gnome-system-tools 2.22.0 - en to vi translation catalogue (388 entries)

en: Whether the users-admin tool should show all users and groups or not
vi: Công cụ quản trị người dùng (users-admin) nên hiển thị mọi người dùng và nhóm hay không

en: <span weight="bold" size="larger">Please enter your root password
vi: <span weight="bold" size="larger">Hãy nhập mật khẩu chủ

en: Enter Password
vi: Nhập mật khẩu

en: You need administrator privileges to use this tool. Enter a password to modify
    your system configuration.
vi: Để chạy công cụ này, bạn cần có quyền của nhà quản trị.
    Hãy nhập mật khẩu để sửa đổi cấu hình hệ thống.

en: _Password:
vi: _Mật khẩu :

en: Account data
vi: Dữ liệu tài khoản

en: Connection Settings
vi: Thiết lập kết nối

en: DNS Servers
vi: Máy phục vụ DNS

en: Host Settings
vi: Thiết lập máy

en: Internet service provider data
vi: Dữ liệu về nhà cung cấp dịch vụ Mạng

en: Modem Settings
vi: Thiết lập bộ điều giải

en: Search Domains
vi: Miền tìm kiếm

en: Wireless Settings
vi: Thiết lập vô tuyến

en: Access point name:
vi: Tên điểm truy cập:

en: Aliases:
vi: Biệt hiệu :

en: Con_figuration:
vi: Cấ_u hình:

en: Connection type:
vi: Kiểu kết nối:

en: Connections
vi: Kết nối

en: D_omain name:
vi: Tên _miền:

en: Delete current location
vi: Xoá địa điểm hiện thời

en: E_nable roaming mode
vi: Bật _chế độ chuyển vùng

en: E_nable this connection
vi: Bật sự kết _nối này

en: Ethernet interface:
vi: Giao diện Ethernet:

en: General
vi: Chung

en: Host Alias Properties
vi: Thuộc tính biệt hiệu máy

en: Hosts
vi: Máy

en: IP address:
vi: Địa chỉ IP:

en: Interface properties
vi: Thuộc tính giao diện

en: Location:
vi: Vị trí:

en: Modem
vi: Bộ điều giải

en: Network _password:
vi: Mật _khẩu mạng:

en: Network name (_ESSID):
vi: Tên mạng (_ESSID):

en: Options
vi: Tùy chọn

en: P_assword
vi: _Mật khẩu

en: Password _type:
vi: Kiểu mậ_t khẩu :

en: Save current network configuration as a location
vi: Lưu cấu hình mạng hiện thời dạng địa điểm

en: Use the Internet service provider nameservers
vi: Dùng các máy phục vụ tên của nhà cung cấp dịch vụ Mạng

en: _Autodetect
vi: _Phát hiện tự động

en: _Dial prefix:
vi: Tiền tố _quay số :

en: _Dial type:
vi: Kiểu _quay số :

en: _Gateway address:
vi: Địa chỉ cổn_g ra:

en: _Host name:
vi: Tên _máy:

en: _IP address:
vi: Địa chỉ _IP:

en: _Local IP:
vi: IP _cục bộ :

en: _Modem port:
vi: _Cổng bộ điều giải:

en: _Phone number:
vi: _Số điện thoại:

en: _Remote IP:
vi: IP ở _xa:

en: _Retry if the connection breaks or fails to start
vi: Thử lại nếu kết nối _rớt hay không khởi chạy được

en: _Set modem as default route to internet
vi: Đặt bộ điề_u giải này là tuyến mặc định lên Mạng

en: _Subnet mask:
vi: _Mặt nạ mang cấp dưới:

en: _Username:
vi: _Tên người dùng:

en: _Volume:
vi: Â_m lượng:

en: Advanced settings:
vi: Thiết lập cấp cao:

en: Select the services that you wish to activate:
vi: Hãy chọn các dịch vụ muốn kích hoạt:

en: Allowed Hosts
vi: Máy được phép

en: Hosts Settings
vi: Thiết lập máy

en: Share Properties
vi: Thuộc tính chia sẻ

en: Shared Folder
vi: Thư mục dùng chung

en: Windows sharing
vi: Chia sẻ Windows

en: Enter password for user:
vi: Nhập mật khẩu cho người dùng:

