwrdd

en: Playing
cy: Wrthi'n chwarae

en: <-- Table
cy: <-- Bwrdd

en: Logging Out
cy: Wrthi'n allgofnodi

en: Server error: %s
cy: Gwall gweinydd: %s

en: Disconnected from server.
cy: Wedi datgysylltu â'r gweinydd.

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: That username is already in use.
cy: Mae'r enw defnyddiwr hwnnw'n bodoli'n barod.

en: Authentication has failed.
    Please supply the correct password.
cy: Methodd y dilysiant.
    Rhowch y cyfrinair cywir.

en: The username is too long!
cy: Mae'r enw defnyddiwr hwnnw'n rhy hir!

en: Invalid username, do not use special characters!
cy: Enw defnyddiwr annilys. Peidiwch â defnyddio nodau arbennig!

en: Login failed for unknown reason: %s
cy: Methodd y mewngofnodi am reswm anhysbys: %s

en: Server Profile
cy: Proffil Gweinydd

en: Profile:
cy: Proffil:

en: Server:
cy: Gweinydd:

en: Port:
cy: Porth:

en: User Information
cy: Gwybodaeth Defnyddiwr

en: Username:
cy: Enw defnyddiwr:

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Email:
cy: Ebost:

en: Normal Login
cy: Mewngofnodi'n arferol

en: Guest Login
cy: Mewngofnodi fel gwestai

en: First-time Login
cy: Mewngofnodi am y tro cyntaf

en: Connect
cy: Cysylltu

en: Wizard
cy: Dewin

en: Deity
cy: Duwdod

en: Sentinel
cy: Gwarchodwr

en: Captain
cy: Capten

en: Knight
cy: Marchog

en: Silverlord
cy: Uwch-arglwydd

en: Eagle
cy: Eryr

en: Vampire
cy: Fampir

en: Chief
cy: Pennaeth

en: Colonel
cy: Cyrnol

en: General
cy: Cyffredinol

en: Major
cy: Uwch-gapten

en: Scout
cy: Sgowt

en: Lieutenant
cy: Lefftenant

en: Stalker
cy: Sgwlcwr

en: Scientist
cy: Gwyddonydd

en: Scholar
cy: Ysgolor

en: Entity
cy: Endid

en: Creator
cy: Creawdwr

note: {"Morat.net (Fast)", "ggz.morat.net", 5688, 1},
en: GGZ Community (fast)
cy: Cymuned GGZ (cyflym)

en: Local developer server
cy: Gweinydd datblygu lleol

en: This is the first time you are running the GTK+ GGZ Gaming Zone client. Would you like to create some default server profiles?
cy: Dyma'r tro cyntaf i chi ddefnyddio cleient Zôn Gemau GGZ GTK+. Hoffech chi greu proffiliau defnyddwyr rhagosodedig?

en: /msg <username> <message> . Private message a player
cy: /msg <enw defnyddiwr> <neges>. Anfon neges breifat at chwaraewr

en: /table <message> .......... Message to your table
cy: /table <neges> .......... Neges at eich bwrdd chi

en: /wall <message> ........... Admin command
cy: /wall <neges> ........... Gorchymyn gweinyddol

en: /beep <username> .......... Beep a player
cy: /beep <enw defnyddiwr> .... Bîp at chwaraewr

en: /help ..................... Get help
cy: /help ..................... Derbyn cymorth

en: /friends .................. List your friends
cy: /friends .................. Rhestru'ch ffrindiau

en: /ignore ................... List people you're ignoring
cy: /ignore ................... Rhestru'r bobl yr ydych chi'n eu hanwybyddu

en: /kick <username> .......... Kick a player from the room
cy: /kick <enw defnyddiwr> .......... Taflu chwaraewr o'r stafell

en: /gag <username> ........... Gag a player to prevent them from talking
cy: /gag <enw defnyddiwr> ........... Cloi ceg chwaraewyr i'w hatal rhag siarad

en: /ungag <username> ......... Reverse the gag operation to allow a player to talk
cy: /ungag <enw defnyddiwr>  ......... Datgloi ceg chwaraewyr i'w caniatáu i siarad eto

en: /ban <username> ........... Ban a player from the server
cy: /ban <enw defnyddiwr> ........... Gwahardd chwaraewr o'r gweinydd

en: You have received an unknown message from %s.
cy: Mae %s wedi anfon neges anhysbys atoch chi.

en: You've been beeped by %s.
cy: Mae %s wedi'ch bipio.

en: Usage: /msg <username> <message>
cy: Defnydd: /msg <enw defnyddiwr> <neges>

en:     Sends a private message to a user on the network.
cy:     Anfon neges breifat at ddefnyddiwr ar y rhwydwaith.

en: Beep sent to %s.
cy: Wedi gosod %s fel bîp.

en: %s (logged on)
cy: %s (wedi mewngofnodi)

en: %s (logged off)
cy: %s (wedi allgofnodi)

en: Chat Commands
cy: Gorchmynion Sgwrsio

en: /me <action> .............. Send an action
cy: /me <gweithred> ........... Anfon gweithred

en: Added %s to your friends list.
cy: Wedi ychwanegu %s at eich rhestr ffrindiau.

en: Removed %s from your friends list.
cy: Wedi tynnu %s o restr eich ffrindiau.

en: Added %s to your ignore list.
cy: Wedi ychwanegu %s at eich rhestr anwybyddu.

en: Removed %s from your ignore list.
cy: Wedi tynnu %s o'r rhestr anwybyddu.

en: People currently your friends
cy: Eich ffrindiau ar hyn o bryd

en: People you're currently ignoring
cy: Y bobl rydych chi'n anwybyddu ar hyn o bryd

en: Multiple matches:
cy: Mwy nag un yn cydweddu:

en: You don't have this game installed. You can download
    it from %s.
cy: Y gêm hon heb ei gosod. Medrwch ei llwytho i lawr
    o %s.

en: Launch Error
cy: Gwall Lansio

en: Failed to execute game module.
     Launch aborted.
cy: Methu cychwyn modwl y gêm.
     Lansio wedi ei atal.

en: Launched game
cy: Wedi lansio gêm

en: Launch failed
cy: Lansio wedi methu

en: You can only play one game at a time.
cy: Dim ond un gêm fedrwch chi ei chwarae ar y tro.

en: Game Error
cy: Gwall Gêm

en: You're still at a table.
cy: Rydych chi wrth y bwrdd o hyd.

en: You must be in a room to launch a game.
    Launch aborted
cy: Rhaid i chi fod mewn stafell i lansio gêm.
    Lansio wedi ei atal.

en: No game types defined for this server.
    Launch aborted.
cy: Dim mathau gêm wedi'u diffinio ar gyfer y gweinydd hwn.
    Lansio wedi ei atal.

en: This game doesn't support spectators.
cy: Nid yw'r gêm hon yn cynnal gwylwyr eto.

en: You need to launch the GGZ client directly
    to be able to play this game.
cy: Rhaid i chi lansio'r cleient GGZ yn uniongyrchol
    i fedru chwarae'r gêm hon.

en: About
cy: Ynghylch

en: Message of the Day
cy: Neges y Dydd

en: None
cy: Dim

en: Room filtering is not implemented yet. If
    you would like to help head over to
    http://www.ggzgamingzone.org/
cy: Hidlo stafelloedd heb ei raglennu eto. Os
    hoffech chi wireddu hyn ewch i
    http://www.ggzgamingzone.org/

en: Not Implemented
cy: Heb Gynnal Eto

note: Translators: Available GGZ Tables: Table description column title
en: Description
cy: Disgrifiad

en: Web Address
cy: Cyfeiriad Gwe

en: Author
cy: Awdur

en: Game Types
cy: Math Gêm

en: Room List Filter:
cy: Hidl Rhestr Stafelloedd:

en: Player Information
cy: Gwybodaeth Chwaraewr

note: Add 'handle' label
en: Player Handle:
cy: Dolen Chwaraewr:

note: Add "table" label
en: Table:
cy: Bwrdd:

note: Add "type" label
en: Account:
cy: Cyfrif:

note: Add "Rating" label
en: Rating:
cy: Cyrhaeddiad:

note: Add "Ranking" label
en: Rank:
cy: Safle:

note: Add "Private chat" label
en: Message:
cy: Neges:

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Registered
cy: Wedi Cofrestru

en: Guest
cy: Gwestai

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: Administrator
cy: Gweinyddwr

note: FIXME: what about bot/reservation seats?
en: Info
cy: Gwybodaeth

en: Friends
cy: Ffrindiau

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Stats
cy: Ystadegau

en: Which client would you like to use to play this game?
cy: Pa gleient hoffech chi ddefnyddio i chwarae'r gêm hon?

en: Don't ask me again.
cy: Peidio â gofyn eto.

en: Join
cy: Ymuno

en: Leave
cy: Gadael

en: No description available.
cy: Dim disgrifiad ar gael.

note: Translators: Available GGZ Tables: Seat status column title
en: Seats
cy: Seddau

en: Room Information
cy: Gwybodaeth Stafell

note: Add 'name' label and text.
en: Game Name:
cy: Enw'r Gêm:

note: Add 'author' label and text.
en: Author:
cy: Awdur:

note: Add 'homepage' label and text.
en: Homepage:
cy: Tudalen Gwe:

note: Add 'description' label and text.
en: Room Description:
cy: Disgrifiad Stafell:

en: This room has no game
cy: Does dim gêm yn y stafell hon

en: Unknown room
cy: Stafell anhysbys

en: You can't join a room; you're not logged in
cy: Fedrwch chi ddim ymuno â stafell; dydych chi ddim wedi mewngofnodi

en: You're already in between rooms
cy: Rydych chi rhwng stafelloedd eisoes.

en: You can't switch rooms while playing a game
cy: Fedrwch chi ddim newid stafelloedd wrth chwarae gêm

