update-notifier - en to vi translation catalogue (66 entries)

en: Unknown Error: '%s' (%s)
vi: Lỗi không rõ: '%s' (%s)

en: %i package can be updated. | %i packages can be updated.
vi[0]: %i gói cần nâng cấp.

en: %i update is a security update. | %i updates are security updates.
vi[0]: %i nâng cấp về bảo mật.

en: Error: Opening the cache (%s)
vi: Lỗi: Mở bộ đệm (%s)

en: Error: BrokenCount > 0
vi: Lỗi: BrokenCount > 0

en: Error: Marking the upgrade (%s)
vi: Lỗi: Đánh dấu gói nâng cấp (%s)

en: Show the packages that are going to be installed/upgraded
vi: Hiển các gói sẽ được cài đặt/nâng cấp

en: Show human readable output on stdout
vi: Hiển thị các thông tin dễ hiểu ở stdout (thiết bị đầu ra chuẩn)

en: Return the time in days when security updates are installed unattended (0 means disabled)
vi: Thời gian bằng ngày mà sau đó các bản cập nhật về an toàn sẽ được cài đặt tự dộng (0 = tắt)

en: System program problem detected
vi: Chương trình hệ thống gặp vấn đề

en: Do you want to report the problem now?
vi: Bạn có muốn báo cáo vấn đề này hay không?

en: Report problem…
vi: Báo cáo vấn đề...

en: <span weight="bold" size="larger">Please enter your password to access problem reports of system programs</span>
vi: <span weight="bold" size="larger">Vui lòng nhập vào mật khẩu của bạn để có thể truy cập báo cáo lỗi của chương trình hệ thống<span>

en: Crash report detected
vi: Phát hiện có báo cáo lỗi

en: An application has crashed on your system (now or in the past). Click on the notification icon to display details.
vi: Đã có một ứng dụng gây lỗi trong hệ thống (ngay lúc này hay trước đó). Nhấn vào biểu tượng thông báo để hiển thị chi tiết.

note: Create and show the notification
en: Network service discovery disabled
vi: Trình dò dịch vụ mạng đang tắt

en: Your current network has a .local domain, which is not recommended and incompatible with the Avahi network service discovery. The service has been disabled.
vi: Mạng hiện tại của bạn có một tên miền .local, không được khuyến nghị và không tương thích với trình dò dịch vụ mạng Avahi. Dịch vụ đã bị tắt.

en: Software Packages Volume Detected
vi: Đã tìm thấy thiết bị chứa các gói phần mềm

en: <span weight="bold" size="larger">A volume with software packages has been detected.</span>
    
    Would you like to open it with the package manager?
vi: <span weight="bold" size="larger">Tìm thấy một nguồn cài đặt.</span>
    
    Bạn có muốn mở nguồn này bằng trình quản lý gói không?

en: Start Package Manager
vi: Khởi động Trình Quản lý gói

en: Upgrade volume detected
vi: Tìm thấy một nguồn nâng cấp

en: <span weight="bold" size="larger">A distribution volume with software packages has been detected.</span>
    
    Would you like to try to upgrade from it automatically?
vi: <span weight="bold" size="larger">Tìm thấy một nguồn phân phối các gói ứng dụng.</span>
    
    Bạn có muốn tự động nâng cấp từ nguồn này?

en: Run upgrade
vi: Nâng cấp

en: Addon volume detected
vi: Tìm thấy nguồn cài đặt các gói cộng thêm

en: <span weight="bold" size="larger">An addon volume with software applications has been detected.</span>
    
    Would you like to view/install the content?
vi: <span weight="bold" size="larger">Tìm thấy nguồn cài đặt các gói ứng dụng cộng thêm.</span>
    
    Bạn có muốn xem/cài đặt từ nguồn này không?

en: Start package manager
vi: Khởi động trình quản lý gói

en: Start addon installer
vi: Mở trình cài đặt các gói cộng thêm

en: APTonCD volume detected
vi: Tìm thấy nguồn cài đặt APTonCD

en: <span weight="bold" size="larger">A volume with unofficial software packages has been detected.</span>
    
    Would you like to open it with the package manager?
vi: <span weight="bold" size="larger">Tìm thấy nguồn cài đặt các gói phần mềm không chính thức.</span>
    
    Bạn có muốn mở nguồn này bằng trình quản lý gói?

en: _Run this action now
vi: _Thực hiện thao tác ngay

en: Information available
vi: Thông tin sẵn sàng

en: Click on the notification icon to show the available information.
vi: Nhấn vào biểu tượng thông báo để hiển thị thông tin.

en: System restart required
vi: Hệ thống cần được khởi động lại

en: To finish updating your system, please restart it.
    
    Click on the notification icon for details.
vi: Để hoàn tất việc cập nhật hệ thống của bạn, vui lòng khởi động lại máy.
    
