update-manager - en to th translation catalogue (299 entries)

note: TRANSLATORS: %s is a country
en: Server for %s
th: เซิร์ฟเวอร์สำหรับ %s

note: More than one server is used. Since we don't handle this case in the user interface we set "custom servers" to true and append a list of all used servers
en: Main server
th: เซิร์ฟเวอร์หลัก

en: Custom servers
th: เซิร์ฟเวอร์กำหนดเอง

en: Could not calculate sources.list entry
th: ไม่สามารถคำนวนรายการใน sources.list ได้

en: Unable to locate any package files, perhaps this is not a Ubuntu Disc or the wrong architecture?
th: ไม่พบแพคเกจใดเลย บางทีนี่อาจไม่ใช่แผ่น Ubuntu หรือแผ่นอาจเสียหาย?

en: Failed to add the CD
th: ไม่สามารถเพิ่มซีดีได้

en: There was a error adding the CD, the upgrade will abort. Please report this as a bug if this is a valid Ubuntu CD.
    
    The error message was:
    '%s'
th: มีปัญหาในการเพิ่มซีดี การปรับปรุงรุ่นจะถูกยกเลิก กรุณารายงานปัญหานี้ถ้าเป็นซีดีที่ถูกต้องของ Ubuntu
    
    ปัญหาคือ : 
    '%s'

en: Remove package in bad state | Remove packages in bad state
th[0]: ลบแพกเกจส่วนที่ใช้การไม่ได้

en: The package '%s' is in an inconsistent state and needs to be reinstalled, but no archive can be found for it. Do you want to remove this package now to continue? | The packages '%s' are in an inconsistent state and need to be reinstalled, but no archives can be found for them. Do you want to remove these packages now to continue?
th[0]: แพคเกจ '%s' อยู่ในสถานะที่ไม่ถูกต้องและต้องทำการติดตั้งใหม่ แต่ไม่สามารถหาข้อมูลมาแก้ไขได้ คุณต้องการที่จะลบแพคเกจนี้ออกก่อนเพื่อดำเนินการต่อหรือไม่?

note: FIXME: not ideal error message, but we just reuse a existing one here to avoid a new string
en: The server may be overloaded
th: เซิร์ฟเวอร์อาจทำงานหนักเกินไป

en: Broken packages
th: แพกเกจมีปัญหา

en: Your system contains broken packages that couldn't be fixed with this software. Please fix them first using synaptic or apt-get before proceeding.
th: ระบบของคุณมีแพกเกจที่มีปัญหาที่ไม่สามารถซ่อมได้ด้วยโปรแกรมนี้ กรุณาซ่อมโดยใช้โปรแกรม synaptic หรือ apt-get ก่อนดำเนินการต่อไป

en: This is most likely a transient problem, please try again later.
th: ปัญหานี้ดูเหมือนว่าจะเป็นปัญหาชั่วคราว, กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: Could not calculate the upgrade
th: ไม่สามารถคำนวนการปรับปรุงได้

en: Error authenticating some packages
th: ผิดพลาดในการยืนยันของจริงในบางแพกเกจ

en: It was not possible to authenticate some packages. This may be a transient network problem. You may want to try again later. See below for a list of unauthenticated packages.
th: ไม่สามารถยืนยันความถูกต้องของบางแพกเกจได้ นี่อาจเกี่ยวกับปัญหาด้านเครือข่าย คุณอาจลองอีกครั้งได้ในภายหลัง กรุณาตรวจดูรายการของแพกเกจที่ไม่ผ่านการยืนยัน

en: The package '%s' is marked for removal but it is in the removal blacklist.
th: แพกเกจ '%s' ถูกกาไว้เพื่อถอดถอนแต่แพกเกจนี้อยู่ในรายชื่อที่ไม่ให้ลบออก

en: The essential package '%s' is marked for removal.
th: แพกเกจที่จำเป็น '%s' ถูกกำหนดไว้เพื่อลบออก

en: Trying to install blacklisted version '%s'
th: พยายามติดตั้งรุ่นที่ถูกขึ้นบัญชีดำ '%s'

en: Can't install '%s'
th: ไม่สามารถติดตั้ง '%s' ได้

en: It was impossible to install a required package. Please report this as a bug using 'ubuntu-bug ubuntu-release-upgrader-core' in a terminal.
th: ไม่สามารถติดตั้งแพกเกจที่ต้องการได้ โปรดรายงานปัญหานี้โดยใช้คำสั่ง 'ubuntu-bug ubuntu-release-upgrader-core' ในเทอร์มินัล

en: Can't guess meta-package
th: ไม่สามารถเดาเมตาแพกเกจได้

en: Your system does not contain a %s or %s package and it was not possible to detect which version of Ubuntu you are running.
     Please install one of the packages above first using synaptic or apt-get before proceeding.
th: ระบบของคุณไม่มีแพกเกจ %s หรือ %s และไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าคุณกำลังใช้ Ubuntu รุ่นใด
     โปรดติดตั้งแพกเกจหนึ่งข้างต้นก่อนใช้ synaptic หรือ apt-get ก่อนทำต่อไป

en: Reading cache
th: กำลังอ่านแคช

en: Unable to get exclusive lock
th: ไม่สามารถเอาล็อคแต่ผู้เดียวได้

en: This usually means that another package management application (like apt-get or aptitude) already running. Please close that application first.
th: ปกติแล้วหมายความว่ามีแอปพลิเคชันจัดการแพกเกจอื่น ๆ (เช่น apt-get หรือ aptitude) กำลังทำงานอยู่ กรุณาออกจากโปรแกรมนั้นก่อน

en: Upgrading over remote connection not supported
th: ไม่สนับสนุนการปรับรุ่นผ่านการติดต่อระยะไกล

en: You are running the upgrade over a remote ssh connection with a frontend that does not support this. Please try a text mode upgrade with 'do-release-upgrade'.
    
    The upgrade will abort now. Please try without ssh.
th: คุณกำลังเรียกใช้การปรับรุ่นผ่านการเชื่อมต่อระยะไกลด้วย SSH ส่วนติดต่อไม่สนับสนุนการกระทำนี้ โปรดลองโหมดข้อความด้วย 'do-release-upgrade'
    
    การปรับปรุ่นจะยกเลิกเดี๋ยวนี้ โปรดลองโดยไม่ใช้ SSH

en: Continue running under SSH?
th: ใช้งานภายใต้ SSH ต่อไปหรือไม่?

en: This session appears to be running under ssh. It is not recommended to perform a upgrade over ssh currently because in case of failure it is harder to recover.
    