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

note: If we get here, there was an error
en: Error joining room
cy: Gwall wrth ymuno â stafell

en: Other Rooms
cy: Stafelloedd Eraill

en: Room
cy: Stafell

en: Game Type:  %s
cy: Math y Gêm: %s

en: Author:  %s
cy: Awdur: %s

en: Description:  %s
cy: Disgrifiad:  %s

en: Home Page:  %s
cy: Tudalen Gwe: %s

en: Failed to launch table.
     Launch aborted.
cy: Methu lansio bwrdd.
    Lansio wedi ei atal.

en: Invalid number of bots specified
cy: Nifer annilys o fotiau wedi'u dewis

en: Error launching game module.
cy: Gwall wrth gychwyn y modwl gêm.

en: Seat Assignments
cy: Neilltuad Seddau

en: Game Type:
cy: Math y Gêm:

en: Number of seats
cy: Nifer y seddau

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Seat %d:
cy: Sedd %d:

en: Computer
cy: Cyfrifiadur

en: Open
cy: Ar agor

en: Reserved for
cy: Wedi'i gadw ar gyfer

en: Game Description
cy: Disgrifiad Gêm

en: Launch
cy: Lansio

en: Are you sure you want to quit?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod chi am adael?

en: Quit?
cy: Gadael?

en: Server stats are not implemented yet. If
    you would like to help head over to
    http://www.ggzgamingzone.org/
cy: Ystadegau gweinydd heb eu rhaglennu eto. Os hoffech chi wireddu hyn ewch i
    http://www.ggzgamingzone.org/

en: Player stats are not implemented yet. If
    you would like to help head over to
    http://www.ggzgamingzone.org/
cy: Ystadegau chwaraewyr heb eu rhaglennu eto. Os hoffech chi wireddu hyn ewch i
    http://www.ggzgamingzone.org/

en: You must highlight a table before you can join it.
cy: Rhaid i chi ddewis bwrdd cyn medru ymuno ag ef.

en: Error Joining
cy: Gwall wrth ymuno

en: That table is full.
cy: Mae'r bwrdd yn llawn.

en: You must highlight a table before you can watch it.
cy: Rhaid i chi ddewis bwrdd cyn medru ei wylio.

en: Error Spectating
cy: Gwall wrth wylio

en: Failed to join table.
    Join aborted.
cy: Methu ymuno â'r bwrdd.
    Ymuno wedi ei atal.

en: Join Error
cy: Gwall ymuno

en: Disconnect from the GGZ Gaming Zone server
cy: Datgysylltu â'r gweinydd Zôn Gemau GGZ

en: Start playing a game at a new table
cy: Dechrau chwarae gêm ar fwrdd newydd

en: Join an existing game
cy: Ymuno â gêm sydd eisoes wedi cychwyn

en: Watch an existing game - become a spectator of the table
cy: Gwylio gêm newydd - bod yn wyliwr wrth y bwrdd

en: Leave the game you're currently playing
cy: Gadael y gêm yr ydych chi'n chwarae ar hyn o bryd

en: Show the properties dialog to change the client settings
cy: Dangos y ddeialog briodweddau er mwyn newid gosodiadau'r cleient

en: Show the game stats for the current room's game type
cy: Dangos yr ystadegau ar gyfer y math o gêm sy'n cael ei chwarae yn y stafell bresennol

en: Exit the GGZ client application.
cy: Gadael y rhaglen gleient GGZ.

en: Compiled with debugging.
cy: Crynhowyd gyda gwybodaeth datnamu.

note: We should use gtk_tool_button_new_from_stock but for some reason * the connect and disconnect stock items don't have text included.
en: Disconnect
cy: Datgysylltu

en: Quit
cy: Gadael

en: Watch
cy: Gwylio

en: Edit
cy: Golygu

en: Properties
cy: Priodweddau

en: View
cy: Golwg

en: Room List
cy: Rhestr Stafelloedd

note: * Create outer window.
en: Player List
cy: Rhestr Chwaraewyr

en: Server Stats
cy: Ystadegau Gweinydd

en: Player Stats
cy: Ystadegau Chwaraewyr

en: MOTD
cy: Neges y dydd

en: Help
cy: Cymorth

en: Send
cy: Anfon

note: Display a status Message
en: Properties Updated
cy: Priodweddau wedi'u Diweddaru

en: Confirm:
cy: Cadarnhau:

en: Modify
cy: Newid

en: Servers
cy: Gweinyddion

en: Chat Font:
cy: Ffont Sgwrs:

en: Change
cy: Newid

en: Ignore Join/Part Messages
cy: Anwybyddu Negeseuon Ymuno/Ymadael

en: Play Sounds
cy: Chwarae Seiniau

en: Auto Indent
cy: Mewnoli'n Awtomatig

en: Timestamp Chats
cy: Rhoi Stampiau Amser ar Sgyrsiau

en: Word Wrap
cy: Amlapio Geiriau

en: Chat Color
cy: Lliw Sgwrsio

en: Default chat color assigned to your friends
cy: Y lliw sgwrsio rhagosodedig i'ch ffrindiau

en: Chat color used when your name is typed
cy: Y lliw sgwrsio ddefnyddir wrth i rywun deipio'ch enw

en: Chat color used for all other chats
cy: Y lliw sgwrsio ar gyfer pob sgwrs arall

en: Normal Color
cy: Lliw Arferol

en: Highlight Color
cy: Lliw Amlygu

en: Friend Color
cy: Lliw Ffrindiau

en: Black Background
cy: Cefndir Du

en: White Background
cy: Cefndir Gwyn

en: Chat
cy: Sgwrs

en: All of the following information is optional.
cy: Mae'r holl wybodaeth yma'n ddewisol.

en: Name:
cy: Enw:

en: City:
cy: Dinas:

en: State:
cy: Talaith/Ardal:

en: Country:
cy: Gwlad:

en: Comments, Hobbies, Etc.
cy: Sylwadau, Hobïau, a.y.b.

en: Single Click Room Entry
cy: Ymuno â stafell ag un clic

en: Display All
cy: Dangos Popeth

en: Display New
cy: Dangos rhai Newydd

en: Display Important
cy: Dangos pethau pwysig

en: Display None
cy: Dangos Dim

note: Options
en: Options
cy: Opsiynau

en: Select Font
cy: Dewis Ffont

en: %s: option `%s' is ambiguous
cy: %s: mae'r opsiwn `%s' yn amwys

en: %s: option `--%s' doesn't allow an argument
cy: %s: nid yw'r opsiwn `--%s' yn caniatáu arg

en: %s: option `%c%s' doesn't allow an argument
cy: %s: nid yw'r opsiwn `%c%s' yn caniatáu arg

en: %s: option `%s' requires an argument
cy: %s: mae angen arg ar yr opsiwn `%s'

note: --option
en: %s: unrecognized option `--%s'
cy: %s: opsiwn `--%s' heb ei adnabod

note: +option or -option
en: %s: unrecognized option `%c%s'
cy: %s: opsiwn `%c%s' heb ei adnabod

note: 1003.2 specifies the format of this message.
en: %s: illegal option -- %c
cy: %s: opsiwn anghyfreithlon -- %c

en: %s: invalid option -- %c
cy: %s: opsiwn annilys -- %c

note: 1003.2 specifies the format of this message.
en: %s: option requires an argument -- %c
cy: %s: angen arg ar yr opsiwn -- %c

en: %s: option `-W %s' is ambiguous
cy: %s: mae'r opsiwn `-W %s' yn amwys

en: %s: option `-W %s' doesn't allow an argument
cy: %s: nid yw'r opsiwn `-W %s' yn caniatáu arg

en: A flag to allow remote players to watch new games
cy: Fflag i adael i chwaraewyr pell wylio gemau newydd

en: A flag to enable 3D mode
cy: Fflag i alluogi modd 3D

en: A flag to enable fullscreen mode
cy: Fflag i alluogi'r modd sgrin lawn

en: A flag to enable the move history browser
cy: Fflag i alluogi'r porwr hanes symud

en: A flag to enable the toolbar
cy: Fflag i alluogi'r bar offer

en: The amount of time each player has to move in new games
cy: Mewn gemau newydd, faint o amser sydd ar gael i chwaraewr symud

en: The default player difficulty for black in new games
cy: Mewn gemau newydd, lefel anhawster rhagosodedig chwaraewr y darnau du

en: The default player difficulty for white in new games
cy: Mewn gemau newydd, lefel anhawster rhagosodedig chwaraewr y darnau gwyn

en: The default player type for black in new games
cy: Mewn gemau newydd, math chwaraewr rhagosodedig y darnau du

en: The default player type for white in new games
cy: Mewn gemau newydd, math chwaraewr rhagosodedig y darnau gwyn

en: The directory to open the load game dialog in
cy: Ym mha gyfeiriadur i agor y ddeialog llwytho gêm

en: The directory to open the save game dialog in
cy: Ym mha gyfeiriadur i agor y ddeialog cadw gêm

en: The format to display moves in
cy: Ym mha ffurf i ddangos symudiadau

en: The height of the main window in pixels.
cy: Uchder y brif ffenest, mewn picseli.

en: The height of the window
cy: Uchder y ffenest

en: The width of the main window in pixels.
cy: Lled y brif ffenest, mewn picseli.