    Nhấn vào biểu tượng thông báo để biết thêm chi tiết.

en: Reboot failed
vi: Khởi động lại đã thất bại

en: Failed to request reboot, please shutdown manually
vi: Không khỏai động lại được, vui lòng tắt máy tính bằng tay

en: Show updates
vi: Hiển thị cập nhật

en: Install all updates
vi: Cài đặt tất cả các cập nhật

en: Check for updates
vi: Kiểm tra cập nhật mới

en: There is %i update available | There are %i updates available
vi[0]: Có tất cả %i cập nhật sẵn sàng để cài đặt

en: Show notifications
vi: Hiện thông báo

note: and update the tooltip
en: A package manager is working
vi: Trình quản lý gói đang hoạt động

en: There is %i update available. Click on the notification icon to show the available update. | There are %i updates available. Click on the notification icon to show the available updates.
vi[0]: Có %i bản cập nhật. Nhấn vào biểu tượng nhắc nhở để hiển các bản cập nhật này.

en: Software updates available
vi: Các bản cập nhật đã sẵn sàng để cài đặt

en: The update information is outdated. This may be caused by network problems or by a repository that is no longer available. Please update manually by clicking on this icon and then selecting 'Check for updates' and check if some of the listed repositories fail.
vi: Thông tin về bản cập nhật đã quá cũ. Điều này có thể do các vấn đề về mạng hoặc do nguồn cập nhật không còn tồn tại. Vui lòng cập nhật bằng tay bằng cách bấm vào biểu tượng này và chọn "Kiểm tra bản cập nhật" và kiểm tra lại các lỗi đã được liệt kê tương ứng.

en: An error occurred, please run Package Manager from the right-click menu or apt-get in a terminal to see what is wrong.
    The error message was: '%s'.
vi: Gặp phải lỗi, vui lòng chạy Trình Quản lý Gói từ trình đơn chuột phải hoặc lệnh apt-get trong cửa sổ dòng lệnh để xem có gì không đúng.
    Thông điệp lỗi là: '%s'.

en: An error occurred, please run Package Manager from the right-click menu or apt-get in a terminal to see what is wrong.
vi: Có lỗi khi thực hiện, chạy Trình Quản lý gói từ menu chuột phải hoặc chạy lệnh apt-get từ cửa sổ điều khiển cuối để xem thông tin.

en: This usually means that your installed packages have unmet dependencies
vi: Điều này thường là do các gói bạn cài đặt không thỏa mãn các ràng buộc

en: A problem occurred when checking for the updates.
vi: Có lỗi trong quá trình kiểm tra các bản cập nhật.

en: Internal error
vi: Gặp lỗi nội bộ

en: - inform about updates
vi: - thông tin về các bản cập nhật

en: Failed to init the UI: %s
vi: Không khởi động được UI: %s

en: unknown error
vi: lỗi không rõ

en: update-notifier
vi: Trình-thông-báo-cập-nhật

en: <span weight="bold" size="larger">Update information</span>
vi: <span weight="bold" size="larger">Thông tin về cập nhật</span>

en: Restart Required
vi: Cần khởi động lại máy

en: Restart _Later
vi: Khởi động _lại sau

en: _Restart Now
vi: _Khởi động lại ngay

en: The computer needs to restart to finish installing updates. Please save your work before continuing.
vi: Cần khởi động lại máy tính để hoàn thiện cài đặt các bản cập nhật. Vui lòng lưu lại công việc trước khi tiếp tục.

en: Update Notifier
vi: Trình Nhắc nhở cập nhật

en: Check for available updates automatically
vi: Tự động kiểm tra về các bản cập nhật đang có

note: Name
en: Failure to download extra data files
vi: Lỗi khi tải các tập tin dữ liệu bổ sung xuống

note: Description
en: The following packages requested additional data downloads after package installation, but the data could not be downloaded or could not be processed.
vi: Các gói sau đây yêu cầu tải dữ liệu phụ thêm xuống sau khi cài đặt gói, nhưng không thể tải dữ liệu đó xuống hay không thể xử lý dữ liệu đó.

note: Description
en: The download will be attempted again later, or you can try the download again now.  Running this command requires an active Internet connection.
vi: Việc tải xuống sẽ được thử lại sau, hay bạn có thể thử tải xuống lại ngay bây giờ. Việc chạy câu lệnh này yêu cầu một kết nối Internet đang hoạt động.

note: Name
en: Data files for some packages could not be downloaded
vi: Không thể tải xuống các tập tin dữ liệu cho một vài gói

note: Description
en: This is a permanent failure that leaves these packages unusable on your system.  You may need to fix your Internet connection, then remove and reinstall the packages to fix this problem.
vi: Đây là lỗi cố định làm cho không thể dùng những gói này trên hệ thống của bạn. Bạn có thể cần sửa kết nối Internet, rồi gỡ bỏ và cài đặt lại các gói đó để sửa vấn đề này.