    If you continue, an additional ssh daemon will be started at port '%s'.
    Do you want to continue?
th: วาระนี้ดูเหมือนจะทำงานภายใต้ SSH ซึ่งไม่แนะนำที่จะทำการอัพเกรดผ่าน SSH เพราะถ้ามีปัญหาเกิดขึ้นมันยากที่จะกู้คืน
    
    ถ้าคุณต้องการทำต่อ ให้เพิ่มที่ดีมอน ssh ด้วยพอร์ต '%s'
    คุณต้องการที่จะต่อหรือไม่

en: Starting additional sshd
th: กำลังเพิ่ม sshd อีก

en: To make recovery in case of failure easier, an additional sshd will be started on port '%s'. If anything goes wrong with the running ssh you can still connect to the additional one.
th: เพื่อให้การกู้ระบบคืนสู่สภาพเดิมง่ายขึ้นในกรณีที่มีปัญหา โปรแกรมจะเริ่ม sshd อีกอันหนึ่งที่พอร์ต '%s' ถ้ามีปัญหาเกิดขึ้นกับโปรแกรม ssh ที่ใช้อยู่คุณยังสามารถติดต่อผ่านอีกอันหนึ่งได้

en: If you run a firewall, you may need to temporarily open this port. As this is potentially dangerous it's not done automatically. You can open the port with e.g.:
    '%s'
th: ถ้าคุณใช้งานไฟร์วอลล์ คุณควรจะเปิดพอร์ตนี้ชั่วคราว เนื่องจากเป็นสิ่งที่ไม่ปลอดภัยถ้าทำการเปิดพอร์ตทำโดยอัตโนมัติ คุณสามารถเปิดพอร์ตด้วย
    '%s'

en: Can not upgrade
th: ไม่สามารถปรับปรุงรุ่น

en: An upgrade from '%s' to '%s' is not supported with this tool.
th: เครื่องมือนี้ไม่รองรับการปรับปรุงรุ่นจาก '%s' ไปเป็น '%s'

en: Can not write to '%s'
th: ไม่สามารถเขียนลงใน '%s' ได้

en: Its not possible to write to the system directory '%s' on your system. The upgrade can not continue.
    Please make sure that the system directory is writable.
th: ไม่สามารถเขียนลงในไดเรกทอรีระบบ '%s' บนระบบของคุณ การอัปเกรดไม่สามารถดำเนินการต่อได้
    โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าไดเรกทอรีระบบสามารถเขียนได้

en: Include latest updates from the Internet?
th: รวมการอัปเดตล่าสุดจากอินเทอร์เน็ตด้วยหรือไม่?

en: The upgrade system can use the internet to automatically download the latest updates and install them during the upgrade.  If you have a network connection this is highly recommended.
    
    The upgrade will take longer, but when it is complete, your system will be fully up to date.  You can choose not to do this, but you should install the latest updates soon after upgrading.
    If you answer 'no' here, the network is not used at all.
th: ระบบการอัปเดตสามารถใช้อินเทอร์เน็ตในการดาวน์โหลดการอัปเดตล่าสุดและติดตั้งโดยอัตโนมัติระหว่างที่อัปเกรด หากคุณมีการเชื่อมต่อเครือข่าย ขอแนะนำให้ใช้ตัวเลือกนี้
    
    การอัปเดตจะใช้เวลานานขึ้น แต่เมื่อเสร็จแล้วทุกอย่างในระบบของคุณจะเป็นรุ่นล่าสุดทั้งหมด คุณสามารถที่จะเลือกไม่ทำเช่นนี้ แต่คุณควรจะติดตั้งการอัปเดตโดยเร็วหลังจากที่อัปเกรดเสร็จแล้ว
    หากคุณตอบ 'ไม่' ที่นี่ เครือข่ายจะไม่ถูกใช้เลย

en: Not for humans during development stage of release %s
th: ไม่ใช่สำหรับ humans ระหว่างขั้นตอนการพัฒนาของรุ่น %s

en: disabled on upgrade to %s
th: หยุดใช้งานเมื่อปรับปรุงเป็น %s

en: No valid sources.list entry found
th: ไม่พบรายการ sources.list ที่ใช้ได้

en: While scanning your repository information no entry about %s could be found.
    
    An upgrade might not succeed.
    
    Do you want to continue anyway?
th: ไม่พบรายการที่เกี่ยวกับ %s ขณะสแกนที่เก็บของคุณ
    
    การอัปเกรดอาจไม่สำเร็จ
    
    คุณต้องการดำเนินการต่อไปหรือไม่?

en: No valid mirror found
th: ไม่เจอเซิรฟ์เวอร์เสริม(mirror)

en: While scanning your repository information no mirror entry for the upgrade was found. This can happen if you run an internal mirror or if the mirror information is out of date.
    
    Do you want to rewrite your 'sources.list' file anyway? If you choose 'Yes' here it will update all '%s' to '%s' entries.
    If you select 'No' the upgrade will cancel.
th: ไม่พบรายชื่อแหล่งข้อมูลใดขณะสแกนที่เก็บของคุณ ปัญหานี้อาจเกิดขึ้นหากคุณเรียกใช้แหล่งข้อมูลภายในหรือหากข้อมูลในแหล่งข้อมูลล้าสมัย
    
    คุณต้องการเขียนแฟ้ม 'sources.list' ของคุณใหม่หรือไม่? หากคุณเลือก 'ใช่' ที่นี่จะอัปเกรดรายการ '%s' เป็น '%s' ทั้งหมด
    หากคุณเลือก 'ไม่ใช่' การอัปเกรดจะถูกยกเลิก

note: hm, still nothing useful ...
en: Generate default sources?
th: สร้าง default sources?

en: After scanning your 'sources.list' no valid entry for '%s' was found.
    
    Should default entries for '%s' be added? If you select 'No', the upgrade will cancel.
th: หลังจากตรวจแฟ้ม 'sources.list' ของคุณแล้วไม่พบรายการ '%s' ที่ต้องการใช้
    
    ควรเพิ่มรายการ '%s' หรือไม่? ถ้าคุณเลือก 'ไม่' กระบวนการปรับรุ่นจะถูกยกเลิก

en: Repository information invalid
th: ข้อมูลเกี่ยวกับแหล่งเก็บข้อมูลใช้ไม่ได้

en: Upgrading the repository information resulted in a invalid file so a bug reporting process is being started.
th: การอัปเกรดข้อมูลในที่เก็บมีผลลัพธ์เป็นแฟ้มที่ไม่ถูกต้อง ดังนั้น กระบวนการรายงานปัญหาจะเริ่มขึ้นทันที

en: Upgrading the repository information resulted in a invalid file. To report a bug install apport and then execute 'apport-bug ubuntu-release-upgrader'.
th: การอัปเกรดข้อมูลในที่เก็บมีผลลัพธ์เป็นแฟ้มที่ไม่ถูกต้อง เมื่อต้องการรายงานปัญหา ให้ติดตั้ง apport และเรียกใช้ 'apport-bug ubuntu-release-upgrader'

en: Third party sources disabled
th: แหล่งอื่นๆใช้ไม่ได้

en: Some third party entries in your sources.list were disabled. You can re-enable them after the upgrade with the 'software-properties' tool or your package manager.
th: บางรายการใน souces.list ของคุณถูกปิดไว้ คุณสามารถเปลี่ยนให้ใช้ได้หลังการปรับปรุงด้วยเครื่องมือ 'software-properties' หรือด้วยโปรแกรมจัดการแพ็กเกจ

en: Package in inconsistent state | Packages in inconsistent state
th[0]: แพคเกจเกิดความขัดแย้ง

en: The package '%s' is in an inconsistent state and needs to be reinstalled, but no archive can be found for it. Please reinstall the package manually or remove it from the system. | The packages '%s' are in an inconsistent state and need to be reinstalled, but no archive can be found for them. Please reinstall the packages manually or remove them from the system.
th[0]: แพคเกจ '%s' อยู่ในสถานะที่ไม่แน่นอนและต้องทำการติดตั้งใหม่ แต่ไม่สามารถหาข้อมูลเก่าได้ กรุณาติดตั้งใหม่อีกครั้งหรือลบออกจากระบบ