en: Add allowed hosts
vi: Thêm máy được phép

en: Allowed hosts:
vi: Máy được phép:

en: Comment:
vi: Ghi chú :

en: Domain / _Workgroup:
vi: Miền/Nhóm làm _việc:

en: Enter password for user
vi: Nhập mật khẩu cho người dùng

en: General Properties
vi: Thuộc tính chung

en: Host name:
vi: Tên máy:

en: Name:
vi: Tên:

en: Netmask:
vi: Mặt nạ mạng:

en: Network:
vi: Mạng:

en: Read only
vi: Chỉ đọc

en: Share through:
vi: Chia sẻ qua:

en: Shared Folders
vi: Thư mục dùng chung

en: This computer is a _WINS server
vi: Máy tính này là máy phục vụ _WINS

en: Users
vi: Người dùng

en: WINS _server:
vi: Máy _phục vụ WINS:

en: _Path:
vi: Đường _dẫn:

en: _Read only
vi: Chỉ đọ_c

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Time Zone
vi: Múi giờ

en: Add NTP Server
vi: Thêm máy phục vụ NTP

en: NTP server
vi: Máy chủ NTP

en: Se_lect Servers
vi: _Chọn máy phục vụ

en: Synchronize now
vi: Đồng bộ hoá ngay

en: Time servers
vi: Máy chủ thời gian

en: Time servers:
vi: Máy chủ thời gian:

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Time zone:
vi: Múi giờ:

en: Unconfigured
vi: Chưa cấu hình

en: _Configuration:
vi: _Cấu hình:

en: _Date:
vi: _Ngày:

en: _Time:
vi: _Thời gian:

en: Advanced Settings
vi: Thiết lập cấp cao

en: Automatic UID/GID
vi: UID/GID tự động

en: Basic Settings
vi: Thiết lập cơ bản

en: Group Members
vi: Thành viên nhóm

en: Optional Settings
vi: Thiết lập tùy chọn

en: Password Settings
vi: Thiết lập mật khẩu

en: System Defaults
vi: Mặc định hệ thống

en: Account
vi: Tài khoản

en: Advanced
vi: Cấp cao

en: Assign a random password by default
vi: Gán mật khẩu ngẫu nhiên theo mặc định

en: Check password _quality
vi: _Kiểm tra chất lượng mật khẩu

en: Con_firmation:
vi: _Xác nhận:

en: Days between warning and password expiration:
vi: Số ngày giữa cảnh báo và hết hạn dùng mật khẩu :

en: Default _group:
vi: _Nhóm mặc định:

en: Default _shell:
vi: Trình _bao mặc định:

en: Generate _random password
vi: Tạo _ra mật khẩu ngẫu nhiên

en: Group _ID:
vi: _ID Nhóm:

en: Group _name:
vi: Tê_n nhóm:

en: Group properties
vi: Thuộc tính nhóm

en: Groups settings
vi: Thiết lập nhóm

en: Ma_ximum days a password may be used:
vi: Số ngày tối đ_a có thể dùng mỗi mật khẩu :

en: Maximum UID:
vi: UID tối đa:

en: Mi_nimum days between password changes:
vi: Số _ngày tối thiểu giữa hai lần đổi mật khẩu :

en: Minimum GID:
vi: GID tối thiểu:

en: Minimum UID:
vi: UID tối thiểu :

en: Minimum days allowed between password changes:
vi: Số ngày tối thiểu được phép giữa hai lần thay đổi mật khẩu :

en: Number of days that a password may be used:
vi: Sô ngày có thể dùng mỗi mật khẩu :

en: O_ffice location:
vi: Vị trí văn _phòng:

en: Password set to:
vi: Mật khẩu lập cho :

en: Privileges
vi: Quyền

en: Profile _name:
vi: Tê_n hồ sơ :

en: Set password b_y hand
vi: _Tự đặt mật khẩu

en: User ID:
vi: ID người dùng:

en: User Privileges
vi: Quyền người dùng

en: User _password:
vi: _Mật khẩu người dùng:

en: User profiles
vi: Hồ sơ người dùng

en: _Add Group
vi: Thê_m nhóm

en: _Add Profile
vi: Thê_m hồ sơ

en: _Add User
vi: Thê_m người dùng

en: _Comments
vi: Ghi _chú

en: _Days between warning and password expiration:
vi: Số ngày giữa cảnh báo và hết hạn _dùng mật khẩu :