en: The width of the window
cy: Lled y ffenest

en: Load a saved game
cy: Llwytho gêm wedi'i chadw

note: The Network Game toolbar button
en: Network _Game
cy: Gêm _Rwydwaith

note: The New Game toolbar button Title of the new game dialog
en: New Game
cy: Gêm Newydd

en: Rewind to the game start
cy: Dirwyn y gêm yn ôl i'r cychwyn

en: Save the current game
cy: Cadw'r gêm bresennol

en: Show the current move
cy: Dangos y symudiad presennol

en: Show the next move
cy: Dangos y symudiad nesaf

en: Show the previous move
cy: Dangos y symudiad blaenorol

en: Start a new multiplayer network game
cy: Dangos gêm newydd ar y rhwydwaith i sawl chwaraewr

note: Title of load game dialog
en: Load Chess Game
cy: Llwytho Gêm Wyddbwyll

note: Log window: Title above data being logged
en: Communication:
cy: Cyfathrebu:

note: Log window: Label before name of executable being logged
en: Executable:
cy: Rhaglen i'w gweithredu:

note: Log window: Label before name of player being logged
en: Playing as:
cy: Yn chwarae fel:

note: Title of network game dialog
en: Join Game
cy: Ymuno â Gêm

note: New Game Dialog: Title above difficulty options
en: <b>Difficulty</b>
cy: <b>Anhawster</b>

note: New Game Dialog: Title above the game properties widgets
en: <b>Game Properties</b>
cy: <b>Priodweddau Gêm</b>

note: New Game Dialog: Title above player options
en: <b>Players</b>
cy: <b>Chwaraewyr</b>

note: New Game Dialog: Label before black player difficulty
en: B_lack:
cy: _Du:

en: Enter the title for this game
cy: Rhowch deitl i'r gêm

note: New Game Dialog: Label before game timer settings
en: Move _Time:
cy: Amser y _Symud:

en: Start the game. The game can be started once all fields are complete
cy: Cychwyn y gêm. Gellir cychwyn y gêm unwaith y bydd pob maes wedi ei lenwi

note: New Game Dialog: Label before white player difficulty
en: W_hite:
cy: _Gwyn:

note: New Game Dialog: Label before black player combo box
en: _Black:
cy: D_u:

note: New Game Dialog: Label before the game name entry
en: _Game name:
cy: _Enw'r gêm:

note: New Game Dialog: Button to start a new game
en: _Start
cy: _Cychwyn

note: New Game Dialog: Label before white player combo box
en: _White:
cy: G_wyn:

note: Title for preferences dialog
en: Preferences
cy: Hoffterau

note: Preferences Dialog: Check box for selecting if toolbar is visible
en: Show _Toolbar
cy: Dangos y _Bar Offer

note: Title of save game dialog
en: Save Chess Game
cy: Cadw Gêm Wyddbwyll

note: Translators: Window title when not playing a game
en: Chess
cy: Gwyddbwyll

note: Translators: Time Combo: There is no time limit
en: Unlimited
cy: Diderfyn

note: Translators: Time Combo: Game will last one minute
en: One minute
cy: Un funud

note: Translators: Time Combo: Game will last five minutes
en: Five minutes
cy: Pum munud

note: Translators: Time Combo: Game will last 30 minutes
en: 30 minutes
cy: 30 munud

note: Translators: Time Combo: Game will last one hour
en: One hour
cy: Un awr

note: Translators: Time Combo: User will configure game duration Translators: Add Network Profile Dialog: Use a custom server
en: Custom
cy: Addasedig

note: Translators: Custom Time Combo: User specifying number of seconds for game duration
en: seconds
cy: eiliadau

note: Translators: Custom Time Combo: User specifying number of minutes for game duration
en: minutes
cy: munudau

note: Translators: Custom Time Combo: User specifying number of hours for game duration
en: hours
cy: oriau

note: Translators: AI Difficulty Combo: AI set to easy difficulty
en: Easy
cy: Hawdd

note: Translators: AI Difficulty Combo: AI set to normal diffuculty
en: Normal
cy: Arferol

note: Translators: AI Difficulty Combo: AI set to hard diffuculty
en: Hard
cy: Anodd

note: Translators: Default name for the white player Translators: GGZ seat is occupied by the white player Translators: Name of white player in a default game
en: White
cy: Gwyn

note: Translators: Default name for the black player Translators: GGZ seat is occupied by the black player Translators: Name of black player in a default game
en: Black
cy: Du

note: Translators: Move Format Combo: Moves shown in human descriptive notation Translators: Player Type Combo: Player is human controlled
en: Human
cy: Person

note: Translators: Move History Combo: Go to the start of the game
en: Game Start
cy: Cychwyn Gêm

note: Translators: Current GGZ Table: Player name column title
en: Player
cy: Chwaraewr

note: Translators: GGZ seat is occupied by a spectator
en: Spectator
cy: Gwyliwr

note: The GPL license string will be translated, and the game name inserted. This license is the same as in libgames-support/games-stock.c
en: %s is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
cy: Meddalwedd rhydd yw %s; gallwch ei hailddosbarthu ac/neu ei newid o dan dermau Trwydded Gyffredinol Gyhoeddus GNU a gyhoeddir gan y Free Software Foundation; naill ai fersiwn 2 y Drwydded, neu (o'ch dewis chi) unrhyw fersiwn mwy diweddar.

en: %s is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
cy: Mae %s yn cael ei ddosbarthu yn y gobaith y bydd yn ddefnyddiol, ond HEB UNRHYW WARANT; heb hyd yn oed y warant ymhlyg o FARSIANDÏAETH ac ADDASRWYDD AT BWRPAS ARBENNIG.  Gweler Trwydded Gyffredinol Gyhoeddus GNU a Hawlfraint Unicode am ragor o fanylion.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with %s; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301  USA
cy: Fe ddylech fod wedi derbyn copi o Drwydded Gyffredinol Gyhoeddus GNU ynghyd â %s; os na, ysgrifennwch at y Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301  USA

en: Could not load theme
cy: Methu llwytho'r thema

en: Unable to locate file:
    %s
    
    The default theme will be loaded instead.
cy: Methu canfod ffeil:
    %s
    
    Bydd y thema ragosodedig yn cael ei llwytho yn lle hyn.

en: Unable to locate file:
    %s
    
    Please check that Five or More is installed correctly.
cy: Methu canfod ffeil:
    %s
    
    Gwiriwch fod Pump neu Fwy wedi ei sefydlu'n gywir.

en: Match five objects of the same type in a row to score!
cy: Sgoriwch gan roi pump neu fwy o beli o'r un lliw mewn rhes!

en: GNOME Five or More
cy: Pump neu Fwy GNOME

en: Game Over!
cy: Gêm Drosodd!

note: Can't move there!
en: You can't move there!
cy: Methu symud fan yna!

en: Five or More
cy: Pump neu Fwy

en: Five or More Preferences
cy: Hoffterau Pump neu Fwy

en: Themes
cy: Themâu

en: _Image:
cy: _Delwedd:

en: B_ackground color:
cy: Lliw _cefndir:

en: Board Size
cy: Maint y Bwrdd

en: _Use fast moves
cy: Defnyddio symudiadau _cyflym

en: Next:
cy: Nesaf:

en: Remove colored balls from the board by forming lines
cy: Tynnu peli lliwgar o'r bwrdd gan ffurfio llinellau

en: Background color
cy: Lliw cefndir

en: Background color. The hex specification of the background color.
cy: Lliw cefndir. Penodiad hecs y lliw cefndir.

en: Ball style
cy: Arddull pêl

en: Ball style. The filename of the images to use for the balls.
cy: Arddull pêl. Enw ffeil y delweddau i'w defnyddio ar gyfer y peli.

en: Game field
cy: Maes y gêm

en: Game field from last saved session.
cy: Maes y gêm i'r sesiwn a gafodd ei gadw diwethaf.

en: Game preview
cy: Rhagolwg gêm

en: Game preview from last saved session.
cy: Y rhagolwg gêm o'r sesiwn a gafodd ei gadw diwethaf.

en: Game score
cy: Sgôr gêm

en: Game score from last saved session.
cy: Sgôr o'r sesiwn a gafodd ei gadw diwethaf.

en: Playing field size
cy: Maint maes chwarae

en: Playing field size. 1=Small, 2=Medium, 3=Large. Any other value is invalid.
cy: Maint maes chwarae. 1=Bach, 2=Canolig, 3=Mawr. Mae pob gwerth arall yn annilys.

en: Time between moves
cy: Amser rhwng symudiadau

en: Time between moves in milliseconds.
cy: Yr amser rhwng symudiadau mewn milfedau eiliad.

note: This is the short name for the room
en: Four-in-a-Row
cy: Pedwar-mewn-Rhes

en: Make lines of the same color to win
cy: Cystadlu i wneud llinellau o'r un lliw

en: A number specifying the preferred theme.
cy: Rhif yn nodi'r hoff thema.

en: Animate
cy: Animeiddio

en: Drop marble
cy: Gollwng marblen

en: Key press to drop a marble.
cy: Y fysell i'w gwasgu er mwyn gollwng marblen.

en: Key press to move left.
cy: Y fysell i'w gwasgu er mwyn symud i'r chwith.

en: Key press to move right.
cy: Y fysell i'w gwasgu er mwyn symud i'r dde.

en: Level of Player One
cy: Lefel Chwaraewr Un

en: Level of Player Two
cy: Lefel Chwaraewr Dau

en: Move left
cy: Symud i'r chwith

en: Move right
cy: Symud i'r dde

en: Theme ID
cy: ID Thema

en: Whether or not to use animation.
cy: A ddylid defnyddio animeiddiad.

en: Zero is human; one through three correspond to the level of the computer player.
cy: Mae sero yn golygu person; mae un, dau a tri yn cyfateb i lefel chwaraewr y cyfrifiadur.

en: Unable to load image:
    %s
cy: Methwyd llwytho llun:
    %s

en: A network error has occurred.
cy: Mae gwall rhwydwaith wedi digwydd.

en: Waiting for an opponent to join the game.
cy: Wrthi'n aros i wrthwynebwr ymuno â'r gêm

en: Welcome to a network game of %s.
cy: Croeso i gêm rhwydwaith %s.

en: It's a draw!
cy: Gêm gyfartal yw e!

en: You win!
cy: 'Dych chi wedi ennill!

en: It is your move.
cy: Eich tro chi yw hi.

en: I win!
cy: 'Dw i'n ennill!