en: Error during update
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างที่อัปเดต

en: A problem occurred during the update. This is usually some sort of network problem, please check your network connection and retry.
th: มีปัญหาเกิดขึ้นระหว่างที่อัปเดต โดยปกติจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับเครือข่าย โปรดตรวจสอบการเชื่อมต่อเครือข่ายของคุณแล้วลองใหม่อีกครั้ง

en: EFI System Partition (ESP) not usable
th: ไม่สามารถใช้พาร์ทิชันระบบแบบ EFI (ESP) ได้

en: Your EFI System Partition (ESP) is not mounted at /boot/efi. Please ensure that it is properly configured and try again.
th: พาร์ทิชันระบบแบบ EFI (ESP) ของคุณไม่ได้ถูกเมานท์ไว้ที่ /boot/efi โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้กำหนดค่าอย่างถูกต้องแล้วลองอีกครั้ง

en: The EFI System Partition (ESP) mounted at /boot/efi is not writable. Please mount this partition read-write and try again.
th: พาร์ทิชันะบบแบบ EFI (ESP) ที่เมานท์ไว้ที่ /boot/efi ไม่สามารถเขียนได้ โปรดเมานท์พาร์ทิชันนี้เป็นแบบอ่านและเขียนแล้วลองอีกครั้ง

en: Not enough free disk space
th: ไม่มีพื้นที่ว่างในดิสก์เพียงพอ

note: TRANSLATORS: you can change the order of the sentence, make sure to keep all {str_*} string untranslated.
en: The upgrade has aborted. The upgrade needs a total of {str_total} free space on disk '{str_dir}'. Please free at least an additional {str_needed} of disk space on '{str_dir}'. {str_remedy}
th: การอัปเกรดถูกยกเลิก การอัปเกรดจำเป็นต้องมีพื้นที่ว่างบนดิสก์ '{str_dir}' อย่างน้อย {str_total} กรุณาเพิ่มพื้นที่ว่างบนดิสก์ '{str_dir}' อย่างน้อย {str_needed} 
    {str_remedy}

note: specific ways to resolve lack of free space
en: Remove temporary packages of former installations using 'sudo apt clean'.
th: เอาแพกเกจชั่วคราวจากการติดตั้งครั้งก่อนหน้าออกโดยใช้ 'sudo apt clean'

en: You can remove old kernels using 'sudo apt autoremove' and you could also set COMPRESS=xz in /etc/initramfs-tools/initramfs.conf to reduce the size of your initramfs.
th: คุณสามารถเอาเคอร์เนลเก่าออกได้โดยใช้คำสั่ง 'sudo apt autoremove' และคุณก็สามารถตั้งค่า COMPRESS=xz ใน /etc/initramfs-tools/initramfs.conf เพื่อปรับลดขนาด initramfs ของคุณได้

en: Empty your trash and remove temporary packages of former installations using 'sudo apt-get clean'.
th: เทขยะของคุณและเอาแพกเกจชั่วคราวจากการติดตั้งครั้งก่อนหน้าออกโดยใช้คำสั่ง 'sudo apt-get clean'

en: Reboot to clean up files in /tmp.
th: รีบูตเพื่อทำความสะอาดแฟ้มใน /tmp

note: calc the dist-upgrade and see if the removals are ok/expected do the dist-upgrade
en: Calculating the changes
th: กำลังคำนวนปริมาณการเปลี่ยนแปลง

note: ask the user
en: Do you want to start the upgrade?
th: คุณต้องการที่จะเริ่มการปรับปรุงหรือไม่?

en: Livepatch security updates are not available for Ubuntu %s. If you upgrade, Livepatch will turn off.
th: การอัปเดตด้านความปลอดภัยของ Livepatch ไม่พร้อมใช้งานสำหรับ Ubuntu %s หากคุณอัปเกรด Livepatch จะปิดการทำงาน

en: Upgrade canceled
th: การปรับรุ่นถูกยกเลิก

en: The upgrade will cancel now and the original system state will be restored. You can resume the upgrade at a later time.
th: การปรับรุ่นจะถูกยกเลิกเดี๋ยวนี้ และระบบดังเดิมจะถูกกู้คืน คุณสามารถปรับรุ่นต่อได้ในภายหลัง

en: Could not download the upgrades
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลปรับปรุงรุ่น

en: The upgrade has aborted. Please check your Internet connection or installation media and try again. All files downloaded so far have been kept.
th: การปรับรุ่นถูกยกเลิก โปรดตรวจดูการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตของคุณหรือการติดตั้งสื่อแล้วลองใหม่ ทุก ๆ แฟ้มที่ดาว์โหลดจะถูกเก็บไว้ก่อน

note: FIXME: strings are not good, but we are in string freeze currently
en: Error during commit
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแก้ไขปรับปรุง

note: generate a new cache
en: Restoring original system state
th: คืนระบบสู่สถานะแรกเริ่ม

en: Could not install the upgrades
th: ไม่สามารถปรับปรุงได้

note: invoke the frontend now and show a error message
en: The upgrade has aborted. Your system could be in an unusable state. A recovery will run now (dpkg --configure -a).
th: การอัปเกรดถูกยกเลิก ระบบของคุณอาจอยู่ในสถานะที่ใช้การไม่ได้ การกู้คืนจะเรียกใช้ตอนนี้ (dpkg --configure -a)

en: 
    
    Please report this bug in a browser at http://bugs.launchpad.net/ubuntu/+source/ubuntu-release-upgrader/+filebug and attach the files in /var/log/dist-upgrade/ to the bug report.
    %s
th: 
    
    โปรดรายงานปัญหานี้ โดยเปิดเบราว์เซอร์แล้วเข้าไปที่ http://bugs.launchpad.net/ubuntu/+source/ubuntu-release-upgrader/+filebug และแนบแฟ้ม /var/log/dist-upgrade/ เพื่อรายงานปัญหา
    %s

en: The upgrade has aborted. Please check your Internet connection or installation media and try again.
th: การปรับรุ่นถูกเพิกเฉย โปรดตรวจสอบการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต หรือสื่อที่ใช้ติดตั้งและลองใหม่

en: Searching for obsolete software
th: ค้นหาซอฟแวร์ที่ล้าสมัย

en: Remove obsolete packages?
th: ลบแพจเกจที่ล้าสมัยทิ้งหรือไม่?

en: _Keep
th: คงไว้

en: _Remove
th: เอาออก

en: A problem occurred during the clean-up. Please see the below message for more information.
th: มีปัญหาเกิดขึ้นขณะทำการเก็บกวาด กรุณาอ่านข้อมูลข้างล่างสำหรับรายละเอียด

note: FIXME: instead of error out, fetch and install it here
en: Required depends is not installed
th: โปรแกรมที่ต้องการไม่ได้ถูกติดตั้ง

en: The required dependency '%s' is not installed.
th: โปรแกรม '%s' ที่ต้องการไม่ได้ถูกติดตั้ง

note: sanity check (check for ubuntu-desktop, brokenCache etc) then open the cache (again)
en: Checking package manager
th: กำลังตรวจสอบโปรแกรมจัดการแพกเกจ

en: Preparing the upgrade failed
th: การเตรียมการปรับปรุงรุ่นมีปัญหา

en: Preparing the system for the upgrade failed so a bug reporting process is being started.
th: การเตรียมการอัปเกรดระบบล้มเหลว ดังนั้น กระบวนการรายงานปัญหาจะเริ่มขึ้น

en: Preparing the system for the upgrade failed. To report a bug install apport and then execute 'apport-bug ubuntu-release-upgrader'.
th: การเตรียมการอัปเกรดระบบล้มเหลว เมื่อต้องการรายงานปัญหา ให้ติดตั้ง apport หลังจากนั้น เรียกใช้คำสั่ง 'apport-bug ubuntu-release-upgrader'

en: Getting upgrade prerequisites failed
th: เอาแพคเกจที่จำเป็นก่อนการปรับปรุงมาไม่ได้

en: The system was unable to get the prerequisites for the upgrade. The upgrade will abort now and restore the original system state.
    