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: _Generate
vi: _Tạo ra

en: _Home directory:
vi: T_hư mục chính:

en: _Home phone:
vi: Điện t_hoại ở nhà:

en: _Main group:
vi: Nhó_m chính:

en: _Manage Groups
vi: Quản lý nhó_m

en: _Profile:
vi: Hồ _sơ :

en: _Real name:
vi: Tên t_hật:

en: _Shell:
vi: Trình _bao :

en: _Work phone:
vi: Điện thoại chỗ _làm:

en: _Unlock
vi: _Gỡ khoá

en: The platform you are running is not supported by this tool
vi: Công cụ này không hỗ trợ hệ nền bạn chạy

note: label
en: If you know for sure that it works like one of the platforms listed below, you can select that and continue. Note, however, that this might damage the system configuration or downright cripple your computer.
vi: Nếu bạn chắc là nó hoạt động giống như một trong những hệ nền được liệt kê dưới đây, bạn có thể chọn nó và tiếp tục. Tuy nhiên, ghi chú rằng điều đó có thể làm hỏng cấu hình hệ thống hoặc phá máy tính của bạn.

en: Unsupported platform
vi: Hệ nền không được hỗ trợ

en: This action is allowed
vi: Cho phép hành động này.

en: This action is not allowed
vi: Không cho phép hành động này.

en: Could not authenticate
vi: Không thể xác thực

en: An unexpected error has occurred.
vi: Gặp một lỗi bất thường.

en: The configuration could not be loaded
vi: Không thể nạp cấu hình

en: You are not allowed to access the system configuration.
vi: Bạn không được phép truy cập cấu hình hệ thống.

en: The configuration could not be saved
vi: Không thể lưu cấu hình

en: You are not allowed to modify the system configuration.
vi: Bạn không có quyền sửa đổi cấu hình hệ thống.

en: Could not display help
vi: Không thể hiển thị trợ giúp

en: The system configuration has potentially changed.
vi: Cấu hình hệ thống có thể đã thay đổi.

en: Update content? This will lose any modification in course.
vi: Cập nhật nội dung không? Cũng sẽ mất sự sửa đổi nào.

en: _Add
vi: Thê_m

en: Type address
vi: Gõ địa chỉ

en: Changing interface configuration
vi: Đang thay đổi cấu hình giao diện

en: Could not autodetect modem device
vi: Không thể phát hiện tự đông thiết bị bộ điều giải

en: Check that the device is not busy and that is correctly attached to the computer.
vi: Hãy kiểm tra xem thiết bị không bận, cũng có kết nối đúng đến máy tính.

en: The host name has changed
vi: Tên máy đã thay đổi

en: This will prevent you from launching new applications, and so you will have to log in again. Continue anyway?
vi: Điều này sẽ chặn bạn chạy ứng dụng mới, như vậy là bạn phải đăng nhập lại. Vẫn muốn tiếp tục không?

en: Change _Host name
vi: Đổi tên _máy

en: Automatic configuration (DHCP)
vi: Cấu hình tự động (DHCP)

en: Local Zeroconf network (IPv4 LL)
vi: Mạng Zeroconf cục bộ (IPv4 LL)

en: Static IP address
vi: Địa chỉ IP tĩnh

en: WEP key (ascii)
vi: Khoá WEP (ASCII)

en: WEP key (hexadecimal)
vi: Khoá WEP (mã thập lục phân)

en: WPA Personal
vi: WPA cá nhân

en: WPA2 Personal
vi: WPA2 cá nhân

en: ISDN modem
vi: Bộ điều giải ISDN

en: Serial modem
vi: Bộ điều giải nối tiếp

en: %s Properties
vi: Thuộc tính %s

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Aliases
vi: Biệt hiệu

en: This network interface is not configured
vi: Chưa cấu hình giao diện mạng này