en: Thinking...
cy: Yn Meddwl...

en: %s wins!
cy: Mae %s yn ennill!

en: Waiting for %s to move.
cy: Wrthi'n aros i %s symud.

en: Hint: Column %d
cy: Awgrym: Colofn %d

en: You:
cy: Chi:

en: Me:
cy: Fi:

en: Scores
cy: Sgôr

en: Drawn:
cy: Cyfartal:

en: Player One:
    %s
cy: Chwaraewr 1:
    %s

en: Player Two:
    %s
cy: Chwaraewr 2:
    %s

en: Level one
cy: Lefel un

en: Level two
cy: Lefel dau

en: Level three
cy: Lefel tri

en: Four-in-a-Row Preferences
cy: Hoffterau Pedwar-mewn-Rhes

en: Appearance
cy: Ymddangosiad

en: _Theme:
cy: _Thema:

en: Enable _animation
cy: Galluogi _animeiddiad

en: E_nable sounds
cy: Galluogi _synau

note: keyboard tab
en: Keyboard Controls
cy: Rheolaeth Bysellfwrdd

en: Classic
cy: Clasurol

en: Red
cy: Coch

en: Yellow
cy: Melyn

en: High Contrast
cy: Cyferbyniad Uchel

en: Light
cy: Golau

en: Dark
cy: Tywyll

en: High Contrast Inverse
cy: Cyferbyniad Uchel

en: Cream Marbles
cy: Marblis Hufen

en: Blue
cy: Glas

en: Glass Marbles
cy: Marblis Gwydr

en: Nightfall
cy: Dechreunos

en: Blocks
cy: Blociau

en: Orange
cy: Oren

en: %s joined the game.
cy: Mae %s wedi ymuno â'r gêm.

en: The game ended because the host %s left the game.
cy: Mae'r gêm ar ben am fod y llywydd %s wedi gadael y gêm.

en: %s left the game.
cy: Mae %s wedi gadael y gêm.

en: Nibbles Scores
cy: Sgoriau Nibbles

en: Speed:
cy: Cyflymder:

en: Congratulations!
cy: Llongyfarchiadau!

en: Your score has made the top ten.
cy: Cyrhaeddodd eich sgôr y deg uchaf.

en: Guide a worm around a maze
cy: Arwain mwydyn drwy ddrysfa

en: Color to use for worm
cy: Y lliw i'w ddefnyddio ar gyfer mwydyn

en: Color to use for worm.
cy: Y lliw i'w ddefnyddio ar gyfer mwydyn.

en: Enable fake bonuses
cy: Galluogi bonysau ffug

en: Enable fake bonuses.
cy: Galluogi bonysau ffug.

en: Enable sounds
cy: Galluogi synau

en: Enable sounds.
cy: Galluogi synau.

en: Game level to start on
cy: Lefel y gêm i ddechrau arno

en: Game level to start on.
cy: Lefel y gêm i ddechrau arno.

en: Game speed
cy: Cyflymder y gêm

en: Game speed (1=fast, 4=slow).
cy: Cyflymder y gêm (1=cyflym, 4=araf).

en: Key to use for motion down.
cy: Y fysell ar gyfer symud i lawr.

en: Key to use for motion left.
cy: Y fysell er mwyn symud i'r chwith.

en: Key to use for motion right.
cy: Y fysell er mwyn symud i'r dde.

en: Key to use for motion up.
cy: Y fysell er mwyn symud i fyny.

en: Move down
cy: Symud i lawr

en: Move up
cy: Symud i fyny

en: Number of AI players
cy: Nifer y chwaraewyr cyfrifiadurol

en: Number of AI players.
cy: Nifer y chwaraewyr cyfrifiadurol.

en: Number of human players
cy: Nifer y chwaraewyr dynol

en: Number of human players.
cy: Nifer y chwaraewyr dynol.

en: Play levels in random order
cy: Chwarae'r lefelau mewn trefn ar hap

en: Play levels in random order.
cy: Chwarae'r lefelau mewn trefn ar hap.

en: Size of game tiles
cy: Maint teils y gêm

en: Size of game tiles.
cy: Maint teils y gêm.

en: Use relative movement
cy: Defnyddio symudiad perthnasol

en: Use relative movement (ie. left or right only).
cy: Defnyddio symudiad perthnasol (h.y. chwith neu de yn unig).

en: Game over! The game has been won by %s!
cy: Gêm ar ben! %s wnaeth ennill!

note: Translators: This string will be included in the intro screen, so don't make sure it fits!
en: A worm game for GNOME.
cy: Gem mwydod ar gyfer GNOME.

en: Nibbles Preferences
cy: Hoffterau Nibbles

en: Speed
cy: Cyflymder

en: Nibbles newbie
cy: Dechreuwr Nibbles

en: My second day
cy: Fy ail ddiwrnod

en: Not too shabby
cy: Ddim yn wael

en: Finger-twitching good
cy: Eithriadol dda

en: _Play levels in random order
cy: _Chwarae'r lefelau mewn trefn ar hap

en: _Enable fake bonuses
cy: Galluogi _bonysau ffug

note: starting level
en: _Starting level:
cy: Lefel _cychwyn:

en: Number of _human players:
cy: Nifer y chwaraewyr _dynol:

en: Number of _AI players:
cy: Nifer y chwaraewyr _cyfrifiadurol:

en: Worm
cy: Mwydyn

en: _Use relative movement
cy: Defnyddio symudiad _perthynol

en: _Worm color:
cy: _Lliw'r mwydyn:

en: Green
cy: Gwyrdd

en: Cyan
cy: Glas golau

en: Purple
cy: Porffor

en: Gray
cy: Llwyd

en: Worm %d:
cy: Mwydyn %d:

en: Game over!
cy: Gêm drosodd!

en: Great work, but unfortunately your score did not make the top ten.
cy: Gwaith gwych, ond yn anffodus, wnaeth eich sgôr chi ddim cyrraedd y deg uchaf.

note: Translators: This "_New Game" is for the game-over dialogue
en: _New Game
cy: Gêm _Newydd

en: Congratulations, You Have Defeated the Robots!! 
    But Can You do it Again?
cy: Llongyfarchiadau, Rydych Wedi Curo'r Robotiaid!! 
    Ond Ydych Chi'n Gallu Gwneud Hynny Eto?

note: This should never happen.
en: There are no teleport locations left!!
cy: Does dim safleoedd llamu ar ôl!!

en: There are no safe locations to teleport to!!
cy: Does dim safleoedd diogel i'w llamu atynt!!

en: Set game scenario
cy: Gosod golwg y gêm

en: Set game configuration
cy: Gosod cyfluniad y gêm

en: Initial window position
cy: Lleoliad y ffenest i gychwyn

en: Robots
cy: Robotiaid

en: No game data could be found.
cy: Methwyd canfod unrhyw ddata gêm.

en: The program Robots was unable to find any valid game configuration files. Please check that the program is installed correctly.
cy: Methodd y rhaglen Robotiaid ganfod unrhyw ffeiliau cyfluniad gêm dilys. Gwiriwch fod y rhaglen wedi ei sefydlu'n gywir os gwelwch yn dda.

en: Some graphics files are missing or corrupt.
cy: Mae rhai ffeiliau delwedd ar goll neu wedi llygru.

en: The program Robots was unable to load all the necessary graphics files. Please check that the program is installed correctly.
cy: Methodd y rhaglen Robotiaid lwytho'r holl ffeiliau graffeg angenrheidiol. Gwiriwch fod y rhaglen wedi ei sefydlu'n gywir os gwelwch yn dda.

note: ********************************************************************
en: Avoid the robots and make them crash into each other
cy: Osgoi'r robotiaid a gwneud iddynt fwrw i'w gilydd

en: Enable game sounds
cy: Galluogi seiniau gêm

en: Enable game sounds. Play sounds for various events throughout the game.
cy: Galluogi seiniau gêm. Chwarae synau ar gyfer amryw ddigwyddiadau drwy'r gêm.

en: Game type
cy: Math Gêm:

en: Game type. The name of the game variation to use.
cy: Math gêm. Enw'r amrywiad gêm i'w ddefnyddio.

en: Key to hold
cy: Bysell i ddal

en: Key to move E
cy: Bysell i symud Dw

en: Key to move N
cy: Bysell i symud Gog

en: Key to move NE
cy: Bysell i symud GogDdw

en: Key to move NW
cy: Bysell i symud GogOrll

en: Key to move S
cy: Bysell i symud De

en: Key to move SE
cy: Bysell i symud DeDdw

en: Key to move SW
cy: Bysell i symud DeOrll

en: Key to move W
cy: Bysell i symud Gorll

en: Key to teleport
cy: Bysell i lamu

en: Key to teleport randomly
cy: Bysell i lamu ar hap

en: Key to wait
cy: Bysell i aros

en: Robot image theme
cy: Y thema delweddau robot

en: Robot image theme. The theme of the images to use for the robots.
cy: Y thema delweddau robot. Y thema delweddau i'w ddefnyddio ar gyfer y robotiaid.

en: Show toolbar. A standard option for toolbars.
cy: Dangos bar offer. Opsiwn safonol ar gyfer barrau offer.

en: The name of the key used to hold still. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i aros yn llonydd. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to move east. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i symud i'r dwyrain. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to move north-east. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i symud i'r gogledd-ddwyrain. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to move north-west. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i symud i'r gogledd-orllewin. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to move north. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i symud i'r gogledd. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to move south-east. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i symud i'r de-ddwyrain. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to move south-west. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i symud i'r de-orllewin. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to move south. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i symud i'r de. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to move west. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i symud i'r gorllewin. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to teleport randomly. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i delegludo ar hap. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X

en: The name of the key used to teleport safely (if possible). The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i delegludo yn saff (os yn bosib). Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X.