    Additionally, a bug reporting process is being started.
th: ระบบไม่สามารถรับข้อมูลเกี่ยวกับข้อกำหนดเบื้องต้นในการปรับรุ่นได้ การอัปเกรดจะถูกยกเลิกในขณะนี้และสภาพของระบบจะถูกคืนค่ากลับไปเป็นค่าดั้งเดิม
    
    นอกจากนี้ กระบวนการรายงานปัญหาก็จะเริ่มขึ้นด้วยเช่นกัน

en: The system was unable to get the prerequisites for the upgrade. The upgrade will abort now and restore the original system state.
    
    To report a bug install apport and then execute 'apport-bug ubuntu-release-upgrader'.
th: ระบบไม่สามารถรับข้อมูลเกี่ยวกับข้อกำหนดเบื้องต้นในการปรับรุ่นได้ การอัปเกรดจะถูกยกเลิกในขณะนี้และสภาพของระบบจะถูกคืนค่ากลับไปเป็นค่าดั้งเดิม
    
    เมื่อต้องการรายงานปัญหา ให้ติดตั้ง apport และหลังจากนั้น ให้เรียกใช้คำสั่ง 'apport-bug ubuntu-release-upgrader'

en: Updating repository information
th: ปรับปรุงข้อมูลของแหล่งข้อมูล

en: Failed to add the cdrom
th: เพิ่มแผ่นซีดีล้มเหลว

en: Sorry, adding the cdrom was not successful.
th: ขออภัยด้วย, ทำการเพิ่มแผ่นซีดีไม่สำเร็จ

en: Invalid package information
th: ข้อมูลของแพกเกจไม่ถูกต้อง

en: After updating your package information, the essential package '%s' could not be located. This may be because you have no official mirrors listed in your software sources, or because of excessive load on the mirror you are using. See /etc/apt/sources.list for the current list of configured software sources.
    In the case of an overloaded mirror, you may want to try the upgrade again later.
th: หลังจากอัปเดตข้อมูลแพกเกจของคุณแล้ว แพกเกจสำคัญ '%s' ไม่สามารถตั้งขึ้นได้ ปัญหานี้อาจเกิดขึ้นเนื่องจากคุณไม่มีแหล่งข้อมูลทางการในรายชื่อแหล่งข้อมูลซอฟต์แวร์ของคุณ หรือเนื่องจากมีการโหลดข้อมูลจากแหล่งข้อมูลที่คุณกำลังใช้มากเกินไป ดูที่ /etc/apt/sources.list สำหรับรายชื่อปัจจุบันของแหล่งข้อมูลซอฟต์แวร์ที่กำหนดค่าอยู่เดิมแล้ว
    ในกรณีที่มีการโหลดข้อมูลจากแหล่งข้อมูลมากเกินไป คุณอาจต้องการทดลองการอัปเกรดใหม่อีกครั้งในภายหลัง

en: Fetching
th: กำลังดึงข้อมูล

en: Upgrading
th: กำลังปรับปรุง

en: Upgrade infeasible
th: อัปเกรดไม่ได้

en: The upgrade could not be completed, there were errors during the upgrade process.
th: ไม่สามารถดำเนินการอัปเกรดให้เสร็จสมบูรณ์ได้ เนื่องจากมีข้อผิดพลาดระหว่างการอัปเกรด

note: don't abort here, because it would restore the sources.list
en: Upgrade incomplete
th: การอัปเกรดไม่เสร็จสมบูรณ์

en: The upgrade has partially completed but there were errors during the upgrade process.
th: การอัปเกรดเสร็จสมบูรณ์เพียงบางส่วน แต่มีข้อผิดพลาดระหว่างการอัปเกรด

note: don't abort here, because it would restore the sources.list
en: Upgrade complete
th: ปรับปรุงเสร็จแล้ว

en: The upgrade has completed but there were errors during the upgrade process.
th: การปรับรุ่นสมบูรณ์ แต่เกิดข้อผิดพลาดในระหว่างขั้นตอนการปรับรุ่น

en: System upgrade is complete.
th: ปรับปรุงระบบเสร็จแล้ว

en: The partial upgrade was completed.
th: การปรับปรุงรุ่นบางส่วนเสร็จสมบูรณ์

en: Lock screen disabled
th: ปิดใช้งานหน้าจอล็อกแล้ว

en: Your lock screen has been disabled and will remain disabled until you reboot.
th: หน้าจอล็อกของคุณจะถูกปิดใช้งานจนกว่าคุณจะบูตเครื่องใหม่

en: Could not find the release notes
th: ไม่สามารถหาบันทึกการปล่อย

en: The server may be overloaded.
th: เซิรฟ์เวอร์อาจจะทำงานเกินพิกัด

en: Could not download the release notes
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดบันทึกการปล่อย

en: Please check your internet connection.
th: กรุณาตรวจสอบการสื่อสารทางอินเตอร์เน็ตของคุณ

en: authenticate '%(file)s' against '%(signature)s'
th: ตรวจสอบความถูกต้องของ '%(file)s' ผ่าน '%(signature)s'

en: extracting '%s'
th: กำลังแตก '%s'

en: Could not run the upgrade tool
th: ไม่สามารถเรียกใช้เครื่องมือปรับปรุง

en: This is most likely a bug in the upgrade tool. Please report it as a bug using the command 'ubuntu-bug ubuntu-release-upgrader-core'.
th: ปัญหานี้ดูเหมือนว่าจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับเครื่องมืออัปเกรดมากกว่า กรุณารายงานปัญหานี้ในฐานะ bug โดยใช้คำสั่ง 'ubuntu-bug ubuntu-release-upgrader-core'

en: Upgrade tool signature
th: รายเซ็นของเครื่องมือปรับปรุง

en: Upgrade tool
th: เครื่องมือปรับปรุงรุ่น

en: Failed to fetch
th: ไม่สามารถเอามาได้

en: Fetching the upgrade failed. There may be a network problem.
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลปรับปรุงได้ อาจจะเป็นปัญหาในเครือข่าย

en: Authentication failed
th: ไม่สามารถยืนยันว่าเป็นของจริงได้

en: Authenticating the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
th: ยืนยันการปรับปรุงไม่สำเร็จ อาจจะมีปัญหาในเครือข่ายหรือที่เซิรฟ์เวอร์