en: Roaming mode enabled
vi: Đã bật chế độ chuyển vùng

en: Essid: %s
vi: ESSID: %s

en: Address: %s Subnet mask: %s
vi: Địa chỉ: %s Mặt nạ mạng cấp dưới: %s

en: Address: %s
vi: Địa chỉ: %s

en: Address: %s Remote address: %s
vi: Địa chỉ: %s Địa chỉ từ xa: %s

en: Type: %s Phone number: %s
vi: Kiểu : %s Số điện thoại: %s

en: Type: %s Access point name: %s
vi: Kiểu : %s Tên điểm truy cập: %s

en: Type: %s Ethernet interface: %s
vi: Kiểu : %s Giao diện Ethernet: %s

en: Type: %s
vi: Kiểu : %s

en: Wireless connection
vi: Kết nối vô tuyến

en: Infrared connection
vi: Kết nối hồng ngoại

en: Wired connection
vi: Kết nối bằng tuyến

en: Parallel port connection
vi: Kết nối cổng nối tiếp

en: Point to point connection
vi: Kết nối điểm-đến-điểm

en: Changing network location
vi: Đang thay đổi địa điểm mạng

en: There is already a location with the same name
vi: Đã có một địa điểm với tên này rồi

en: Overwrite it?
vi: Ghi đè lên nó không?

en: Save location
vi: Lưu địa điểm

en: _Location name:
vi: _Tên địa điểm:

en: Do you want to delete location "%s"?
vi: Bạn có muốn gỡ bỏ địa điểm "%s" không?

en: The interface does not exist
vi: Giao diện này không tồn tại

en: Check that it is correctly typed and that it is correctly supported by your system.
vi: Hãy kiểm tra xem bạn đã gõ đúng nó, cũng rằng hệ thống bạn hỗ trợ nó một cách đúng.

en: Configure a network interface
vi: Cấu hình giao diện mạng

en: INTERFACE
vi: GIAO DIỆN

en: Configure the first network interface with a specific type
vi: Cấu hình giao diện mạng thứ nhất với kiểu riêng

en: TYPE
vi: KIỂU

en: Configure network devices and connections
vi: Cấu hình thiết bị và kết nối mạng

en: Network
vi: Mạng

en: Network Settings
vi: Thiết lập mạng

en: Settings for service "%s"
vi: Thiết lập dịch vụ « %s »

en: Are you sure you want to deactivate %s?
vi: Bạn có chắc muốn tắt « %s » không?

en: This may affect your system behavior in several ways, possibly leading to data loss.
vi: Hành động này có thể tác động lên hành vi hệ thống bạn bằng vài cách, có lẽ gây ra dữ liệu bị mất.

en: Web server
vi: Máy chủ Web

en: Shares your web pages over the Internet
vi: Chia sẻ các trang Mạng của bạn qua Mạng

note: GST_ROLE_WEB_SERVER
en: Actions scheduler
vi: Bộ lập lịch hành động

en: Executes scheduled actions
vi: Thực hiện các hành động đã định

note: GST_ROLE_COMMAND_SCHEDULER
en: Printer service
vi: Dịch vụ máy in

en: Allows applications to use printers
vi: Cho phép ứng dụng dùng máy in

note: GST_ROLE_PRINTER_SERVICE
en: Mail agent
vi: Tác nhân thư

en: Delivers your outgoing mail
vi: Phát các thư gởi ra của bạn

note: GST_ROLE_MTA
en: MTA authentication service
vi: Dịch vụ xác thực MTA

note: GST_ROLE_MTA_AUTH
en: Mail fetcher
vi: Bộ lấy thư

en: Downloads your mail from remote accounts
vi: Tải các thư của bạn xuống tài khoản từ xa

note: GST_ROLE_MAIL_FETCHER
en: Graphical login manager
vi: Bộ quản lý đăng nhập đồ họa

en: Allows users to login graphically
vi: Cho phép người dùng đăng nhập một cách đồ họa

note: GST_ROLE_DISPLAY_MANAGER
en: Database server
vi: Máy chủ cơ sở dữ liệu

en: Data storage system
vi: Hệ thống cất giữ dữ liệu

note: GST_ROLE_DATABASE_SERVER GST_ROLE_FILE_SERVER_SMB GST_ROLE_FILE_SERVER_FTP
en: Folder sharing service
vi: Dịch vụ chia sẻ thư mục