en: The name of the key used to wait. The name is a standard X key name.
cy: Enw'r fysell i aros. Dylai'r enw fod yn enw bysell safonol yn X

en: Use safe moves
cy: Defnyddio symudiadau diogel

en: Use safe moves. The safe moves option will help you to avoid being killed due to a mistake. If you try to make a move that would lead to your death when there is a safe move available you will not be allowed to proceed.
cy: Defnyddio symudiadau diogel. Mae'r opsiwn hwn yn eich cynorthwyo i osgoi cael eich lladd gan gamgymeriad. Os ydych chi'n ceisio gwneud symudiad a fysai’n arwain ar eich marwolaeth pan mae symudiad diogel ar gael yna ni chewch barhau.

en: Use super safe moves
cy: Defnyddio symudiadau diogel iawn

en: Use super safe moves. The player is alerted when there is no safe move and the only option is to teleport out.
cy: Defnyddio symudiadau diogel iawn. Caiff y chwaraewr ei hysbysu pan nad oes symudiad diogel a'r unig opsiwn yw llamu allan.

en: Could not find '%s' pixmap file
cy: Methwyd canfod y ffeil map picseli '%s'

en: _Move
cy: _Symud

en: _Teleport
cy: _Llamu

en: Teleport, safely if possible
cy: Llamu, yn ddiogel os yn bosib

en: _Random
cy: _Ar hap

en: Teleport randomly
cy: Llamu ar hap

en: _Wait
cy: _Aros

en: Wait for the robots
cy: Aros am y robotiaid

en: classic robots
cy: robotiaid clasurol

en: robots2
cy: robotiaid2

en: robots2 easy
cy: robotiaid2 hawdd

en: robots with safe teleport
cy: robotiaid efo llamau diogel

en: nightmare
cy: hunllef

en: robots
cy: robotiaid

en: cows
cy: gwartheg

en: eggs
cy: wyau

en: gnomes
cy: corachod

en: mice
cy: llygod

en: Robots Preferences
cy: Hoffterau Robotiaid

note: --- Combo (yahtzee or kismet style ----
en: Game Type
cy: Math Gêm

en: _Use safe moves
cy: Defnyddio symudiadau _diogel

en: Prevent accidental moves that result in getting killed.
cy: Atal symudiadau damweiniol fyddai'n eich lladd.

en: U_se super safe moves
cy: Defnyddio symudiadau diogel _iawn

en: Prevents all moves that result in getting killed.
cy: Atal bob symudiad fyddai'n eich lladd.

en: _Enable sounds
cy: Galluogi _synau

en: Play sounds for events like winning a level and dying.
cy: Chwarae synau ar gyfer digwyddiadau fel ennill lefel neu farw.

en: Graphics Theme
cy: Thema'r Graffeg

en: _Image theme:
cy: _Thema delwedd:

en: _Background color:
cy: _Lliw cefndir:

en: _Restore Defaults
cy: _Adfer y Rhagosodiadau

en: Keyboard
cy: Bysellfwrdd

en: Safe Teleports:
cy: Llamau Diogel:

en: Level:
cy: Lefel:

en: Remaining:
cy: Ar Ôl:

note: ********************************************************************
en: Fit falling blocks together
cy: Ffitio blociau sy'n cwympo gyda'i gilydd

en: Drop
cy: Gollwng

en: Image to use for drawing blocks
cy: Y ddelwedd i'w ddefnyddio ar gyfer arlunio blociau

en: Image to use for drawing blocks.
cy: Y ddelwedd i'w ddefnyddio ar gyfer arlunio blociau.

en: Key press to drop.
cy: Y fysell i wasgu er mwyn gollwng.

en: Key press to move down.
cy: Y fysell i wasgu er mwyn symud i lawr.

en: Key press to pause.
cy: Y fysell i wasgu er mwyn seibio.

en: Key press to rotate.
cy: Y fysell i wasgu er mwyn troelli.

en: Level to start with
cy: Y lefel i gychwyn

en: Level to start with.
cy: Y lefel i gychwyn.

en: Pause
cy: Atal

en: Rotate
cy: Troelli

en: The background color
cy: Y lliw cefndir

en: The background color, in a format gdk_color_parse understands.
cy: Y lliw cefndir, mewn fformat mae gdk_color_parse yn deall.

en: The density of blocks in rows filled at the start of the game. The value is between 0 (for no blocks) and 10 (for a completely filled row).
cy: Dwysedd y blociau mewn rhesi a lenwir ar ddechrau'r gêm. Mae'r gwerth hwn rhwng 0 (dim bloc) a 10 (rhes lawn).

en: The density of filled rows
cy: Dwysedd y rhesi a lenwir

en: The name of the theme used for rendering the blocks and the background.
cy: Enw'r thema a ddefnyddir i rendro'r blociau a'r cefndir.

en: The number of rows that are filled with random blocks at the start of the game.
cy: Y nifer o resi a lenwir a blociau ar hap ar ddechrau'r gêm.

en: The number of rows to fill
cy: Y nifer o resi i'w llenwi

en: The theme used for rendering the blocks
cy: Y thema i'w defnyddio ar gyfer arlunio blociau

en: This selects whether or not to draw the background image over the background color.
cy: Mae hwn yn dewis a ydy'r ddelwedd cefndir yn cael ei harlunio dros y lliw cefndir.

en: Whether to give blocks random colors
cy: A ddylid rhoi lliwiau ar hap i flociau

en: Whether to give blocks random colors.
cy: A ddylid rhoi lliwiau ar hap i flociau.

en: Whether to preview the next block
cy: A ddylid rhagweld y bloc nesaf

en: Whether to preview the next block.
cy: A ddylid rhagweld y bloc nesaf.

en: Whether to provide a graphical representation of where a block will land.
cy: A ddylid dangos gyda graffeg y man lle fydd bloc yn glanio.

en: Whether to provide a target
cy: A ddylid darparu targed

en: Whether to rotate counter clock wise
cy: A ddylid troi'r cownter clocwedd

en: Whether to rotate counter clock wise.
cy: A ddylid troi'r cownter clocwedd.

en: Whether to use the background image
cy: A ddylid defnyddio'r ddelwedd cefndir.

en: Set starting level (1 or greater)
cy: Gosod y lefel gychwyn (1 neu fwy)

en: LEVEL
cy: LEFEL

en: Plain
cy: Plaen

en: Lines:
cy: Llinellau:

en: Gnometris Preferences
cy: Hoffterau Gnometris

en: Setup
cy: Gosod

note: pre-filled rows
en: _Number of pre-filled rows:
cy: Y _nifer o resi gaiff eu llenwi o flaen llaw:

note: pre-filled rows density
en: _Density of blocks in a pre-filled row:
cy: _Dwysedd y blociau mewn rhes a gafodd ei lenwi o flaen llaw:

en: Operation
cy: Gweithrediad

en: _Preview next block
cy: _Rhagweld y bloc nesaf

en: _Use random block colors
cy: _Defnyddio lliwiau bloc ar hap

en: _Rotate blocks counterclockwise
cy: _Troi blociau'n wrthglocwedd

en: Show _where the block will land
cy: Dangos lle fydd y bloc yn _glanio

en: Theme
cy: Thema

en: Controls
cy: Rheolyddion

en: Block Style
cy: Arddull Bloc

en: Gnometris Scores
cy: Sgoriau Gnometris

en: Paused
cy: Wedi seibio

en: <span size="larger" weight="bold">Print Games</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Argraffu Gemau</span>

en: Print Sudokus
cy: Argraffu Sudokus

en: _Easy
cy: _Hawdd

en: _Hard
cy: _Anodd

en: _Include games you've already played in list of games to print
cy: _Cynnwys gemau yr ydych chi wedi'u chwarae eisoes yn y rhestr o gemau i'w argraffu

en: _Mark games as played once you've printed them.
cy: _Marcio gemau wedi'u chwarae ar ôl i chi eu printio.

en: _Medium
cy: _Canolig

en: _Number of sudoku to print:
cy: Sawl sudoku i'w h_argraffu:

en: _Sudokus per page:
cy: Sawl sudoku ar bob _tudalen:

en: _Very Hard
cy: _Anodd Iawn

en: <i><u>Number of Puzzles</u></i>
cy: <i><u>Nifer y Posau</u></i>

en: <i>Easy:</i>
cy: <i>Hawdd:</i>

en: <i>Hard:</i>
cy: <i>Anodd:</i>

en: <i>Medium:</i>
cy: <i>Cymhedrol:</i>

en: <i>Very Hard:</i>
cy: <i>Anodd Iawn:</b>

en: <span size="larger" weight="bold">Puzzle Generator</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Cynhyrchydd Posau</span>

en: Criteria:
cy: Meini Prawf:

en: Generate Policy
cy: Creu Polisi

en: Generate new puzzles _until stopped
cy: Cynhyrchu posau newydd _hyd nes iddo gael ei atal

en: Generate until _reaching target
cy: Cynhyrchu hyd _cyrraedd y targed

en: Puzzle Generator
cy: Crëwr Posau

en: Target _number of sudokus:
cy: Targed y _nifer o sudokus i'w creu:

en: _Generate
cy: _Creu

en: Clear _Others
cy: Clirio _Eraill

en: _Add Tracker
cy: _Ychwanegu Traciwr

en: _Clear Tracker
cy: _Clirio'r Traciwr

en: _Trackers
cy: _Tracwyr

en: GNOME Sudoku
cy: Sudoku GNOME

en: Track moves
cy: Olrhain symudiadau

en: New game
cy: Gêm newydd

en: Print current game
cy: Argraffu'r gêm bresennol

en: Print _Multiple Sudokus
cy: Argraffu _mwy nag un Sudoku

en: Print more than one sudoku at a time.
cy: Argraffu mwy nag un pos sudoku ar y pryd.

en: _Hint
cy: _Awgrymu

en: Show which numbers could go in the current square.
cy: Dangos pa rifau allai gael eu rhoi yn y sgwâr presennol.