en: Failed to extract
th: ไม่สามารถเอาออกมาได้

en: Extracting the upgrade failed. There may be a problem with the network or with the server.
th: ไม่สามารถแกะข้อมูลปรับปรุงออกมาได้ อาจจะเป็นปัญหาในเครือข่ายหรือที่เซิรฟ์เวอร์

en: Verification failed
th: การตรวจสอบล้มเหลว

en: Verifying the upgrade failed.  There may be a problem with the network or with the server.
th: ตรวจทานการปรับปรุงไม่สำเร็จ อาจจะมีปัญหาในเครือข่ายหรือที่เซิร์ฟเวอร์

en: Can not run the upgrade
th: ไม่สามารถเริ่มโปรแกรมปรับปรุงได้

en: This usually is caused by a system where /tmp is mounted noexec. Please remount without noexec and run the upgrade again.
th: นี้มักจะเกิดโดยที่ระบบ /tmp เชื่อมต่อด้วย noexec โปรดเชื่อมต่อใหม่โดยไม่ต้องใช้ noexec และเรียกใช้ปรับรุ่นอีกครั้ง

en: The error message is '%s'.
th: ข้อผิดพลาดคือ '%s'

en: &Upgrade
th: &อัปเกรด

en: &Cancel
th: &ยกเลิก

en: Release Notes
th: บันทึกรายการปรับปรุง

en: Upgrade
th: ปรับปรุง

en: Downloading additional package files...
th: กำลังดาวน์โหลดไฟล์ของแพคเกจเพิ่มเติม...

en: File %s of %s at %sB/s
th: ไฟล์ที่ %s จากทั้งหมด %s ด้วยความเร็ว %sB/s

en: File %s of %s
th: ไฟล์ที่ %s จากทั้งหมด %s

note: print("mediaChange %s %s" % (medium, drive))
en: Please insert '%s' into the drive '%s'
th: โปรดใส่ '%s' ลงใน '%s'

en: Media Change
th: เปลี่ยนสื่อ

en: Your graphics hardware may not be fully supported in Ubuntu 14.04.
th: ฮาร์ดแวร์แสดงผลของคุณอาจไม่ได้รับการสนับสนุนอย่างเต็มที่ใน Ubuntu 14.04

en: Running the 'unity' desktop environment is not fully supported by your graphics hardware. You will maybe end up in a very slow environment after the upgrade. Our advice is to keep the LTS version for now. For more information see https://wiki.ubuntu.com/X/Bugs/UpdateManagerWarningForUnity3D Do you still want to continue with the upgrade?
th: การเรียกใช้สภาพแวดล้อมเดสก์ท็อปของ 'unity' จะไม่ได้รับการสนับสนุนอย่างเต็มที่โดยฮาร์ดแวร์แสดงผลของคุณ คุณอาจพบกับสภาพแวดล้อมการทำงานที่ช้ามากหลังการปรับรุ่น คำแนะนำของเรา คือ ให้ใช้รุ่น LTS ไปก่อนตอนนี้ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ดูที่ https://wiki.ubuntu.com/X/Bugs/UpdateManagerWarningForUnity3D คุณยังคงต้องการอัปเกรดต่อไปหรือไม่?

en: Your graphics hardware may not be fully supported in Ubuntu 12.04 LTS.
th: ฮาร์ดแวร์แสดงผลของคุณอาจไม่ได้รับการสนับสนุนอย่างเต็มที่ใน Ubuntu 12.04 LTS

en: The support in Ubuntu 12.04 LTS for your Intel graphics hardware is limited and you may encounter problems after the upgrade. For more information see https://wiki.ubuntu.com/X/Bugs/UpdateManagerWarningForI8xx Do you want to continue with the upgrade?
th: การสนับสนุนใน Ubuntu 12.04 LTS สำหรับฮาร์ดแวร์แสดงผล Intel ของคุณถูกจำกัดและคุณอาจประสบปัญหาหลังการปรับรุ่นได้ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ดูที่ https://wiki.ubuntu.com/X/Bugs/UpdateManagerWarningForI8xx คุณต้องการทำการอัปเกรดต่อไปหรือไม่?

en: Upgrading may reduce desktop effects, and performance in games and other graphically intensive programs.
th: การปรับปรุงอาจจะลดลูกเล่นของพื้นโต๊ะ และประสิทธิภาพในเกมและโปรแกมอื่นๆ ที่ต้องใช้กราฟิกมาก

en: This computer is currently using the AMD 'fglrx' graphics driver. No version of this driver is available that works with your hardware in Ubuntu 10.04 LTS.
    
    Do you want to continue?
th: คอมพิวเตอร์ตัวนี้ใช้กราฟิกไดรเวอร์ของ NVIDIA 'nvidia' ไม่พบรุ่นของไดรเวอร์ที่ทำงานกับการ์ดวิดีโอของคุณใน Ubuntu 10.04 LTS
    
    คุณต้องการทำต่อ?

en: No ARMv6 CPU
th: ไม่พบ CPU ARMv6

en: Your system uses an ARM CPU that is older than the ARMv6 architecture. All packages in karmic were built with optimizations requiring ARMv6 as the minimal architecture. It is not possible to upgrade your system to a new Ubuntu release with this hardware.
th: ระบบของคุณใช้ CPU แบบ ARM ซึ่งเก่ากว่าสถาปัตยกรรม ARMv6 แพกเกจทั้งหมดใน karmic จะถูกสร้างขึ้นด้วยการเพิ่มประสิทธิภาพซึ่งต้องการ ARMv6 เป็นสถาปัตยกรรมขั้นต่ำสุด และเป็นไปไม่ได้ที่จะอัปเกรดระบบของคุณเป็น Ubuntu รุ่นใหม่ด้วยฮาร์ดแวร์นี้

en: No init available
th: ไม่พบ init

en: Your system appears to be a virtualised environment without an init daemon, e.g. Linux-VServer. Ubuntu 10.04 LTS cannot function within this type of environment, requiring an update to your virtual machine configuration first.
    
    Are you sure you want to continue?
th: ระบบของคุณดูเหมือนจะอยู่ในสภาพแวดล้อมแบบจำลองซึ่งไม่มีดีมอน init เช่น Linux-VServer Ubuntu 10.04 LTS ไม่สามารถทำงานโดยใช้สภาพแวดล้อมประเภทนี้ได้ ซึ่งต้องอัปเดตค่ากำหนดของเครื่องเสมือนของคุณก่อน
    
    คุณแน่ใจหรือว่าคุณต้องการทำต่อไป?

en: Connection to Snap Store failed
th: การเชื่อมต่อไปยัง Snap Store ล้มเหลว

en: Your system does not have a connection to the Snap Store. For the best upgrade experience make sure that your system can connect to api.snapcraft.io.
    Do you still want to continue with the upgrade?
th: ระบบของคุณไม่มีการเชื่อมต่อไปยัง Snap Store เพื่อประสบการณ์การอัปเกรดที่ดีที่สุด ตรวจให้แน่ใจว่าระบบของคุณสามารถเชื่อมต่อไปยัง  api.snapcraft.io ได้
    คุณยังคงต้องการดำเนินการอัปเกรดต่อหรือไม่?