en: Shares folders over your network
vi: Chia sẻ thư mục qua mạng của bạn

note: GST_ROLE_FILE_SERVER_NFS
en: FTP service
vi: Dịch vụ FTP

en: Shares folders over the Internet
vi: Chia sẻ thư mục qua Internet

note: GST_ROLE_FILE_SERVER_TFTP
en: Clock synchronization service
vi: Dịch vụ đồng bộ hóa đồng hồ

en: Synchronizes your computer clock with Internet time servers
vi: Đồng bộ hoá đồng hồ máy tính với máy phục vụ thời gian Mạng

note: GST_ROLE_NTP_SERVER
en: Antivirus
vi: Chống vi-rút

en: Analyzes your incoming mail for virus
vi: Phân tích thư gởi đến tìm vi-rút

note: GST_ROLE_ANTIVIRUS
en: Firewall
vi: Tường lửa

en: Blocks undesired network access to your computer
vi: Phong toả mọi truy cập không mong muốn đến máy của bạn

note: GST_ROLE_FIREWALL_MANAGEMENT
en: Dictionary server
vi: Máy phụ vụ từ điển

note: GST_ROLE_DICTIONARY_SERVER
en: Speech synthesis support
vi: Hỗ trợ tổng hợp giọng nói

note: GST_ROLE_SPEECH_SYNTHESIS
en: Computer activity logger
vi: Bộ ghi lưu hoạt động máy tính

en: Keeps a log of your computer activity
vi: Ghi lưu các hoạt động của máy tính của bạn

note: GST_ROLE_SYSTEM_LOGGER
en: Remote backup server
vi: Máy chủ sao lưu từ xa

note: GST_ROLE_REMOTE_BACKUP
en: Spam filter
vi: Lọc rác

note: GST_ROLE_SPAM_FILTER
en: Remote shell server
vi: Máy chủ hệ vỏ từ xa

en: Secure shell server
vi: Máy chủ hệ vỏ an toàn (SSH)

note: GST_ROLE_SECURE_SHELL_SERVER
en: Application server
vi: Máy chủ ứng dụng

note: GST_ROLE_APPLICATION_SERVER
en: Automated crash reports support
vi: Hỗ trợ thông báo hư hỏng tự động

note: GST_ROLE_AUTOMATED_CRASH_REPORTS_MANAGEMENT
en: System communication bus
vi: Tuyến liên lạc hệ thống

note: GST_ROLE_DBUS,
en: System configuration manager
vi: Quản lý cấu hình hệ thống

note: GST_ROLE_SYSTEM_CONFIGURATION_MANAGEMENT
en: School management platform
vi: Hệ quản lý trường học

note: GST_ROLE_SCHOOL_MANAGEMENT_PLATFORM
en: Network security auditor
vi: Kiểm tra an ninh mạng

note: GST_ROLE_SECURITY_AUDITING
en: Web calendar server
vi: Máy chủ lịch Web

note: GST_ROLE_WEB_CALENDAR_SERVER
en: OEM configuration manager
vi: Trình cấu hình OEM

note: GST_ROLE_OEM_CONFIGURATION_MANAGEMENT
en: Terminal multiplexor
vi: Bộ gộp trạm đầu cuối

note: GST_ROLE_TERMINAL_MULTIPLEXOR
en: Disk quota activation
vi: Kích hoạt chỉ tiêu đĩa

note: GST_ROLE_QUOTA_MANAGEMENT
en: Package index monitor
vi: Trình theo dõi danh mục gói

note: GST_ROLE_PACKAGE_INDEX_MONITORING
en: Network service
vi: Dịch vụ mạng

note: GST_ROLE_NETWORK
en: Dynamic DNS services updater
vi: Trình cập nhật dịch vụ DNS động

note: GST_ROLE_DYNAMIC_DNS_SERVICE
en: DHCP server
vi: Máy chủ DHCP

note: GST_ROLE_DHCP_SERVER
en: Domain name server
vi: Máy chủ tên miền

note: GST_ROLE_DNS
en: Proxy cache service
vi: Dịch vụ Proxy cache

note: GST_ROLE_PROXY_CACHE
en: LDAP server
vi: Máy chủ LDAP

note: GST_ROLE_LDAP_SERVER
en: Mailing lists manager
vi: Trình quản lý hộp thư chung