en: _Fill
cy: _Llenwi

en: Automatically fill in the current square if possible.
cy: Llenwi'r sgwâr presennol os yn bosib.

en: Fill _all squares
cy: _Llenwi pob sgwâr

en: Automatically fill in all squares for which there is only one valid value.
cy: Llenwi'n awtomatig y sgwariau sydd ond ag un gwerth posib ar eu cyfer.

en: _Generate new puzzles
cy: _Creu posau newydd

en: Generate new puzzles.
cy: Creu posau newydd.

en: Puzzle _Statistics
cy: Ystadegau'r _Pos

en: Show statistics about current puzzle
cy: Dangos ystadegau'r pos presennol

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Always show hint
cy: _Dangos awgrym bob amser

en: Always show possible numbers in a square
cy: Dangos gwerthoedd posib y sgwâr drwy'r amser

en: Warn about _unfillable squares
cy: Rhybuddio am sgwariau na ellir eu _llenwi

en: Warn about squares made unfillable by a move
cy: Rhybuddio am sgwariau na ellir eu llenwi ar ôl symud

en: _Track additions
cy: _Tracio'r ychwanegiadau

en: Mark new additions in a separate color so you can keep track of them.
cy: Dangos yr hyn sy'n newydd mewn lliw gwahanol er mwyn cadw trywydd arnyn nhw.

en: _Highlighter
cy: _Amlygwr

en: Highlight the current row, column and box
cy: Amlygu'r rhes, y golofn a'r bocs presennol

en: Generate new puzzles _while you play
cy: Creu posau newydd _wrth i chi chwarae

en: Generate new puzzles in the background while you play. This will automatically pause when the game goes into the background.
cy: Dangos posau newydd yn y cefndir wrth i chi chwarae. Bydd hyn yn seibio'n awtomatig pan fydd y gêm yn y cefndir.

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Undo
cy: _Dadwneud

en: Undo last action
cy: Dadwneud y weithred ddiweddaraf

en: _Redo
cy: _Ailwneud

en: Redo last action
cy: Ailwneud y weithred ddiweddaraf

en: _Clear
cy: _Clirio

en: Clear entries you've filled in
cy: Clirio'r cofnodion yr ydych chi wedi'u llenwi

en: Clear _Notes
cy: Clirio _Nodiadau

en: Clear notes and hints
cy: Clirio'r nodiadau a'r awgrymiadau

en: Puzzle Information
cy: Gwybodaeth y Pos

en: There is no current puzzle.
cy: Does dim pos ar hyn o bryd.

en: Calculated difficulty:
cy: Lefel anhawster a gyfrifwyd:

en: Number of moves instantly fillable by elimination:
cy: Sawl symudiad a ellir eu llenwi drwy ddileu:

en: Number of moves instantly fillable by filling:
cy: Sawl symudiad a ellir eu llenwi drwy lenwi:

en: Amount of trial-and-error required to solve:
cy: Faint o brofi a methu sydd angen i ddatrys:

note: Our initial row...
en: No Tracker
cy: Dim traciwr

en: Clear all moves tracked by selected tracker.
cy: Clirio'r holl symudiadau sydd wedi'u tracio gan y traciwr dewisedig.

en: _Clear Others
cy: _Clirio'r Lleill

en: Clear all moves not tracked by selected tracker.
cy: Clirio'r holl symudiadau sydd heb eu tracio gan y traciwr dewisedig.

en: Tracker %s
cy: Traciwr %s

en: Working...
cy: Wrthi'n gweithio...

en: %(n)s puzzle | %(n)s puzzles
cy[0]: %(n)s pos
cy[1]: %(n)s pos
cy[2]: %(n)s bos
cy[3]: Pos _Nesaf

en: Stopped
cy: Wedi atal

en: Generated %(n)s out of %(total)s puzzle | Generated %(n)s out of %(total)s puzzles
cy[0]: Wedi creu %(n)s o %(total)s o bosau
cy[1]: Wedi creu %(n)s o %(total)s o bosau
cy[2]: Wedi creu %(n)s o %(total)s o bosau
cy[3]: Wedi creu %(n)s o %(total)s o bosau

en: Generated %(n)s puzzle | Generated %(n)s puzzles
cy[0]: Wedi creu %(n)s pos
cy[1]: Wedi creu %(n)s pos
cy[2]: Wedi creu %(n)s bos
cy[3]: Wedi creu %(n)s pos

en: Very Hard
cy: Anodd Iawn

en: Medium
cy: Canolig

en: Do you really want to do this?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am wneud hyn?

en: Don't ask me this again.
cy: Peidio â gofyn eto.

en: %(n)s year | %(n)s years
cy[0]: %(n)s blynedd
cy[1]: %(n)s mlynedd
cy[2]: %(n)s flynedd
cy[3]: %(n)s mlynedd

en: %(n)s month | %(n)s months
cy[0]: %(n)s mis
cy[1]: %(n)s fis
cy[2]: %(n)s fis
cy[3]: %(n)s mis

en: %(n)s week | %(n)s weeks
cy[0]: %(n)s wythnos
cy[1]: %(n)s wythnos
cy[2]: %(n)s wythnos
cy[3]: %(n)s wythnos

en: %(n)s day | %(n)s days
cy[0]: %(n)s dydd
cy[1]: %(n)s dydd
cy[2]: %(n)s ddydd
cy[3]: %(n)s dydd

en: %(n)s hour | %(n)s hours
cy[0]: %(n)s awr
cy[1]: %(n)s awr
cy[2]: %(n)s awr
cy[3]: %(n)s awr

en: %(n)s minute | %(n)s minutes
cy[0]: %(n)s munud
cy[1]: %(n)s funud
cy[2]: %(n)s funud
cy[3]: %(n)s munud

en: %(n)s second | %(n)s seconds
cy[0]: %(n)s eiliad
cy[1]: %(n)s eiliad
cy[2]: %(n)s eiliad
cy[3]: %(n)s eiliad

note: Translators... this is a messay way of concatenating lists. In English we do lists this way: 1, 2, 3, 4, 5 and 6. This set-up allows for the English system only. You can of course make your language only use commas or ands or spaces or whatever you like by translating both ", " and " and " with the 
en:  and
cy:  a

en: Mines
cy: Ffrwydron

en: Flags: %d/%d
cy: Baneri: %d/%d

en: The Mines Have Been Cleared!
cy: Mae'r Ffrwydron wedi eu Clirio!

en: Mines Scores
cy: Sgoriau Ffrwydron

en: Size:
cy: Maint:

en: Click a square, any square
cy: Cliciwch sgwâr, unrhyw sgwâr

en: Maybe they're all mines ...
cy: Efallai eu bod nhw gyd yn ffrwydron ...

en: Resizing and SVG support:
cy: Cynhaliaeth ail-fentio ac SVG:

en: Faces:
cy: Wynebau:

en: Graphics:
cy: Graffeg:

en: Field Size
cy: Maint y Maes

en: Custom Size
cy: Maint Addasedig

en: _Number of mines:
cy: _Nifer y ffrwydron:

en: _Horizontal:
cy: _Llorweddol:

en: _Vertical:
cy: _Fertigol:

en: _Use "I'm not sure" flags
cy: _Defnyddio baneri "Dydw i ddim yn siŵr".

en: _Use "Too many flags" warning
cy: _Defnyddio'r rhybudd "Gormod o faneri"

en: Mines Preferences
cy: Hoffterau Ffrwydron

en: Width of grid
cy: Lled y grid

en: Height of grid
cy: Uchder y grid

en: Number of mines
cy: Nifer y ffrwydron

en: Size of the board (0-2 = small-large, 3=custom)
cy: Maint y bwrdd (0-2 = bach-mawr, 3=addasedig)

en: X location of window
cy: Lleoliad X y ffenest

en: Y location of window
cy: Lleoliad Y y ffenest

en: Press to Resume
cy: Gwasgwch i Ailddechrau

en: Time:
cy: Amser:

en: Clear hidden mines from a minefield
cy: Clirio ffrwydron cudd o faes ffrwydron

en: Board size
cy: Maint y bwrdd

en: Enable automatic placing of flags
cy: Galluogi gosod baneri'n awtomatig

en: Number of columns in a custom game
cy: Y nifer o golofnau mewn gêm addasedig

en: Number of rows in a custom game
cy: Y nifer o resi mewn gêm addasedig

en: Set to true to be able to mark squares as unknown.
cy: Gosod yn wir er mwyn gallu marcio sgwariau'n anhysbys

en: Set to true to enable warning icons when too many flags are placed.
cy: Gosod yn wir er mwyn cael eicon i rybuddio pan fo gormod o faneri wedi'u gosod.

en: Set to true to have gnomine automatically flag squares as mined when enough squares are revealed
cy: Gosod yn wir er mwyn i gnomine osod baneri'n awtomatig ar sgwariau ar ôl i ddigon o sgwariau o'u cwmpas fod wedi clirio

en: The number of mines in a custom game
cy: Sawl ffrwydryn fydd mewn gêm addasedig

en: Use the unknown flag
cy: Defnyddio'r faner anhysbys

en: Warning about too many flags
cy: Rhybudd am ormod o faneri

en: Unable to find required images.
    
    Please check your gnome-games installation.
cy: Methwyd canfod y delweddau angenrheidiol.
    
    Gwiriwch eich sefydliad gnome-games.

en: Required images have been found, but refused to load.
    
    Please check your installation of gnome-games and its dependencies.
cy: Fe ganfuwyd y delweddau angenrheidiol, ond gwrthodont lwytho.
    