en: Outdated snapd package
th: แพ็กเกจ snapd ล้าสมัย

en: Your system does not have the latest version of snapd. Please update the version of snapd on your system to improve the upgrade experience.
    Do you still want to continue with the upgrade?
th: ระบบของคุณไม่มี snapd เวอร์ชันล่าสุด โปรดอัปเดตเวอร์ชันของ snapd บนระบบของคุณเพื่อปรับปรุงประสบการณ์การอัปเกรด
    คุณยังคงต้องการดำเนินการอัปเกรดต่อหรือไม่?

en: PAE not enabled
th: ไม่ได้เปิดใช้งาน PAE อยู่

en: Your system uses a CPU that does not have PAE enabled. Ubuntu only supports non-PAE systems up to Ubuntu 12.04. To upgrade to a later version of Ubuntu, you must enable PAE (if this is possible) see:
    http://help.ubuntu.com/community/EnablingPAE
th: ระบบของคุณใช้ CPU ที่ไม่ได้เปิดใช้งาน PAE อยู่ Ubuntu สนับสนุนเฉพาะระบบที่ไม่ใช่ PAE ตั้งแต่ Ubuntu 12.04 เท่านั้น เมื่อต้องการอัปเกรดเป็น Ubuntu รุ่นถัดไป คุณต้องเปิดใช้งาน PAE (หากเป็นไปได้) ดูที่:
    http://help.ubuntu.com/community/EnablingPAE

en: Checking for installed snaps
th: กำลังตรวจหา snaps ที่ติดตั้งแล้ว

en: Use the given path to search for a cdrom with upgradable packages
th: ใช้พาธ(path)ที่ให้ในการค้นหาซีดีรอมที่มีแพ็กเกจที่สามารถปรับปรุงได้

en: Use frontend. Currently available: 
    DistUpgradeViewText, DistUpgradeViewGtk, DistUpgradeViewKDE
th: ใช้ส่วนหน้า(frontend) ปัจจุบันมี่ให้เลือก: 
    DistUpgradeViewText, DistUpgradeViewGtk, DistUpgradeViewKDE

en: *DEPRECATED* this option will be ignored
th: *ไม่สนับสนุนให้ใช้* ตัวเลือกนี้จะไม่ถูกสนใจ

en: Perform a partial upgrade only (no sources.list rewriting)
th: ทำการปรับปรุงบางส่วนเท่านั้น (sources.list จะไม่ถูกบันทึก)

en: Disable GNU screen support
th: ปิดการทำงานหน้าจอ GNU

en: Set datadir
th: ตั้งค่า datadir

en: Upgrade to the development release
th: อัปเกรดเป็นรุ่นการพัฒนา

en: Fetching is complete
th: ดึงข้อมูลเสร็จสิ้นแล้ว

en: Fetching file %li of %li at %sB/s
th: กำลังเอาไฟล์ที่ %li จากทั้งหมด %li ด้วยความเร็ว %sB/s

en: About %s remaining
th: เหลือประมาณ %s

en: Fetching file %li of %li
th: กำลังดึงข้อมูลแฟ้ม %li จาก %li

note: FIXME: add support for the timeout of the terminal (to display something useful then) -> longer term, move this code into python-apt
en: Applying changes
th: กำลังเปลี่ยนแปลง

note: we do not report followup errors from earlier failures
en: dependency problems - leaving unconfigured
th: มีปัญหาความขึ้นต่อกันระหว่างแพกเกจ - จะทิ้งไว้โดยไม่ตั้งค่า

en: Could not install '%s'
th: ไม่สามารถติดตั้ง '%s'

en: The upgrade will continue but the '%s' package may not be in a working state. Please consider submitting a bug report about it.
th: การปรับรุ่นจะดำเนินการต่อไป แต่แพคเกจ '%s' อาจจะไม่สามารถทำงานได้ โปรดตรวจสอบและส่งรายการข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับมัน

note: self.expander.set_expanded(True)
en: Replace the customized configuration file
    '%s'?
th: เปลี่ยนไฟล์ปรับแต่งที่แก้ไขเอง
    '%s' หรือไม่?

en: You will lose any changes you have made to this configuration file if you choose to replace it with a newer version.
th: คุณจะสูญเสียข้อมูลปรับแต่งที่ได้ทำไว้ในไฟล์ปรับแต่งถ้าคุณเลือกที่จะเปลี่ยนไปใช้ไฟล์รุ่นใหม่กว่านี้

en: The 'diff' command was not found
th: ไม่เจอคำสั่ง  'diff'

en: A fatal error occurred
th: เกิดข้อผิดพลาดอย่างร้ายแรง

en: Please report this as a bug (if you haven't already) and include the files /var/log/dist-upgrade/main.log and /var/log/dist-upgrade/apt.log in your report. The upgrade has aborted.
    Your original sources.list was saved in /etc/apt/sources.list.distUpgrade.
th: โปรดรายงานปัญหานี้ในฐานะ bug (หากคุณยังไม่ได้ทำ) และแนบแฟ้ม /var/log/dist-upgrade/main.log and /var/log/dist-upgrade/apt.log ในการรายงานของคุณ การอัปเกรดถูกยกเลิก
    sources.list ดั้งเดิมของคุณจะถูกบันทึกใน /etc/apt/sources.list.distUpgrade.

en: Ctrl-c pressed
th: Ctrl-c ถูกกดแล้ว

en: This will abort the operation and may leave the system in a broken state. Are you sure you want to do that?
th: การกดนี้จะยกเลิกการทำงานของโปรแกรม และอาจทำให้ระบบของคุณอยู่ในสภาพใช้การไม่ได้ คุณแน่ใจหรือไม่ว่าจะหยุด?

note: append warning
en: To prevent data loss close all open applications and documents.
th: เพื่อป้องกันข้อมูลสูญหาย โปรดออกจากทุกแอปพลิเคชันและเอกสารที่เปิดอยู่

en: No longer supported by Canonical (%s)
th: เลิกให้การสนับสนุนโดย Canonical แล้ว (%s)

en: <b>Downgrade (%s)</b>
th: <b>ปรับรุ่นลง (%s)</b>

en: Remove (%s)
th: ถอดถอน (%s)

en: No longer needed (%s)
th: ไม่ต้องการอีกต่อไป (%s)

en: Install (%s)
th: ติดตั้ง (%s)

en: Upgrade (%s)
th: ปรับรุ่น (%s)

en: Show Difference >>>
th: แสดงความแตกต่าง >>>

en: <<< Hide Difference
th: <<< ซ่อนความแตกต่าง

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Show Terminal >>>
th: แสดงเทอร์มินัล >>>

en: <<< Hide Terminal
th: <<< ซ่อนเทอร์มินัล

en: Information
th: รายละเอียด

en: &Start Upgrade
th: &เริ่มการอัปเกรด

en: Details
th: รายละเอียด

en: No longer supported %s
th: เลิกให้การสนับสนุนแล้ว %s

en: Remove %s
th: ลบ %s

en: Remove (was auto installed) %s
th: ถอดถอน %s (ที่ถูกติดตั้งโดยอัตโนมัติ)

en: Install %s
th: ติดตั้ง  %s

en: Upgrade %s
th: ปรับปรุงรุ่น %s

en: Restart required
th: ต้องการเริ่มระบบใหม่

en: <b><big>Restart the system to complete the upgrade</big></b>
th: <b><big>เริ่มระบบใหม่เพื่อที่จะให้การปรับปรุงเสร็จสิ้น</big></b>

en: _Restart Now
th: เริ่มระบบใหม่เดี๋ยวนี้

en: &Close
th: &ปิด

note: FIXME make this user friendly
en: <b><big>Cancel the running upgrade?</big></b>
    