note: GST_ROLE_MAILING_LISTS_MANAGER
en: Multicast DNS service discovery
vi: Khám phá dịch vụ Multicast DNS

note: GST_ROLE_RENDEZVOUS
en: Account information resolver
vi: Trình phân giải thông tin tài khoản

note: GST_ROLE_NSS
en: Virtual Private Network server
vi: Máy chủ Mạng ảo nội bộ

note: GST_ROLE_VPN_SERVER
en: Router advertisement server
vi: Máy chủ quảng báo Router

note: GST_ROLE_ROUTER_ADVERTISEMENT_SERVER
en: IPSec key exchange server
vi: Máy chủ trao đổi khoá IPSec

note: GST_ROLE_IPSEC_KEY_EXCHANGE_SERVER
en: Disk server
vi: Máy chủ đĩa

note: GST_ROLE_DISK_SERVER
en: Disk client
vi: Máy khách đĩa

note: GST_ROLE_DISK_CLIENT
en: Route server
vi: Máy chủ Router

note: GST_ROLE_ROUTE_SERVER
en: RPC mapper
vi: Bộ ánh xạ RPC

note: GST_ROLE_RPC_MAPPER
en: SNMP server
vi: Máy chủ SNMP

note: GST_ROLE_SNMP_SERVER
en: Terminal server client
vi: Máy khách Terminal server

note: GST_ROLE_LTSP_CLIENT
en: Audio settings management
vi: Quản lý thiết lập âm thanh

note: GST_ROLE_AUDIO_MANAGEMENT
en: Volumes mounter
vi: Bộ gắn kết khối tin

en: Mounts your volumes automatically
vi: Gắn kết tự động các khối tin của bạn

note: GST_ROLE_AUTOMOUNTER
en: Infrared port management
vi: Quản lý cổng hồng ngoại

note: GST_ROLE_INFRARED_MANAGEMENT
en: Braille display management
vi: Quản lý hiển thị chữ nổi

note: GST_ROLE_BRAILLE_DISPLAY_MANAGEMENT
en: Bluetooth device management
vi: Quản lý thiết bị Bluetooth

note: GST_ROLE_BLUETOOTH_MANAGEMENT
en: Hard disk tuning
vi: Tinh chỉnh đĩa cứng

note: GST_ROLE_HDD_MANAGEMENT
en: Hotkeys management
vi: Quản lý phím nóng

note: GST_ROLE_HOTKEYS_MANAGEMENT
en: Power management
vi: Quản lý nguồn

note: GST_ROLE_POWER_MANAGEMENT
en: Logical volume management
vi: Quản lý khối tin giả (LVM)

note: GST_ROLE_LVM_MANAGEMENT
en: Cluster management tool
vi: Công cụ quản lý cluster

note: GST_ROLE_CLUSTER_MANAGEMENT
en: Fax settings management
vi: Quản lý thiết lập Fax

note: GST_ROLE_FAX_MANAGEMENT
en: RAID disks management
vi: Quản lý đĩa RAID

note: GST_ROLE_RAID_MANAGEMENT
en: Graphic tablets management
vi: Quản lý Graphic tablet

note: GST_ROLE_GRAPHIC_TABLETS_MANAGEMENT
en: CPU Frequency manager
vi: Quản lý tần số CPU

note: GST_ROLE_CPUFREQ_MANAGEMENT
en: Eagle USB ADSL modems manager
vi: Quản lý Modem USB ADSL Eagle

note: GST_ROLE_EAGLE_USB_MODEMS_MANAGEMENT
en: Serial port settings management
vi: Quản lý cổng tuần tự

note: GST_ROLE_SERIAL_PORTS_MANAGEMENT
en: ISDN modems manager
vi: Quản lý Modem ISDN

note: GST_ROLE_ISDN_MANAGEMENT
en: Telstra Bigpond Cable Network client
vi: Máy khách Telstra Bigpond Cable Network

note: GST_ROLE_TELSTRA_BIGPOND_NETWORK_CLIENT
en: Hardware monitor
vi: Theo dõi phần cứng

note: GST_ROLE_HARDWARE_MONITORING
en: System monitor
vi: Theo dõi hệ thống

en: Configure which services will be run when the system starts
vi: Cấu hình những dịch vụ nào sẽ được chạy khi hệ thống khởi động.