    Gwiriwch eich sefydliad gnome-games a'i ddibyniaethau.

en: Could not load images
cy: Methwyd llwytho lluniau

en: _Size
cy: _Maint

en: Sol_ve
cy: _Datrys

en: Solve the game
cy: Datrys y gêm

en: _Up
cy: I _Fyny

en: Move the pieces up
cy: Symud y darnau i fyny

en: _Left
cy: I'r _Chwith

en: Move the pieces left
cy: Symud y darnau i'r chwith

en: _Right
cy: I'r _Dde

en: Move the pieces right
cy: Symud y darnau i'r dde

en: _Down
cy: I _Lawr

en: Move the pieces down
cy: Symud y darnau i lawr

en: _2×2
cy: _2x2

en: Play on a 2×2 board
cy: Chwarae ar fwrdd 2x2

en: _3×3
cy: _3x3

en: Play on a 3×3 board
cy: Chwarae ar fwrdd 3x3

en: _4×4
cy: _4x4

en: Play on a 4×4 board
cy: Chwarae ar fwrdd 4x4

en: _5×5
cy: _5x5

en: Play on a 5×5 board
cy: Chwarae ar fwrdd 5x5

en: _6×6
cy: _6x6

en: Play on a 6×6 board
cy: Chwarae ar fwrdd 6x6

en: Tile _Colours
cy: Lliwiau'r _Teils

en: Size of board (2-6)
cy: Maint y bwrdd (2-6)

en: SIZE
cy: MAINT

en: Puzzle solved! Well done!
cy: Datryswyd y pos! Da iawn!

en: Puzzle solved!
cy: Datryswyd y pos!

en: Tetravex Scores
cy: Sgoriau Tetravex

en: Game paused
cy: Mae'r gêm wedi ei seibio

en: Playing %d×%d board
cy: Yn chwarae bwrdd %d×%d

en: Complete the puzzle by matching numbered tiles
cy: Gorffennwch y pos drwy baru'r teils rhif

en: A flag to enable coloured tiles.
cy: Fflag i alluogi teils wedi'u lliwio.

en: Control coloured tiles
cy: Rheoli'r teils sydd wedi'u lliwio

en: Select whether to drag the tiles or to click on the source then the destination.
cy: Dewis a ddylid llusgo'r teils, neu'n hytrach glicio ar y tardd yna'r cyrchfan.

en: The size of the playing grid
cy: Maint y grid chwarae

en: The value of this key is used to decide the size of the playing grid. The valid values are 2 to 8, anything else gets set to 3.
cy: Defnyddir gwerth yr allwedd hon i benderfynu maint y grid chwarae. Gwerthoedd dilys: 2 i 8, caiff unrhyw beth arall ei osod i 3.

note: puzzle name
en: Daisy
cy: Llygad y Dydd

note: puzzle name
en: Violet
cy: Fioled

note: puzzle name
en: Poppy
cy: Pabi

note: puzzle name
en: Pansy
cy: Pansi

note: puzzle name
en: Snowdrop
cy: Lili Wen Fach

note: puzzle name - sometimes called "Le'Ane Rouge"
en: Red Donkey
cy: Asyn Coch

note: puzzle name
en: Trail
cy: Trywydd

note: puzzle name
en: Ambush
cy: Ymosodiad

note: puzzle name
en: Success
cy: Llwyddiant

note: puzzle name
en: Bone
cy: Asgwrn

note: puzzle name
en: Fortune
cy: Ffortiwn

note: puzzle name
en: Fool
cy: Ffŵl

note: puzzle name
en: Shark
cy: Siarc

note: puzzle name
en: Rome
cy: Rhufain

note: puzzle name
en: Pennant Puzzle
cy: Pos Baner

note: puzzle name
en: Transeuropa
cy: Transewropa

note: puzzle name
en: Baltic Sea
cy: Môr y Baltig

note: puzzle name
en: Traffic Jam
cy: Tagfa Draffig

note: puzzle name
en: Sunshine
cy: Heulwen

note: puzzle name
en: Only 18 Steps
cy: 18 Cam yn Unig

note: set of puzzles
en: HuaRong Trail
cy: Llwybr HuaRong

note: set of puzzles
en: Challenge Pack
cy: Pac Sialens

note: set of puzzles
en: Skill Pack
cy: Pac Sgil

en: _Restart Puzzle
cy: _Ailgychwyn y pos

en: Next Puzzle
cy: Pos _Nesaf

en: Previous Puzzle
cy: Pos _Blaenorol

en: Level completed.
cy: Gorffennwyd y lefel.

en: The theme for this game failed to render.
    
    Please check that Klotski is installed correctly.
cy: Methodd y thema ar gyfer y gêm rendro.
    %s
    Gwiriwch fod Klotski wedi ei sefydlu'n gywir.

en: Could not find the image:
    %s
    
    Please check that Klotski is installed correctly.
cy: Methu canfod y ddelwedd:
    %s
    
    Gwiriwch fod Klotski wedi ei sefydlu'n gywir.

en: Moves: %d
cy: Symudiadau: %d

en: Slide blocks to solve the puzzle
cy: Llithro'r blociau i ddatrys y pos

en: The number of the puzzle being played.
cy: Rhif y pos sy'n cael ei chwarae.

en: The puzzle in play
cy: Y pos yn ystod y chwarae

en: Already used! Where do you want to put that?
cy: Defnyddiwyd yn barod! Lle hoffech chi roi hwnna?

en: Score: %d
cy: Sgôr: %d

note: Arrgh - lets all use the same tabs under emacs: Local Variables: tab-width: 8 c-basic-offset: 8 indent-tabs-mode: nil End:
en: Beat the odds in a poker-style dice game
cy: Trechu'r ods mewn gêm dis sy'n debyg i bocer

en: Choose whether or not to insert a delay between the computer's dice rolls so the player can follow what it is doing.
cy: Dewis a ddylid defnyddio saib rhwng rholiai dis y cyfrifiadur fel gall y chwaraewr ddilyn beth mae'n ei wneud.

en: Delay between rolls
cy: Saib rhwng tafliadau

en: Display the computer's thoughts
cy: Dangos meddyliau'r cyfrifiadur

en: If set to true, a dump of the AI's working will be done to standard output.
cy: Os yn wir, gollyngir gweithio'r AI i'r allbwn safonol.

en: Regular
cy: Arferol

en: [Human,Wilber,Bill,Monica,Kenneth,Janet]
cy: [Dynol,Dafydd,Gareth,Chris,Mabli,Bronwen]

en: Delay computer moves
cy: Oedi symudiadau'r cyfrifiadur

en: Display computer thoughts
cy: Dangos meddyliau'r cyfrifiadur

en: Number of computer opponents
cy: Nifer o wrthwynebwyr cyfrifiadur

en: Number of human opponents
cy: Nifer o wrthwynebwyr dynol

en: Game choice: Regular or Colors
cy: Dewis gem: Arferol neu Liwiau

en: STRING
cy: LLINYN

en: Roll all!
cy: Rholio'r cyfan!

en: Roll!
cy: Taflu!

en: The game is a draw!
cy: Roedd y gêm yn gyfartal!

en: Tali Scores
cy: Sgoriau Tali

en: %s wins the game with %d point | %s wins the game with %d points
cy[0]: Mae %s yn ennill y gêm gyda %d pwynt
cy[1]: Mae %s yn ennill y gêm gyda %d pwynt
cy[2]: Mae %s yn ennill y gêm gyda %d pwynt
cy[3]: Mae %s yn ennill y gêm gyda %d pwynt

en: Computer playing for %s
cy: Mae'r cyfrifiadur yn chwarae dros %s

en: %s! -- You're up.
cy: %s! -- Rydych chi i fyny.

en: Select dice to roll or choose a score slot.
cy: Dewiswch ddisiau i'w taflu, neu dewiswch slot sgôr.

en: Roll
cy: Taflu

en: You are only allowed three rolls. Choose a score slot.
cy: Dim ond tri thafliad gewch chi. Dewiswch flwch sgôr.

en: GNOME version (1998):
cy: Fersiwn GNOME (1998):

en: Console version (1992):
cy: Fersiwn consol (1992):

en: Current game will complete with original number of players.
cy: Caiff y gêm gyfredol ei orffen gyda'r nifer gwreiddiol o chwaraewyr.

en: Tali Preferences
cy: Hoffterau Tali

en: Human Players
cy: Chwaraewyr Dynol

en: _Number of players:
cy: _Nifer y chwaraewyr:

en: Computer Opponents
cy: Gwrthwynebwyr Cyfrifiadur

note: --- Button ---
en: _Delay between rolls
cy: _Saib rhwng tafliadau

en: N_umber of opponents:
cy: N_ifer o chwaraewyr eraill:

note: --- PLAYER NAMES FRAME ----
en: Player Names
cy: Enwau Chwaraewyr

en: 1s [total of 1s]
cy: 1au [cyfanswm 1au]

en: 2s [total of 2s]
cy: 2au [cyfanswm 2au]

en: 3s [total of 3s]
cy: 3au [cyfanswm 3au]

en: 4s [total of 4s]
cy: 4au [cyfanswm 4au]

en: 5s [total of 5s]
cy: 5au [cyfanswm 5au]

en: 6s [total of 6s]
cy: 6au [cyfanswm 6au]

note: End of upper panel
en: 3 of a Kind [total]
cy: 3 o Fath [cyfanswm]

en: 4 of a Kind [total]
cy: 4 o Fath [cyfanswm]

en: Full House [25]
cy: Tŷ Lawn

en: Small Straight [30]
cy: Syth Bychan [30]

en: Large Straight [40]
cy: Syth Mawr [40]

en: 5 of a Kind [50]
cy: 5 o'r un Fath [50]

en: Chance [total]
cy: Siawns [cyfanswm]

note: End of lower panel
en: Lower Total
cy: Cyfanswm Is

en: Grand Total
cy: Prif Gyfanswm

note: Need to squish between upper and lower pannel
en: Upper total
cy: Cyfanswm uwch

en: Bonus if >62
cy: Bonws os >62

note: End of upper panel
en: 2 pair Same Color [total]
cy: 2 bâr yr Un Lliw [cyfanswm]

en: Full House [15 + total]
cy: Tŷ Llawn [15 + cyfanswm]

en: Full House Same Color [20 + total]
cy: Tŷ Llawn Yr Un Lliw [20 + y cyfanswm]

en: Flush (all same color) [35]
cy: Fflys (yr un lliw i gyd) [35]

en: 4 of a Kind [25 + total]
cy: 4 o Fath [25 + cyfanswm]

en: 5 of a Kind [50 + total]
cy: 5 o Fath [50 + cyfanswm]

en: Choose a score slot.
cy: Dewiswch slot sgorio.