    The system could be in an unusable state if you cancel the upgrade. You are strongly advised to resume the upgrade.
th: <b><big>ยกเลิกการปรับปรุงนี้หรือไม่?</big></b>
    
    ระบบของคุณจะอยู่ในสภาพที่ใช้การไม่ได้ถ้าคุณยกเลิกการปรับปรุง. ขอแนะนำให้ดำเนินการต่อไป

en: Cancel Upgrade?
th: ยกเลิกการปรับปรุงรุ่นหรือไม่?

en: %li day | %li days
th[0]: %li วัน

en: %li hour | %li hours
th[0]: %li ชั่วโมง

en: %li minute | %li minutes
th[0]: %li นาที

en: %li second | %li seconds
th[0]: %li วินาที

note: 56 kbit 1Mbit = 1024 kbit
en: This download will take about %s with a 1Mbit DSL connection and about %s with a 56k modem.
th: ดาวน์โหลดนี้จะใช้เวลาประมาณ %s ถ้าใช้สาย 1Mbit DSL หรือประมาณ %s ถ้าใช้ 56k โมเด็ม.

note: if we have a estimated speed, use it
en: This download will take about %s with your connection.
th: การดาวน์โหลดนี้จะใช้เวลาประมาณ %s จากการเชื่อมต่อของคุณ

note: Declare these translatable strings from the .ui files here so that xgettext picks them up.
en: Preparing to upgrade
th: กำลังเตรียมการปรับปรุง

en: Getting new software channels
th: ตรวจหาช่องซอฟต์แวร์ใหม่

en: Getting new packages
th: กำลังรับแพคเกจใหม่

en: Installing the upgrades
th: กำลังทำการปรับปรุงรุ่น

en: Cleaning up
th: กำลังเก็บกวาด

en: %(amount)d installed package is no longer supported by Canonical. You can still get support from the community. | %(amount)d installed packages are no longer supported by Canonical. You can still get support from the community.
th[0]: %(amount)d แพกเกจที่ติดตั้งแล้วนี้ Canonical ไม่ได้ดูแลอีกต่อไป แต่คุณยังได้รับการสนับสนุนจากชุมชนอื่น ๆ ได้อีก

note: FIXME: make those two separate lines to make it clear that the "%" applies to the result of ngettext
en: %d package is going to be removed. | %d packages are going to be removed.
th[0]: %d แพกเกจจะถูกลบออก

en: %d new package is going to be installed. | %d new packages are going to be installed.
th[0]: %d แพกเกจใหม่จะถูกติดตั้ง

en: %d package is going to be upgraded. | %d packages are going to be upgraded.
th[0]: %d แพกเกจจะถูกปรับปรุงรุ่น

en: 
    
    You have to download a total of %s.
th: 
    
    คุณจะต้องดาวน์โหลดทั้งหมด  %s

en: Installing the upgrade can take several hours. Once the download has finished, the process cannot be canceled.
th: การติดตั้งอัปเกรดอาจใช้เวลาหลายชั่วโมง เมื่อการดาวน์โหลดเสร็จแล้ว คุณไม่สามารถยกเลิกการทำงานได้

en: Fetching and installing the upgrade can take several hours. Once the download has finished, the process cannot be canceled.
th: การรับข้อมูลและติดตั้งอัปเกรดอาจใช้เวลาหลายชั่วโมง เมื่อการดาวน์โหลดเสร็จแล้ว คุณไม่สามารถยกเลิกการทำงานได้

en: Removing the packages can take several hours.
th: การถอดถอนแพกเกจอาจใช้เวลาหลายชั่วโมง

note: FIXME: this should go into DistUpgradeController
en: The software on this computer is up to date.
th: ซอฟต์แวร์บนคอมพิวเตอร์นี้เป็นรุ่นล่าสุดแล้ว

en: There are no upgrades available for your system. The upgrade will now be canceled.
th: ไม่มีข้อมูลปรับปรุงรุ่นสำหรับระบบของคุณ การปรับปรุงรุ่นจึงถูกยกเลิก

en: Reboot required
th: ต้องเริ่มระบบใหม่

en: The upgrade is finished and a reboot is required. Do you want to do this now?
th: การปรับปรุงเสร็จสิ้นแล้วและต้องการที่จะเริ่มระบบใหม่ คุณต้องการที่จะทำเดี๋ยวนี้หรือเปล่า?

en: Progress: [%3i%%]
th: ความคืบหน้า: [%3i%%]

en: Please report this as a bug and include the files /var/log/dist-upgrade/main.log and /var/log/dist-upgrade/apt.log in your report. The upgrade has aborted.
    Your original sources.list was saved in /etc/apt/sources.list.distUpgrade.
th: โปรดรายงานปัญหานี้และแนบแฟ้ม /var/log/dist-upgrade/main.log and /var/log/dist-upgrade/apt.log มาในรายงานของคุณด้วย การอัปเกรดถูกยกเลิก
    แฟ้ม sources.list รุ่นเก่าของคุณได้ถูกบันทึกใน  /etc/apt/sources.list.distUpgrade แล้ว

en: Aborting
th: กำลังยกเลิก

en: Demoted:
th: ปรับลง:

en: To continue please press [ENTER]
th: ทำต่อโปรดกด [ENTER]

en: Continue [yN]
th: ดำเนินการต่อไป[ชม]

en: Details [d]
th: รายละเอียด[ร]

note: TRANSLATORS: the "y" is "yes" TRANSLATORS: first letter of a positive (yes) answer
en: y
th: ช

note: TRANSLATORS: the "n" is "no" TRANSLATORS: first letter of a negative (no) answer
en: n
th: ม

note: TRANSLATORS: the "d" is "details"
en: d
th: ร

en: No longer supported: %s
th: เลิกให้การสนับสนุนแล้ว: %s

en: Remove: %s
th: ลบออก: %s

en: Install: %s
th: ติดตั้ง:  %s

en: Upgrade: %s
th: ปรับปรุง: %s

en: Continue [Yn]
th: ทำต่อไป [Yn]

en: To finish the upgrade, a restart is required.
    If you select 'y' the system will be restarted.
th: คุณจำเป็นต้องเริ่มระบบใหม่เพื่อทำให้การอัพเกรดเสร็จสมบูรณ์
    หากคุณเลือก 'y' จะเป็นการเริ่มระบบใหม่

en: Downloading file %(current)li of %(total)li with %(speed)s/s
th: กำลังดาวน์โหลดไฟล์ที่ %(current)li จากทั้งหมด %(total)li ด้วยความเร็ว %(speed)s/s

en: Downloading file %(current)li of %(total)li
th: กำลังดาวน์โหลดไฟล์ที่ %(current)li จากทั้งหมด %(total)li

en: Show progress of individual files
th: แสดงความคืบหน้าของแแต่ละแฟ้ม

en: _Cancel Upgrade
th: ยกเลิกการปรับปรุงรุ่น

en: _Resume Upgrade
th: ปรับปรุงรุ่นต่อจากคราวที่แล้ว

en: <b><big>Cancel the running upgrade?</big></b>
    
    The system could be in an unusable state if you cancel the upgrade. You are strongly adviced to resume the upgrade.
th: <b><big>ต้องการยกเลิกการปรับปรุงที่กำลังทำอยู่หรือไม่?</big></b>
    