en: Services
vi: Dịch vụ

en: Start
vi: Chạy

en: Stop
vi: Dừng

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Runlevel
vi: Cấp chạy

en: Status
vi: Trạng thái

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Services Settings
vi: Thiết lập dịch vụ

en: Are you sure you want to delete this share?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa bỏ phần chia này không?

en: Other computers in your network will stop viewing this.
vi: Các máy tính khác nằm trên mạng của bạn sẽ ngừng xem điều này.

en: Add a shared path, modifies it if it already exists
vi: Thêm đường dẫn dùng chung, sửa đổi nó nếu đã tồn tại

en: PATH
vi: ĐƯỜNG DẪN

en: _Share Folder...
vi: Chia _sẻ thư mục...

en: Share this folder with other computers
vi: Dùng thư mục này chung với máy tính khác

en: Allowed host/network
vi: Máy/mạng được phép

en: Specify hostname
vi: Ghi rõ tên máy

en: Specify IP address
vi: Ghi rõ địa chỉ IP

en: Specify network
vi: Ghi rõ mạng

en: Configure which folders are available for your network neighborhood
vi: Cấu hình những thư mục nào công bố cho mạng cục bộ

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: Do not share
vi: Đừng chia sẻ

en: Windows networks (SMB)
vi: Mạng Windows (SMB)

en: Unix networks (NFS)
vi: Mạng UNIX (NFS)

en: Sharing services are not installed
vi: Chưa cài đặt Chia sẻ dịch vụ

en: You need to install at least either Samba or NFS in order to share your folders.
vi: Bạn cần cài đặt ít nhất là Samba hoặc NFS để có thể chia sẻ thư mục.

en: Change system time, date, and timezone
vi: Sửa đổi thời gian, ngày và múi giờ trong hệ thống

en: Time and Date
vi: Ngày và Giờ

en: NTP support is not installed
vi: Chưa cài đặt khả năng hỗ trợ NTP

en: Please install and activate NTP support in the system to enable synchronization of your local time server with internet time servers.
vi: Hãy cài đặt rồi kích hoạt khả năng hỗ trợ NTP trong hệ thống này, để hiệu lực đồng bộ hóa máy phục vụ thời gian cục bộ với máy phục vụ Mạng.

en: Enabling NTP
vi: Đang bật NTP

en: Disabling NTP
vi: Đang tắt NTP

en: Synchronizing system clock
vi: Đang đồng bộ đồng hồ hệ thống

en: Keep synchronized with Internet servers
vi: Giữ đồng bộ đồng hồ với máy chủ trên Internet

en: Manual
vi: Thủ công

en: Time and Date Settings
vi: Thiết lập Ngày và Giờ

en: Administrator group can not be deleted
vi: Không thể xoá bỏ nhóm quản trị

en: This would leave the system unusable.
vi: Hành động này sẽ làm cho hệ thống vô ích.

en: Are you sure you want to delete group "%s"?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá bỏ nhóm « %s » không?

en: This may leave files with invalid group ID in the filesystem.
vi: Hành động này có thể làm cho hệ thống tập tin chứa tập tin có ID nhóm không hợp lệ.

en: New group
vi: Nhóm mới

en: Group '%s' Properties
vi: Thuộc tính của nhóm « %s »

en: Group name is empty
vi: Tên nhóm rỗng

en: A group name must be specified.
vi: Phải ghi rõ tên nhóm.

en: Group name of the administrator group user should not be modified
vi: Không nên sửa đổi tên nhóm của người dùng nhóm quản trị

en: Group name has invalid characters
vi: Tên nhóm chứa ký tự không hợp lệ

en: Please set a valid group name consisting of a lower case letter followed by lower case letters and numbers.
vi: Hãy đặt một tên người dùng hợp lệ chứa một chữ cái thường đứng đầu và các chữ cái thường và số đứng sau.

en: Group "%s" already exists
vi: Nhóm « %s » đã có

en: Please select a different user name.
vi: Hãy chọn một tên người dùng khác.