en: Invalid move.
cy: Symudiad anhysbys.

en: It is your turn to place a dark piece
cy: Eich tro chi yw hi i osod darn lliw tywyll

en: It is your turn to place a light piece
cy: Eich tro chi yw hi i osod darn lliw golau

en: Waiting for %s to move
cy: Wrthi'n disgwyl i %s symud

en: Dark's move
cy: Tro Tywyll

en: Light's move
cy: Tro Golau

en: Dark:
cy: Tywyll:

en: Light:
cy: Golau:

en: Welcome to Iagno!
cy: Croeso i Iagno!

en: Dominate the board in a classic version of Reversi
cy: Cipio'r bwrdd mewn gêm safonol o Reversi

en: Light player wins!
cy: Mae'r chwaraewr golau yn ennill!

en: Dark player wins!
cy: Mae'r chwaraewr tywyll yn ennill!

en: The game was a draw.
cy: Roedd y gêm yn gyfartal.

en: Light must pass, Dark's move
cy: Rhaid i Golau basio, tro Tywyll

en: Dark must pass, Light's move
cy: Rhaid i Dywyll basio, tro Golau

en: Iagno Preferences
cy: Hoffterau Iagno

en: _Use quick moves
cy: _Defnyddio symudiadau cyflym

en: Animation
cy: Animeiddiad

en: Partial
cy: Rhannol

en: Complete
cy: Cyflawn

en: _Stagger flips
cy: Bylchu gwrthdroadau

en: S_how grid
cy: _Dangos grid

en: _Flip final results
cy: _Gwrthdroi'r canlyniadau terfynol

en: _Tile set:
cy: _Set deils:

note: * Create outer window.
en: Player Chat
cy: Sgwrsio â Chwaraewyr

en: Occupied
cy: Rhai'n bresennol

en: Empty
cy: Gwag

en: Reserved
cy: Ar gadw

en: Abandoned
cy: Wedi ei adael

en: Status
cy: Statws

note: FIXME: you shouldn't be able to boot yourself
en: Boot player
cy: Taflu chwaraewr

en: Sit here
cy: Eistedd fan hyn

en: Move here
cy: Symud at y fan hyn

en: Play with bot
cy: Chwarae gyda'r bot

en: Drop reservation
cy: Tynnu'r cais cadw

en: Remove bot
cy: Tynnu bot

en: Card Style
cy: Arddull Cerdyn

en: Unknown Command
cy: Gorchymyn Anhysbys

en: X Padding
cy: Padin X

en: Extra space to add to the width allocation.
cy: Gofod i'w ychwanegu at y dyraniad lled.

en: Extra space to add to the height allocation.
cy: Gofod i'w ychwanegu at y dyraniad uchder.

en: Width Multiple
cy: Lluosrif Lled

en: What multiple to constrain the width to.
cy: Pa luosrif i orfodi'r lled i fod.

en: Height Multiple
cy: Lluosrif Uchder

en: What multiple to constrain the height to.
cy: Pa luosrif i orfodi'r uchder i fod.

en: X align
cy: Aliniad X

en: The horizontal alignment, from 0 (left) to 1 (right)
cy: Yr aliniad llorweddol, o 0 (chwith) i 1 (de)

en: Y align
cy: Aliniad Y

en: The vertical alignment, from 0 (top) to 1 (bottom)
cy: Yr aliniad fertigol, o 0 (top) i 1 (gwaelod)

note: Note that this assumes the default style is plain.
en: Score
cy: Sgôr

en: End the current game
cy: Gorffen y gêm bresennol

en: Leave fullscreen mode
cy: Gadael y modd sgrin lawn

en: End the current network game and return to network server
cy: Gorffen y gêm rwydwaith bresennol a dychwelyd at y gweinydd rhwydwaith

en: Pause the game
cy: Seibio'r gêm

en: Show a list of players in the network game
cy: Dangos rhestr chwaraewyr y gêm rhwydwaith

en: Resume the paused game
cy: Ailgychwyn y gêm gafodd ei seibio

en: View the scores
cy: Gweld y sgoriau

en: Configure the game
cy: Cyflunio'r gêm

en: Quit this game
cy: Gadael y gêm

en: _Fullscreen
cy: Llenwi'r Sgrin

note: Translators: This "_New" is for the menu item 'Game->New', implies "New Game"
en: _New
cy: _Newydd

en: _Redo Move
cy: _Ail-wneud Symudiad

note: Translators: this is the "Reset" scores button in a scores dialogue
en: _Reset
cy: _Ailosod

note: Translators: "_Restart" is the menu item 'Game->Restart', implies "Restart Game"
en: _Restart
cy: Ail_ddechrau

en: _Undo Move
cy: _Dadwneud Symudiad

en: _Leave Fullscreen
cy: _Gadael modd Sgrin Lawn

en: L_eave Game
cy: Gadael _Gêm

en: Player _List
cy: Rhestr _Chwaraewyr

en: _Pause
cy: _Seibio

en: Res_ume
cy: _Ailgychwyn

en: _Scores
cy: _Sgorau

en: _End Game
cy: _Gorffen y Gêm

en: The selected theme failed to render.
    
    Please check that Mahjongg is installed correctly.
cy: Methodd y thema a ddewiswyd rendro'n iawn.
    %s
    
    Gwiriwch fod Mahjongg wedi ei sefydlu'n gywir.

en: Unable to render file:
    '%s'
    
    Please check that Mahjongg is installed correctly.
cy: Methu rendro'r ffeil:
    '%s'
    
    Gwiriwch fod Mahjongg wedi ei sefydlu'n gywir.

en: Could not load tile set
cy: Methu llwytho'r set deils

en: There are no more moves.
cy: Does dim mwy o symudiadau.

en: Mahjongg Scores
cy: Sgoriau Mahjongg

en: Mahjongg Preferences
cy: Hoffterau Mahjongg

en: Tiles
cy: Teils

en: Maps
cy: Mapiau

en: _Select map:
cy: _Dewiswch fap:

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Maps:
cy: Mapiau:

en: Tiles:
cy: Teils:

en: Redo the last move
cy: Ail-wneud y symudiad olaf

en: Tiles Left:
cy: Teils ar ôl:

en: Moves Left:
cy: Symudiadau ar ôl:

en: Remove matching pairs of tiles.
cy: Tynnu'r parau o deils sy'r un fath.

en: Disassemble a pile of tiles by removing matching pairs
cy: Datgymalu pentwr o deils gan dynnu parau sy'n cyd-fynd

note: FIXME: This is long enough to resize the window upwards when * the game finishes.
en: 1000 point bonus for clearing the board!
cy: 1000 pwynt ychwanegol am glirio'r bwrdd!

en: Set the theme
cy: Gosod y thema

en: For backwards compatibility
cy: Er mwyn ôl-gytundeb

en: Game size (1=small, 3=large)
cy: Maint y gêm (1=bach, 3=mawr)

en: Clear the screen by removing groups of colored balls
cy: Clirio'r sgrin gan dynnu grwpiau o beli lliw

en: Same GNOME
cy: GNOME Tebyg

en: Height of the custom board
cy: Uchder y bwrdd addasedig

en: Setting this to FALSE means the pieces fall slowly, but gracefully. A setting of TRUE causes the pieces to fall quickly and jerkily.
cy: Mae gosod hwn yn FFALS yn peri i'r darnau gwympo'n araf, ond yn osgeiddig. Mae gosod hwn yn WIR yn peri i'r darnau gwympo'n gyflym a herciog.

en: The board size
cy: Maint y bwrdd

en: The filename of the theme to use.
cy: Enw'r ffeil thema i'w ddefnyddio.

en: The height of the custom board, 101 &gt; height &gt; 3.
cy: Maint y bwrdd addasedig, 101 &gt; uchder &gt; 3.

en: The size of the board to use. 1 = Custom, 2 = Small, 3 = Medium, 4 = Large.
cy: Maint y bwrdd i'w ddefnyddio. 1 = Addasedig, 2 = Bach, 3 = Canolig, 4 = Mawr.

en: The theme to use
cy: Y thema i'w defnyddio

en: The width of the custom board, 101 &gt; width &gt; 3.
cy: Lled y bwrdd, 101 &gt; lled &gt; 3.

en: Use fast animation
cy: Defnyddio animeiddio cyflym

en: Width of the custom board
cy: Lled y bwrdd addasedig

en: No points
cy: Dim pwyntiau

en: %d point | %d points
cy[0]: %d pwynt
cy[1]: %d pwynt
cy[2]: %d bwynt
cy[3]: %d pwynt

en: Same GNOME Scores
cy: Sgoriau Same GNOME

en: Unfortunately your score did not make the top ten.
cy: Yn anffodus, wnaeth eich sgôr chi ddim cyrraedd y deg uchaf.

en: Same GNOME Theme
cy: Thema Same GNOME

en: _Theme...
cy: _Thema...

en: _Small
cy: _Bach

en: _Large
cy: _Mawr

en: _Fast Animation
cy: _Animeiddio Cyflym

en: No theme data was found.
cy: Methwyd canfod unrhyw ddata thema.

en: It is impossible to play the game. Please check that the game has been installed correctly and try again.
cy: Mae'n amhosib chwarae'r gêm. Sicrhewch fod y gêm wedi ei gosod yn gywir, cyn ceisio eto.