    ระบบอาจจะไม่มั่นคงถ้าคุณยกเลิกการปรับปรุง ขอแนะนำเป็นอย่างยิ่งให้คุณดำเนินการปรับปรุงต่อไป

en: _Start Upgrade
th: เริ่มการปรับปรุงรุ่น

en: _Replace
th: แทนที่

en: Difference between the files
th: ข้อแตกต่างระหว่างไฟล์

en: _Report Bug
th: ส่งรายงานปัญหา

en: _Continue
th: ดำเนินการต่อไป

en: <b><big>Start the upgrade?</big></b>
th: <b><big>เริ่มการปรับปรุงหรือไม่?</big></b>

en: <b><big>Restart the system to complete the upgrade</big></b>
    
    Please save your work before continuing.
th: <b><big>เริ่มระบบใหม่เพื่อให้การปรับรุ่นสมบูรณ์</big></b>
    โปรดบันทึกงานของท่านก่อนดำเนินการต่อ

en: Distribution Upgrade
th: ปรับปรุงชุดเผยแพร่

en: Setting new software channels
th: กำลังตั้งค่าช่องซอฟต์แวร์ใหม่

en: Restarting the computer
th: เริ่มเครื่องคอมพิวเตอร์ใหม่

en: Terminal
th: เทอร์มินัล

en: _Upgrade
th: ปรับปรุงรุ่น

en: <b>A new version of Ubuntu is available. Would you like to upgrade?</b>
th: <b>สามารถปรับรุ่นเป็น Ubuntu รุ่นใหม่ได้แล้ว คุณต้องการปรับรุ่นเลยหรือไม่?</b>

en: Don't Upgrade
th: ไม่ต้องปรับรุ่น

en: Ask Me Later
th: ถามฉันในครั้งหน้า

en: Yes, Upgrade Now
th: ใช่ ดำเนินการปรับรุ่นตอนนี้

en: You have declined to upgrade to the new Ubuntu
th: คุณได้ตัดสินใจไม่ปรับรุ่น Ubuntu เป็นรุ่นใหม่

en: You can upgrade at a later time by opening Software Updater and click on "Upgrade".
th: คุณสามารถทำการอัปเกรดได้ในภายหลังโดยเปิด โปรแกรมอัปเดตซอฟต์แวร์ และคลิก "อัปเกรด"

en: Perform a release upgrade
th: ดำเนินการอัปเกรดแบบทั้งหมด

en: To upgrade Ubuntu, you need to authenticate.
th: คุณต้องยืนยันตัวตนเพื่อทำการอัปเกรด Ubuntu

en: Perform a partial upgrade
th: ดำเนินการอัปเกรดแบบบางส่วน

en: To perform a partial upgrade, you need to authenticate.
th: คุณต้องยืนยันตัวตนเพื่อทำการอัปเกรดแบบบางส่วน

en: Show version and exit
th: แสดงรุ่นและออกจากโปรแกรม

en: Directory that contains the data files
th: ไดเรกทอรีมีแฟ้มข้อมูล

en: Run the specified frontend
th: เริ่มส่วนหน้า(frontend)ที่กำหนดไว้

en: Running partial upgrade
th: เริ่มการปรับปรุงรุ่นบางส่วน

en: Downloading the release upgrade tool
th: กำลังดาวน์โหลดเครื่องมือปรับรุ่น

en: If using the latest supported release, upgrade to the development release
th: ถ้าใช้รุ่นที่สนับสนุนล่าสุดอยู่ อัปเกรดเป็นรุ่นการพัฒนา

en: Try upgrading to the latest release using the upgrader from $distro-proposed
th: ทดลองอัพเกรดเป็นรุ่นล่าสุดด้วยตัวอัปเกรดจาก $distro-proposed

en: Run in a special upgrade mode.
    Currently 'desktop' for regular upgrades of a desktop system and 'server' for server systems are supported.
th: ใช้งานโหมดการอัพเกรดแบบพิเศษ
    ขณะนี้สามารถใช้ 'desktop' สำหรับการอัปเกรดปกติของระบบ Desktop และ 'server' สำหรับระบบแม่ขาย

en: Check only if a new distribution release is available and report the result via the exit code
th: ตรวจสอบเฉพาะตอนมีรุ่นใหม่ออกและรายงานผลผ่านทางรหัสออก

en: The options --devel-release and --proposed are
th: ตัวเลือก --devel-release และ --proposed

en: mutually exclusive. Please use only one of them.
th: เป็นตัวเลือกพิเศษเหมือนกัน โปรดเลือกใช้เพียงตัวเลือกเดียว

en: Checking for a new Ubuntu release
th: กำลังตรวจสอบ Ubuntu รุ่นใหม่

en: Your Ubuntu release is not supported anymore.
th: Ubuntu รุ่นที่คุณใช้ไม่ให้การสนับสนุนอีกต่อไป

en: For upgrade information, please visit:
    %(url)s
th: สำหรับข้อมูลการปรับรุ่น โปรดดู:
    %(url)s

en: Upgrades to the development release are only
th: การอัปเกรดเป็นรุ่นการพัฒนาสามารถ

en: available from the latest supported release.
th: ใช้ได้เฉพาะรุ่นที่รองรับล่าสุดเท่านั้น

en: No new release found.
th: ไม่พบรุ่นใหม่

en: Release upgrade not possible right now
th: ยังไม่พร้อมที่จะปรับรุ่นในตอนนี้

en: The release upgrade can not be performed currently, please try again later. The server reported: '%s'
th: การอัปเกรดรุ่นไม่สามารถทำได้ตอนนี้ โปรดลองใหม่ในภายหลัง เซิร์ฟเวอร์รายงานว่า: '%s'

en: New release '%s' available.
th: มี '%s' รุ่นใหม่ที่ใช้ได้

en: Run 'do-release-upgrade' to upgrade to it.
th: เรียก 'do-release-upgrade' เพื่อที่จะทำการปรับปรุง

en: Please install all available updates for your release before upgrading.
th: โปรดติดตั้งการอัปเดตทั้งหมดที่พร้อมใช้งานสำหรับรุ่นเผยแพร่ของคุณก่อนทำการอัปเกรด

en: You have not rebooted after updating a package which requires a reboot. Please reboot before upgrading.
th: คุณยังไม่ได้บูตระบบใหม่หลังจากที่อัปเดตแพ็กเกจซึ่งต้องบูตระบบใหม่ โปรดบูตระบบใหม่ก่อนทำการอัปเกรดต่อไป

en: Software Updater
th: โปรแกรมอัปเดตซอฟต์แวร์

en: Ubuntu %(version)s Upgrade Available
th: Ubuntu %(version)s สามารถปรับรุ่นได้แล้ว

note: print("don't upgrade")
en: You have declined the upgrade to Ubuntu %s
th: คุณได้ตัดสินใจไม่ปรับเป็นรุ่น Ubuntu  %s

en: Check if upgrading to the latest devel release is possible
th: ตรวจสอบว่าสามารถปรับปรุงไปสู่รุ่นพัฒนาล่าสุด(latest devel release)ได้หรือไม่

en: Add debug output
th: เพิ่มตัวเลือกแสดงกระบวนการแก้ปัญหา