en: Group ID of the Administrator account should not be modified
vi: Không nên sửa đổi ID nhóm của tài khoản Nhà quản trị

en: Group name
vi: Tên nhóm

en: Monitor system logs
vi: Theo dõi các bản ghi hệ thống

en: Administer the system
vi: Quản trị hệ thống

en: Use audio devices
vi: Dùng thiết bị âm thanh

en: Use CD-ROM drives
vi: Dùng ổ đĩa CD-ROM

en: Use modems
vi: Dùng bộ điều giải

en: Connect to Internet using a modem
vi: Kết nối đến Mạng bằng bộ điều giải

en: Send and receive faxes
vi: Gởi và nhận điện thư

en: Use floppy drives
vi: Dùng ổ đĩa mềm

en: Access external storage devices automatically
vi: Truy cập tự động thiết bị lưu trữ bên ngoài

en: Use scanners
vi: Dùng máy quét

en: Use tape drives
vi: Dùng ổ băng

en: Be able to get administrator privileges
vi: Có khả năng lấy quyền quản trị

en: Add or remove users and groups
vi: Thêm hay gỡ bỏ người dùng và nhóm

en: Users and Groups
vi: Người dùng và Nhóm

en: Administrator account cannot be deleted
vi: Không thể xoá bỏ tài khoản nhà quản trị

en: Are you sure you want to delete account "%s"?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá bỏ tài khoản « %s » không?

en: This will disable this user's access to the system without deleting the user's home directory.
vi: Hành động này sẽ tắt khả năng truy cập hệ thống của người dùng này, mà không xoá bỏ thư mục chính của họ.

en: This user is currently using this computer
vi: Người dùng này đang sử dụng máy tính này

en: New user account
vi: Tài khoản người dùng mới

en: Account '%s' Properties
vi: Thuộc tính tài khoản « %s »

en: User name is empty
vi: Tên người dùng rỗng

en: A user name must be specified.
vi: Phải ghi rõ một tên người dùng.

en: User name has invalid characters
vi: Tên người dùng chứa ký tự không hợp lệ

en: Please set a valid user name consisting of a lower case letter followed by lower case letters and numbers.
vi: Hãy đặt một tên người dùng hợp lệ chứa một chữ cái thường đứng đầu và các chữ cái thường và số đứng sau.

en: User name "%s" already exists
vi: Tên người dùng « %s » đã có

en: Invalid character "%c" in comment
vi: Chú thích chứa ký tự không hợp lệ « %c »

en: Check that this character is not used.
vi: Hãy kiểm tra xem bạn không dùng ký tự này.

en: Incomplete path in home directory
vi: Có đường dẫn chưa hoàn thành nằm trong thư mục chính

en: Please enter full path for home directory
    i.e.: /home/john.
vi: Hãy nhập đường dẫn đầy đủ đến thư mục chính
    v.d.: /chính/mìnhtuấn

en: Home directory already exists
vi: Thư mục chính đã có

en: Please enter a different home directory path.
vi: Hãy nhập một đường dẫn thư mục chính khác.

en: Administrator account's user ID should not be modified
vi: Không nên sửa đổi ID người dùng của tài khoản Nhà quản trị

en: Incomplete path in shell
vi: Đường dẫn chưa hoàn thành trong trình bao

en: Please enter full path for shell
    i.e.: /bin/bash.
vi: Hãy nhập đường dẫn đầy đủ đến trình bao
    tức là: /bin/bash

en: Password is too short
vi: Mật khẩu quá ngắn

en: User passwords must be longer than 6 characters and preferably formed by numbers, letters and special characters.
vi: Mật khẩu người dùng phải dài hơn 6 ký tự và tốt hơn nên bao gồm số, chữ cái và các ký tự đặc biệt.

en: Password confirmation is not correct
vi: Mật khẩu xác nhận không đúng

en: Check that you have provided the same password in both text fields.
vi: Hãy kiểm tra xem bạn đã nhập cùng một mật khẩu vào cả hai trường nhập chữ.

en: Name
vi: Tên

en: Login name
vi: Tên đăng nhập

en: Home directory
vi: Thư mục chính

en: Users Settings
vi: Thiết lập người dùng
